[Thảo luận] Gặp xxx cđ vào sáng sơm.

Haikaka

Xe đạp
Gặp tình huống thế này các bác giải quyết thể nào?
Hôm 23/10, em đi công tác sơm ở HP. Khoảng 4h30 phóng xe máy tới cơ quan, khi đi đêngần trường AM mới ( gần BigC). gặp 4 chu xxx cđ, một xxx , dừng xe của em và bảo " đi đâu mà sớm thế",
Em bảo: " tôi có gì ma lại giữ xe tôi lại?"
chú xxx bảo: " anh cho kiểm tra giấy tờ"
em bảo: " sao lại kiểm tra giấy tờ" và đưa cho chu xxx Giấy ĐK xe và bằng lái.
Chu xxx bảo: " anh thiếu bảo hiểm, đưa xe lên hè"
Em bảo: " bảo hiểm thì tôi có thừa" và mở cốp xe đưa cho chu xxx bảo hiểm xe
Chu xxx bảo: " anh đủ giấy tờ, nhưng anh có đoạn đã vượt đèn đỏ"
Em bảo: " buổi sáng sơm thế này, lấy đâu ra đèn đỏ? có mỗi cái ở thi tôi đi cả đoàn lúc đó là đèn xanh"
Chu xxx bảo: " không biết, có đoạn anh đã vượt đèn đỏ và yêu cầu nộp phạt 200k"
Em bảo: " tôi chẳng có lỗi gi ma phải nộp cả"
the là một chu xxx CĐ khác đên cần giấy tờ xe của em bảo : " nếu anh không nhận lỗi vượt đèn đỏ thì phải nhận lỗi không đôij mũ bảo hiểm"
Em bảo : " mũ bảo hiểm tôi vẫn đang đội, cài dây đoàng hoàng sao gọi là lỗi này được"
Chú xxx đó lại bảo: " chúng tôi sửa lỗi cho anh để anh nộp ít đi , chi 150K thoi"
Em bảo: " Tôi không có bất cứ lỗi gì sao lại cứ bắt tôi nộp tiền"
Chú xxx bảo:" không biết anh nộp tiền thì đi, không thì để xe ở đây"
luc ấy gần đền giờ xe cơ quan phải lên đường, sợ muộn, em đành phải đưa tiền cho chu xxx. không có 150K, đành đưa 200K, yêu cầu trảt lại chú ý bảo không có và mất hút.
Chu xxx cầm tiền, tra giấy tờ, và em lại được lên đường. May kịp lúc xe chuẩn bị lăn bánh.
Các bảo bảo để tránh thì chúng ta phải làm thể nào?
Theo em khi đi sớm phải tránh xa xxx , càng xa càng tốt.

20L5725

Xe tăng
Đời lại còn thế nữa, lúc đó cụ đang bận chứ mà rảnh thì cãi nhau xả láng cho nó vui...............

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
tại sao cụ lại để nó làm tiến 1 cách trắng trợn thế, lần sau cụ cứ rút điện thoại ra, bật ghi âm cho chúng nó biết, vừa đối thoại vừa ghi âm xem nó làm gì cụ

BảoLong

Xe hơi
Các cán bộ đấy chắc biết cụ đang vội rồi,bực thật.đến chán.

pham ngoc chau

Xe buýt
đưa 50 k, họ vẫn nhận, tăng gia thêm ấy mà

anchibui

Xe điện
*** bọn dog, tội phạm đếch đi bắt, toàn ăn bẩn của dân.

gamevn

Xe buýt
Em đồng ý với cụ Tùng Dương. Cụ lấy máy ghi âm ra ghi âm lại cuộc nói chuyện với xxx, hoặc nếu gần cơ quan cụ. Em như cụ em gọi thêm đồng đội ở cơ quan ra cho tụi nó bẽ mặt. Cụ đã cãi nhau với chúng nó từ đầu khi bị dừng xe rồi, vậy mà cuối cùng lại nhân nhượng. Ở đâu mà lại có cái kiểu ăn cướp trắng trợn như thế chứ?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Mẹ cha bọn cướp giật! Tiếc là cụ không có điều kiện chiến đấu với chúng nó!x-(

KiaCD5numberone

Xe tăng
Hơ, cụ chủ thớt vui nhể.

Trường hợp này cụ không phải cãi làm gì cho mệt. XXX bảo sai chứ gì, cứ lập biên bản sai gì thì nộp. Nếu không sai thì chửi thẳng vào mặt nó. Sao lại phải tránh.
XXX chứ có phải cướp đâu mà sợ.

Djokovic

Xe điện
Có khi là xxx giả cụ ạ.. Mà sao em thấy chúng nó nói vô lý và cụ cũng cái đc hết mà lại phải đưa tiền chúng nó là thế nào?

Godfather77

Xe điện
Công nhận là trắng trợn thật nhưng nếu vào trường hợp của em thì cũng ko biết phải làm ntn? Mình đang vội mà?

