Thảo luận Fortuner mới 2021 ra mắt tại Thái Lan

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Chỉnh sửa cuối:

huymilo94

Xe máy
Website
toyotagiaiphong.net.vn

Cũng tinh tế,đẹp đó chứ đúng không cụ:))

Trưởng làng

[Tịch thu bằng lái]
Hết phong thánh lật rồi nhỉ

flanker.27

Xe buýt
Máy này thì cũng ngang cơ biturbo của Ford rồi nhưng mà bền hơn là cái chắc :)) 200 mã thì các cụ tha hồ đạp. Thiết kế thì Toy ngày càng bị ảnh hưởng bởi Lexus rồi nhưng mà thế này thì ngon choét.

OmegaO9

Xe container
Phiên bản cải tiến, nhưng không nhiều thay đổi. Khả năng máy dầu 2.8 new với hơn 200 hp sẽ chưa có mặt trên mẫu này khi về VN đợt đầu.

hưvô

Xe lăn
Chờ em nó về Việt Nam xem sao, em thấy nhiều thay đổi cũng đáng quan tâm lắm.

Cũng tinh tế,đẹp đó chứ đúng không cụ:))
mặt ca lăng hao hao RAV 2019 nhỉ.
Đoạn dưới calang em thấy giống Xpander nhỉ

formen

Xe lăn
đọc cấu hình em k tưởng đc là phò tủn:

máy dầu 204 mã lực, 500nm, vành 20 in full ốp sừn, cả safe scene gì đó. kinh.

quả này so trên giấy chả kém anh nào. hehe. đỡ bị hèm máy chấm lớn mà công suất yếu.

thamvuky

Xe tăng
đọc cấu hình em k tưởng đc là phò tủn:

máy dầu 204 mã lực, 500nm, vành 20 in full ốp sừn, cả safe scene gì đó. kinh.

quả này so trên giấy chả kém anh nào. hehe. đỡ bị hèm máy chấm lớn mà công suất yếu.
quan trọng là xèng cụ ơi , bản tiêu chuẩn thì vẫn máy cũ , thay mỗi tý ti cái mặt

Tungcf

Xe buýt
bất ngờ thật. ngoại thất e thấy k quá đột phá nhưng nội thất và máy móc cải thiện rất đnags kể .hơn 200 mã 500nm ngang ngửa ev rồi .mà ngon hơn ở chỗ đạt đc công xuất cao ngang thế mà chỉ ở vòng tua rất thấp 3400 . ( ev thì 3800) nội thất có thêm cam 360 loa jpl . lại còn đá cốp . nâng cấp này về vn y nguyên và giá k đổi thì ev bỉm sữa chắc cũng há mồm :))

Tungcf

Xe buýt
đùa chứ bản full của con fotuner mà đc như này . các cụ đang đi prado , kể cả bản 2020 nhìn chắc cũng phát thèm và khá chạnh lòng đấy nhỉ kkkk

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
đùa chứ bản full của con fotuner mà đc như này . các cụ đang đi prado , kể cả bản 2020 nhìn chắc cũng phát thèm và khá chạnh lòng đấy nhỉ kkkk
Ở Úc Fortuner kém Prado có khoảng 5000 đô Úc, về Việt Nam nó bằng 2 em Fortuner luôn, nghĩ thuế má mà sợ. Vậy nên chơi Fortuner cho tiết kiệm vậy cụ.

