[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vienxu

Xe tăng
Em có ý kiến thế này:
Khi Cụ Tự lái ko ngần ngại chia sẻ danh tính, thân phận và tâm sự rất nhiều chuyện đời tư cũng như chuyện gia đình, con cái với ae trên diễn đàn có nghĩa là Cụ ấy rất muốn gắn bó với diễn đàn.
Chuyện xảy ra có lẽ Tự lái cũng ko lường trước được hậu quả là bị ae trên diễn đàn ném đá kinh khủng đến vậy.
Nếu Tự lái là người bản lĩnh và dám rũ bùn đứng dậy thì hãy khắc phục hậu quả sớm nhất cho Cụ Sơn và xin lỗi mọi người, chả ai dám coi thường một người biết sai biết sửa cả, rồi mọi chuyện sẽ lại bình thường và Cụ vẫn sinh hoạt trên diễn đàn bằng nick tulai24h bình thường. Em để ý thấy mấy hôm nay Cụ ấy ko onl, nhưng em biết vẫn tàu ngầm theo dõi. Sẽ ko đáng mặt đàn ông và mọi thứ trở lên vô nghĩa cho dù sau này Cụ có lập nick khác, và vài ngàn người đánh giá Cụ là kẻ làm ăn ko đứng đắn. Đừng để đến lúc muộn quá, làm người phải nhớ: mất danh dự là mất mát lớn nhất, đừng vì hai ba trăm triệu mà ko dám ngẩng mặt trên OTOFUN và cả ngoài xh thực nữa.

gattaytrungma

Xe máy
Em có ý kiến thế này:
Khi Cụ Tự lái ko ngần ngại chia sẻ danh tính, thân phận và tâm sự rất nhiều chuyện đời tư cũng như chuyện gia đình, con cái với ae trên diễn đàn có nghĩa là Cụ ấy rất muốn gắn bó với diễn đàn.
Chuyện xảy ra có lẽ Tự lái cũng ko lường trước được hậu quả là bị ae trên diễn đàn ném đá kinh khủng đến vậy.
Nếu Tự lái là người bản lĩnh và dám rũ bùn đứng dậy thì hãy khắc phục hậu quả sớm nhất cho Cụ Sơn và xin lỗi mọi người, chả ai dám coi thường một người biết sai biết sửa cả, rồi mọi chuyện sẽ lại bình thường và Cụ vẫn sinh hoạt trên diễn đàn bằng nick tulai24h bình thường. Em để ý thấy mấy hôm nay Cụ ấy ko onl, nhưng em biết vẫn tàu ngầm theo dõi. Sẽ ko đáng mặt đàn ông và mọi thứ trở lên vô nghĩa cho dù sau này Cụ có lập nick khác, và vài ngàn người đánh giá Cụ là kẻ làm ăn ko đứng đắn. Đừng để đến lúc muộn quá, làm người phải nhớ: mất danh dự là mất mát lớn nhất, đừng vì hai ba trăm triệu mà ko dám ngẩng mặt trên OTOFUN và cả ngoài xh thực nữa.
Ý 1 : Chăn dắt.
Ý 2 : Bễ nặng và quen lừa đảo.
Ý 3 : Đầu óc ảo tưởng lúc nào cũng nghĩ trên phân trên cửa ofers.

Idemitsu

Xe tăng
Em đ.éo tin là có thèng côg an nào lại ăn tạp đến độ đi lường con xe cỏ giá có nhõn đôi lít để phải bỏ cả nghề ngỗng sao vạch, lại mất công làm cả giấy tờ cà vẹt sang tên đổi chủ cho con xe Matiz cả? Bao xe khác ngon nghẻ đời mới, nếu có liều nó cũng phải đáng liều chứ?
Công an cũng nhiều thằng rách lắm ạ :(

