[Thảo luận] Gặp xxx cđ vào sáng sơm.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Cái lỗi duy nhất của cụ là đi đường thiếu cái...máy ghi âm. Trước đây em còn bị dư này ạ: Cho ông anh ở bển về mượn xe (ông ấy có bằng lái VN nhá) loằng ngoằng thế quái nào chui vào đg cấm ở Lê Duẩn, bị túm lại và dọa giữ xe 30 ngày (sắp tết mà bị quả này thì ốm) đưa tiền không nhận chắc chê ít, em mới phải chạy ra để xem tình hình dư nào...khi gặp chú xxx em đề xuất luôn tùy các bác giải quyết, thế nào em cũng chịu phạt hay giữ xe bao nhiêu ngày cũng được vì em còn cái xe nữa :P ...thế là tự chú ấy đề xuất 2 củ làm nhanh :(( em đưa ngay và trả lại em toàn bộ giấy tờ... sau khi cất xong giấy em mới vẫy chú ý lại xe và cắm máy ghi âm vào dàn âm thanh mở hết kính bật hết cỡ volum cho chú ý nghe lại toàn bộ câu chuyện... nghe chưa đc 2giây... mẹt biến sắc tự động lẳng lặng quẳng vào xe em nguyên 2 củ mà ko nói năng gì quay ngoắt đi chỗ khác, em cũng kéo kính lên đi luôn.. ông anh ở bển mặt cắt ko còn hột máu. :((
Ai cũng trình Ai Ti đc như bác thì xxx hết cửa, em đang xài 1 em Nokia 1110i và 1200, cứ tình hình này chắc cũng phải đổi 1 con đt có chức năng ghi âm quá! :-s

KiaCD5numberone

Xe tăng
Ra đường các cụ chẳng việc gì gặp xxx mằ xoắn cả. Mình sai thì chiu, chẳng oan. Không sai cãi chết thôi., còn cái nai quần cũng cãi. Bác Hồ đã dăn thế rồi còn gì.
càng tránh xxx thì càng ngày xxx càng lộng quyền.

gả rừng

Xe hơi
Ko chấp nhận được bọn xxx đêm, vào trường hợp này, cụ đưa chúng nó bao thuốc hoặc có khi vài điếu thuốc + ít tiền lẻ nó cũng cho đi......-->xxx= cướp đêm.

muagat

Xe hơi
Em đếch tin có chuyện này. Hoặc cụ chủ thớt quá ngu. Em xin lỗi vì phải nói vậy nhưng cụ thực sự ngu nếu như chuyện này có thật. Chả có ông lãnh đạo CATP nào dám bật đèn xanh cho những chuyện tương tự như vậy

Chỉnh sửa cuối:

745Li

Xe container
Em ạ cụ chủ thớt.

KarinMoon

Xe tăng
đạm cà mau x-( đòi tiền 1 cách trắng trợn x-(

quatmo212

Xe điện
em là dân hay lọ mọ đi sớm ợ, hầu như ngày nào gặp cơ động đoạn bà triệu mà chả thấy vịn giề :D ??? cụ chủ thớt vì vội nên làm hư xxx rồi

angkorwat

Xe container
Người OF
Cụ làm hư cán bộ nhà nước rồi . Mà xxx gì mà tệ quá nhỉ ???

Foxy

Xe hơi
Nếu đúng như cụ chủ thớt nói thì lực lượng CÔNG AN hiện nay đã xuống cấp về mặt đạo đức một cách đáng báo động (tương tự hiện tượng của các cháu 9x bây h), không còn giữ đúng chức năng và nhiệm vụ như cái tên nó vốn có.

Mà sao dạo này nhiều người phàn nàn về lực lượng này trên đường phố quá nhỉ? Nước sắp tràn ly chăng?

Hyundai_Getz

Xe máy
Em đếch tin có chuyện này. Hoặc cụ chủ thớt quá ngu. Em xin lỗi vì phải nói vậy nhưng cụ thực sự ngu nếu như chuyện này có thật. Chả có ông lãnh đạo CATP nào dám bật đèn xanh cho những chuyện tương tự như vậy
Em thì em tin là có cụ ạ, vaif năm trước em cũng dính 1 vụ thế này, hồi đó em mượn cái xe jupiter của thằng em, xe của nó lại lắp cái đèn gầm mỗi lần bật đèn pha lên là nó nhấp nháy loạn xị cả lên. 9h đêm em đi cả thằng bạn về, 2 chú CĐ bám theo sau một lúc rồi lên chặn đầu xe em lại hỏi giấy tờ, đưa giấy tờ đầy đủ ra nó làm 1 câu: "Nộp phạt 100k tiền vi phạm quy định về an toàn đèn tín hiệu", ***, lắp cái đèn cho nó đẹp mà nó bảo vi phạm, cãi nhau với nó chán biết không ăn được gì của em, 1 thằng bảo: "Thích đi hả, cũng được nhưng mua 1 bao thuốc về đây", mả cha nó chứ, em đến vái sống chúng nó luôn. ***, đúng là bọn xxx Cơ động cái éo gì cũng ăn cả, ...mứt cũng ăn luôn.