flanker.27

Xe buýt
Ở Úc Fortuner kém Prado có khoảng 5000 đô Úc, về Việt Nam nó bằng 2 em Fortuner luôn, nghĩ thuế má mà sợ. Vậy nên chơi Fortuner cho tiết kiệm vậy cụ.
đấy là bản cao cấp của For so với thấp cấp của Prado thôi cụ ơi. Bản Prado Kakadu full đồ nó cũng 90k đô kìa, cũng đắt xắt ra miếng chứ không có chuyện các phiên bản của Fortuner mà sóng sánh được với Prado đâu. Prado VN mà ốp thêm vài thứ đồ chơi là ngon ngay, với tầm giá của nó thì chả có con nào đi êm và sướng hơn, lại không ai muốn đi xe máy dầu cả nên tại sao nhiều người vẫn cố mua Prado trong khi Fortuner rẻ hơn cả tỉ bạc mà thậm chí còn nhiều option hơn.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
đấy là bản cao cấp của For so với thấp cấp của Prado thôi cụ ơi. Bản Prado Kakadu full đồ nó cũng 90k đô kìa, cũng đắt xắt ra miếng chứ không có chuyện các phiên bản của Fortuner mà sóng sánh được với Prado đâu. Prado VN mà ốp thêm vài thứ đồ chơi là ngon ngay, với tầm giá của nó thì chả có con nào đi êm và sướng hơn, lại không ai muốn đi xe máy dầu cả nên tại sao nhiều người vẫn cố mua Prado trong khi Fortuner rẻ hơn cả tỉ bạc mà thậm chí còn nhiều option hơn.
Bản nhập về Việt Nam chắc cũng là bản thấp mà cụ, em cũng biết Prado nó có nhiều phiên bản mà, tất nhiên nó là phân khúc trên thì chắc chắn phải hơn Fortuner rồi, nhưng cái giá phải trả là quá cao cụ ạ.

huymilo94

Xe máy
Website
toyotagiaiphong.net.vn
Thực ra họ chọn Prado vì đẳng cấp đi n hơn hẳn Fortuner mà cụ. Kiểu đi xe Mer là biết xe hịn rồi đó

flanker.27

Xe buýt
Bản nhập về Việt Nam chắc cũng là bản thấp mà cụ, em cũng biết Prado nó có nhiều phiên bản mà, tất nhiên nó là phân khúc trên thì chắc chắn phải hơn Fortuner rồi, nhưng cái giá phải trả là quá cao cụ ạ.
Thực ra họ chọn Prado vì đẳng cấp đi n hơn hẳn Fortuner mà cụ. Kiểu đi xe Mer là biết xe hịn rồi đó
em thì thấy cái giá đó là xứng đáng. với em cái xe ô tô nó cũng chỉ là phương tiện đi lại, với 2 tỷ các cụ mua được một con xe cũng gọi là flagship của Toyota, đi êm, khỏe người, bền bỉ, đúng nghĩa chỉ việc đổ xăng là chạy, đường xấu đường tốt gì cũng lao vào được thì cũng gọi là chấp nhận được. Cụ nói đúng, cái chất chạy của Prado là thứ Fortuner mà có thêm bao nhiêu option đi nữa cũng không thể bì được, vì Prado nó cũng là Land Cruiser chứ không phải là con xe được chế tạo cho các nước nghèo như Fortuner. Bọn Tây nói về Land Cruiser chúng nó hay dùng từ "overengineered", một mẫu xe quá bền mà có thể chạy đến ít nhất là 25 năm trong khi những con xe cùng thời đã ra bãi rác đến 2 lần, nên thật sự ai mà dùng xe nhiều thì mới thấy 2 tỉ cho 10 hoặc 20 năm hoạt động nó không hề đắt chút nào.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
em thì thấy cái giá đó là xứng đáng. với em cái xe ô tô nó cũng chỉ là phương tiện đi lại, với 2 tỷ các cụ mua được một con xe cũng gọi là flagship của Toyota, đi êm, khỏe người, bền bỉ, đúng nghĩa chỉ việc đổ xăng là chạy, đường xấu đường tốt gì cũng lao vào được thì cũng gọi là chấp nhận được. Cụ nói đúng, cái chất chạy của Prado là thứ Fortuner mà có thêm bao nhiêu option đi nữa cũng không thể bì được, vì Prado nó cũng là Land Cruiser chứ không phải là con xe được chế tạo cho các nước nghèo như Fortuner. Bọn Tây nói về Land Cruiser chúng nó hay dùng từ "overengineered", một mẫu xe quá bền mà có thể chạy đến ít nhất là 25 năm trong khi những con xe cùng thời đã ra bãi rác đến 2 lần, nên thật sự ai mà dùng xe nhiều thì mới thấy 2 tỉ cho 10 hoặc 20 năm hoạt động nó không hề đắt chút nào.
Vâng em cũng thích lắm, nhưng mỗi tội nó đắt quá thôi cụ ạ :)

thamvuky

Xe tăng
khỏe người bên bỉ thì đúng rồi , mỗi tội yếu quá bác ạ