[Funland] Forza Azzurri - Tiến lên binh đoàn Thiên thanh

RongPhuongBac

Xe điện
Cơ bản trận đấu đi theo ý đồ của đội Ý. Tuyến giữa TBN mạnh thì Ý chủ động nhường quyền kiểm soát bóng, đá phản công. Chỉ có lúc cuooia hiệp 2 ko hiểu sao thay ông vê rát ti ra đâm ra mất hẳn giữa và bị gỡ. Hôm qua thấy ông Như Thuần bình luận chuẩn. Ý mất bóng sẽ cố gắng áp sát ngay để lấy lại bóng nhưng sau 5-6 đường chuyền mà ko lấy bóng được là lại lùi về phòng ngự.Dù gì có chuyên môn vẫn hơn.
Verati 1.65 mà đá hay. Nhãn quan chiến thuật của hắn với Bonucci khá là tốt. Rút ra giành cho CK đó cụ.

acjs

Xe tăng
Truyền thống Italia thường hay có một cầu thủ như thế cụ nhỉ?
Truyền thông đang gọi Federico Chiesa là Mr.Wembley đó cụ😀
Cả 2 bàn của Chiesa đều trên sân này. Hy vọng chung kết chú em này lại nổ súng tiếp😀

Forza Azzurri

Xe điện
Italia về quê tập luyện các cụ ạ!

RongPhuongBac

Xe điện

Trọng tài người Hà Lan, ông Bjorn Kuipers được chỉ định bắt chính trận chung kết Euro 2020 giữa Anh và Italy. Các trợ lý của ông Bjorn Kuipers là 2 đồng hương Sander van Roekel và Erwin Zeinstra. Trọng tài thứ tư là ông Carlos del Cerro Grande (Tây Ban Nha). Tổ trưởng tổ VAR là ông Bastian Dankert (Đức), các trọng tài video còn lại gồm có Pol van Boekel của Hà Lan, Christian Gittelmann và Marco Fritz của Đức.

Loe_hờ lú

Xe điện
Em thích Ý, hôm trươc xem trận Anh - Đm chỉ mong thằng Đm nó ăn mà lại thành ra thua.

acjs

Xe tăng

Trước trận vòng 1/8 gặp Anh (ngày 29/6), đội Đức không thể có buổi tập làm quen sân vận động Wembley, với lý do sợ hỏng mặt sân.
Thêm các tình huống diễn ra ở trận Anh gặp Đan Mạch, đội Ý có thêm lý do để đề phòng bị chủ nhà gây khó dễ.
Thôi, về quê tập cho lành :))

dnnv

Xe buýt
Đang có 1 thế lực ngầm chi phối được thể hiện quả quả pen trận Anh-Đm, không biết là trận ck này ra sao nữa.

hd-vt

Xe container
Đang có 1 thế lực ngầm chi phối được thể hiện quả quả pen trận Anh-Đm, không biết là trận ck này ra sao nữa.
Em nghĩ, Ý Anh chung kết tại Anh là trong mơ của ban tổ chức giải rồi cụ. Cần gì hơn nữa, giờ ai vô địch chẳng được.
Chỉ có mafia tác động để ăn kèo thôi ạ, kiểu thắng nhưng cách một bàn chẳng hạn. Vẫn yêu nước, vẫn có xiền đút túi, giống giống ai hay cầu thủ lào nói câu đó ấy nhỉ kkk.

dnnv

Xe buýt
Em nghĩ, Ý Anh chung kết tại Anh là trong mơ của ban tổ chức giải rồi cụ. Cần gì hơn nữa, giờ ai vô địch chẳng được.
Chỉ có mafia tác động để ăn kèo thôi ạ, kiểu thắng nhưng cách một bàn chẳng hạn. Vẫn yêu nước, vẫn có xiền đút túi, giống giống ai hay cầu thủ lào nói câu đó ấy nhỉ kkk.
Cụ nói làm e nhớ lại vụ Escobar bị đòm chết năm 1994, mà giờ 2021 thì mafia chắc không dám manh động như xưa nữa. Chả có lẽ do dàn xếp 1 trận ck trong mơ của UEFA.

