GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieupham7485

Xe buýt
Đời nào cũng có thiết kế hộp lắp lọc gió ở cửa hút gió từ ngoài nhé, lọc gió bán đầy, dùng vài tháng bẩn thì thay cái khác. Chứ không phải không có lọc gió. Tuy nhiên ford VN khi bán xe thì cắt bớt cái lọc gió không lắp vào, khách hàng mua về không nhìn thấy cứ tưởng đời này thiết kế không có, và chê phò :). Các xe đời 2008 thì hình dạng lọc gió có khác đời 2004.
Nhưng củ chuối là chỗ cửa hút gió từ trong xe thì lại không thiết kế để lắp lọc gió, nên cụ nào chăm chỉ lấy gió trong thì rất nhanh bẩn giàn lạnh, đã có một số cụ chế cái hộp để lắp được lọc gió ở cửa hút gió trong xe, và như vậy xe đó có Hai lọc gió riêng cho 2 cửa lấy gió trong và ngoài. Cái bác Lợi nói ở trên chắc là như vậy, và nếu thế thì nên làm cụ ạ.
Em thấy bác ấy lôi ra 1 cái van và 1 cái trông như bình ga nhỏ ấy ạ, chắc không đơn giản chỉ là thêm lọc gió. Với lại em nghĩ nếu chỉ thêm lọc gió thì cũng đâu tới chi phí 5-6 triệu như bác Lợi nói.

NKQA

Xe buýt
Em cần tìm phe cài tappi cửa cho ford Escape, tìm mãi không thấy đâu có, các cụ có biết chỗ nào bán cái này chỉ cho em với ạ. Cảm ơn các cụ
Cái này lên chợ trời bán cả cân, hoặc nếu cần vài cái thì hôm nào qua anh cho. Tuy nhiên không đào đâu ra cái xịn của escape mà chỉ tương tự thôi.

NKQA

Xe buýt
Uh nhỉ, anh nói rồi nhưng em quên mất :D lắp cản không anh? Xe em lắp quả cản đó cộng thêm cái giá nóc đi xin, trông khỏe xe phết anh ạ :D
Anh không thích lắp thêm những thứ đó, để còn dành tiền đổ xăng :D
Mà hôm nào mang xe ra mổ xẻ nghiên cứu cái nhỉ

USRobotics

Xe buýt
Anh không thích lắp thêm những thứ đó, để còn dành tiền đổ xăng :D
Mà hôm nào mang xe ra mổ xẻ nghiên cứu cái nhỉ
Vâng. Hôm nào rảnh em ới anh. Mà quả cản cũ cứu em 2 lần rồi đó. Ko có nó là nát đít rồi anh ơi :D

Michaelmainx

Xe hơi
Cái này lên chợ trời bán cả cân, hoặc nếu cần vài cái thì hôm nào qua anh cho. Tuy nhiên không đào đâu ra cái xịn của escape mà chỉ tương tự thôi.
Cảm ơn cụ, em cũng ra chợ mua rồi, vào các cửa hàng nội thất xin rồi, nhưng toàn cái nhỏ hơn, mỏng manh không có lực giữ tappi, lắp vào lại bung ra ngay, giờ cánh cửa đóng mở nó cứ kêu phành phành.
Em thấy cái xịn của nó cứng cáp và vừa vặn lỗ trên cánh, muốn tìm cái to to một tí mà khó quá

anhtt10

Xe buýt
Cảm ơn cụ, em cũng ra chợ mua rồi, vào các cửa hàng nội thất xin rồi, nhưng toàn cái nhỏ hơn, mỏng manh không có lực giữ tappi, lắp vào lại bung ra ngay, giờ cánh cửa đóng mở nó cứ kêu phành phành.
Em thấy cái xịn của nó cứng cáp và vừa vặn lỗ trên cánh, muốn tìm cái to to một tí mà khó quá
Trong phố Đỗ Ngọc Du bán nhiều mà cụ ko tìm đc cái nào vừa à? Bên dãy số chẵn có nhà bán cả chậu chốt cũ chịu khó tìm là có mà
anhtt10

hongtyvan

Xe hơi
Chịu khó đi lang thang trong chợ cụ à, nhiều lắm, đủ các loại to nhỏ đắt rẻ có hết. NHớ mang mẫu đi

USRobotics

Xe buýt
Mã:
https://www.otofun.net/threads/thanh-ly-lop.1059059/
Mua bộ này cụ này, thanh lý bộ 235 cho em đi cụ. Đi lốp ko đúng thiết kế ko hay đâu, nhiều cái hại lắm (cái này em nói thật, cụ đừng nghĩ vì em muốn mua bộ của cụ mà nói thế)

Mr.Nup

Xe hơi
Cụ mua chỗ nào, cho Em xin cái địa chỉ để Em mua, hỏi cửa hàng ở Trần Nhật Duật nhưng không có. Cám ơn Cụ!
Cái chân ốc này lần trước em cũng bị gẫy một cái. Vào Thanh Xuân Ford thay hết 150K + 20 phút thợ thao tác là xong. Bác mua đắt thế? Cũng lần thay đấy em được thợ của hãng cho biết, đối với Esc thì chân ốc của bánh trước và bánh sau khác nhau mặc dù ốc lắp giống nhau và các cụ vẫn đảo bánh mà không phải lo chuyện ốc ếch gì hết. Thế nên khi thay, các cụ chú ý một chút. Về lỗi này, em là cứ vào hãng thay cho nó lành mà giá cả cũng chấp nhận được.

