Fotuner và Kia Sorento

Tran Nam Hai

Xe tăng
Chắc bác chưa ra quốc lộ ngoài này
....
Đó là lý do tại sao Fò Tủn vẫn thịnh hành. Khi hạ tầng VN tốt lên thì Fò Tủn sẽ phải nhường chỗ cho những cái xe khác chẳng cần khung gầm rời và gầm quá cao chạy nhanh hay tròng trành như nó!
E Hà Nội Cụ ơi, những đoạn Cụ tả cũng chỉ là hãn hữu năm thì mười họa mới phải đi tới chứ cũng k phổ biến. E lái xe mười mấy năm hầu như đường nào phía Bắc e chả lượn rồi, cơ bản Camry đi được tất. QL1 đoạn Thanh Hóa - Hà Nam khi đang làm e còn đóng xì po 2 cửa vào cơ, kết quả là sập ổ gà banh tanh toi mất con lốp, nhưng đấy là do e phóng ẩu chứ đi cẩn thận thì vẫn qua được Cụ ạ.

Đơn giản là công dụng khác nhau hoàn toàn. Mình đi lội nước là chính sau mới đến đi núi
Thế nên e mới thắc mắc sao k mua Camry mà mua Fortuner làm gì? Đường VN thì k đẹp nhưng 95% là Camry đi tốt, còn lội nước thì e điều xe tăng.

mr.ken_no1

Xe container
E đang đi Sò 14 nhưng e nói thật tâm là Fo đi đầm hơn
E hiểu ngô nghê là Sò ko phải Suv, nhưng Fo mới chuẩn Suv ạ
Các cụ hãy sướng theo cách của mình, chứ đừng muốn dìm thằng khác xuống để tự sướng ạ

Tran Nam Hai

Xe tăng
E đang đi Sò 14 nhưng e nói thật tâm là Fo đi đầm hơn
E hiểu ngô nghê là Sò ko phải Suv, nhưng Fo mới chuẩn Suv ạ
Các cụ hãy sướng theo cách của mình, chứ đừng muốn dìm thằng khác xuống để tự sướng ạ
Cụ cảm giác lái hơi lạ, 2 xe bản 1 cầu nặng xấp xỉ nhau chỉ có Fo 2 cầu nặng hơn, Fo cao hơn lại dùng khung gầm chung với xe bán tải chứ không dùng khung gầm liền khối như So nên bình thường đa số chạy đều thấy Fo bồng bềnh hơn ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
E Hà Nội Cụ ơi, những đoạn Cụ tả cũng chỉ là hãn hữu năm thì mười họa mới phải đi tới chứ cũng k phổ biến. E lái xe mười mấy năm hầu như đường nào phía Bắc e chả lượn rồi, cơ bản Camry đi được tất. QL1 đoạn Thanh Hóa - Hà Nam khi đang làm e còn đóng xì po 2 cửa vào cơ, kết quả là sập ổ gà banh tanh toi mất con lốp, nhưng đấy là do e phóng ẩu chứ đi cẩn thận thì vẫn qua được Cụ ạ...
Đường em đi gần như hàng ngày bây giờ là Trần Hưng Đạo-Nguyễn Khoái-QL5-QL1-Cao tốc HN-Thái Nguyên vòng 1 đoạn 4 km lại đường QL3 cũ là vào XN chính (Văn phòng Cty ở HN nhưng các xn chính đều ở tỉnh hàng ngày nếu không xuống các XN em làm việc ở nhà, văn phòng có bà xã).
Đường hầu như tốt chỉ có 1 đoạn ngắn từ cao tốc vào QL3 cũ họ làm tạm. Dù làm tạm cũng rải đá nhưng chỗ đó có 1 khu trộn bê tông. Xe chở đất đá, xe công, xe tải nặng đào bới nên dù họ sửa hàng tuần thì thành ổ gà vẫn dựng đứng. Cũng hay đi trùng giờ thỉnh thoàng thấy có bác Mẹc S550 thấy bác qua đoạn ấy mà khổ sở. Nhưng chắc bác ấy vẫn thoải mái vì đi thấy rất "tự tin". Nhưng có 1 lần thấy 1 bác Carens chạy qua, vì chỗ đó rất hẹp bên kia là xe tải ngược chiều cũng chen chúc nên em phải chạy sau, không thể lách lên. Vượt qua đuợc chỗ lầy ấy, bác ấy dừng lại, đầu tiên thò đầu qua cửa kính, lúc sau mở cửa bước ra khỏi xe, nhưng chắc chẳng thấy gì bác ấy bò cúi hẳn xuống gầm. Nhưng chắc cũng chẳng nhìn thấy gì vì đường chỗ đó vẫn nhiều đá mà gầm xe thì thấp...!
Còn trước đây, chưa lâu, cuối năm ngoái thôi, thì chỉ bám theo QL3, mùa mưa dù họ vừa sửa xong thì ổ gà vẫn kín mít, nhất là sau 1 đợt mưa to. Mua cái Tiguan này, đồi núi thì chỉ thỉnh thoảng, còn chính là để trị QL3. Cần vượt những đoàn xe tải dài ở chỗ đường vừa xấu, vừa chật và đông này nó làm rất tốt. Chỉ cần 1 khoảng trống phía trước rất ngắn thôi là nó qua được!
Nhưng đó là nhu cầu đi về trong ngày mà công việc vẫn phải xong, chứ đường ấy thì xe gầm thấp vẫn chạy đầy!!!

