FT bán chạy là vì cái lý gì hả các cụ?

SmallRiver

Xe điện
cụ lại nói đểu cháu - trước cháu chạy prado gx được 4 năm, cháu mới bán, trước đó có thằng gạ cháu đổi sang FT 2012 vì cháu nhỡ mồm khen xe nó đẹp :D
Bên thớt kia cụ bảo nhìn nó ngu ngu mà giờ vẫn lượn lờ ở đây?

Luu Lehong

Xe container
cháu nghĩ các cụ thật ngây thơ - chúng nó bán không được, liên kết với báo chí để tung tin thất thiệt đánh vào tâm lý người dùng,
FT có cho cháu cũng ko lấy - cháu nói thật luôn :D
Bác bán đất để mua xe thì lăn tăn gì 1 vài tỷ bọ:D
Tiền rơi vào đầu như trúng sổ xố thì chọn xe Anh xe Đức cho nó sướng. FT chỉ dùng hợp với người lao động, xe bền bỉ, chủ căn cơ để kiếm tiền nên bác vào bàn làm gì cho nó mệt ra :D

.. Em thấy, cái Bác nói " thương hiệu Hàn kém, nhưng bện cạnh đấy nó lại phản ảnh thực tế chất lượng của công nghiệp xe hơi VN sơ khai đến cỡ nào, cũng giống như việc cái xe FT lên đầu bảng xếp hạng phản ánh người VN có tính định kiến, và bảo thủ rất cao đến nỗi nhiều hãng xe nổi tiếng Châu âu vào là chết yểu ngay tức thì, như kiểu renault, :D. Nếu tất cả người tiêu dùng cứ như Bác Quả, Rava, ....chỉ có TOI là nhất thì sự độc quyền của TOI sẽ đánh mất tính cạnh tranh của sản phẩm thì thử hỏi bao giờ mới đi được cái xe giá rẻ, chất lượng phù hợp đấy. hihi. Thế nên Hàn thương hiệu có kém hơn nhưng cũng giúp phần để anh em otofun có cái xe tốt hơn theo đúng nghĩa.
Chính bác nói cái FT nếu do HQ sản xuất thì chả có ma nào mua còn gì, từ đó mọi người suy ra thương hiệu hàn kém chứ đâu chỉ có em :D
Còn tiện bàn về các thương hiệu khác như cái Suv Renault Koleo của Pháp, sx tại Hàn giá chào bán ban đầu gần tỷ tư, vừa xấu, vừa thô, thương hiệu kém, dịch vụ hậu mãi sơ khai, đội ngũ kỹ thuật ngu ngơ, sale dốt thì sản phẩm chết yểu là cái chắc, còn mấy cái sedan của Renault cũng rứa, đắt lòi và xấu vãi thì Cam nó chấp 1 mắt :D. Về v/đ này em đã có ý kiến bên box Renault rồi!
Về vấn đề xe Hàn: Sự lựa chọn, thanh lọc là do ngườì tiêu dùng quyết định. Khoảng 2008-2010 cơn lốc xe hàn về, nhiều bác đang từ xe đạp hay 2B có cơ hội sử dụng phương tiện giao thông hiện đại. Nhiều bài, nhiều thơt ca ngợi xe Hàn ngon bổ rẻ. Nhưng sau 1 -2 năm sử dụng, nhiều cái hỏng vặt, báo lỗi và thậm chí cái lên bàn mổ, những bất cập phiền hà hiện hữu làm người tiêu dùng quay lưng thì đó là đương nhiên! Không có điều kiện dùng xe đắt tiền hơn của Nhật thì dùng tạm, chứ bảo nó tốt thì hơi "không được vuông"!
Bác thử đưa cái SUV nào của hàn so được chạy hiệu quả như FT xem, nếu ko có thì người ta chọn FT cũng chả trách được >:D<