Cuc_Cu_Man

Xe hơi
Website
www.sonchinhhang.com.vn
Uh nhỉ, anh nói rồi nhưng em quên mất :D lắp cản không anh? Xe em lắp quả cản đó cộng thêm cái giá nóc đi xin, trông khỏe xe phết anh ạ :D
Xe anh còn thiếu gì nữa thì thành full?

hieupham7485

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút ạ. Ếc 2.3 2004 của em vài ngày gần đây có hiện tượng: khi xe mới nổ máy mà vào số ngay, đạp phanh, máy có hiện tượng khực khực như kiểu sắp chết máy ấy ạ, nhưng nó chưa chết lần nào. Đi nóng máy lên thì tự hết. Trước đây em không bị, dạo gần đây mới hay bị. Liệu có phải đến lúc thay dầu hộp số rồi không các cụ nhỉ. Với lại thi thoảng em cũng gặp hiện tượng là khi bắt đầu đề pa, xe rú to như kiểu không chuyển được số ấy ạ, nếu đạp ga cho tua lên gần 2000 thì hết, còn quãng dưới 1,5k thì nó cứ kêu như thế, rất khó chịu, cảm giác máy ỳ và ko thoát máy đc.
Em bảo dưỡng định kỳ trong hãng thì bình thường, không phát hiện ra vấn đề gì cả. Các cụ thông thái tư véo giúp em xem nên check cái gì với. Em cảm ơn các cụ nhiều.

choitoiben

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút ạ. Ếc 2.3 2004 của em vài ngày gần đây có hiện tượng: khi xe mới nổ máy mà vào số ngay, đạp phanh, máy có hiện tượng khực khực như kiểu sắp chết máy ấy ạ, nhưng nó chưa chết lần nào. Đi nóng máy lên thì tự hết. Trước đây em không bị, dạo gần đây mới hay bị. Liệu có phải đến lúc thay dầu hộp số rồi không các cụ nhỉ. Với lại thi thoảng em cũng gặp hiện tượng là khi bắt đầu đề pa, xe rú to như kiểu không chuyển được số ấy ạ, nếu đạp ga cho tua lên gần 2000 thì hết, còn quãng dưới 1,5k thì nó cứ kêu như thế, rất khó chịu, cảm giác máy ỳ và ko thoát máy đc.
Em bảo dưỡng định kỳ trong hãng thì bình thường, không phát hiện ra vấn đề gì cả. Các cụ thông thái tư véo giúp em xem nên check cái gì với. Em cảm ơn các cụ nhiều.
Em nghi hộp số chưa học xong, Cụ xem vừa rồi Cụ có thay hoặc chọc chạch gì vào Ắc quy không, nếu có ngắt kết nối ắc quy thì Cụ chạy ra đường Láng - Hòa Lạc chạy 1 vòng cho hộp số học lại là OK. Trường hợp lục khục Em nghi nữa là do phần điện hoặc bị bỏ máy, bác kiểm tra lại phần bobin và mấy con bugi xem thế nào. Mà túm lại là vào háng vạch ra cho nó xem như thế nào là OK

hieupham7485

Xe buýt
E vừa vào háng bảo dưỡng định kỳ xong mà cụ, không có vấn đề gì cả, thế mới tài. Đợt này em cũng chỉ mới bảo dưỡng thêm điều hòa, ngoài ra không làm gì cả. Vấn đề là nó không bị thường xuyên cụ ạ, như sáng nay đi thì nó lại ngọt như đường, thế mới điên chứ, đỏng đảnh như gái 18 cụ ạ :))

Korea old 1.6

Xe buýt
E vừa vào háng bảo dưỡng định kỳ xong mà cụ, không có vấn đề gì cả, thế mới tài. Đợt này em cũng chỉ mới bảo dưỡng thêm điều hòa, ngoài ra không làm gì cả. Vấn đề là nó không bị thường xuyên cụ ạ, như sáng nay đi thì nó lại ngọt như đường, thế mới điên chứ, đỏng đảnh như gái 18 cụ ạ :))
Em nghĩ phần điện thôi. Mobil xe cụ ít cung. 15 vạn chuối rồi. 4 quả buzi chắc cũng....check mona này thôi.

hieupham7485

Xe buýt
Em check hết 1 loạt trong hãng rồi cụ ạ, mobil, dây cao áp đều ngon lành, bugi thì e thay luôn 4 quả trong hãng chưa được 2 tháng. Nên e nghĩ không phải do món này.

Korea old 1.6

Xe buýt
Vậy đã có khi nào tự nhiên cụ thấy xe khi cài sô hay đề nổ mà nó đáp ứng nhõng nhẽo chưa?... Còn 1 nghi vấn

Trạng thái
Thớt đang đóng