[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ku_Xop2010

Xe tải
Bao nhiêu fan của cụ tulai24 h đâu ko thấy vào đỡ cho idol 1 câu nhỉ? Nếu đàng hoàng thì có phốt thế nào cũng có ae xả thân cứu giá chứ đàng này toàn gạch 1 chiều.
Trc có mấy thớt của cụ ý ae vào tung hê, e là 1 trong số ít nói mấy lời khó nghe. Lòng cũng hơi sợ nhưng cụ ý cũng đại lượng nên h e vẫn lành lặn. Phù..phù..

Cascheb

Xe hơi
Thằng tulai24h mất nết quá, e lại tưởng nó chủ xe cơ :))))

aotim

Xe container
Cụ ơi làm thế nào để tra được cả thông tin chủ sở hữu xe cụ nhỉ?
Hay phải có quan hệ với bên đăng kiểm ạ?
Thấy thông tin cụ tra đầy đủ quá
Cứ lên mạng gúc là có hết mà bác ơi :)

Dư mà vào đọc thì phải có user ạ

Toàn nói lòng vòng ko giải quyết cho ngta, đùn đẩy thiếu trách nhiệm!

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Cứ lên mạng gúc là có hết mà bác ơi :)

Dư mà vào đọc thì phải có user ạ
Vâng, chính là cái user ạ.
Cảm phiền nếu cụ có thể giúp em tra thông tin của 1 chiếc xe ko ạ? Nếu được thì em sẽ inbox nhờ cụ.

cuongdiv

Xe container
Nhiều cụ cứ khuyên cụ Sơn viết giấy bán xe gấp và giá cao, vậy theo cụ viết giấy bán xe ở thời điểm nào, trc khi làm đăng ký mới hay bậy giờ? Theo em cụ Sơn chỉ nên kiện đòi xe lấy tiền theo Hợp đồng thôi, không tham làm gì. Không vớ vẩn lại vướng pháp luật vì làm giấy bán xe có khi bị qui vào tội che dấu tội phạm hoặc cản trờ điều tra vì bây giờ các chứng cứ đã đầy trên mạng rồi, mình không đủ mạnh thì nên làm đúng đỡ phiền phức về sau. Cứ yêu cầu ông tulai24h trả xe hoặc đền tiền nhanh gọn rứt điểm ở mức mình chấp nhận được.
E cũng nghĩ không nên tham, lấy đúng cái gì của mình nhưng nếu lấy xe về nó còn mỗi cái xác thì số tiền cho thuê cũng chả bù lại đc. Có lẽ phương án bán xe từ 2017 và lấy đủ tiền thuê đến thời điểm bán xe là phù hợp hơn nhưng lại phải ngâm cứu xem làm sao để không vướng như cụ nói ạ :D

vietnamcongtru

Xe buýt
Em lại nghĩ anh Sơn Đen tốt nhất cứ theo thỏa thuận: Lấy 1 cục 220 triệu và ít tiền cho thuê. Coi như bán rẻ cái xe. Vấn đề là có lấy được không :D Không cho trả nhỏ giọt, yêu cầu trả ngay 1 cục. Cũng đừng lấy xe khác đi làm gì. Giờ cứ tiền mặt mà gõ. Mà công nhận hợp đồng cài chữ "hoặc" vô độc đáo nhể :D
Đừng nên thay đổi phương án(ký bán xe chẳng hạn), coi chừng người ta gài anh vào vòng lao lý đó...