Pet_HUT

Xe container
Em thì thấy hoặc là cụ có vượt đèn đỏ hoặc là cụ ko đội mũ chứ làm gì có chuyện xxx ăn tiền vô lý thế.

Hôm thứ 2 em đi cùng với mấy ông bạn ở Trung kính đi ra PH, vừa từ ngã rẽ ra PH đoạn đối diện với Bảo tàng HN, chú lái xe vừa rẽ phải xong nhìn thấy 4 chú xxx phía xa xa vội xi nhan để rẽ ra làn ngoài (chú này chưa biết xe con được đi làn trong), em vội mắng ngay là chú cứ đi làn trong đừng ra, thế là chú ý tắt xi nhan đi đi làn trong, mấy chú xxx lúc đi qua nhìn cười. Quả đấy mà xoắn lên rẽ ra làn ngoài là toi 300k với các chú xxx roài.

LongSukebe

Xe tải
Bọn cơ động này toàn lính nghĩa vụ. Đói quá đâm làm liều. Từ XXX biến thành cướp, cướp tiền một cách trắng trợn. E dự là xã hội này sắp loạn đến nơi rồi ạ

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em cũng thấy bác chủ thớt chắc một phần do vội, chứ em mà là bác ý em đứng cà con cà kê, ghi tên từng chú một.
Mà mấy lần em đi sáng sớm tinh mơ 3-4h (cả oto lẫn xe máy) cũng có gặp cơ động đứng lung tung mà có chú nào ý kiến gì đâu nhỉ. Mình không phạm luật thì thôi chứ :-s

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nói đến bọn này em cũng xin kể với các kụ 1 câu chuyện:
Cách đây khoảng 3 tháng (vào mùa hè, các kụ ta thường bảo "tháng 5 chưa nằm đã sáng") thế mà em bị mấy thằng CĐ đòi bắt lỗi đi đêm không bật đèn!!. Khoảng 5h sáng, sau 1 đêm điều binh khiển tướng với 3 ông nữa, em đi 2b lê bước trên đường về nhà, lòng buồn rười rượi vì bị thất bại thảm hại (còn đúng mấy chục nghìn tiền lẻ) thì bị 2 thằng CĐ nhóc con ép vào lề đường đòi ktra giấy tờ. Mía chúng nó, đang bực mình thì có thằng lại trêu ngươi! em hỏi nó "Có việc gì đấy mấy ông ẻm??", nó cứ nằng nặc đòi kiểm tra giấy tờ bằng được, em nghĩ bụng được, ông cho chúng mày xem để xem chúng mày định làm gì Father mày! Sau khi xem xong thấy không thể bắt bẻ em lỗi gì được, 1 thằng hỏi em "anh đang đi đâu??" (đang bực mình chẳng nhẽ em lại bảo nó là đang đi xe máy tập thể dục!!!), em trả lời nó là đang đi làm (rồi ngáp ngắn ngáp dài), bọn nó nhìn chán luôn không muốn hỏi nữa! Sau đó 1 thằng bảo em "anh mắc lỗi đi đêm không bật đèn" và đòi phạt. Đ.ù m.á chúng nó chứ, trời sáng bảnh mắt, các kụ hưu trí đang tập thể dục ầm ầm, thậm chí đã có người ra đường đi làm rồi, mà nó bảo là đêm! chẳng nhẽ mắt mũi cái lũ này kém thế à! Nhìn thấy người ta đè vạch, vượt đèn đỏ sao tinh thế!! Bực quá em bảo chúng nó "Giờ này chúng mày bảo là đêm à? được rồi để tao gọi điện cho thằng sếp mày xem nó đang ngủ hay ngồi ăn sáng ở đâu nhé!" (thằng đội trưởng đội CS 113 quận em biết tên nhưng có quen biết gì đâu!!). Nghe xong chột dạ nó hỏi "anh có quan hệ thế nào", được thể em lên nước "quan hệ thế nào không quan trọng, tôi gọi cho nó (em nói rõ tên), nếu nó bảo bây giờ là đêm thì tôi nộp phạt cho các ông ngay! (em gọi bừa thằng ấy là nó)". Mấy cu nghe thế chắc cũng ngại (bọn này sợ lãnh đạo hơn cả Father chúng nó ở nhà), đưa hết giấy tờ lại cho em rồi lên giọng đạo đức giả "trời vẫn còn tờ mờ, bác đi xe bật đèn lên cho đỡ nguy hiểm, thôi bác đi đi ạ!!". Sau đó 2 cu lên xe cút luôn! Em lại tiếp tục hành trình về nhà, tự nhiên thấy lòng phấn khởi hẳn, nỗi buồn thua trận biến mất, em xà vào quán làm bát phở rồi về ngủ 1 giấc đến trưa!
Nói chung là kể cả với bọn xxx GT, xuống xe mà cứ xoa tay khét lẹt, anh ơi, anh à với chúng nó là chúng nó sẽ lên nước ngay!