Libor

Xe điện
Cái lỗi duy nhất của cụ là đi đường thiếu cái...máy ghi âm. Trước đây em còn bị dư này ạ: Cho ông anh ở bển về mượn xe (ông ấy có bằng lái VN nhá) loằng ngoằng thế quái nào chui vào đg cấm ở Lê Duẩn, bị túm lại và dọa giữ xe 30 ngày (sắp tết mà bị quả này thì ốm) đưa tiền không nhận chắc chê ít, em mới phải chạy ra để xem tình hình dư nào...khi gặp chú xxx em đề xuất luôn tùy các bác giải quyết, thế nào em cũng chịu phạt hay giữ xe bao nhiêu ngày cũng được vì em còn cái xe nữa :P ...thế là tự chú ấy đề xuất 2 củ làm nhanh :(( em đưa ngay và trả lại em toàn bộ giấy tờ... sau khi cất xong giấy em mới vẫy chú ý lại xe và cắm máy ghi âm vào dàn âm thanh mở hết kính bật hết cỡ volum cho chú ý nghe lại toàn bộ câu chuyện... nghe chưa đc 2giây... mẹt biến sắc tự động lẳng lặng quẳng vào xe em nguyên 2 củ mà ko nói năng gì quay ngoắt đi chỗ khác, em cũng kéo kính lên đi luôn.. ông anh ở bển mặt cắt ko còn hột máu. :((

quangtayho

Xe container
Cụ chủ thớt có thể thông báo việc trên với ban giám đốc CAHN (tất nhiên là phải có chứng cớ) đảm bảo sẽ có chú đến quỳ trước cổng nhà cụ luôn.

G.Pazzini

Xe tải
Hơ, cụ chủ thớt vui nhể.

Trường hợp này cụ không phải cãi làm gì cho mệt. XXX bảo sai chứ gì, cứ lập biên bản sai gì thì nộp. Nếu không sai thì chửi thẳng vào mặt nó. Sao lại phải tránh.
XXX chứ có phải cướp đâu mà sợ.
Em nhất trí với kụ ạ. Em nghe chuyên cứ tưởng chuyện cười.

Hyundai_Getz

Xe máy
Cái lỗi duy nhất của cụ là đi đường thiếu cái...máy ghi âm. Trước đây em còn bị dư này ạ: Cho ông anh ở bển về mượn xe (ông ấy có bằng lái VN nhá) loằng ngoằng thế quái nào chui vào đg cấm ở Lê Duẩn, bị túm lại và dọa giữ xe 30 ngày (sắp tết mà bị quả này thì ốm) đưa tiền không nhận chắc chê ít, em mới phải chạy ra để xem tình hình dư nào...khi gặp chú xxx em đề xuất luôn tùy các bác giải quyết, thế nào em cũng chịu phạt hay giữ xe bao nhiêu ngày cũng được vì em còn cái xe nữa :P ...thế là tự chú ấy đề xuất 2 củ làm nhanh :(( em đưa ngay và trả lại em toàn bộ giấy tờ... sau khi cất xong giấy em mới vẫy chú ý lại xe và cắm máy ghi âm vào dàn âm thanh mở hết kính bật hết cỡ volum cho chú ý nghe lại toàn bộ câu chuyện... nghe chưa đc 2giây... mẹt biến sắc tự động lẳng lặng quẳng vào xe em nguyên 2 củ mà ko nói năng gì quay ngoắt đi chỗ khác, em cũng kéo kính lên đi luôn.. ông anh ở bển mặt cắt ko còn hột máu. :((
Cháu thấy kụ làm thế cũng không đúng, xxx nó bắt lần này là chuẩn chứ không phải như kụ bị tóm ở Phạm Hùng, sai và chấp nhận nộp phạt nhanh rồi, kụ lại còn ghi âm chúng nó để bắt nó trả lại tiền thì...kụ cũng sai quá! Bản thân nhà cháu mà sai, chấp nhận cưa rồi thì chẳng dám lên đây khoe đâu ạ!

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Bọn chúng chẳng mất gì khi dừng xe mình cả, chẳng may lại vớ đc mấy bác đi buôn hàng trắng thì lại lên sao lên gạch và lại đc lên cả mặt báo tuyên dương nữa, còn ko thì lại vặt vẽo tiền ăn sáng cafe như trường hợp của bác vậy - bẩn hết cỡ, bảo sao dân tình ngày càng bức xúc, nhiều trường hợp chống người thi hành công vụ là vậy.Trường hợp khác em ko nói chứ vào trường hợp như bác ,gặp em thì bọn chúng chỉ có tắt điện!

vutamhoan

Xe tăng
Cụ chủ thớt có thể thông báo việc trên với ban giám đốc CAHN (tất nhiên là phải có chứng cớ) đảm bảo sẽ có chú đến quỳ trước cổng nhà cụ luôn.
Cứ như cụ nói thì làm gì có chuyện chúng nó dám trắng trợn như thế ạ.
Thượng bất chính, hạ "mới" loạn chứ cụ!

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Dân tình bức xúc với xxx tới nỗi nhìn ở cái trang 1 box này toàn thấy nói về xxx thôi, nào là ăn bẩn, nào là chơi xấu, nào là bị đánh......

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
Có Cơ động đểu không nhỉ? Hình như em đọc được đâu đấy có bọn giả danh để đi phạt vạ. Hội này mà có đeo súng thì đúng là xịn