Ford VN sử dụng tấm cách âm chất lượng kém gây mùi khó chịu trên Fiesta

lehai1122

Xe tải
Sao bác không thấy đăng lên mục Mua bán ở OF này mà lại vác là Lê Văn Lương bán cho thợ, gặp thợ là bị dìm chết rồi. 460 chỉ mua dc con kia morning thôi bác ạ.
Bán cho gara cũng có cái hay của nó. Giá có thể hơp thấp chút nhưng họ hiểu biết về xe, đồng ý cái là xuống tiền ngay, ký giấy tờ luôn. Cái thời gian tiết kiệm được cũng làm đc ối việc bác ạ.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Bán cho gara cũng có cái hay của nó. Giá có thể hơp thấp chút nhưng họ hiểu biết về xe, đồng ý cái là xuống tiền ngay, ký giấy tờ luôn. Cái thời gian tiết kiệm được cũng làm đc ối việc bác ạ.
Chuẩn bác ! Bán xe cũ cũng mệt mỏi lắm ! Riêng khoản bỏ thời gian tiếp khách đến xem xe cũng đủ mệt :D Tóm lại là trong khoảng giá bán kỳ vọng và giá thực tế khách trả, mình cân đối thiệt hơn thì cũng nên bán luôn ! Kể cả Salon họ trả sát giá mình bán thì bán luôn cho lành :D

vothang

Xe máy
Đọc box này lại gặp bác Lẻ Hai, hóa ra tôi với bác giống nhau. Tôi cũng mới bán fiesta đời 2013, 5 cửa chạy hơn năm. Lỗ đã đời vẫn nghiến răng mà bán.
Mua 575 tr thuế 15%/606 tr bán 485 tr. Buồn quá cỡ.
Lỗi chảy dầu,lỗi đánh lái kêu lẹt xẹt,luc cục,lỗi phím âm thanh tay lái,đánh lái volan kêu kẹt kẹt,lỗi đường bằng xe lắc ngang.tùm lum!!!
Đại lý ford ở hà nội ko biết sao, chứ tôi ở tp hcm chán đến ko muốn nói,nhớ lại thấy ớn quá thể- cung cách giao tiếp- trình độ của thợ- nhân viên bán hàng.trách nhiệm từ tổng ford cũng ko khá hơn bao nhiêu- toàn tập.
Hồi cuối 2013, ra HN có ghé ford đâu khu vực ngô thì nhậm,ng công trứ( tôi xa HN lâu rồi nhớ ko chính xác) thấy dịch vụ rất khá,có lẽ còn khá hơn toyota HK.
Giờ cũng giống Bác,đang ngắm nghía e mitsubishi outlander sport.
Chỉ băn khoăn e này ko có ổn định thân xe( VSA).
Gặp ng đồng cảnh ngộ, thở than vài câu.
Kính Bác!

lehai1122

Xe tải
Đọc box này lại gặp bác Lẻ Hai, hóa ra tôi với bác giống nhau. Tôi cũng mới bán fiesta đời 2013, 5 cửa chạy hơn năm. Lỗ đã đời vẫn nghiến răng mà bán.
Mua 575 tr thuế 15%/606 tr bán 485 tr. Buồn quá cỡ.
Lỗi chảy dầu,lỗi đánh lái kêu lẹt xẹt,luc cục,lỗi phím âm thanh tay lái,đánh lái volan kêu kẹt kẹt,lỗi đường bằng xe lắc ngang.tùm lum!!!
Đại lý ford ở hà nội ko biết sao, chứ tôi ở tp hcm chán đến ko muốn nói,nhớ lại thấy ớn quá thể- cung cách giao tiếp- trình độ của thợ- nhân viên bán hàng.trách nhiệm từ tổng ford cũng ko khá hơn bao nhiêu- toàn tập.
Hồi cuối 2013, ra HN có ghé ford đâu khu vực ngô thì nhậm,ng công trứ( tôi xa HN lâu rồi nhớ ko chính xác) thấy dịch vụ rất khá,có lẽ còn khá hơn toyota HK.
Giờ cũng giống Bác,đang ngắm nghía e mitsubishi outlander sport.
Chỉ băn khoăn e này ko có ổn định thân xe( VSA).
Gặp ng đồng cảnh ngộ, thở than vài câu.
Kính Bác!
Rất vinh dự được bác chia sẻ! Bác bán giá ấy thì quá rẻ cho một con xe đk 2013. FFi có quá nhiều tính năng tiên tiến cho một cái xe bình dân nên có lẽ chất lượng sẽ ko đc như ý. Sang tuần tôi lấy Áo-len-đây rồi. Hy vọng sẽ là lựa chọn đúng.

