[Funland] Forza Azzurri - Tiến lên binh đoàn Thiên thanh

acjs

Xe tăng
Mùa EURO 2021 này, nhân vật quen mặt nhất với em trong đội tuyển Ý là ...HLV Mancini, và người đàn ông đầu trọc hay đứng sau ông ý: Gianluca Vialli!

Với các cầu thủ khác, em chỉ theo dõi một chút chút, biết một chút chút về Immobile, Insigne - là những cầu thủ "trẻ" của tuyển Ý từ cách đây cỡ ... 10 năm.

Về từng vị trí trong tuyển Ý hiện tại, cảm nhận của em thế này:

Thủ môn: Donnarumm - một cái họ chả có tý Ý gì mấy, và em cứ nghĩ cậu này có gốc nhập cư.. Bắt đầu sự nghiệp từ AC Milan - CLB em yêu thích nhất ở Seria A. Thể hình tốt, phản xạ tốt, chọn vị trí hợp lý, và với "bản năng" của những cầu thủ Rossoneri , em tin là cậu ý sẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ trong trận đấu cuối cùng này! Nữa là cậu này phát bóng dài kém vcđ ý :D

Hàng phòng ngự: Cặp đôi trung vệ Bonucci và Chiellini của Juve có vẻ như đã hơi già cho giải đấu này. Bản thân bộ đôi này cũng chưa bao giờ đạt tới tầm cỡ "hậu vệ Italy" như Baresi, Nesta, Cana... Trong những trận đấu vừa rồi, bộ đôi này vẫn có nhiều tình huống phối hợp chưa nhuần nhuyễn, bọc lót không tốt và để hở những khe chết người - gần nhất là để lọt Morata thoát xuống ghi bàn trong trận bán kết.
Nhưng nhìn cái cách Chiellini làm trò với Jordi Alba khi chuẩn bị đá luân lưu, em tin là cặp đôi này sẽ hóa giải được các tiền đạo Anh. Và nếu có, chỉ đề phòng mối nguy hiểm nhất là Harry Kane!

Hai cánh: trong khi cánh phải thì Di Lorenzo hay Toloi đá ở mức tròn vai, thì ở cánh trái, Emerson dù là một giải pháp thay thế cho Spinazzola, nhưng em thấy cậu này công thủ khá toàn diện - như một Cafu ngày xưa. Có chăng còn thiếu một chút thép trong phong cách chơi, như những hậu vệ Italy từ xưa tới giờ!

Hàng tiền vệ: Tất cả những Locatelli, Pessina, Jorginho hay Veratti đều không có gì nổi bật, kể cả cầu thủ chơi tốt nhất là Jorginho cũng không có những đường chuyền đủ hiểm để phá nát hàng thủ đối phương. Xem trận Italy - Tây Ban Nha mà em thấy nhớ vô cùng Pirlo, Iniesta, Xavi - những tiền vệ tài hoa một thời của hai đội :D

Hàng tiền đạo: em vẫn đặt niềm tin lớn nhất ở Chiesa - cầu thủ em thấy chơi hay nhất hàng công của Italy trong giải này. Bên cạnh đó là Insigne. Hai cầu thủ này có thể tạo đột biến từ những pha lên bóng chủ động của mình.

với Immobile, Berardi hay Belotti: thì Immobile có lẽ nổi trội nhất ở khả năng chơi toàn diện.
Belotti thì em trông như một chú người Nga, hay hình dáng của những gã sát thủ trong phim Bố già, như Lampone, hay Luca Brasi hơn là một cầu thủ. Còn Berardi thì dứt điểm khá tốt, nhưng khả năng cầm bóng lại không ổn, và tốc độ thì quá lề mề :D

Nhưng qua những trận vừa rồi, em vẫn thấy Ý trội hơn Anh một chút - tỷ lệ có thể chỉ là 53-47, nhưng em tin là Ý sẽ vượt qua Anh trong trận đấu cuối này, nếu như đội Anh không có sự hỗ trợ của trọng tài và đám holigan chơi xấu!

Forza squadra Azzurra! Viva l'Italia!
Chào cụ, lâu lâu gặp cụ fan AC Milan. Em cũng là 1 Milanista🍻
Thằng cu Gianluigi Donnarumma em nghĩ là cái tên Ý bình thường, sinh ra tại Castellammare di Stabia, thuộc Napoli.
Giờ cu em có hỗn danh mới là Dollarrumma. Khổ😂
- Bố: Alphonso
- Mẹ: Marinella
- Anh: Antonio và Alfredo
- Chị: Nunzia
Có chăng tên bố và anh hơi lạ chút, Alphonso có cái gì đó thuộc Tây Bán Nhà hơn😀
Đội hình Ý hiện tại, dù không ngôi sao nổi bật nhưng khá đồng đều.
Các nhận xét của cụ cũng đúng nhưng theo em là hơi khắt khe chút😀 Mình nên động viên để các em nó tự tin oánh sập Wembley cụ ah😀

Chỉnh sửa cuối:

acjs

Xe tăng
Mourinho đã nói:
"Leonardo Bonucci và Giorgio Chiellini, họ có thể tới đại học Harvard để giảng dạy về cách trở thành một hậu vệ. Họ là một cặp trung vệ phi thường.”

RongPhuongBac

Xe điện
Mourinho đã nói:
"Leonardo Bonucci và Giorgio Chiellini, họ có thể tới đại học Harvard để giảng dạy về cách trở thành một hậu vệ. Họ là một cặp trung vệ phi thường.”
Em nhớ Chế Linh năm nay phải 3 mấy rồi cơ mà vẫn gừng cay. Lão chỉ ngại Suares thôi.

