Fotuner và Kia Sorento

AZ09

Xe hơi
Xe HÀn dạo này mẫu mã khá đẹp, chất lượng thì chưa biết thế nào.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thích chia sẻ của cụ Máy ảnh Nikkon !
Đấy cụ chủ hãy mua Fo nếu phải đi vào những cung đường như thế, còn không thì cứ SO mà quất.
Trung tính thì Camry cũng được ạ. Công nghệ xe hơi bây h phát triển rất nhanh, sự khác biệt cũng
có nhưng khoảng cách ngày càng bị thu hẹp.
Nếu k có nhu cầu 7 chỗ thì với tầm tiền ấy e cũng mua Camry (k phải mua vì Camry bền mà vì Toy VN định giá con này tương đối hợp lý).

thichduthu2011

Tầu Hỏa
E thấy 1 số bác vào đây cm k chịu đọc kỹ lưỡng cứ thấy so sánh với Toy là "Toy vô đối" chính vì vậy mà giá xe Toy ở VN luôn luôn bất hợp lý!
- Toy bền, bán lại ít mất giá hoàn toàn đúng nhưng giá Toy tại VN quá bất hợp lý (cao nhưng lại cắt bớt rất nhiều Option).
- Riêng Camry giá hợp lý hơn bởi vì phải cạnh tranh trực tiếp với Bim (S3), Mẹc (C) trong khi các dòng khác cạnh tranh với xe Hàn, xe Nhật kém tuổi nên thổi giá thoải mái.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ nói thế này nhạy cảm quá, thế là ta hy sinh lợi ích của oai hơn, bền hơn, tiết kiệm hơn, giữ giá hơn để đổi lấy cái sự sướng hơn ạ?
Bác xem lại cái tiện ích mà bác ấy nói đi! có khi nó là cái đỏ đỏ bên trên đó :))
p/s : xin lỗi trước nếu em nhầm.

Chỉnh sửa cuối:

longmama

Xe điện
Sorento 2015 bao giờ có mặt tại VN các cụ nhỉ

Chôm Chĩa

Xe điện
E thấy 1 số bác vào đây cm k chịu đọc kỹ lưỡng cứ thấy so sánh với Toy là "Toy vô đối" chính vì vậy mà giá xe Toy ở VN luôn luôn bất hợp lý!
- Toy bền, bán lại ít mất giá hoàn toàn đúng nhưng giá Toy tại VN quá bất hợp lý (cao nhưng lại cắt bớt rất nhiều Option).
- Riêng Camry giá hợp lý hơn bởi vì phải cạnh tranh trực tiếp với Bim (S3), Mẹc (C) trong khi các dòng khác cạnh tranh với xe Hàn, xe Nhật kém tuổi nên thổi giá thoải mái.
Em lại thấy Cam giá bất hợp lý vì xấu chứ Altis mới đẹp thế giá phù hợp. Altis nhiều đối thủ cạnh tranh bằng Cam sao được?:))

Tran Nam Hai

Xe tăng
Bác xem lại cái tiện ích mà bác ấy nói đi! có khi nó là cái đỏ đỏ bên trên đó :))
p/s : xin lỗi trước nếu em nhầm.
Ngồi cao lái sướng hơn Cụ ạ, hì. Xe gầm cao mà bằng tiền sedan thì cơ bản sedan chạy sướng hơn rất nhiều trừ chỗ ngồi lái cao và leo vỉa, đi đường xấu. Thế nên dân chạy đường thành phố là chủ yếu thì nên chọn Camry mà bỏ Pho.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Trên thế giới thì Camry k có cửa so với Merc C và Bim 3 đâu Cụ ạ, về VN mới thế.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ngồi cao lái sướng hơn Cụ ạ, hì. Xe gầm cao mà bằng tiền sedan thì cơ bản sedan chạy sướng hơn rất nhiều trừ chỗ ngồi lái cao và leo vỉa, đi đường xấu. Thế nên dân chạy đường thành phố là chủ yếu thì nên chọn Camry mà bỏ Pho.
E lái xe 7 chỗ quen rồi lâu lâu lái sedan k thấy thoải mái gì hết, số e khổ con cái nheo nhóc chắc phải 5-7 năm nữa mới có cơ hội mua xe sedan :))