kvboto

Xe container
Phía bên cụ tulai cũng đang thoả thuận phương án bồi thường với em nên xin các cụ còm nhẹ tay, còm quá sợ hỏng việc. Em xin đội ơn các cụ
Mấy việc cụ phải chốt:
- Thời điểm mất xe và tính giá trị đền bù, cứ tính từ lúc thông báo ban đầu, theo giá thị trường
- Chi phí thuê xe của cụ nhưng chưa thanh toán, cứ tính đúng, tính đủ
- Thời gian thống nhất các nội dung, có giấy tờ ký tá, người làm chứng đầy đủ
- Thời gian xử lý đền bù trách nhiệm quyền lợi các bên, đừng để quá lâu, đừng để cài thêm các điều kiện lòng lòng nếu .... thì ....
- Đền bù là đền cả cục, có thời hạn trả không quá dài, quá thời hạn không trả đủ thì phát đơn tố cáo ra công an hình sự tội chiếm đoạt tài sản (thuê mà không trả),...
- Không chơi trả góp hàng tháng, mỗi tháng vài triệu,... không đàm phán lằng nhằng tiếp,...

Cụ xem lại:
- Đừng lên nhận cái xe họ hứa đưa (mượn) cho để đi lại, mượn xe trong tình huống này sẽ rất phức tạp, nảy sinh tình huống mà cụ có khi phải đền bù vô cớ, bị tính chi phí thiệt hại khấu trừ tiền đền bù (ví dụ đổ cho cụ bẩu cụ thay, mất đồ, hỏng xe, tráo đồ, tính phí cụ mượn xe,...)
- Tính toán rõ ràng dứt khoát, đừng cà nể, đừng xuề xòa như kiểu ở bên đối chất trên OFTV,...
- Đừng để họ đưa việc làm, kết quả gì đó của luật sư của cụ thuê vào thành điều kiện xử lý, thanh toán đền bù giữa họ với cụ,...

Qua theo dõi sự việc, hiện tượng, vài lời góp ý với cụ. Chúc cụ xử lý được việc

Kitcat

Xe container
Trong clip cái Phương án 1: Nếu luật sư đưa ra chứng cứ xe đã sang tên thì đền cụ Sơn 1 xe tương đương hoặc giá trị cao hơn ngay lập tức để cụ Sơn sử dụng, còn mọi việc để Tulai24h lo, khi nào lấy đc xe về thì đổi lại.
Chuẩn đây ạ, có chứng cứ xe đã sang tên. Phương án 1 này cho thấy Tulai hẳn biết m kiếm khẳm hơn cái xe morning hoặc ...

mr teppi

Xe buýt
Cụ Sơn đen mến
Chiều nay sau giờ tan ca em đã liên lạc với bộ " tam tam" .Cụ trên bộ phán có mùi hình sự.Ý trung nhân gợi nếu cần,sẽ trực tiếp chỉ đạo ae dưới rốt ráo vì mấy tháng nữa về hưu,biết đâu đưa được ae khác hưu non cùng mình.
Cái gì cần em đã pm cho cụ,cứ thế mà làm.
Trước sóng cả,đừng ngã tay chèo
Đây rồi!!! Quý nhân hiển linh rồi!!!

HN_2012

Xe tăng
Chuẩn đây ạ, có chứng cứ xe đã sang tên. Phương án 1 này cho thấy Tulai hẳn biết m kiếm khẳm hơn cái xe morning hoặc ...
Em nghiêng về trường hợp biết đối thủ có quan hệ móc được thông tin (bình thường khó lấy và lấp liếm được) bị lộ rồi nên giải quyết cho khổ chủ nhanh để dập đi cụ ạ.

MariaOzawa

Xe buýt
Ông TL24h đọc comments của các cụ có khi giờ éo tự đái được ấy chứ
Hehe, vẫn thấy post fb quảng cáo cháo, cá như bình thường, chả lo lắng gì đâu Cụ ;). Chắc quen với những vụ việc thế này rồi, phải gặp đội cứng làm cẩn thận mới nhớ đc :P

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Em nhờ các cao nhân, nhờ cụ Đào Tử Thi, cụ Lầm xem giúp em

Em thì không chọn phương pháp đối đầu,mặc dù thừa khả năng để làm mấy việc abc theo kiểu cáo mượn oai hùm,hay báo chính quyền,hoặc la làng quyền.
Em chọn giải pháp thân thiện,tình cảm,lâu dần mến rồi nể nhau mà tự điều chỉnh hành vi,mặc dù mình rất nóng mắt và nóng máu
Tự mình đối diện thực tế hay hơn là mượn vây cánh ae hay xã hội thâm,vì cái đó nó là mối quan hệ ngoài thân,không phải lúc nào cũng mất thì giờ vào cái việc cỏn con đấy và không phải người ta cũng không có những mối quan hệ còn phức tạp hơn cụ nghĩ
Như nhà em,cạnh mấy hàng cơm ,cafe văn phòng,họ để xe cả chủ nhà lẫn xe khách ép sát lối đi lại.Nếu thấy không vứơng mấy em cũng chỉ nhắc nên biết ý để lần sau để cho gọn lấy lối ra vào.Dân tài chính dán cột điện có,quan chức về hưu có,nhưng mình biết điều,họ nể hơn là ngại hay sợ mình
Em có thành ý thế này theo hướng chủ động đúng" lộ trình "( em mượn ngôn từ hay lạm dụng sự vụ bây giờ). Nếu cụ Sơn đen cần kết nối,em làm liên lạc viên
- Đầu tiên cần luật sư để tư vấn theo trình tự khởi kiện dân sự. ( Vị luật sư này đã chứng minh thực tế giải quyết mấy vụ nhà em cách đây chục năm, mà em đã làm việc với hơn chục VP luật sự đều lắc đầu vì quá khó,chạm tới "triều đình" và nhiều tình tiết vượt ra ngoài lãnh thổ) Giá để nhận sẽ là tương thân,tương ái,với mối quan hệ của em
- Sự việc khởi kiện chỉ dừng ở dân sự mà không có tình tiết hình sự,tạm dừng ở đây.Việc tiếp theo cụ chủ động. (Cái này em nghĩ có dính tới hình sự,cảm nhận thấy mùi "tanh" trong đây) Vị luật sư này rất biết "chuyển hoá" hồ sơ từ cái không thể thành có thể đấy.Giống thằng lưu manh cụ định khởi kiện nó cũng đang định biến cái có thể sang cái không thể đấy thôi. Xuất phát điểm thằng giám đốc tulai24 là thằng lưu manh vặt,thì luật sư xuất phát điểm là cán bộ điều tra xét hỏi cấp thành phố. Họ biết trong đầu thằng tội phạm nghĩ gì ??? !
- Nếu chuyển từ dân sự sang hình sự,vấn đề điều tra được chuyển sang bên có chức năng .Mối quan hệ tiếo theo người đó làm bên bộ,sẽ có tác động nhất định vào hồ sơ thụ án ( Sự giúp đỡ là tình cảm,người đó là từng là thầy em,cái này không tính phí)
- Sau cùng,phúc tổ cho thằng lưu manh tulai24 nó phải dính án để đỡ phải tốn nơ ron thần kinh đi cò quay xã hội nữa. Bên toà án cái đó em tác động sau.

* Biết đâu lỗ nhỏ đắm thuyền,vụ bảo kê game bài,mà 2 tướng cấp tổng cục phải ăn cơm cân,xuất phát từ cái đơn bị lừa 50 triệu mua thẻ cào đấy.
- Đừng đùa,có những cái vượt tầm kiểm soát đấy tulai24 à,bàn tay không che nổi bầu trời đâu !
Phúc bất trùng lai,họa vô đơn chí,trong cái sảy nó nẩy cái ung,sợ đến lúc đấy chú nảy số *** kịp đâu

Các cụ cứ lưu cái tin này em lại,coi như giao ước giúp bằng quan hệ với cụ Sơn đen
Cụ Sơn đen mến
Chiều nay sau giờ tan ca em đã liên lạc với bộ " tam tam" .Cụ trên bộ phán có mùi hình sự.Ý trung nhân gợi nếu cần,sẽ trực tiếp chỉ đạo ae dưới rốt ráo vì mấy tháng nữa về hưu,biết đâu đưa được ae khác hưu non cùng mình.
Có loại kền kền nhảy nhót lăng nhăng nữa kia, kiếm danh kiếm tiếng làm cái loằn gì, mịa, úp mở nhố nhăng vãi

ông nào quen cũng nhục cmn mặt

lúc xem tay nát, lúc xin tình cảm, lúc luật sư loằn, lúc triều với chính

Đcm tỏ ra nguy hiểm thì nguy hiểm ngay từ đầu, mẫu giáo éo gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

scorp8x

Xe container
Em đ.éo tin là có thèng côg an nào lại ăn tạp đến độ đi lường con xe cỏ giá có nhõn đôi lít để phải bỏ cả nghề ngỗng sao vạch, lại mất công làm cả giấy tờ cà vẹt sang tên đổi chủ cho con xe Matiz cả? Bao xe khác ngon nghẻ đời mới, nếu có liều nó cũng phải đáng liều chứ?
Lão đọc cái này sẽ hiểu thôi :)
https://www.otofun.net/threads/canh-bao-cac-cu-cho-xe-hop-dong-voi-cong-ty-cho-thue-tu-lai-cua-cu-of.1438117/page-46

Lee Saker

Xe điện
Cụ Sơn đen mến
Đang lên phương án đền bù với TL rồi thì phải, ở OF chả có mấy vụ người bị hại đòi theo đến cùng, chủ yếu lấy tiền xóa bài :))

NNS

Xe ngựa
Em thấy thread đông tầng quá chán chả buồn đọc nhẽng thread bóc phốt lừa đảo.
Cụ chủ xe blackpaint trc khi cầm tiền thì ko nên kí bất kì 1 giấy tờ gì thoả thuận với bên thuê xe nữa, cứ giữ nguyên trạng mà báo công an hành vi lạm dụng tín nhiệm để chiếm đoạt tài sản. Chứ cụ kí giấy bán xe cho nó mà để nó trả dần thì tức là cụ đã hợp pháp hoá, dân sự hoá cho nó đó

Chỉnh sửa cuối:

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Phía bên cụ tulai cũng đang thoả thuận phương án bồi thường với em nên xin các cụ còm nhẹ tay, còm quá sợ hỏng việc. Em xin đội ơn các cụ
Trăm cái mồm cũng có cái mồm đúng, mong cụ lấy lại đc nhiều nhất.

Taihoatu

Xe lăn
Đang lên phương án đền bù với TL rồi thì phải, ở OF chả có mấy vụ người bị hại đòi theo đến cùng, chủ yếu lấy tiền xóa bài :))
Em tầu ngầm xem thớt, nhưng ông Sơn đen này không cẩn thận bị nó lừa lại ký giấy bán xe là toi. Về tình cảm thì trả 1 cục rồi xong, nếu vẫn lươn lẹo trả dần thì đâm đơn cho nhanh

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Em có ý kiến thế này:
Úi, sao bác chú ý tới bác Vienxu nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho 20 người khác rồi mới rót lại cho bác Vienxu được.

Hoacomay17

Xe tăng
Em chỉ sợ cụ ấy không lấy 1 cục tiền lại bị ngon ngọt lừa ký giấy bán xe với 1 cái cam kết trả dần theo từng giai đoạn, lại em không xù em chỉ chậm. Theo em hiểu, lỡ có cái giấy bán xe thì cụ ấy hết không làm gì được, quá 2 năm cũng hết đúng không ạ?
Sau vài chục trang tư vẫn mà ông Sơn đen vẫn ngu đến mức cụ nói thì cũng nên kệ ông ấy thôi :D coi như chọnlocj tự nhiên

vietbamboo

Xe điện
À, khái niệm trừu tượng:D
XH giờ mở mắt bước ra đường là thấy lưu manh rồi.

:D :D:Dcụ có đảm bảo cho em là trong số những người từng quan hệ với Cụ ko có ai là lưu manh không (không làm ăn gian dối, trốn thuế, trộm cắp công tư, tham nhũng...).
Đấy, những dạng lưu manh đấy. Trong đó hẳn sẽ có người sống đẹp.
Cụ lấy ở đâu ra khái niệm lưu manh sống đẹp vậy

Trạng thái
Thớt đang đóng