[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

USD.EURO

Xe điện
Em đang bàn đến việc Bán hết đồ + đi vay trả nợ cụ ơi. E nói rõ ràng thế rồi mà.
E hỏi cụ: nếu ở bước đường cùng và cụ đang nợ người A, cụ bán hết sạch đồ của cụ đi + cụ vay thêm tiền cụ B để trả cho A. Xong cụ hết cửa không xoay sở được gì nữa thì nằm chờ chết a? Trong khi tiền cụ B vẫn đang nợ. Cụ vay thì cụ cũng phải làm ra để trả chứ.
Cụ chém gió vừa vừa thôi!
Vay để trả hay không là việc của bên nợ, bên cho nợ không cần biết là vay để trả hay lừa người khác để trả cụ nhé. Tất cả là do ý thức có muốn trả nợ hay không thôi :)
Cụ chém cũng ác liệt thật :)

Ku_Xop2010

Xe tải
Nói và thực tế nhiều khi nó khác nhau nhiều lắm cụ ơi. Chém gió không kiểm chứng thì để nghe cho vui thôi cụ.=))
Thế cụ nói thẳng ra là cụ tulai chém gió bậy bạ ra vẻ ta đây h bị bóc phốt thì nhận mie đi mong người ta vs cộng đồng thông cảm cho cơ hội làm lại đi. Đằng này cụ ý vẫn...( e nghĩ cụ còn méo thèm đọc xem cụ ý còm ntn mà vẫn phát biểu như đúng rồi ý)

Nghề nào cũng có rủi ro tai nạn đã chấp nhận làm thì khi có tai nạn phải chấp nhận or xin nta ntn . Chứ ko phải lý lọ lý chai để cù nhầy cụ ạ.

Lkp 2403

Xe buýt
Vay để trả hay không là việc của bên nợ, bên cho nợ không cần biết là vay để trả hay lừa người khác để trả cụ nhé. Tất cả là do ý thức có muốn trả nợ hay không thôi :)
Cụ chém cũng ác liệt thật :)
E nghĩ nếu cụ rơi vào trường hợp như thế mà cụ đem đi trả nợ hết thì e cũng đến ạ cụ.=))

KAIKOM.LTD

Xe tải
Như e nói rồi, e chỉ đề cập đến 1 vấn đề nhỏ trong vấn đề lớn mà e ủng hộ cụ tl thôi cụ ơi. Còn sự việc trên rõ ràng cụ tl24h sai mà, e có cãi đâu.=))
Cách nghĩ đó cũng có vẻ sai! Nghĩ và làm như thế nào để cụ Sơn thấy cái thiện chí rằng cụ Tulai24h có trách nhiệm với khối tài sản 300 triệu của cụ ấy nhé. Còn ở đây em quan sát là vẫn là chơi bài Tiền + Trách nhiệm + Uy tín ở Mồm!

Câu dưới em dẫn còm của cụ:
"em ủng hộ cách nghĩ của cụ ấy."

Tất nhiên kịch nghe bảo còn dài, nhưng hiện tại là kế hoạch đánh bóng để kêu gọi vốn cả năm nay sụp đổ rồi :)

Lkp 2403

Xe buýt
Thế cụ nói thẳng ra là cụ tulai chém gió bậy bạ ra vẻ ta đây h bị bóc phốt thì nhận mie đi mong người ta vs cộng đồng thông cảm cho cơ hội làm lại đi. Đằng này cụ ý vẫn...( e nghĩ cụ còn méo thèm đọc xem cụ ý còm ntn mà vẫn phát biểu như đúng rồi ý)

Nghề nào cũng có rủi ro tai nạn đã chấp nhận làm thì khi có tai nạn phải chấp nhận or xin nta ntn . Chứ ko phải lý lọ lý chai để cù nhầy cụ ạ.
Quan điểm e thế này: Cụ tl24h chém gió thành bão, và bây giờ thực tế cụ ấy chẳng có gì. Sao cccm không suy nghĩ theo hướng này.

lạc lối

Xe điện
Đkm người ta đã như thế rồi, cccm cứ vin vào đó ép người ta vào bước đường cùng. Cái gì chém được thì chém, cái gì nên nhìn vào sự thật thì tphải công tâm, khách quan. Đừng vì tiểu tiết nhỏ mà ép người ta quá đáng. Đành rằng cụ tulai24h sai rõ ràng nhưng cụ ấy lúc đầu cũng lo việc giải quyết hậu quả. Cụ Sơn cũng theo cụ ấy trên 1 đoạn đường, bây giờ hướng giải quyết ấy không thuận lợi thì quay lại cắn, cũng hèn bỏ mẹ ra ấy.
Thì bởi , xuất phát điểm là thỏa thuận dân sự -- đôi bạn cùng tiến , giờ đã trót đã lỡ .... phải đè nhau ra thành hình sự nó mới mấu :)) #:-s

USD.EURO

Xe điện
E nghĩ nếu cụ rơi vào trường hợp như thế mà cụ đem đi trả nợ hết thì e cũng đến ạ cụ.=))
Quan điểm của em là nợ phải trả, mình sống thì không thể dìm người khác chết mà lỗi do mình gây ra, trong khi mình đang có nhiều tỉ mà nợ người khác có vài trăm thì không hợp lý

thanhgamo

Xe container
Chính nhờ những thớt như thế này mà bớt được rất nhiều nạn nhân của bọn lừa đảo.
Chắc chắn luôn.

