[Thảo luận] Gặp xxx cđ vào sáng sơm.

kieninlove

Xe tăng
Chắc cụ chủ thớt đang vội, nếu ko chắc cũng chiến đến cùng rồi !!!

culaocham

Xe đạp
Em vẫn "yêu" xxx vàng hơn xxx cđ.

NewCyberCafe

Xe tải
Tiếc là bác Haikaka không đưa thêm chứng cứ.
Về thẩm quuyền của CSCĐ liên quan món đi lại, củ tỉ thì dài, nhưng có đoạn trong Nghị định 34/2010/NĐ-CP ngày 02/04/2010 của Chính phủ dư lày:
- Khoản 2 Điều 4: “Việc xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ phải do người có thẩm quyền được quy định tại các Điều 47, 48, 49 và Điều 50 của Nghị định này tiến hành”.
- Khoản 3 Điều 47: “Cảnh sát trật tự, Cảnh sát phản ứng nhanh, Cảnh sát cơ động, Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Trưởng Công an cấp xã trong phạm vi chức năng, nhiệm vụ được giao có liên quan đến trật tự an toàn giao thông đường bộ có thẩm quyền xử phạt đối với các hành vi vi phạm quy định tại các điểm, khoản, điều của Nghị định này như sau:
a) Điểm đ, điểm e, điểm g, điểm l khoản 1; điểm g, điểm h, điểm m khoản 2; điểm b, điểm d, điểm h khoản 3; điểm a, điểm b, điểm đ, điểm h khoản 4; điểm b khoản 5; điểm b, điểm c khoản 6; khoản 7; khoản 8 Điều 8;
b) Điểm g, điểm h khoản 1; điểm b, điểm d, điểm đ, điểm i khoản 2; điểm đ, điểm e, điểm h, điểm i, điểm k khoản 3; điểm đ, điểm g, điểm i khoản 4; điểm b, điểm d khoản 5; điểm b khoản 6; khoản 7; khoản 8 Điều 9;
c) Điểm d, điểm đ, điểm e, điểm h, điểm i khoản 2; điểm b, điểm đ, điểm h khoản 3; điểm d, điểm e, điểm g khoản 4; điểm b, điểm c khoản 5; điểm a khoản 6; khoản 7 Điều 10;
d) Điểm c, điểm g, điểm h, điểm i khoản 1; khoản 2; khoản 3; khoản 4 Điều 11;
đ) Điều 12, Điều 13, Điều 14, Điều 15;
e) Khoản 1, khoản 2, khoản 4, khoản 5 Điều 18;
g) Điều 21, Điều 23;
h) Điểm b khoản 1; điểm a, điểm b khoản 4; điểm b khoản 5, điểm c khoản 7 Điều 26;
i) Điều 29, Điều 32;
k) Khoản 3, khoản 4 Điều 34; Điều 35, Điều 37, Điều 38.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
em lúc nào cũng thủ cái máy ảnh lởm, cái điện thoại ghi âm để túi áo, em sai chả dám nói, chứ gặp các trường hợp này em bật điện thoại ghi âm, bật máy ảnh ghi hình, đàng hoàng xong nói chuyện, xin lỗi các cụ bọn đểu đấy nhìn thế chả dám làm gì đâu

xe365vn

Xe container
cụ là số 1 rồi ,bó tay toàn phần như thế mà cũng đưa tiền

quangtayho

Xe container
cụ là số 1 rồi ,bó tay toàn phần như thế mà cũng đưa tiền
Hay là trong cốp xe cụ chủ thớt có cái abc gì đó mà rất sợ xxx nhìn thấy ???? Nên phải làm vậy dể đi cho nhanh

hoangsonbs

Xe tải
Em thấy Chả khác cướp là bao

Hai cang

Xe buýt
E như cụ, E gọi đến cơ quan bảo các bác đấy:
1. Cơ quan đi trước, bác đi sau.
2. Cả cơ quan ra đấy đạp chết mấy con c hó đi. (gọi là đạp cho oai chứ đến chửi thôi bác ạ :) )

LuckyCar

Xe container
Cái lỗi duy nhất của cụ là đi đường thiếu cái...máy ghi âm. Trước đây em còn bị dư này ạ: Cho ông anh ở bển về mượn xe (ông ấy có bằng lái VN nhá) loằng ngoằng thế quái nào chui vào đg cấm ở Lê Duẩn, bị túm lại và dọa giữ xe 30 ngày (sắp tết mà bị quả này thì ốm) đưa tiền không nhận chắc chê ít, em mới phải chạy ra để xem tình hình dư nào...khi gặp chú xxx em đề xuất luôn tùy các bác giải quyết, thế nào em cũng chịu phạt hay giữ xe bao nhiêu ngày cũng được vì em còn cái xe nữa :P ...thế là tự chú ấy đề xuất 2 củ làm nhanh :(( em đưa ngay và trả lại em toàn bộ giấy tờ... sau khi cất xong giấy em mới vẫy chú ý lại xe và cắm máy ghi âm vào dàn âm thanh mở hết kính bật hết cỡ volum cho chú ý nghe lại toàn bộ câu chuyện... nghe chưa đc 2giây... mẹt biến sắc tự động lẳng lặng quẳng vào xe em nguyên 2 củ mà ko nói năng gì quay ngoắt đi chỗ khác, em cũng kéo kính lên đi luôn.. ông anh ở bển mặt cắt ko còn hột máu. :((
Cụ nói chuẩn về vụ cái máy ghi âm, em cũng phải trang bị cái điện thoại có chức năng này rồi. Chúc mừng cụ vì đã cho xxx một bài học. Nhưng em vẫn thấy nó hơi gợn gợn việc cụ đã làm, vì trường hợp này xxx bắt đúng mà.

longnguyenpvp

Xe buýt
CSCĐ bây giờ toàn lũ chooó chếết, nhiều khi không sai vẫn cứ bị hành hạ nhưng nếu gặp mấy ông choai choai thì có khi lại chả dám làm gì.

