Thảo luận Fortuner! Một tình yêu ngang trái

Thỏ và Nghé

Xe hơi
Nhiều tiền sao phải khổ thế các cụ ơi.
Phi ra lexus thăng Long gọi giám đốc bán ngay cho tao con LX570 cho bọn Toy sáng mắt ra

Thỏ và Nghé

Xe hơi
Quay công tơ mét phút mốt xong ngay
Cái vụ chạy xe lên tới 3,000km mới đo nồng độ khí thải là do ông nhập khẩu yêu cầu chứ ko phải quy định của đăng kiểm nhé. Vì lúc đó khí thải mới ổn định và đạt yêu cầu của bên đăng kiểm. Nôm na là chạy hết rốt đa máy mới tròn.

Thỏ và Nghé

Xe hơi
Cá nhân em thấy cái giấy chứng nhận gì đó thì bên kia họ cũng tạo điều kiện thôi. Nếu không xe làm ra nó làm sao bán được cho mình và lấy gì bỏ mồm. Khan hàng do vướng cái 116 chỉ một phần nhỏ trong các vấn đề thời điểm này.
Em VD hơi nông dân: Em đi bán rau cho khách hàng về ăn, bỗng một ngày có quy định rau khách ăn phải có giấy chứng nhận an toàn mới cho ăn.
Thử hỏi các cụ thế người ăn rau phải lo hay em bán rau phải lo cái giấy đấy.
Bên kia đương nhiên nó muốn tạo điều kiện nhưng méo biết nên tạo điều kiện thế nào? Vì đơn giản là bên mình ko đưa ra form mẫu cụ thể nào. Lập lờ đánh lận con đen nên Toy Việt Nam! sợ éo dám nhập. Chứ thằng nào chả thèm nhỏ dãi cái thị trường này

ManhCuongts

Xe máy
Bên kia đương nhiên nó muốn tạo điều kiện nhưng méo biết nên tạo điều kiện thế nào? Vì đơn giản là bên mình ko đưa ra form mẫu cụ thể nào. Lập lờ đánh lận con đen nên Toy Việt Nam! sợ éo dám nhập. Chứ thằng nào chả thèm nhỏ dãi cái thị trường này
Em không nghĩ giống cụ bác ạ.
Việt Nam mình làm khó hàng hóa của Philippine thì thử hỏi nước họ có làm khó hàng của nước mình không?
Sân chơi lớn thì càng có nhiều ràng buộc. Cản trở không cho nhập hàng của họ thì gạo của VN có nhập vào nước họ không? Tất nhiên gạo là hàng nhu yếu phẩm nhưng không mua của VN thì họ có nhiều lựa chọn khác.
Khó khăn nhưng chỉ nhất thời thôi bác ạ.
Qua tết có nhiều lựa chọn hơn. Cá nhân em sẽ lựa chọn hãng khác. Không chấp nhận kênh giá.

Thỏ và Nghé

Xe hơi
Em không nghĩ giống cụ bác ạ.
Việt Nam mình làm khó hàng hóa của Philippine thì thử hỏi nước họ có làm khó hàng của nước mình không?
Sân chơi lớn thì càng có nhiều ràng buộc. Cản trở không cho nhập hàng của họ thì gạo của VN có nhập vào nước họ không? Tất nhiên gạo là hàng nhu yếu phẩm nhưng không mua của VN thì họ có nhiều lựa chọn khác.
Khó khăn nhưng chỉ nhất thời thôi bác ạ.
Qua tết có nhiều lựa chọn hơn. Cá nhân em sẽ lựa chọn hãng khác. Không chấp nhận kênh giá.
Đấy là cụ tưởng vậy thôi. Hihi. Lựa chọn mua hãng nào, mẫu xe nào là quyền của cụ mà. Ngay trong hãng Toy vẫn còn nhiều mẫu có giảm giá nữa cơ. Tuy nhiên đến ngày hôm nay em có thể khẳng định với cụ là chưa có hãng nào dưới đây dám khẳng các mẫu xe nhập khẩu có thể về trong tháng 1 ‘18: Toy, Lexus, Honda, Ford, Mit, Isuzu, Suzuki, GM, ... Các cụ hoàn toàn có thể kiểm chứng bằng cách gọi điện đến các showroom để hỏi