Ku_Xop2010

Xe tải
Giữ dc chữ Tín thì còn có cơ hội làm lại chứ làm ăn kiểu khôn lỏi đổ hết rủi ro cho người khác thì cũng chỉ chộp giật dc 1 thời gian thôi. Thời đại 4.0 tiếng xấu nó ko những đồn xa mà nó còn lưu lại lâu lắm.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Quan điểm e thế này: Cụ tl24h chém gió thành bão, và bây giờ thực tế cụ ấy chẳng có gì. Sao cccm không suy nghĩ theo hướng này.
Luỡi không xương mà cụ? Câu đầu thì nó toàn chém bây giờ chỉ có doái không câu thứ hai nó có tiền tỉ mà chây ỳ không trả. Vừa ăn mày vừa đại gia là đây chứ đâu.

Lkp 2403

Xe buýt
Cách nghĩ đó cũng có vẻ sai! Nghĩ và làm như thế nào để cụ Sơn thấy cái thiện chí rằng cụ Tulai24h có trách nhiệm với khối tài sản 300 triệu của cụ ấy nhé. Còn ở đây em quan sát là vẫn là chơi bài Tiền + Trách nhiệm + Uy tín ở Mồm!

Câu dưới em dẫn còm của cụ:
"em ủng hộ cách nghĩ của cụ ấy."

Tất nhiên kịch nghe bảo còn dài, nhưng hiện tại là kế hoạch đánh bóng để kêu gọi vốn cả năm nay sụp đổ rồi :)
Cái việc bán đồ + vay để trả là do cccm định hướng thì cụ tl24h mới viết ra như thế. Cái gì cũng phải công tâm. Còn thiện chí giải quyết vấn đề ntn thì chắc chỉ cụ Sơn hiểu rõ nhất, vì vậy sự việc trên mới kéo dài đến bây giờ. E nghĩ bản chất cụ tl24h chém gió thôi, bây giờ chẳng có gì. CCCM đánh giá thì cũng phải khách quan, cái gì đúng thì nói đúng, cái gì sai thì nói sai.

Ku_Xop2010

Xe tải
Cụ đọc còm cả từ trc đến gần đây nhất của cụ ý đi rồi hãy phát biểu. Còn gạch đá cụ ý cũng nhận đủ rồi cụ cố lái câu chuyện đi cũng chả tác dụng gì đâu.

Lkp 2403

Xe buýt
Luỡi không xương mà cụ? Câu đầu thì nó toàn chém bây giờ chỉ có doái không câu thứ hai nó có tiền tỉ mà chây ỳ không trả. Vừa ăn mày vừa đại gia là đây chứ đâu.
Ý em như cụ nói ấy. Câu đầu thì lúc nào cũng nói là nó chém, câu 2 thì bảo là nó dự án nghìn tỉ nọ kia sao không trả. Mâu thuẫn bỏ mẹ, như vậy khác nào tự tay vả vào mặt mình.

Lkp 2403

Xe buýt
Cụ đọc còm cả từ trc đến gần đây nhất của cụ ý đi rồi hãy phát biểu. Còn gạch đá cụ ý cũng nhận đủ rồi cụ cố lái câu chuyện đi cũng chả tác dụng gì đâu.
E khách quan cụ ơi, e chỉ đưa ra 1 dẫn chứng mà nhiều cụ vin vào đó để chém thôi, cụ nói thì cụ cũng nên xem lại nội dung còm của e. Trong đó e cũng nói rõ là e chỉ bàn về 1 khía cạnh nhỏ.

Burke

Xe tăng
Không được sự đồng ý của Mod bị xích ngay.
Em cũng chẳng biết làm thế nào hơn.

Nếu em huy động các mối quan hệ, thì nói thực là cũng sẽ trợ giúp được cụ Sơn rất mạnh, nhưng vụ việc không đáng để em làm thế.

Do vậy, em không có lời khuyên gì với cụ Sơn.

Chỉ có trong trường hợp có ủng hộ tiền để trợ giúp pháp lý, em nhiệt tình tham gia.

Trạng thái
Thớt đang đóng