thôi thế này cho nó vuông
FT bán chạy ở VN vì rất nhiều lí do
thứ nhất thương hiệu khỏi bàn nhiều làm gì kẻo các bác cãi nhau
thứ 2 là xe công vụ mua khá nhiều, vấn đề này các bác hẳn đã nắm rõ, trên em dạo này lác đác SF thay cho FT mấy chiếc nhưng về cơ bản không ăn được về số lượng
thứ 3 là nó phù hợp trên nhiều phương diện sử dụng.
với đất nước đường xá xấu chà bá như VN thì việc sử dụng xe gầm cao tỏ ra hiệu quả hơn hẳn mấy em sedan, và FT là 1 trong số đó
không phải chỗ nào cũng cần đến xe 2 cầu mà đôi khi chỉ cần đến cái gầm cao là xong, không khó hiểu khi bản 1 cầu máy xăng bán rất chạy, còn bản máy dầu 2.5 cũ em khônng muốn nhắc nữa
ăn xăng thì chắc là ít hơn LAND V8 rồi, bản máy xăng ấy
đi công trường thì cần gì những chiếc xe bóng bẩy tốc độ cao, nên CUV hay những chiếc SUV đắt đỏ không cần cho lắm
xe giữ giá, mà kể cả không giữ giá như những chiếc TOY khác thì có lẽ vẫn giữ hơn nhuẽng xe khác cùng hạng
đi công trường thì cần gì bỏ ra gáp đôi tiền để tậu 1 chiếc PRADO máy 2.7 yếu ớt và nội thất thì có lẽ không khá hơn là bao
tổng hợp những điều trên, ta có FT là xe bán chạy hàng đầu bát chấp bị chê nhiều (trong số người chê hiển nhiên có em :D)
Em sẽ lưu ý ý kiến của bác để chọn các ý cùng thống nhất, dành cho vào biên bản kết luận sau này :D

hyundaii30

Xe tăng
Về vấn đề xe Hàn: Sự lựa chọn, thanh lọc là do ngườì tiêu dùng quyết định. Khoảng 2008-2010 cơn lốc xe hàn về, nhiều bác đang từ xe đạp hay 2B có cơ hội sử dụng phương tiện giao thông hiện đại. Nhiều bài, nhiều thơt ca ngợi xe Hàn ngon bổ rẻ. Nhưng sau 1 -2 năm sử dụng, nhiều cái hỏng vặt, báo lỗi và thậm chí cái lên bàn mổ, những bất cập phiền hà hiện hữu làm người tiêu dùng quay lưng thì đó là đương nhiên! Không có điều kiện dùng xe đắt tiền hơn của Nhật thì dùng tạm, chứ bảo nó tốt thì hơi "không được vuông"!
Bác thử đưa cái SUV nào của hàn so được chạy hiệu quả như FT xem, nếu ko có thì người ta chọn FT cũng chả trách được >:D<
- Em cứ tạm cho là các dòng xe Hàn hay hỏng vặt hơn so với Nhật, cũng một phần là do các dòng xe nhập khẩu không qua các đại lý ủy quyền chính hãng nên điều kiện về quản lý chất lượng đồng bộ không được bằng xe chính ngạch, điều kiện bảo hành, sửa chữa đều phải tự người tiêu dùng chịu trách nhiệm. Thê nên nhiều cụ bắt buộc phải thông qua otofun để trao đổi, tìm cách khắc phục khi có lỗi kỹ thuật, hay chất lượng xe có vấn đề. Nó khác so với TOI, HONDA, Ford là các cụ cứ khi xe gặp lỗi sẽ có điều kiện bảo hành tốt nhất tại gara chính hãng, nên ko có chuyện lên otofun chia sẻ, vào bóc TOI, HON,.. gần như chẳng có cụ nào hỏi cụ Hettop cả. :D.
- Thứ 2, em cũng không thông thạo dòng SUV, nhưng cũng đã lái con FT nhiều nên có trải nghiệm. Còn đưa ra dòng nào em cũng chẳng muốn vì đưa ra lại có chiến tranh Hàn Nhật. :D. Cụ không ngại cứ hỏi các cụ hội Sorento xem FT hơn ở điểm gì ợ. :D

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Bác Lưu sao không tư vấn để bác RAVA đi mua Kia Morning thế? Con trước nhạc phụ đại nhân chạy 5 vạn thì tèo hộp số, đã thế vẫn mua tiếp con sau cho bà cả, mới 1.5 vạn đã phải thay dây cu roa! Theo tinh thần của các bác thì đáng lẽ ra mua Vios mới phải! Vì Vios còn ngon hơn cả Avante cơ mà...