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Gầy

Xe điện
Thực ra e rất là thắc mắc chuyện tại sao lại có rất nhiều người chọn Fortuner mà k chọn Camry nhỉ? Camry đẹp hơn oai hơn bền hơn tiết kiệm xăng hơn giữ giá hơn cơ mà. Fortuner e thấy hơn mỗi Camry đoạn 7 chỗ mà đã là xe riêng thì cả năm mấy lần chạy full chỗ đâu nhỉ?
Quan trọng là sở thích cá nhân và mục đích sử dụng nữa cụ ạ :) Nhiều người không thích ngồi sedan vì thấp, e ngại những cái bất lợi từ cái gầm thấp, thích sự cao ráo, bề thế của gầm cao hơn. Chấp nhận hi sinh cái êm ái để đổi lấy tiện ích.

coolpix8700

Xe ngựa
Quan trọng là sở thích cá nhân và mục đích sử dụng nữa cụ ạ :) Nhiều người không thích ngồi sedan vì thấp, e ngại những cái bất lợi từ cái gầm thấp, thích sự cao ráo, bề thế của gầm cao hơn. Chấp nhận hi sinh cái êm ái để đổi lấy tiện ích.

Đường cao tốc (không phải cao tốc Cầu Giẽ - Pháp Vân) và trong phố (không phải trong phố ở Hà Nội) thì ưu điểm của xe sedan vẫn vượt trội so với xe gầm cao!
Chẳng so sánh quá nhiều nguyên tiếng gió của sedan khi chạy nhanh vẫn ít hơn mấy cái gầm cao!

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
thanh khoản, bền là lý do, em vụng nghĩ thế, cơ mà là em thì em cũng chọn Fo, chả hiểu sao nhìn nó có cảm giác yên tâm hơn :))))

Chôm Chĩa

Xe điện
Em thấy bảo ngồi Fortuner cảm giác oai hơn:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ cảm giác lái hơi lạ, 2 xe bản 1 cầu nặng xấp xỉ nhau chỉ có Fo 2 cầu nặng hơn, Fo cao hơn lại dùng khung gầm chung với xe bán tải chứ không dùng khung gầm liền khối như So nên bình thường đa số chạy đều thấy Fo bồng bềnh hơn ạ.
Bác ý k dám nói thật vì sợ bị chém bác ạ!