RR1

Xe buýt
Em vẫn thích phong cách đã của Ý. Lỳ đòn, ranh mãnh, mưu mẹo, nghệ thuật và may mắn, mỗi thứ 1 ít tạo nên 1 phong cách rất riêng. Kiểu như thằng Rhett Butler ấy, hơi khốn nạn nhưng cũng đáng yêu.
Hy vọng trận Chung kết không phụ lòng các Tifosi.

hd-vt

Xe container
Cụ nói làm e nhớ lại vụ Escobar bị đòm chết năm 1994, mà giờ 2021 thì mafia chắc không dám manh động như xưa nữa. Chả có lẽ do dàn xếp 1 trận ck trong mơ của UEFA.
Từ 94 đến giờ 21 là thụt lùi nhé cụ hehe. Cụ thấy thế giới đã bớt bom đạn, bình yên được ngày nào chưa. Còn đây chỉ là vài kèo thể thao nhạt toẹt. :D

6997

Xe container
Mùa EURO 2021 này, nhân vật quen mặt nhất với em trong đội tuyển Ý là ...HLV Mancini, và người đàn ông đầu trọc hay đứng sau ông ý: Gianluca Vialli!

Với các cầu thủ khác, em chỉ theo dõi một chút chút, biết một chút chút về Immobile, Insigne - là những cầu thủ "trẻ" của tuyển Ý từ cách đây cỡ ... 10 năm.

Về từng vị trí trong tuyển Ý hiện tại, cảm nhận của em thế này:

Thủ môn: Donnarumm - một cái họ chả có tý Ý gì mấy, và em cứ nghĩ cậu này có gốc nhập cư.. Bắt đầu sự nghiệp từ AC Milan - CLB em yêu thích nhất ở Seria A. Thể hình tốt, phản xạ tốt, chọn vị trí hợp lý, và với "bản năng" của những cầu thủ Rossoneri , em tin là cậu ý sẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ trong trận đấu cuối cùng này! Nữa là cậu này phát bóng dài kém vcđ ý :D

Hàng phòng ngự: Cặp đôi trung vệ Bonucci và Chiellini của Juve có vẻ như đã hơi già cho giải đấu này. Bản thân bộ đôi này cũng chưa bao giờ đạt tới tầm cỡ "hậu vệ Italy" như Baresi, Nesta, Cana... Trong những trận đấu vừa rồi, bộ đôi này vẫn có nhiều tình huống phối hợp chưa nhuần nhuyễn, bọc lót không tốt và để hở những khe chết người - gần nhất là để lọt Morata thoát xuống ghi bàn trong trận bán kết.
Nhưng nhìn cái cách Chiellini làm trò với Jordi Alba khi chuẩn bị đá luân lưu, em tin là cặp đôi này sẽ hóa giải được các tiền đạo Anh. Và nếu có, chỉ đề phòng mối nguy hiểm nhất là Harry Kane!

Hai cánh: trong khi cánh phải thì Di Lorenzo hay Toloi đá ở mức tròn vai, thì ở cánh trái, Emerson dù là một giải pháp thay thế cho Spinazzola, nhưng em thấy cậu này công thủ khá toàn diện - như một Cafu ngày xưa. Có chăng còn thiếu một chút thép trong phong cách chơi, như những hậu vệ Italy từ xưa tới giờ!

Hàng tiền vệ: Tất cả những Locatelli, Pessina, Jorginho hay Veratti đều không có gì nổi bật, kể cả cầu thủ chơi tốt nhất là Jorginho cũng không có những đường chuyền đủ hiểm để phá nát hàng thủ đối phương. Xem trận Italy - Tây Ban Nha mà em thấy nhớ vô cùng Pirlo, Iniesta, Xavi - những tiền vệ tài hoa một thời của hai đội :D

Hàng tiền đạo: em vẫn đặt niềm tin lớn nhất ở Chiesa - cầu thủ em thấy chơi hay nhất hàng công của Italy trong giải này. Bên cạnh đó là Insigne. Hai cầu thủ này có thể tạo đột biến từ những pha lên bóng chủ động của mình.

với Immobile, Berardi hay Belotti: thì Immobile có lẽ nổi trội nhất ở khả năng chơi toàn diện.
Belotti thì em trông như một chú người Nga, hay hình dáng của những gã sát thủ trong phim Bố già, như Lampone, hay Luca Brasi hơn là một cầu thủ. Còn Berardi thì dứt điểm khá tốt, nhưng khả năng cầm bóng lại không ổn, và tốc độ thì quá lề mề :D

Nhưng qua những trận vừa rồi, em vẫn thấy Ý trội hơn Anh một chút - tỷ lệ có thể chỉ là 53-47, nhưng em tin là Ý sẽ vượt qua Anh trong trận đấu cuối này, nếu như đội Anh không có sự hỗ trợ của trọng tài và đám holigan chơi xấu!

Forza squadra Azzurra! Viva l'Italia!

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Truyền thông đang gọi Federico Chiesa là Mr.Wembley đó cụ😀
Cả 2 bàn của Chiesa đều trên sân này. Hy vọng chung kết chú em này lại nổ súng tiếp😀
Chiesa khả năng trận này bị chăm sóc kĩ.e đoán cu barrela ghi bàn thằng cu này nhanh nhảu lại quái