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196

hbu082

Xe container
Các cụ cãi nhau vui quá :D.
Theo em thì thế này. em chưa lái phò cũng chưa đi sò bao giờ
nhưng thấy hai thằng vẫn chạy đầy đường, chứng tỏ là cả hai đều vẫn kinh doanh tốt,
điều ấy chứng tỏ rằng các cụ ở đây chẳng ai đúng chẳng ai sai, mà chỉ là các cụ nằm trong số người chọn phò hay sò mà thôi. còn lý do tại sao thì đó là cảm nhận của mỗi người, có những cái nói ra được nhưng cũng có cái không thể diễn tả đc.
Như em và gấu đi mua xe thì cũng chỉ lên tham khảo ý kiến mọi người để tiếp thu một phần nào đấy, còn lại là cứ ra show ngắm trực tiếp, nhân viên tư vấn các option, ngồi thử, lái thử, xem qua. Ưng bụng con nào thì rước con đấy về.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Các cụ cãi nhau vui quá :D.
Theo em thì thế này. em chưa lái phò cũng chưa đi sò bao giờ
nhưng thấy hai thằng vẫn chạy đầy đường, chứng tỏ là cả hai đều vẫn kinh doanh tốt,
điều ấy chứng tỏ rằng các cụ ở đây chẳng ai đúng chẳng ai sai, mà chỉ là các cụ nằm trong số người chọn phò hay sò mà thôi. còn lý do tại sao thì đó là cảm nhận của mỗi người, có những cái nói ra được nhưng cũng có cái không thể diễn tả đc.
Như em và gấu đi mua xe thì cũng chỉ lên tham khảo ý kiến mọi người để tiếp thu một phần nào đấy, còn lại là cứ ra show ngắm trực tiếp, nhân viên tư vấn các option, ngồi thử, lái thử, xem qua. Ưng bụng con nào thì rước con đấy về.
Đúng rồi đó bác ! Mỗi người có nhu cầu riêng nhiều khi cái cần cho người này lại k cần cho người kia.
Như e mua xe chủ yếu phục vụ mấy đứa nhỏ nên thấy Sò có thể bật 2 hàng ghế sau thành giường là thích lắm thêm nữa thằng nhỏ cũng khoái cửa sổ trời, khởi động nút bấm nên múc ngay (e thích Sò 2014 hơn 2013 cái duy nhất là nhớ ghế lái vì nhu cầu ngồi, nằm hầu như ngày nào cũng có nếu k có nhớ ghế thì chỉnh tới chỉnh lui rất mất công).

universe_boing

Xe đạp
Website
www.toyotamydinhhn.com.vn
Kính các cụ!
Trước đến nay E toàn đi Toy cũng tương đối, từ corolla, camry, fotuner, highlander. Ở Việt Nam đi xe Toy thì đúng là rất phổ thông, đồ thay dễ và rẻ. Nhưng có điều là hầu hết xe Toy nội thất....xấu, option nghèo nàn, và công nghệ cũ ít thay đổi.
Hôm vừa rồi E có đi chơi qua 1 đại lý của Kia, vào xem và được giới thiệu em Sorento 2014. Đánh giá sơ bộ thì sorento option quá ngon, máy móc công nghệ cao, hình thức đẹp, tiêu thụ nhiên liệu (công bố của nhà sx) vừa phải. Giá cũng tương đương fotuner.
Nếu so sánh So với Fo thì cá nhân E thấy So hơn Fo về mọi mặt. Vậy tại sao giá thành lai gần như nhau và Fo vẫn bán được?
Mời các Cụ cho ý kiến đánh giá cho E mở rộng tầm mắt.
PS: theo E biết thì đồ thay của Kia ở Việt Nam không phải đắt và cũng dễ kiếm.
Về cơ bản: thương hiệu toyota đã ăn sâu vào tâm trí người tiêu dùng Việt Nam, phục vụ bán hàng và sau bán hàng ( điều e muốn nói ở đây là chăm sóc lịch bảo dưỡng xe khi Bác mua xe thì họ sẽ luôn nhắc nhở chăm sóc người tiêu dùng kỹ lưỡng ). Với số đông người dùng biết đến thì khi Bác đi xe fotuner thì mọi người biết đi xe hãng nạo còn nếu đi sorento có lẽ họ không để ý đến là mấy .
P/s: em cũng phân tích theo số đông cảm nhận thấy thôi ạ!