Luu Lehong

Xe container
... Cụ không ngại cứ hỏi các cụ hội Sorento xem FT hơn ở điểm gì ợ. :D
Em thì ngại gì, chỉ có điều các bác hội So giờ chả thấy vào OF mấy nữa. Trên đường giờ cũng ít gặp So, ko còn thỉnh thoảng gặp 1 con như trước. Có khi các chủ xe chuyển sang FT rồi cũng nên :))

Bác Lưu sao không tư vấn để bác RAVA đi mua Kia Morning thế? Con trước nhạc phụ đại nhân chạy 5 vạn thì tèo hộp số, đã thế vẫn mua tiếp con sau cho bà cả, mới 1.5 vạn đã phải thay dây cu roa! Theo tinh thần của các bác thì đáng lẽ ra mua Vios mới phải! Vì Vios còn ngon hơn cả Avante cơ mà...
Em cũng mới biết bác Rava. Việc mua xe gì của người nhà bác ý có khi chính bác ý tư vấn còn khó huống hồ là em!
Nhưng cũng nhờ các trải nghiệm vậy mà có thêm nhiều tư liệu thực để tranh luận trao đổi với các antiToy :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em cũng mới biết bác Rava. Việc mua xe gì của người nhà bác ý có khi chính bác ý tư vấn còn khó huống hồ là em!
Nhưng cũng nhờ các trải nghiệm vậy mà có thêm nhiều tư liệu thực để tranh luận trao đổi với các antiToy :D
Có câu ghét của nào trời trao của đấy, k bít có luôn đúng trong mọi trường hợp k. hehe

Aludoorchannel

Xe đạp
Website
www.aludoor.biz
Theo em con này được cái hình thức.

otohagiang

Xe container
- Em cứ tạm cho là các dòng xe Hàn hay hỏng vặt hơn so với Nhật, cũng một phần là do các dòng xe nhập khẩu không qua các đại lý ủy quyền chính hãng nên điều kiện về quản lý chất lượng đồng bộ không được bằng xe chính ngạch, điều kiện bảo hành, sửa chữa đều phải tự người tiêu dùng chịu trách nhiệm. Thê nên nhiều cụ bắt buộc phải thông qua otofun để trao đổi, tìm cách khắc phục khi có lỗi kỹ thuật, hay chất lượng xe có vấn đề. Nó khác so với TOI, HONDA, Ford là các cụ cứ khi xe gặp lỗi sẽ có điều kiện bảo hành tốt nhất tại gara chính hãng, nên ko có chuyện lên otofun chia sẻ, vào bóc TOI, HON,.. gần như chẳng có cụ nào hỏi cụ Hettop cả. :D.
- Thứ 2, em cũng không thông thạo dòng SUV, nhưng cũng đã lái con FT nhiều nên có trải nghiệm. Còn đưa ra dòng nào em cũng chẳng muốn vì đưa ra lại có chiến tranh Hàn Nhật. :D. Cụ không ngại cứ hỏi các cụ hội Sorento xem FT hơn ở điểm gì ợ. :D
SORENTO chưa bao giờ là đối thủ của FT vì căn bản KIA không sản xuất ra nó để cạnh tranh với FT :))

SmallRiver

Xe điện
Cụ không ngại cứ hỏi các cụ hội Sorento xem FT hơn ở điểm gì ợ. :D
Hơn ở độ xoắn vặn cầu cụ ạ. Đố So xoắn được như FT đấy, bánh trước 1 bên rơi xuống rãnh sâu cỡ 1m mà bánh sau phía đối diện vẫn chạm đất!

t549665

Xe tải
Vì là Toy...nổi tiếng Lành, đi chắc như nắm cơm...bản chất mọi thứ y chang Prado TXL..