XXX càng ngày càng tệ. Bác chuyển qua đi ô tô cho lành (đỡ bức xúc với CSCĐ) nhưng lại bức xúc với XXX Giao thông.

Tốt nhất là nộp phạt và lấy biên lai cho chúng hết đường làm ăn.

Mustang8x

Xe hơi
gru đọc mà tức dùm cụ chủ.cho em chửi đổng cái,ụ ẹ bọn ó cướp mặc áo lính.

namfox

Xe tải
Mang sẵn máy ảnh và máy ghi âm (có thể bằng điện thoại), xxx thấy cũng đã vãi rồi, vì mình đúng thì chẳng có lý do gì mà nộp tiền oan.

LuckyCar

Xe container
1. Nếu câu chuyện đúng như cụ chủ thớt kể thì bọn nó còn :o3 hơn cả :o3.

2. Cụ chủ thớt quá hiền

3. Kinh nghiệm là cứ phải làm cái ghi âm (nhưng cẩn thận không bọn :o3 nó cướp luôn cả ghi âm với điện thoại)

Mustang8x

Xe hơi
em dự trong lúc đó mà ghi âm có khi bị bọn:o3 đó đánh hội đồng luôn dấy chứ.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E hỏi khí không phải , cụ chủ mấy tuổi rồi mà còn bị CSCD nó dọa cho co hết cả vòi thế ạ , E đọc từ đầu đến cuối chỉ thấy cụ sai mỗi một lỗi là ... mất tiền cho xxx quá vớ vẩn

Haikaka

Xe đạp
cung định ghi tên xxx nhưng chỗ ý tối quá nhìn không rõ, đang vội cũng không đuôi co với xxx được.

smalljug

Xe tải
Chắc là xxx đểu, bác mất tiền thì quả là buồn cho bác vì bác thiếu tính chiến đấu

Vuvit

Xe tăng
Bác gặp phải mấy thằng chí phèo rồi bác ợ, thôi coi như là đen, bố thí cho mấy đứa ăn xin hoặc coi như là đánh rơi tiền đi bác

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vớ vẩn, thế mà cũng đưa tiền cho nó. ko có tội thì cãi bằng xong thì thôi kể cả là để việc đó làm sau. CSGT bắt buộc phải đi theo đội mới đcược ạm dừng xe kiểm tra giấy tờ

tusportage

Xe tải
gặp tình huống thế này các bác giải quyết thể nào?
Hôm 23/10, em đi công tác sơm ở hp. Khoảng 4h30 phóng xe máy tới cơ quan, khi đi đêngần trường am mới ( gần bigc). Gặp 4 chu xxx cđ, một xxx , dừng xe của em và bảo " đi đâu mà sớm thế",
em bảo: " tôi có gì ma lại giữ xe tôi lại?"
chú xxx bảo: " anh cho kiểm tra giấy tờ"
em bảo: " sao lại kiểm tra giấy tờ" và đưa cho chu xxx giấy đk xe và bằng lái.
Chu xxx bảo: " anh thiếu bảo hiểm, đưa xe lên hè"
em bảo: " bảo hiểm thì tôi có thừa" và mở cốp xe đưa cho chu xxx bảo hiểm xe
chu xxx bảo: " anh đủ giấy tờ, nhưng anh có đoạn đã vượt đèn đỏ"
em bảo: " buổi sáng sơm thế này, lấy đâu ra đèn đỏ? Có mỗi cái ở thi tôi đi cả đoàn lúc đó là đèn xanh"
chu xxx bảo: " không biết, có đoạn anh đã vượt đèn đỏ và yêu cầu nộp phạt 200k"
em bảo: " tôi chẳng có lỗi gi ma phải nộp cả"
the là một chu xxx cđ khác đên cần giấy tờ xe của em bảo : " nếu anh không nhận lỗi vượt đèn đỏ thì phải nhận lỗi không đôij mũ bảo hiểm"
em bảo : " mũ bảo hiểm tôi vẫn đang đội, cài dây đoàng hoàng sao gọi là lỗi này được"
chú xxx đó lại bảo: " chúng tôi sửa lỗi cho anh để anh nộp ít đi , chi 150k thoi"
em bảo: " tôi không có bất cứ lỗi gì sao lại cứ bắt tôi nộp tiền"
chú xxx bảo:" không biết anh nộp tiền thì đi, không thì để xe ở đây"
luc ấy gần đền giờ xe cơ quan phải lên đường, sợ muộn, em đành phải đưa tiền cho chu xxx. Không có 150k, đành đưa 200k, yêu cầu trảt lại chú ý bảo không có và mất hút.
Chu xxx cầm tiền, tra giấy tờ, và em lại được lên đường. May kịp lúc xe chuẩn bị lăn bánh.
Các bảo bảo để tránh thì chúng ta phải làm thể nào?
Theo em khi đi sớm phải tránh xa xxx , càng xa càng tốt.
một lũ cướp ngày