thanhsictk

Xe hơi
Đấy là cụ tưởng vậy thôi. Hihi. Lựa chọn mua hãng nào, mẫu xe nào là quyền của cụ mà. Ngay trong hãng Toy vẫn còn nhiều mẫu có giảm giá nữa cơ. Tuy nhiên đến ngày hôm nay em có thể khẳng định với cụ là chưa có hãng nào dưới đây dám khẳng các mẫu xe nhập khẩu có thể về trong tháng 1 ‘18: Toy, Lexus, Honda, Ford, Mit, Isuzu, Suzuki, GM, ... Các cụ hoàn toàn có thể kiểm chứng bằng cách gọi điện đến các showroom để hỏi
Hiện tại chỉ còn xe đã nhập trước về còn tồn thôi. Nhập phải 7/2018 mới có xe. Nhưng các showroom đều găm hàng . Có điều phải mua vênh cảm giác nó không thoải mái trong khi thị trường có quá nhiều sự lựa chọn

Thỏ và Nghé

Xe hơi
Hiện tại chỉ còn xe đã nhập trước về còn tồn thôi. Nhập phải 7/2018 mới có xe. Nhưng các showroom đều găm hàng . Có điều phải mua vênh cảm giác nó không thoải mái trong khi thị trường có quá nhiều sự lựa chọn
Sao mà thoải mái được khi phải trả thêm tiền cụ ơi. Nói đi thì cũng nói lại: các đại lý bán hết chỗ xe tồn còn rất ít đó thì cũng hết sạch hàng nhập khẩu để bán rồi. Sau đó thì móm.

Hoangkh

Xe tải
Nếu ai còn nhớ thì cách đây mấy năm thằng Toyota là thằng đầu tiên dọa chủ phỉnh là sẽ chuyển hết sang nhập khẩu, ko lắp ráp ở VN nưa. Và giờ CP cho cái nghị định đấy. Xem bọn Toy có dám bỏ ko :-bd

Thỏ và Nghé

Xe hơi
Em ít tiền nên chịu khó tìm hiểu xem có bớt đc đồng nào hay đồng ấy. Cái nghị định 116 đúng là tác động rất lớn đến xe nhập khẩu, vậy nên anh Trường Hải mới tự tin đưa giá CX5 cải tiến cao hơn mẫu cũ.

cuncon

Xe điện
1. Các loại giấy chứng nhận sẽ có đủ, cụ không cần lo. Xe chính hãng cần giấy gì cũng có hết. Nghĩ xem, nếu Thái hay Malay đòi Thaco phải xuất trình cái giấy gì đó do UBND xứ Quảng hoặc bộ ngành nào đó của VN cấp mới cho nhập CX-5 vào nước họ, chả nhẽ Thaco không xin nổi cái giấy đó?
2. Mỗi lô nhập của Fortuner sẽ lên tới 1000-2000 chiếc, chi phí trên đầu xe không đáng kể.
3. Chạy thử nghiệm 3000km chỉ mất 3 ngày là xong. Chưa nói tới trò gian lận kiểu tua công tơ hay kích xe lên chạy không tải, cứ đàng hoàng làm biển tạm cho xe thử nghiệm rồi kéo ra cao tốc, ví dụ HN-HP cho 3 lái xe chạy liên tục 15 tiếng/ngày là đủ 3000km ngay trong 2 ngày.

Những thứ khó hơn nhiều mà còn làm được trong tích tắc, 3 cái rào cản vặt vãnh này làm khó sao nổi xe chính hãng. Nó chỉ gây khó cho xe ngoài, nhập số lượng ít không chính thức thôi. Mấy thằng bán ô tô thuê báo viết bài để tạo cảm giác năm sau xe nhập khó về, tranh thủ lùa gà.
cụ vui tính quá, chạy thử nghiệm chứ có phải chạy cho đủ 3000km đâu;
Chưa kể Toy còn bài tét túi khí :))
Nói chung k trc 3 tháng dc

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Nhiều tiền sao phải khổ thế các cụ ơi.
Phi ra lexus thăng Long gọi giám đốc bán ngay cho tao con LX570 cho bọn Toy sáng mắt ra
Chờ em định giá lại cái nhà em đã, và hỏi mọi người trong nhà thích ở xe hay ở nhà đã nhé :). Cụ vui tính quá :))

