FT bán chạy là vì cái lý gì hả các cụ?

Luu Lehong

Xe container
Giả sử xe này của Hàn sản xuất, chắc chẳng có ma nào mua, hoặc có mua thì cũng bán ngay và luôn Bác Quả ợ. Cái lý ở chỗ đấy đấy!
Thế là bác đã công nhận thương hiệu hàn quá kém để đến nỗi người ta ko thèm mua đấy nhé, nhưng nó là Toy nên lại là sản phẩm quá hót :D

otohagiang

Xe container
Thế là bác đã công nhận thương hiệu hàn quá kém để đến nỗi người ta ko thèm mua đấy nhé, nhưng nó là Toy nên lại là sản phẩm quá hót :D
mang SF với EQUUS, GENESIS coupe gắn mác TOY vào chắc bán chạy như tôm tươi :D

vuBach

Xe buýt
Thớt này, cá nhân e thấy nhiều comment nhí nhố, đưa ra câu hỏi và bình luận không nghiêm túc. E nói thật, các cụ đừng giận. MOD nên xóa cái thớt này đi.
Ko nhí nhố đâu cụ ơi, cụ ít đọc CM của các cụ ý nên ko hiểu. Toàn người đi Toy nhưng thâm thúy như Tàu :)

vuBach

Xe buýt
Không biết có cụ nào đi FT vào làm bài review cho anh em mở mang tý nhỉ?! Em nghe nói FT tốn xăng, ko hiểu sao doanh số tháng sau cứ hơn tháng trước???

hoangphucanh

Xe hơi
Ft tốn xăng máy yếu chạy ko nhanh nên đi an toàn.

Lacet_ti

Xe container
Rieng thị trường cho xe nhà nước, cơ quan, xe biển xanh, Toy nó chắc 100% luôn.
Nguyen nhân:
- Các công chức muốn an toàn, ko mạo hiểm : ờ thì bao đời nay dùng Toy, giờ cứ phang tiếp Toy
- Lộc lá..
- Lành và dễ sửa, còn mình là sếp, quan tâm gì option, mua option thì phục vụ lái xe à.
Cho nên các cụ đừng hỏi vì sao Toy bán chạy. Nếu bỏ phần mua xe của các cơ quan NN .. tính riêng là dân thường mua thôi , thì Toy mất thị trường và thương hiệu rất nhiều rồi

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Không biết có cụ nào đi FT vào làm bài review cho anh em mở mang tý nhỉ?! Em nghe nói FT tốn xăng, ko hiểu sao doanh số tháng sau cứ hơn tháng trước???
Kụ chịu khó tìm trong box toy này đã có rất nhiều bài so sánh đánh giá với sp cùng pk.

soledad88

Xe buýt
trong 800 cái kia chắc đến 30% biển xanh đỏ, 50 - 60% các doanh nghiệp mua để đi làm ăn, còn người sử dụng mua chắc chỉ 10 - 20%.
FT đắt hơn in tí nhưng dáng hầm hố hơn, thời trang hơn, đi "oai" hơn :D
em ngồi trà đá chém bừa thế :D

Luu Lehong

Xe container
trong 800 cái kia chắc đến 30% biển xanh đỏ, 50 - 60% các doanh nghiệp mua để đi làm ăn, còn người sử dụng mua chắc chỉ 10 - 20%.
FT đắt hơn in tí nhưng dáng hầm hố hơn, thời trang hơn, đi "oai" hơn :D
em ngồi trà đá chém bừa thế :D
Doanh nghiệp với dân làm ăn họ tính toán kỹ lắm cụ nhể :))

dngduc

Xe điện
Như cơ quan em thì mua liền mấy cái FT 2 cầu , đơn giản là vì giá của nó vừa vặn gần bằng định mức 1.040 tỷ mà nhà nước cho phép đối với xe 2 cầu ! Trình duyệt xin mua và thanh toán đơn giản, chẳng phải giải trình với thanh tra, kiểm toán nào cả (thời gian gần đây, kinh tế khó khăn, các bác ấy đi tuần ác hơn hồi xưa nhiều) :)

thongnhat

Xe buýt
Rieng thị trường cho xe nhà nước, cơ quan, xe biển xanh, Toy nó chắc 100% luôn.
Nguyen nhân:
- Các công chức muốn an toàn, ko mạo hiểm : ờ thì bao đời nay dùng Toy, giờ cứ phang tiếp Toy
- Lộc lá..
- Lành và dễ sửa, còn mình là sếp, quan tâm gì option, mua option thì phục vụ lái xe à.
Cho nên các cụ đừng hỏi vì sao Toy bán chạy. Nếu bỏ phần mua xe của các cơ quan NN .. tính riêng là dân thường mua thôi , thì Toy mất thị trường và thương hiệu rất nhiều rồi
Em đồng ý với hầu hết các lý do của bác, nhưng em thấy "lộc lá" nếu có thì chắc các hãng khác nhiều hơn gấp bội, nhất là các hãng có sale đang ngồi ngáp ruồi.