tuando

Xe máy
Em đang định cưới Fiesta mà đọc bài này xong phải suy nghĩ lại ...

vothang

Xe máy
Rất vinh dự được bác chia sẻ! Bác bán giá ấy thì quá rẻ cho một con xe đk 2013. FFi có quá nhiều tính năng tiên tiến cho một cái xe bình dân nên có lẽ chất lượng sẽ ko đc như ý. Sang tuần tôi lấy Áo-len-đây rồi. Hy vọng sẽ là lựa chọn đúng.
Bác lấy chạy rồi cho tôi xin chút cảm nhận của Bác để tôi vững tin cưới e nó về, hy vọng sẽ chung sống hòa hợp lâu dài.
Bác để ý kỹ cái khả năng cách âm khi vô đường xấu nhé, xem nó hơn dc xe nào,hơn FFi nhiều ko?
Vụ ôm cua nữa Bác nhé, xem chao lắc thế nào.
Rất mong Bác bớt chút thời gian chia sẻ!
Trân trọng cảm ơn Bác!

binhmetal

Xe hơi
Các bác dọa ae FFi quá, mấy cái lỗi bác vothang nêu thì xe còn bảo hành vào hãng fix hết luôn, tham khảo thread Các lỗi và cách khắc phục. Cá nhân em nghĩ các bác chưa kiên nhẫn với em nó, vội bán rẻ. Các bác chuyển dòng nào thì nên vào nhà dòng đó trên OF này đọc xem lỗi lầm thế nào rồi quyết, có thể dòng mới về chưa phát sinh ngay, sau 1-3 năm mới biết. Ffi này ra 2011 đến nay chỉ 5 lỗi cơ bản, ko nặng, đều có cách giải, do vậy em đánh giá cao. Chưa nói phiên bản 2014 chắc chắn sẽ fix những lỗi này thôi, các cụ đang ngắm Ffi 2014 đừng sợ.