Patriots

Xe lăn
Nhiều cụ cứ khuyên cụ Sơn viết giấy bán xe gấp và giá cao, vậy theo cụ viết giấy bán xe ở thời điểm nào, trc khi làm đăng ký mới hay bậy giờ? Theo em cụ Sơn chỉ nên kiện đòi xe lấy tiền theo Hợp đồng thôi, không tham làm gì. Không vớ vẩn lại vướng pháp luật vì làm giấy bán xe có khi bị qui vào tội che dấu tội phạm hoặc cản trờ điều tra vì bây giờ các chứng cứ đã đầy trên mạng rồi, mình không đủ mạnh thì nên làm đúng đỡ phiền phức về sau. Cứ yêu cầu ông tulai24h trả xe hoặc đền tiền nhanh gọn rứt điểm ở mức mình chấp nhận được.
Tất nhiên là cụ Sơn phải tham vấn luật sư từ trước rồi, việc này cũng phải tham vấn LS, xe của cụ ấy mang tên người khác giờ cũng chẳng lấy lại làm gì cụ ạ

Civic to Merc.

Xe container
Em lại nghĩ anh Sơn Đen tốt nhất cứ theo thỏa thuận: Lấy 1 cục 220 triệu và ít tiền cho thuê. Coi như bán rẻ cái xe. Vấn đề là có lấy được không :D Không cho trả nhỏ giọt, yêu cầu trả ngay 1 cục. Cũng đừng lấy xe khác đi làm gì. Giờ cứ tiền mặt mà gõ. Mà công nhận hợp đồng cài chữ "hoặc" vô độc đáo nhể :D
Đừng nên thay đổi phương án(ký bán xe chẳng hạn), coi chừng người ta gài anh vào vòng lao lý đó...

Tại sao phải lấy 220tr trong khi xe có giá tầm 300tr? Vì cùng là ộp phơ à?

vietnamcongtru

Xe buýt
Giờ lấy được vậy là tốt rồi Cụ ạ. Sợ tới mùa quýt năm sau còn bị hẹn :D

Civic to Merc.

Xe container
Trong trường hợp này ông TL24 phải/nên thanh toán đủ cho ông Sơn đúng theo giá xe cùng tầm đăng ký lần đầu trên TT (có thể bỏ qua yếu tố lắp cái lọ cái chai) và ít nhất 1/4 tiền thuê xe liên tục đến hiện tại mới là Fair cho cả 2 bên.

Từ "khó khăn" ko phải là cái có thể mang ra thương lượng bớt giá vì ông khó khăn nhưng ở nhà 5 tầng cưỡi merc, còn tôi phong lưu vẫn nhà c4 và ko có xe đi.

Ông Tl24 là dân làm ăn với nhiều đối tác, qua vụ việc này nếu ko thể hiện sự sòng phẳng, nghiêm túc, cứ vì lý do rủi ro của bản thân mà đòi cắt thịt đối tác thì ko hiểu sau này còn ai dám làm ăn với mình?

linhtam9

Xe buýt
- Em cũng đồng ý với cụ, nên lấy tiền cái xe còn tiền thuê lấy 1 ít hoặc không lấy cũng được, xem như là chi phí dây phải mứt. Tuyệt đối không kí hay thỏa thuận gì khác, không lấy xe của tulai sẽ có nhiều hệ lụy về sau.

- Chứ "hoặc" này kinh điển thật, em cũng tự rút kinh nghiệm vì hay đọc hợp đồng qua loa. Sau vụ này cẩn thận lại, bài học cụ Sơn sẽ giúp ích rất nhiều cho ae ofun.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]

sập trang tra cứu thông tjn phương tiện rồi các cụ

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Sơn cũng tàu ngầm luôn rồi à?
Cụ nên update tình hình để mọi người biết tránh tình trạng lúc cần thì kêu gọi cộng đồng xong việc thì im ỉm nhé

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Lại thêm 1 cụ lấy số ý đồ lùa gà ọp ạ? Tay nát kia dị dạng lạ lắm, là em sẽ không dại tin thò tiền chạy án cho người có tay này. Ngôn ngữ trong các còm khác biệt lớn quá.
hihi, tưởng cụ mắng em

dongnat123

Xe container
Thớt đang nóng em đẩy lên phát

Trạng thái
Thớt đang đóng