RAVA

Xe ba gác
Hay là kụ chọn phải iem KM xác suất lỗi, kụ có tìm hiểu KM khác nó cũng có tương tự như xe kụ k, điểm kế tiếp nữa kụ thử tìm garage khác tin tưởng có kinh nghiệm hơn xem, chứ dây curoa thường 7-9 vạn mới phải thay cơ mà.
-Bác đúng là chưa bao giờ sd 1 cái xe Hàn nào cả, thế mà cứ chém loạn cả lên. Thưa bác là cái dòng MN đời 2012-2013 con qué nào nó cũng thế hết, đây là lỗi hệ thống, mà nó còn vài cái lỗi khác nữa chứ ko chỉ riêng cái lỗi này đâu, ko tin thì mời bác sang thớt KMFC thì biết!:D

Bác dở quá, sao không mua Vios cũ mà lại mua MN? Còn mua đến cái thứ 2 nữa! Cái đầu hình như hỏng hộp số? Trước khi mua xe phải mở thớt: "MN mới hay Vios cũ” chứ! :))
-Bác đúng là chả biết gì, nhà em có mỗi 1 con MN cho bà cả đi, lấy đâu ra 2 cái và chắc cũng chỉ 1 lần này thôi, ko có lần thứ 2 đâu! Còn muốn chém cho chuẩn thì phải có trải nghiệm thực tế chứ còn chém suông như bác thì vớ vẩn lắm?:D

coolpix8700

Xe ngựa
-Bác đúng là chả biết gì, nhà em có mỗi 1 con MN cho bà cả đi, lấy đâu ra 2 cái và chắc cũng chỉ 1 lần này thôi, ko có lần thứ 2 đâu! Còn muốn chém cho chuẩn thì phải có trải nghiệm thực tế chứ còn chém suông như bác thì vớ vẩn lắm?:D
Thực ra mua cái Morning em thấy cũng được!
Dòng xe ấy rất thích hợp cho các bà đi chợ, chở con đến trường. Gọn, nhỏ đi trong phố chật dễ mà đỗ cũng dễ. Nếu nhiều tiền thì Yaris hay mấy cái xe Nhật tương đương (nhiều tiền nữa có Mini, A1,...) còn ít tiền hơn thì Getz hay Morning cũng hợp lý. Còn giá rẻ thì không tốt cũng bình thường. Nhiều người hỏi, em cũng khuyên họ tham khảo Getz hay Morning vì kinh phí chỉ cho phép như vậy!

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Có lẽ em vớ vẩn thật. Nhưng nghe bác chém em cứ tưởng nhà bác có cả Tuc lẫn So, hóa ra chỉ có mỗi con MN thôi hả bác! =))

hyundaii30

Xe tăng
Hơn ở độ xoắn vặn cầu cụ ạ. Đố So xoắn được như FT đấy, bánh trước 1 bên rơi xuống rãnh sâu cỡ 1m mà bánh sau phía đối diện vẫn chạm đất!
Thế hả cụ, giờ em mới biêt. Chắc xe này cò chức năng điều chỉnh nâng hạ gầm lên đên 0,5met ấy chứ. Đi nội đèo, núi, phang ổ voi chắc phải kinh khủng khiếp. Quá lý tưởng cho SUV, mấy ông SUV của Đức, hay Range Rover còn phải hít khói ấy chứ.

SmallRiver

Xe điện
Thế hả cụ, giờ em mới biêt. Chắc xe này cò chức năng điều chỉnh nâng hạ gầm lên đên 0,5met ấy chứ. Đi nội đèo, núi, phang ổ voi chắc phải kinh khủng khiếp. Quá lý tưởng cho SUV, mấy ông SUV của Đức, hay Range Rover còn phải hít khói ấy chứ.
Trùi, xem ra bác chưa hiểu về FT rồi, sao chém được!