ANHVEB

Xe hơi
Kênh thì em không bàn. Vì ở đâu thì em k rõ. Nhưng bên em vẫn đặt nhưng quý 2 2018 có xe cho kh. Còn e chỉ thấy công ty ngoài ôm xe xong bán kênh cho khách hàng, xong kh cứ nghĩ là do Toyota họ làm.
Còn về nghị định Toyota họ có phải nhà nước đâu mà biết trước được nghị định, được thông tư. Lịch xe nhập,thông quan đặt xe lịch từ hàng 3-4 tháng trời thậm chí hơn. Các cụ làm như 1 tháng đang bán Việt Nam khoảng 1500-2000xe Fortuner, Toyota họ ko lợi nhuận bằng 4-5 chiếc mà theo ý cụ là kênh, mà kênh ở đây có phải của Toyota Việt Nam đâu. Vs cả cứ như các đại lý họ ôm xe để đấy chết vốn ngân hàng, để nghe kh chửi.
Em cũng làm công ăn lương và cũng chẳng có ý định gắn bó lâu dài. Nhưng mọi cái k phải cứ như mọi người nghĩ
Cụ giải thích làm gì nhiều. Ở cái xứ ta thì nhiều nhà thông thái đủ các lĩnh vực. Nhiều khi chỉ là một thông tin đồn đoán mà thi nhau chém. Kể cả thớt này em cũng éo tin. Không có hãng nào hoặc chú sale nào đó dám kênh giá cho xe thời điểm này. Tào lao

cuong xe may

Xe tải
cháu nói thật nhé cụ nào mua fotune máy dầu về kinh doanh còn được, bỏ ra tỏi mấy mua cái xe chả có gì, thân hình hộ pháp trái tim chuột nhắt, trong khi đó có nhiều xe để lựa chọn ,giá còn đắt hơn cả Everest so sánh với Everet thua toàn tập

BRHN

Xe hơi
cháu nói thật nhé cụ nào mua fotune máy dầu về kinh doanh còn được, bỏ ra tỏi mấy mua cái xe chả có gì, thân hình hộ pháp trái tim chuột nhắt, trong khi đó có nhiều xe để lựa chọn ,giá còn đắt hơn cả Everest so sánh với Everet thua toàn tập
Tới lúc cụ cầm tiền đi mua mới biết được cụ à. Đưa lên bàn cân so sánh thì chẳng xe nào có tiêu chí tuyệt đối cả. Thế mới tạo ra khác biệt trong sự lựa chọn cho mỗi người.
Còn cụ phán đắt hơn Everest thì e khuyên thật lòng cụ xem lại!

thanhsictk

Xe hơi
cháu nói thật nhé cụ nào mua fotune máy dầu về kinh doanh còn được, bỏ ra tỏi mấy mua cái xe chả có gì, thân hình hộ pháp trái tim chuột nhắt, trong khi đó có nhiều xe để lựa chọn ,giá còn đắt hơn cả Everest
so sánh với Everet thua toàn tập
Trước đây xe máy phải Honda. Oto phải Toyota.. em cũng đang đi Toyota nhưng phải thay đổi thôi cụ ạ . Còn nissan ,mít ,Ford, Mazda,honda....giá tốt option đủ. Chất lượng bền bỉ. Dân mình cuồng toy lâu quá rồi. Nhưng là thế hệ 4x, 5x và 6x thôi. Đến 7x đã làm khác rồi. Bây giờ có còn ai mua xe máy đi mấy năm xong tính bán giữ giá đâu? Đi chán cho về quê vừa được tiếng.

thanhsictk

Xe hơi
Đến camry 2.5q bản cao nhất 2018 cái cửa nóc còn không có. Phanh tay vẫn phải kéo. Thứ mà các hãng khác có đầy đủ từ lâu rồi nhưng đối với toy vẫn còn rất xa vời. Thiếu tôn trọng khách hàng thế là cùng. Hỏi 1 chuyên DA của toy họ bảo là cửa nóc ít SD nên toy ko làm???

BRHN

Xe hơi
E đến nể cụ thanh. Cọc xe rồi mà vẫn còn vào quăng boom toy tiếp luôn hả cụ :D. Chi cho nặng đầu vậy cụ ơi :)))))