Tran Nam Hai

Xe tăng
Đường em đi gần như hàng ngày bây giờ là Trần Hưng Đạo-Nguyễn Khoái-QL5-QL1-Cao tốc HN-Thái Nguyên vòng 1 đoạn 4 km lại đường QL3 cũ là vào XN chính (Văn phòng Cty ở HN nhưng các xn chính đều ở tỉnh hàng ngày nếu không xuống các XN em làm việc ở nhà, văn phòng có bà xã).
Đường hầu như tốt chỉ có 1 đoạn ngắn từ cao tốc vào QL3 cũ họ làm tạm. Dù làm tạm cũng rải đá nhưng chỗ đó có 1 khu trộn bê tông. Xe chở đất đá, xe công, xe tải nặng đào bới nên dù họ sửa hàng tuần thì thành ổ gà vẫn dựng đứng. Cũng hay đi trùng giờ thỉnh thoàng thấy có bác Mẹc S550 thấy bác qua đoạn ấy mà khổ sở. Nhưng chắc bác ấy vẫn thoải mái vì đi thấy rất "tự tin". Nhưng có 1 lần thấy 1 bác Carens chạy qua, vì chỗ đó rất hẹp bên kia là xe tải ngược chiều cũng chen chúc nên em phải chạy sau, không thể lách lên. Vượt qua đuợc chỗ lầy ấy, bác ấy dừng lại, đầu tiên thò đầu qua cửa kính, lúc sau mở cửa bước ra khỏi xe, nhưng chắc chẳng thấy gì bác ấy bò cúi hẳn xuống gầm. Nhưng chắc cũng chẳng nhìn thấy gì vì đường chỗ đó vẫn nhiều đá mà gầm xe thì thấp...!
Còn trước đây, chưa lâu, cuối năm ngoái thôi, thì chỉ bám theo QL3, mùa mưa dù họ vừa sửa xong thì ổ gà vẫn kín mít, nhất là sau 1 đợt mưa to. Mua cái Tiguan này, đồi núi thì chỉ thỉnh thoảng, còn chính là để trị QL3. Cần vượt những đoàn xe tải dài ở chỗ đường vừa xấu, vừa chật và đông này nó làm rất tốt. Chỉ cần 1 khoảng trống phía trước rất ngắn thôi là nó qua được!
Nhưng đó là nhu cầu đi về trong ngày mà công việc vẫn phải xong, chứ đường ấy thì xe gầm thấp vẫn chạy đầy!!!
E lại cứ tự hỏi 100 bác mua Pho liệu có mấy bác hàng ngày phải đi đường xấu như Cụ nhỉ?

Cụ nói thế này nhạy cảm quá, thế là ta hy sinh lợi ích của oai hơn, bền hơn, tiết kiệm hơn, giữ giá hơn để đổi lấy cái sự sướng hơn ạ?

duongcua03

Xe tăng
Kia có bền k Cụ? Hyundai thế nào? Còn Honda, Nisan, Mitsu, ..? Thiếu gì xe bền k kém mấy a Toy mà có giữ giá thế đâu ạ? Cụ cho thêm tiêu chí đi.
Kia bền hay ko cụ hỏi mấy thằng chạy taxi morning ấy nhiều con nhìn biển gần chục năm rùi vẫn thấy ngon hơn cái a Vios cùng năm xuất xưởng đó cụ!!!

mrsongcong

Xe hơi
Em thích chia sẻ của cụ Máy ảnh Nikkon !
Đấy cụ chủ hãy mua Fo nếu phải đi vào những cung đường như thế, còn không thì cứ SO mà quất.
Trung tính thì Camry cũng được ạ. Công nghệ xe hơi bây h phát triển rất nhanh, sự khác biệt cũng
có nhưng khoảng cách ngày càng bị thu hẹp.

RAVA

Xe ba gác
Kia bền hay ko cụ hỏi mấy thằng chạy taxi morning ấy nhiều con nhìn biển gần chục năm rùi vẫn thấy ngon hơn cái a Vios cùng năm xuất xưởng đó cụ!!!
-Nếu thế thì bác nhầm to, em hay đi taxi và cũng hay hỏi chuyện lái xe, chưa thấy chú nào nói Morning hay Gezt lại bền hơn Vios cả? Có hơn 1 lần gặp phải chú đã từng lái cho taxi Group (toàn Vios và In) và bây giờ đang lái cho Thanh Nga (Gezt) hay Vạn Xuân (MN), mấy chú này nói ngày xưa lái xe Nhật chưa từng phải thay rotuyn, bây giờ lái xe Hàn cứ 1 năm thay 1 lần? Còn việc con MN bác thấy có con chạy gần chục năm vẫn còn ngon đấy là xe tư nhân họ cho vào cty hay htx rồi mua "đàm" thì mới giữ được chứ có mấy ai chạy taxi tư mà dám mua Vios đâu, xe đấy toàn cty nên chạy như phá, sau mấy năm lại thay cả dàn nên chả cần.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Của bền tại người! Toy có thể bền nhất nhưng Kia độ bền cũng vừa đủ => Ai thích ăn chắc, mặc bền thì Toy còn muốn những cái khác thì có thể chọn Kia hoặc các thương hiệu khác.
Kia có con này là vô địch nè bác : http://www.otofun.net/threads/749020-kia-pride-cd5-beta-tap-81-mai-la-niem-tu-hao?p=20053595#post20053595