vothang

Xe máy
Các bác dọa ae FFi quá, mấy cái lỗi bác vothang nêu thì xe còn bảo hành vào hãng fix hết luôn, tham khảo thread Các lỗi và cách khắc phục. Cá nhân em nghĩ các bác chưa kiên nhẫn với em nó, vội bán rẻ. Các bác chuyển dòng nào thì nên vào nhà dòng đó trên OF này đọc xem lỗi lầm thế nào rồi quyết, có thể dòng mới về chưa phát sinh ngay, sau 1-3 năm mới biết. Ffi này ra 2011 đến nay chỉ 5 lỗi cơ bản, ko nặng, đều có cách giải, do vậy em đánh giá cao. Chưa nói phiên bản 2014 chắc chắn sẽ fix những lỗi này thôi, các cụ đang ngắm Ffi 2014 đừng sợ.
Vâng, Bác nói đúng.xe nào mà chẳng có lỗi, trước mình chạy civic cũng lỗi, nhưng vấn đề của tôi là là cái dịch vụ củ chuối của ford huyền khu vực tp hcm.nó làm cho mình ko muốn đến, ko muốn giao tiếp nữa.
Cái cách họ BH làm cho mình nản.họ ko tìm ra bệnh,ko công nhận bị lỗi,đổ lỗi cho Khách hàng ko biết lái xe dẫn đến hư hỏng.
Cũng số tiền đó,có thể còn ít hơn.nếu mua xe hãng khác chỉ việc leo lên là chạy,thảnh thơi cái đầu còn lo làm ăn.
mua xe mới.Tại sao mua mới? Vì cẩn thận, vì muốn yên tâm chất lượng.
Thực tế thì nó làm mình cứ nghĩ về nó hoài,ko yên tâm.
bác nói vậy trên quan điểm ng bán hàng hay ng tiêu dùng?tôi nghĩ chắc bác khó mà bình tĩnh dc khi bỏ ra gần 700 tr để nhìn cái xe chảy dầu tèm lem! Mà đâu chỉ có chảy dầu...
Các bác định mua ford cứ vô trang otosaigon mà xem,đâu riêng xe tôi bị đâu.
Thực chỉ muốn chửi bậy,cực ức chế với ford.
Cũng phải nói thêm cho công bằng.giả dụ tổng ford thay dc giàn dịch vụ có phong cách làm việc như toyota hay honda,tôi vẫn sẽ quay lại mua xe ford.

Chỉnh sửa cuối:

binhmetal

Xe hơi
Ngoài HN thấy dịch vụ ở Ford Thăng Long và Thủ Đô ae comment ổn, sao SG tệ thế. Bác thử sang đại lý khác làm xem sao, xe bh chỗ nào chả dc.

vothang

Xe máy
Ngoài HN thấy dịch vụ ở Ford Thăng Long và Thủ Đô ae comment ổn, sao SG tệ thế. Bác thử sang đại lý khác làm xem sao, xe bh chỗ nào chả dc.
Xin thưa cùng Bác rằng, ko có cơ sở chắc chắn nhưng tôi cảm thấy như là.mình mua xe của đại lý nào là mình nên theo đuổi dịch vụ của đại lý đó,thì họ mới có trách nhiệm( chắc vậy).nhưng khổ nỗi họ làm ko hề đạt,buộc lòng mình mình phải tìm đại lý khác. Giống như Bác nói, bảo hành đâu mà ko dc.
Thực tế ko phải vậy.khi mình đến đại lý khác,họ hỏi rõ mình mua xe ở đâu, sau khi biết là mình ko mua của họ.họ lạnh nhạt thờ ơ như ko muốn tiếp,ko nhiệt tình.
Thậm chí khi xe bị mất trộm đôi gương, mình gọi hỏi có hàng ko,giá sao? Họ vặn vẹo rất kỹ,anh mua xe ở đâu? Cửa hàng nào?, khi biết là ko mua xe của họ,họ đổi giọng lạnh nhạt rằng hiên ko có hàng để thay.
Lưu ý, hiện tượng kể trên mình nhận thấy ở một trong những đại lý mà anh em trong diễn đàn đánh giá cao nhất trong các đại lý ở thành phố.
Nói vậy kể cũng đã là nhiều.mong anh em lưu ý khi định mua xe ford.

motconmot

Xe tải
Em thích Fiesta từ năm ngoái, nhà em cũng đang tính sang năm làm một em Fiesta hoặc Focus mà đọc xong topic này thấy nản quá, có khi em tìm hiểu City hay Attrage vậy, em cũng k thích Vios lắm

animalth

Xe máy
em vừa lấy fiesta ecoboost xong, thấy cũng oke mà, chưa đi làm bh bao h, xin lỗi mod, e mà như bác hỏi *** có mà có thái độ với em thì e chửi cho tung mẹ cả đại lý lên ý chứ. Chắc bác hiền thế nào chứ gặp em thì em đứng chửi cho *&& bán được hàng luôn.