6997

Xe container
Em lại khoái tay Chiellini mà cụ ghét này mới đểu hehe. Hôm đá pen, Ý đá hỏng ai cũng hốt, hắn đứng vỗ tay xốc lại tinh thần đồng đội, chất. Vào sân, hắn cúi xuống nhổ nhánh cỏ thì phải, rồi đưa quệt nhẹ qua lại ngang mũi, mắt lim dim như kiểu đang phê pha hương đồng cỏ nội, rất nghệ sỹ. Thường thấy hắn luôn tươi cười với tất cả. Em thấy thế.
Cụ nói vậy thì em mới nói nốt!
Thằng cha Chie ý, em rất thích cái lúc chú ý đứng vai đội trưởng, ra chém gió với các đội khác!

Đặc biệt khi hát quốc ca và chào nhau, mắt chú Chie cụp xuống như ngủ, xong lại láo liên như cú lúc chuẩn bị vào trận!

Đó là một con người em cho là không đủ độ chính trực và đứng đắn để lãnh đội như Baresi, Maldini, Cana, hay Alex, Totti..., nhưng đủ quái để cùng Ý đi tiếp tới đỉnh cao một cách rất đời thường ;)

hd-vt

Xe container
Mourinho đã nói:
Giảng tại Havớt gì mà căng, bằng Havớt nhà mình đầy. :D

6997

Xe container
Bonucci và chiellini chưa đến tầm hậu vệ ý nhưng đến đẳng cấp thế giới cụ ạ
Em chưa bao giờ nghĩ cặp trung vệ này có thể sánh với cặp Cana - Nesta, hay những trung vệ như Japp Stam, Puyol, hay Tony Adams, hoặc Martin Keown nữa. :D

hd-vt

Xe container
Thằng cha Chie ý, em rất thích cái lúc chú ý đứng vai đội trưởng, ra chém gió với các đội khác!

Đặc biệt khi hát quốc ca và chào nhau, mắt chú Chie cụp xuống như ngủ, xong lại láo liên như cú lúc chuẩn bị vào trận!

Đó là một con người em cho là không đủ độ chính trực và đứng đắn để lãnh đội như Baresi, Maldini, Cana, hay Alex, Totti..., nhưng đủ quái để cùng Ý đi tiếp tới đỉnh cao một cách rất đời thường ;)
Người Ý lãng mạn nhiệt huyết và quái đến phũ phàng. Em nghe bẩu thế nên cụ dùng từ "không đủ độ chính trực" em nghĩ là chuẩn ạ. Gái Ý thì phong thái toát lên cái thần...dâm vl. :D

tt0812us

Xe điện
Các nhận xét của cụ cũng đúng nhưng theo em là hơi khắt khe chút😀 Mình nên động viên để các em nó tự tin oánh sập Wembley cụ ah😀
Trong này fan Milan nhiều mà cụ, có thớt về giải Italy các cụ ấy chém liên tục 2 năm trở lại đây nhưng lại bên Box Thể thao nên ít người để ý.
Trong thớt này cũng có mấy cụ vào chém nhưng chắc các cụ ấy không để chế độ theo dõi nên mấy hôm nay không thấy vào hoặc các cụ ấy chỉ thích Milan không thích Italy >:)
hxduong
Lé Xai
Vansulanh68
Milanista277
Nguyễn Minh Dương
Tập Lái 2019
Fim

tt0812us

Xe điện
Italia về quê tập luyện các cụ ạ!

Nay thấy báo đưa 1 số phóng viên dương tính Covid-19, hi vọng 1 số cầu thủ không bị lây bệnh :(

Chauthanh11

Xe điện
Mourinho đã nói:
Khen xã giao thì có gì lạ ? Hay đến vậy thì Juve đâu đến nỗi trắng tay liên tục ở C1 ?
Nói cho vuông cặp này còn thua những cặp cùng thời như Ramos - Varane , Pique - Macherano vv.
Ngay trận gặp TBN vừa rồi thì cả 2 đều bộc lộ hạn chế là xoay xở chậm và không theo được các tiền đạo nhanh nhẹn của TBN .

s63 AGM

Xe tăng
Em chưa bao giờ nghĩ cặp trung vệ này có thể sánh với cặp Cana - Nesta, hay những trung vệ như Japp Stam, Puyol, hay Tony Adams, hoặc Martin Keown nữa. :D
So với nesta và canavaro thì họ kém đôi chút , nhưng so với các Trung vệ cũng thời bây giờ thì họ đứng trên đỉnh

acjs

Xe tăng

Điểm này em đồng ý với cụ👍

Alfa_romeo88

Xe máy
Thằng cu Gianluigi Donnarumma em nghĩ là cái tên Ý bình thường, sinh ra tại Castellammare di Stabia, thuộc Napoli.
Giờ cu em có hỗn danh mới là Dollarrumma. Khổ😂
- Bố: Alphonso
- Mẹ: Marinella
- Anh: Antonio và Alfredo
- Chị: Nunzia
Có chăng tên bố và anh hơi lạ chút, Alphonso có cái gì đó thuộc Tây Bán Nhà hơn😀
Nhìn gianluidi là ý nhỉ.thằng cu này k biết liệu có thể vượt qua buffon không.e là e khoái tay buffon.cảm giác buffon bắt phía trước là chielini bonucci basacli cực kì yên tâm

darthvader

Xe điện
Ý cần bố trí 1 cầu thủ đánh chặn thằng cu Stealing không cho nó lại gần vòng 16m50