winterfell

Xe tải
FT từ khi ra đời đến nay bị ném đá tơi tả, chê trách nhiều hơn bằng lòng: xấu, option kém, công năng thua các xe cùng phân khúc gần như toàn tập.... Nhưng luôn là mẫu xe bán chạy và đến nay là xe bán chạy nhất của Toyota
Có phải do "tâm lý đám đông" hay "bày đàn" như mọi người đi xe khác vẫn nói hay có 1 sự thật khác có cái lý hiện hữu mà dẫn tới là mẫu xe bán chạy nhất vậy các cụ :-??
Vì đã có một vài thớt ở vài box mở ra so sánh không tập trung, thông tin trao đổi tìm hiểu bị loãng nên em mở riêng 1 thớt tập trung về chủ đề FT để các bác đã có trải nghiệm hoặc đang tìm hiểu lựa chọn cho ý kiến! Nếu nó thực sự kém thì cũng nên lựa chọn loại xe khác 8-}
cháu nghĩ các cụ thật ngây thơ - chúng nó bán không được, liên kết với báo chí để tung tin thất thiệt đánh vào tâm lý người dùng,
FT có cho cháu cũng ko lấy - cháu nói thật luôn :D

Blackfish

Xe tăng
Em cần được tư vấn ạh

Chào các bác,

Em sẽ nói nhanh và ngắn gọn thôi ạh

Em mới bán được miếng đất nên có khoảng 1,8 củ to, E có thể mua xe lướt RX350-2010 hoặc Range Rover Evoque - 2011 không ạh?

Em kết một trong 2 con quá, mong các bác cho ý kiến ạh​
Cụ mới bán được đất mua xe thì oách dồi, thèm làm gì mấy con FT.Kiếm con xe sang lướt mờ đi dẳng cấp hơn nhều =))

toyota78

Xe buýt
cháu nghĩ các cụ thật ngây thơ - chúng nó bán không được, liên kết với báo chí để tung tin thất thiệt đánh vào tâm lý người dùng,
FT có cho cháu cũng ko lấy - cháu nói thật luôn :D
-Kụ định mua Rx350 az, mua con đấy làm gì mua fothuno đi cho to cao hơn rx nhiều, mua rx sau bán lại đảm bảo lỗ và sửa chữa đắt hơn fothuno cái chắc.

tuanzs

Xe container
Thằng TOY nó giỏi ở chỗ làm ra một cái xe cực lởm (ít nhất là trên các 4r họ oánh giá) nhưng lại kiếm được về cho chủ rất nhiều xèng. Tỷ suất lợi nhuận như thế thì em thích làm ra FT hơn là Land. :))

Em ước mình làm được 1 phần như họ. he he

toyota78

Xe buýt
-Em thấy trong dòng to to như fothuno gồm mec gl vw tiguan audi Q7 lexus gx460 land prado...đều không địch lại đc iem fothuno về độ to con hầm hố và độ giữ giá.

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
Thằng TOY nó giỏi ở chỗ làm ra một cái xe cực lởm (ít nhất là trên các 4r họ oánh giá) nhưng lại kiếm được về cho chủ rất nhiều xèng. Tỷ suất lợi nhuận như thế thì em thích làm ra FT hơn là Land. :))

Em ước mình làm được 1 phần như họ. he he
FT mang sang châu Âu với Mẽo thì sale cũng ngồi ngáp cả ngày :))

toyota78

Xe buýt
FT mang sang châu Âu với Mẽo thì sale cũng ngồi ngáp cả ngày :))
-Ngáp thế nào chưa mang sang thôi, nếu mang sang lại đắt như tôm tươi, ờ sao vn mình nó bán tốt thế sao không đưa sang bên đấy nhỉ.

Luu Lehong

Xe container
-Ngáp thế nào chưa mang sang thôi, nếu mang sang lại đắt như tôm tươi, ờ sao vn mình nó bán tốt thế sao không đưa sang bên đấy nhỉ.
Cái giỏi của họ là biết đưa sản phẩm cung cấp phù hợp với từng thị trường! Bác nên nói cho sõi hẵng vào tranh luận. Đến tên cái xe hãng đối thủ còn chưa biết là gì thì làm sale sao được :D

Hằng Lê

Xe tăng
cả làng em lói ngọng nhá, mối mình em nói thõi :D