Em đi yaris với City rồi, city bên trong rộng hơn nhưng không bốc lắm. Nội thất thì tùy người , nhưng bằng giá nhau e thấy con fiesta nó có nhiều option đáng để suy nghĩ hơn
Đông cơ 1.0L turbo
7 túi khí
ESP
Điều hòa tự động
Cảm biến gạt mưa
Cảm biến đèn pha tự động bật khi trời tối. ( cái này e thích nhất tại tính e hay quên, đi mà quên ko bật đèn thì chết với các chú giao thông ).

Xe bé hơn nên đi thành phố luồn lách thích.
Thôi thì nhắm mắt đưa chân vậy !

Chỉnh sửa cuối:

binhmetal

Xe hơi
Chúc mừng cụ cưới dc FFi mới mặc cho nhiều lời nọ kia. Honda city dùng hộp số vô cấp dây đai như xe ga nên em dự ko bền đâu, kém xe 6 cấp ly hợp kép. Trong phân khúc thì FFi theo em là đầu bảng.

Lx2009

Xe buýt
em vừa lấy fiesta ecoboost xong, thấy cũng oke mà, chưa đi làm bh bao h, xin lỗi mod, e mà như bác hỏi *** có mà có thái độ với em thì e chửi cho tung mẹ cả đại lý lên ý chứ. Chắc bác hiền thế nào chứ gặp em thì em đứng chửi cho *&& bán được hàng luôn.

Em đi yaris với City rồi, city bên trong rộng hơn nhưng không bốc lắm. Nội thất thì tùy người , nhưng bằng giá nhau e thấy con fiesta nó có nhiều option đáng để suy nghĩ hơn
Đông cơ 1.0L turbo
7 túi khí
ESP
Điều hòa tự động
Cảm biến gạt mưa
Cảm biến đèn pha tự động bật khi trời tối. ( cái này e thích nhất tại tính e hay quên, đi mà quên ko bật đèn thì chết với các chú giao thông ).

Chúc mừng cụ, hôm nay em ngó 1 em titanium, trông ngon choét. Ecoboot thì chuẩn rồi

motconmot

Xe tải

Đông cơ 1.0L turbo
7 túi khí
ESP
Điều hòa tự động
Cảm biến gạt mưa

Cụ đi một time xong làm cái review em xem với nhé, cả vụ rau mùi nữa nhé :D
Nếu lúc nào cụ rảnh cho em ngồi ké tý thì càng hay :P

animalth

Xe máy
Em bi viêm mũi di ứng quanh năm, mũi hay tậm tịt chắc đánh giá về mùi không được khách quan. Nhưng nếu được ngủi mùi của đời trước 1 lần chắc về sau nếu có mùi e chắc cũng nhận ra.
Nếu có điều kiện làm con ANFocus cụ ạ, khung gầm cách âm chuẩn lắm, ngồi trong như ngồi tàu vũ trụ ý, nhiều nút vô đối.
Cụ để lại số đi, hôm nào rảnh e vác xe đi làm vài thứ linh tinh em gọi cụ

binhmetal

Xe hơi
Mới ko mùi đâu, nếu phơi nắng nhiều khả năng sẽ bị, bệnh này dễ. Em còn giữ 1 miếng két lẹt làm kỉ niệm, cụ nào thích ngửi pm cho em :)

Chỉnh sửa cuối:

Gà bốn bánh

Xe hơi
E cũng vừa lấy, đi đc 1500km. Nói chung là ổn chưa thấy bất thường gì .
Cho e hỏi là khi lên dốc, e giữ chân ga đều, đoạn đầu thì vọt lên tốt nhưng đến khoảng 2/3 dốc thì có cảm giác hụt hơi lại phải nhấn thêm tý ga( mà nhấn thì nó lại vọt ).
Ko biết do cách đi của e chưa chuẩn hay gì ?

Vietinco

Xe tăng
Hôm nay em đi bóc bỏ tấm cách nhiệt bốc mùi đây