WTF

Xe tải
cụ chủ HIỀN QUÁ !!!!

025777

Xe đạp
Cụ chủ thớt hoặc là phạm luật, hoặc là hiền quá. Cả hai trường hợp đều đáng trách.

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
tại sao cụ lại để nó làm tiến 1 cách trắng trợn thế, lần sau cụ cứ rút điện thoại ra, bật ghi âm cho chúng nó biết, vừa đối thoại vừa ghi âm xem nó làm gì cụ
Bác chủ thớt đã vội cho kịp xe thì còn đâu thời gian mà ghi âm

xonline

Xe buýt
Toshiba chúng nó... Cơ mà bác cũng nối giáo cho giặc quá cơ

koj.k0ol

Xe tăng
mịe gặp tổ lái xanh đỏ thì tránh xa, gặp dân đen thì chém vô tội vạ... em chúa ghét cái bọn này, trắng trợn không chịu được, ăn bẩn hơn dog... cụ cứ bỏ xe đấy xem bọn nó làm gì, không sai không phải sợ...để đấy, lấy địa chỉ bọn nó tối về xử lý sau...

mini2112

Xe tải
Gặp tình huống thế này các bác giải quyết thể nào?
Hôm 23/10, em đi công tác sơm ở HP. Khoảng 4h30 phóng xe máy tới cơ quan, khi đi đêngần trường AM mới ( gần BigC). gặp 4 chu xxx cđ, một xxx , dừng xe của em và bảo " đi đâu mà sớm thế",
Em bảo: " tôi có gì ma lại giữ xe tôi lại?"
chú xxx bảo: " anh cho kiểm tra giấy tờ"
em bảo: " sao lại kiểm tra giấy tờ" và đưa cho chu xxx Giấy ĐK xe và bằng lái.
Chu xxx bảo: " anh thiếu bảo hiểm, đưa xe lên hè"
Em bảo: " bảo hiểm thì tôi có thừa" và mở cốp xe đưa cho chu xxx bảo hiểm xe
Chu xxx bảo: " anh đủ giấy tờ, nhưng anh có đoạn đã vượt đèn đỏ"
Em bảo: " buổi sáng sơm thế này, lấy đâu ra đèn đỏ? có mỗi cái ở thi tôi đi cả đoàn lúc đó là đèn xanh"
Chu xxx bảo: " không biết, có đoạn anh đã vượt đèn đỏ và yêu cầu nộp phạt 200k"
Em bảo: " tôi chẳng có lỗi gi ma phải nộp cả"
the là một chu xxx CĐ khác đên cần giấy tờ xe của em bảo : " nếu anh không nhận lỗi vượt đèn đỏ thì phải nhận lỗi không đôij mũ bảo hiểm"
Em bảo : " mũ bảo hiểm tôi vẫn đang đội, cài dây đoàng hoàng sao gọi là lỗi này được"
Chú xxx đó lại bảo: " chúng tôi sửa lỗi cho anh để anh nộp ít đi , chi 150K thoi"
Em bảo: " Tôi không có bất cứ lỗi gì sao lại cứ bắt tôi nộp tiền"
Chú xxx bảo:" không biết anh nộp tiền thì đi, không thì để xe ở đây"
luc ấy gần đền giờ xe cơ quan phải lên đường, sợ muộn, em đành phải đưa tiền cho chu xxx. không có 150K, đành đưa 200K, yêu cầu trảt lại chú ý bảo không có và mất hút.
Chu xxx cầm tiền, tra giấy tờ, và em lại được lên đường. May kịp lúc xe chuẩn bị lăn bánh.
Các bảo bảo để tránh thì chúng ta phải làm thể nào?
Theo em khi đi sớm phải tránh xa xxx , càng xa càng tốt.
tránh thế nào được xxx hả cụ bọn trẻ rất láo nháo,đi đêm thấy các chú ấy đưổi bắt ầm ầm

Chỉnh sửa cuối: