[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngáo CHỮ

Xe máy
Hầu cụ, e bạo tay chém thế này:

Chiếm đoạt tài sản là việc chuyển dịch trái pháp luật tài sản từ người này sang người khác. Bản chất của Tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản là có sự gian dối - đưa những thông tin giả, ko đúng sự thật để người có TS tin là thật mà trao TS cho họ (có thể bằng lời nói, xuất trình những giấy tờ giả mạo...). Nếu ko có gian dối thì ko chiếm đoạt được TS. Trước khi chiếm đoạt TS, người chiếm đoạt phải có thủ đoạn gian dối. Lỗi của tội này tội cố ý.
Trường hợp này theo thông tin e đọc được thì cụ Tự lái ko có ý định dùng thủ đoạn gian dối từ trước để chiếm đoạt xe của cụ Sơn đen, mà là do cụ ý bị chú xxx kia lừa thuê xe rồi đem đi cầm đồ/ bán thôi. Còn nếu chứng minh đc cụ Tự lái này ký HĐ thuê xe của cụ Sơn rồi cùng với chú xxx kia đem bán/ cầm đồ thì sẽ phạm Tội lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt TS (cái này xxx phải điều tra làm rõ, chứ e bịa thế thôi).
Còn việc cụ Sơn đang giữ bản gốc Đăng ký xe mà xe đó vẫn làm thủ tục sang tên được thì cũng bình thường vì giờ bọn nó làm giả giấy tờ tinh vi lắm, mắt thường khó phát hiện ra đc (như có thể dùng bản gốc ĐKX của 1 xe khác rồi dùng chất hóa học/ hoặc tác động cơ học tẩy thông tin cũ, in đè thông tin mới...), công chứng viên ko phát hiện ra, bên đăng ký xe cũng ko phát hiện ra mà chỉ có giám định KHKT mới phát hiện ra được.
Cụ thấy e chém thế có vừa tai ko?\:D/\:D/\:D/
Công nghệ kỹ thuật cao siêu cụ đã trình bày ở trên ếu bằng 1 cái tặc lưỡi của đứa có quyền mà tham cụ ah!

Phỗng new

Xe điện
Thật đấy chứ, chịu bỏ ra độ dăm xịch tiền mồi, thì lại chả chuyển thắng thành bại, 500 anh em vỗ tay nhiệt liệt; Dòng vốn lại đến ào ạt như nước vỡ bờ ấy chứ lỵ 8-x
...
Vụ này tính chưa kỹ, chứ lúc livestream cụ ấy đứng dậy vỗ ngực. Xin lỗi cụ Sơn, nhận bồi thường toàn bộ + cả chi phí thuê xe. Trước mắt ck 50%... rồi giãn dần, lại có khi nhận được một đống fan các cụ trên otofun xin đem xe đến cho cụ ấy thuê, hợp tác ấy chứ lị. Lúc ấy hốt cả ổ có hơn ko... Tự nhiên công ty lại có một đống xe để kinh doanh ấy chứ (bù thoải mái chuyện mỗi năm mất vài xe, chấp cả vài chục xe luôn...)

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
cuối năm rồi lắm lừa đảo quá, em vào lội còm lấy exp

echnikj

Xe container
Sếp thật thà quá đi nhá :))

Há há nhiều người hãi lắm í, ơn zời em đã được gặp nàng, yêu lắm í :))
Người ta đáp rõ ràng thì chê thật thà quá.
Ko nói rõ thì bảo ko có trách nhiệm, ko nhiệt tình, lấp lửng, thế lọ thế chai...
Kiểu gì mấy tay member OF cũng chê được.

Cứ phải cố

Xe buýt
Em nói thật với cụ Sơn từ nay về sau không được cho bất kỳ ai mượn đồ gì hay thuê đồ gì, người quá hiền lành và có phần nhu nhược như cụ không thể làm được các việc đó đâu.
Gặp em thì luôn và ngay lấy xèng về chứ không có cái chuyện gân cổ lên cãi lòng vòng lèo vèo, trên trời dưới đất, ca ở quận ở thành phố vân vân và mây mây. Nói luôn là tôi không cần biết ông làm gì, người quân tử và làm ăn uy tín: ngay khi mất xe lập tức mang tiền đến đền, khi nào tìm được xe mà cái xe chưa bị hư hỏng thay thế thì mang xe đến mà chuộc tiền lại.
Gà đã vào chuồng rồi thì cưỡng khó lắm. Không tin thì cụ gửi 1 con xe giống cụ Sơn đi :))

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ hói trông xã hội là tulai, cái cụ trông sơ mi nịch sự là nạn nhân ạ...=))
Người mà khi nói chuyện mắt không nhìn thẳng, đảo như rang lạc, lòng trắng rất nhiều... haizz. Chả bù cho cụ Sơn kia.
Thật á, hay lão đùa8->
Bẩm các bác,

Sự tình lên cõi O-fun,
Trăm cụ, ngàn mợ xa gần xôn xao :D
Khẩu chiến chửa rõ thế nào :-?
"Đối thoại" tổ chức, mời vào quá nhanh =D>
Tu-lai dáng vẻ rõ xinh! :P
Hoàng Mai, chẳng phải Quảng Ninh, cũng gần [-X
Quá niên trạc ngoại tứ tuần
Mày râu nhẵn nhụi áo quần bảnh bao (Kiều 628)
:))
Màn hình bao bác xôn xao,
"Mai-Cồ" đưa thẳng dẫn vào lầu trang :-*
"Lai chim" hình ảnh rõ ràng,
"Sơn Đen" áo gió đàng hoàng nói ra :-@
Buồn tình, thêm ức nỗi nhà,
Nếu là nhi nữ, khéo sa mấy hàng ... :((
Xem hình, nghe nói mà thương ,
Hình người tử tế, soi gương mặt dày :-o
Nhưng rồi thì sẽ biết ngay
Đâu người tử tế? mặt dầy là ai?
MC "vặn" thật đúng bài! =D>
Trả lời là biết, kẻ sai người hiền! =))

Nhân quả với kẻ hám tiền,
Sống cho tử tế, nhãn tiền gần thay!

Phụ chú:

Tu-lai:
tulai24h
Quảng Ninh: Hải phòng xưa nay vốn nổi tiếng "anh chị đầu gấu"
"Mai-Cồ": Michaeljo
"Sơn Đen": blackpaint

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan85

Xe buýt
Theo các cụ nếu bây giờ cụ Sơn chấp nhận mất 1 ít, còn hơn là loằng ngoằng kiện cáo, yêu cầu cụ tulai24h bồi thường giá trị thấp, ví dụ 200 triệu, hoặc giả sử 150 triệu đi và xong việc, thì cụ tulai24h có chồng tiền ngay và luôn ko? Hay lại bài ca sẽ trả, nhưng đang khó khăn nên xin trả sau, lúc nào có sẽ trả, hoặc trả dần (mỗi tháng 1 triệu chẳng hạn). Em nghĩ là cụ tulai24h có mứt tiền mà trả í. Tốt nhất là cụ Sơn chấp nhận mất tất đi, kiện ra toà cho đi vài niên. 500 anh em of mỗi cụ ủng hộ cụ Sơn kh 50-100k gỡ gạc tí nhỉ

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
BQT đứng ra chắc chắn sẽ có nhiều người quyên góp thôi cụ. Vấn đề chính ko phải là tiền như mấy cụ ở quê ra tính toán cụ Sơn vẫn giàu hơn các cụ ấy hoặc nhiều ng khác cần giúp về tiền hơn cụ Sơn. Đóng góp đây dùng để thuê luật sư và một số việc khác, mang ý nghĩa tinh thần các thành viên OF ko dung túng cho cái ác, diệt trừ cái ác chứ ko phải đền bù cho cụ Sơn như một số nick định hướng dư luận.
Vâng ý em là đóng góp để chia sẻ với cụ Sơn thôi chứ không phải là để đền bù ạ
Dù gì thì cũng nhờ cụ Sơn mà anh em mới được cảnh báo, biết bộ mặt của tự lái 24h để không ai bị lừa thêm

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Theo các cụ nếu bây giờ cụ Sơn chấp nhận mất 1 ít, còn hơn là loằng ngoằng kiện cáo, yêu cầu cụ tulai24h bồi thường giá trị thấp, ví dụ 200 triệu, hoặc giả sử 150 triệu đi và xong việc, thì cụ tulai24h có chồng tiền ngay và luôn ko? Hay lại bài ca sẽ trả, nhưng đang khó khăn nên xin trả sau, lúc nào có sẽ trả, hoặc trả dần (mỗi tháng 1 triệu chẳng hạn). Em nghĩ là cụ tulai24h có mứt tiền mà trả í. Tốt nhất là cụ Sơn chấp nhận mất tất đi, kiện ra toà cho đi vài niên. 500 anh em of mỗi cụ ủng hộ cụ Sơn kh 50-100k gỡ gạc tí nhỉ
Thằng đó trên răng dưới dép.
Lừa đảo từ con cá, quả cam đi đâu cũng nhận mình làm chủ .
Vụ cam Cao Phong vừa rồi nó còn khốn nạn định lợi dụng chương trình sưởi ấm bản cao của OF mua cam 15K bán 30k, trích lại 8K cho Sưởi ấm bản cao còn lại đút túi 7K/Kg cam đấy
Vụ đó em bóc mẽ còn bị đám FAN cuồng của nó ném đá.
Riêng cái xe mấu chốt sự việc là đã sang tên thì không nhuốt được đâu

Vụ bán cam Min Mod còn mê nó lắm
Lập thớt vi phạm nội quy còn bênh là nó sốt sắng làm từ thiện nên không rút thẻ MM nào xử vụ ấy tự kiểm điểm nhé=))

Ất ơ thì thuê xe cũng phải trả tiền: kiếm lần 1

Mang vào cầm đồ: kiếm lần 2

Tiệm cầm đồ cho thuê tiếp: kiếm lần 3

Một con xe quay như vậy trong vài ngày thôi đủ ấm chưa cụ. Còn gài hay rủi ro này khác em chưa đề cập, chỉ mới giải nghĩa từ quay đầu cụ ạ
Cụ lại k hiểu là tiền đấy tiền của ai nó ất ơ nó chấp nhận ở tù trừ nợ cụ giết nó đc k e xin thưa cụ nhà e cũng làm cầm đồ và cho thuê tự lái dù e làm cò con thôi

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
còn nhiều hoàn cảnh khổ hơn, so với XH cụ S vẫn là người giàu cũng khóc cụ ơi
Mà ủng hộ để ô tulai phủi tay à
ủng hộ để chia sẻ với người anh em OF gặp phải vận đen thôi cụ
chứ dù có ủng hộ hay không thì khả năng cao tay tự lái kia cũng phủi tay thôi

mà nói như cụ kiểu như còn nhiều hoàn cảnh khổ hơn vv thì vô cùng lắm, khéo chả nên giúp ai

quan điểm của em là; xã hội đúng là nhiều hoàn cảnh khổ. Mình không thể giúp tất được, thì giúp những người có duyên gặp gỡ. Đầu tiên là giúp anh chị em ruột thịt, rồi bà con, họ hàng, bạn bè nếu cần, rồi đến những người có duyên gặp gỡ hay những hoàn cảnh nhờ duyên mà mình biết đến .
Có duyên là thành viên OF với nhau biết hoàn cảnh nhau, giúp được thì giúp , ít nhiều cũng gọi là chia sẻ. Thế thôi ạ

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Sự tình lên cõi O-fun,
Trăm cụ, ngàn mợ xa gần xôn xao :D
Khẩu chiến chửa rõ thế nào :-?
"Đối thoại" tổ chức, mời vào quá nhanh =D>
Tu-lai dáng vẻ rõ xinh! :P
Hoàng Mai, chẳng phải Quảng Ninh cũng gần [-X
Quá niên trạc ngoại tứ tuần
Mày râu nhẵn nhụi áo quần bảnh bao (Kiều 628)
:))
Màn hình bao bác xôn xao,
"Mai-Cồ" đưa thẳng dẫn vào lầu trang :-*
"Lai chim" hình ảnh rõ ràng,
"Sơn Đen" áo gió đàng hoàng nói ra :-@
Buồn tình, thêm ức nỗi nhà,
Nếu là nhi nữ, khéo sa mấy hàng ... :((
Xem hình, nghe nói mà thương ,
Hình người tử tế, soi gương mặt dày :-o
Nhưng rồi thì sẽ biết ngay
Đâu người tử tế, mắt dầy là ai?
MC "vặn" thật đúng bài! =D>
Trả lời là biết, kẻ sai người hiền! =))

Nhân quả với kẻ hám tiền,
Sống cho tử tế, nhãn tiền gần thay!

Phụ chú:

Tu-lai:
tulai24h
Quảng Ninh: Hải phòng xưa nay vốn nổi tiếng "anh chị đầu gấu"
"Mai-Cồ": Michaeljo
"Sơn Đen": blackpaint
thơ cụ hay quá

cả khúc này nữa:

Xem rồi mới rõ ngọn ngành,
Thế mà nói vẻ hiền lành trực ngôn o:-)
Che dấu thì thật là khôn :((
Trả lời lễ phép ôn tồn, chi li :D
Ngữ này cũng khó ai bì, [-X
Cái phường điếm thối lấy gì bì đây? :-? :))
Điếm này ta chẳng nên dây! [-X
Vừa hao nước bọt, lại lây tính bần: :-o
Ngọt ngào khi chúng đang cần,
"Qua sông đấm sót" một lần là may! :P
Còn chuyện dối trá cũng hay,
Lừa câu tử tế, quả tay cùng già, :D
Với loại "khẩu Phật tâm xà"
Khôn thì xa lánh, khéo là thiệt thân! :-h :-h :-h

QUANG1970

Xì hơi lốp
Người mà khi nói chuyện mắt không nhìn thẳng, đảo như rang lạc, lòng trắng rất nhiều... haizz. Chả bù cho cụ Sơn kia.

Em để đây và cụ nào bảo là thỏa thuận dân sự theo hợp đồng nên xem lại
Klq, tay cụ đẹp vãi :P:D
Thik rồi pk?;)) Ảnh có ô tô đấy:-j :-j
Thưa hai bác! ^:)^

Tay mà chẳng có gân mu,[-X
Giữ tiền thì dở, rờ mu thì tài! :P

aotim

Xe container
Người ta đáp rõ ràng thì chê thật thà quá.
Ko nói rõ thì bảo ko có trách nhiệm, ko nhiệt tình, lấp lửng, thế lọ thế chai...
Kiểu gì mấy tay member OF cũng chê được.
Chuẩn đó b, b nói chí phải, nên tốt nhất đừng lôi lên ọp bơ làm gi cả

máy ủi

Xe tải
Phải em nhé, em chịu mất một nửa cho xh nó dần cho một trận.
Dần xong , lại dính PL tội hành hung ( hoặc cưỡng đoạt ...) thì lại càng mệt hơn cụ ạ ( Nhỡ quá tay trên 11% thương tật lại dính án hình sự thì khổ hơn.

QUANG1970

Xì hơi lốp
thơ cụ hay quá

cả khúc này nữa:

Xem rồi mới rõ ngọn ngành,
Thế mà nói vẻ hiền lành trực ngôn o:-)
Che dấu thì thật là khôn :((
Trả lời lễ phép ôn tồn, chi li :D
Ngữ này cũng khó ai bì, [-X
Cái phường điếm thối lấy gì bì đây? :-? :))
Điếm này ta chẳng nên dây! [-X
Vừa hao nước bọt, lại lây tính bần: :-o
Ngọt ngào khi chúng đang cần,
"Qua sông đấm sót" một lần là may! :P
Còn chuyện dối trá cũng hay,
Lừa câu tử tế, quả tay cùng già, :D
Với loại "khẩu Phật tâm xà"
Khôn thì xa lánh, khéo là thiệt thân! :-h :-h :-h
Cảm ơn bác đã quá khen, ^:)^ Thực lòng em chỉ cảm tác (cảm hứng, cảm động mà sáng tác)! :P Thấy cảnh bất bình :(( mà làm! :))

Với em,
"Vân Cẩu" vẽ dở hay hay, [-X
Nhìn tranh là mắt, cay cay lệ nhòe! :((

Phụ chú:

"Vân Cẩu"
: Mây và chó, tranh "Vân Cẩu" : tranh vẽ ta cảnh đẹp mơ mộng bên cạnh là chó + ý nói sự tương phản giữa cái đẹp và xấu, cái thiện và cái ác!

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Mục tiêu vẫn là phải thu được tiền về, tối thiểu cũng phải 100 triệu, còn hơn cay đắng mà không thu được đồng nào, con xe bỏ tiền mồ hôi nước mắt ra mua chứ tiền không phải là tiền âm phủ! Còn cách thu hồi như thế nào thì tùy thuộc vào cụ Sơn và cụ Tuấn. Không phải tiền của các cụ thì các cụ đưa ra phương án gì cũng rất hay ho, rất là đúng pháp luật, rất là hợp đạo lý và lòng tự trọng của đối phương. Nhưng! thực tế nó phũ phàng lắm, chỉ có cụ Sơn là mất tiền, còn lại mọi người chỉ mất còm thôi. Muốn thu hồi tiền hay muốn đeo đuổi để xử lý người ta tùy thuộc hoàn toàn vào cụ Sơn.
Cụ nói cứ như đùa. Cụ có đọc hết cả mấy thớt, xem cả cái clip trực tiếp không? Thu hồi tiền hay muốn đeo đuổi để xứ lý mà lại tùy thuộc hoàn toàn cụ Sơn chứ ko phải cái thằng lươn lẹo kia hở cụ. Cụ Sơn muốn thu hồi tiền, chấp nhận lỗ , gần 2 năm rồi có thu được xu mẻ nào ko? Là tại cụ Sơn chắc? Giờ sắp hết hạn khởi kiện 2 năm , hết nước cụ Sơn mới phải đưa lên đâu

Giải quyết vụ việc được hay ko là ở tự lái cụ nhé.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ôi đm chắc tôi sợ cụ quá nên tôi quên ko tag nick cụ. Có cụ newbie nói cụ ở trên và tôi nói luôn ở dưới nên chắc cụ sẽ thấy, quả đúng như thế.
Thế cụ làm lĩnh vực gì và địa vị cụ ở đâu mà cụ hiểu biết vậy? Tôi lạ éo gì cụ, một thằng rảnh nên chắc chắn rằng cụ tuổi lol gì mà đòi đọ. Có người chơi với cụ biết tôi nên có khi nào họ đọc nếu cần thiết họ se nói với cụ. Còn chắc cụ cũnh méo bao gio là cái người đại diện bên A hay B khi làm kinh tế. Việc “x” hoặc “y” hoặc “x và y” nó vẫn đầy thứ qui định trong hop đồng...ko biết thì nói ít thì tốt. Mà ở cái trường hợp này biết mà bênh vực nguoi bị hại thì nó hơn là cái loại éo biết gì nhưng cứ nói cho nó oai roi hại người bị hại.
Đã đi kiện thì tham vấn luật sư, coing an mà khép nó tội lừa đảo, phải báo án. Chứ căn cứ kẹc gì vài ba cái thoa thuận trong hđ thuê xe...một thẳng kỹ sư, bác sy ko thẻ gioi luật và ngược lại thằng luật sư ko biêt ky thuật hay chũa bệnh. Nên nguoi khôn nói ít để đỡ hại nguoi. Rảnh làm viec gì ra tiền cho đỡ ăn hại vợ con.
Hiểu biết mịa gì những dù sao cũng k phải lũ vô học :))

Trạng thái
Thớt đang đóng