Ford VN sử dụng tấm cách âm chất lượng kém gây mùi khó chịu trên Fiesta

animalth

Xe máy
tại e chưa thấy cụ nào đi 2014 kêu ca.

animalth

Xe máy
1-2 nữa có khi lai lập cái thởt ăn vạ ford !

hiephusky

Xe tải
Trước e đi Focus và Everest rồi nên rất thích ford, ngóng Fiesta mãi để ra mẫu mới rồi cưới nhưng lúc ra xong e xem thực tế là chạy luôn. Ai đời vào trong xe thấy toàn đồ nhựa, mà cái loại nhựa với chất lượng hoàn thiện kém, như kiểu so sánh dép nhựa phế thải với Tiền Phong ngày xưa ấy. Ngồi lên xe mà xung quanh tựa chỗ nào cũng cứng, để đồ chắc kêu lọc cọc và đặc biệt là mùi kinh khủng. Sau lần đó e quay đầu luôn mặc cho động cơ có là Ecoboot hay ko, mình đi xe ngoài việc máy khỏe thì những thứ xung quanh phải tạo cảm giác thoải mái, dễ chịu chứ mua xe xong suốt ngày phải nghĩ thay cái này, độ thêm cái kia là mệt lắm. Hồi đó chốt lại e chọn Kia Rio, thương hiệu kém hơn, máy móc chả biết so thế nào nhưng sử dụng thấy thoải mái vì mục tiêu mình đi trong phố là chủ yếu, chạy cao tốc trên 100km/h vẫn đầm chắc là được, mặt khác option miên man, hình thức đẹp, toàn bọc da với ốp nhựa mềm... Sau này bán ko biết có mất giá hơn ford hay Toy ko nhưng mặc mẹ nó, mình cứ sướng trước rồi tính sau các cụ ah

OnMyWay

Xe máy
Em sợ nhất là mùi. Dễ nôn

binhmetal

Xe hơi
Em thấy làm ở 25 Trần Khánh Dư ổn, không tháo điều hòa, thợ tháo lắp nhẹ nhàng, chuẩn. Xe em giờ không còn tí mùi khét nào. Giá ở đây cũng hợp lý, chỉ 3 củ thôi.

Lx2009

Xe buýt
Em thấy làm ở 25 Trần Khánh Dư ổn, không tháo điều hòa, thợ tháo lắp nhẹ nhàng, chuẩn. Xe em giờ không còn tí mùi khét nào. Giá ở đây cũng hợp lý, chỉ 3 củ thôi.
Em mà biết trc chỗ trần khánh dư làm đc cũng ra đấy làm. làm ở Tây Mỗ vệ sinh cả dàn điều hoà, thay ga mới 4 củ cụ ah

ozzfan

Xe tải
Tháo lắp có phức tạp lắm không các cụ. Thời gian hết bao lâu ợ!

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Đây là mùi do sử dụng vật liệu giá rẻ, có phải là lỗi đâu.nên nsx ko bảo hành là đúng rồi
Cụ nói buồn cười. Sử dụng vật liệu giá rẻ là do quyết định của nhà sx, họ quyết định thì họ phải chụu trách nhiệm với sp của mình chứ. Vd: họ sử dụng linh kiện giá rẻ của vendor thì người tiêu dùng phải chiu trách nhiệm ah?

Hoanft

Xe buýt
Trước e đi Focus và Everest rồi nên rất thích ford, ngóng Fiesta mãi để ra mẫu mới rồi cưới nhưng lúc ra xong e xem thực tế là chạy luôn. Ai đời vào trong xe thấy toàn đồ nhựa, mà cái loại nhựa với chất lượng hoàn thiện kém, như kiểu so sánh dép nhựa phế thải với Tiền Phong ngày xưa ấy. Ngồi lên xe mà xung quanh tựa chỗ nào cũng cứng, để đồ chắc kêu lọc cọc và đặc biệt là mùi kinh khủng. Sau lần đó e quay đầu luôn mặc cho động cơ có là Ecoboot hay ko, mình đi xe ngoài việc máy khỏe thì những thứ xung quanh phải tạo cảm giác thoải mái, dễ chịu chứ mua xe xong suốt ngày phải nghĩ thay cái này, độ thêm cái kia là mệt lắm. Hồi đó chốt lại e chọn Kia Rio, thương hiệu kém hơn, máy móc chả biết so thế nào nhưng sử dụng thấy thoải mái vì mục tiêu mình đi trong phố là chủ yếu, chạy cao tốc trên 100km/h vẫn đầm chắc là được, mặt khác option miên man, hình thức đẹp, toàn bọc da với ốp nhựa mềm... Sau này bán ko biết có mất giá hơn ford hay Toy ko nhưng mặc mẹ nó, mình cứ sướng trước rồi tính sau các cụ ah
Cụ nói chuẩn. Em mới hôm qua xem con city cảm giác cũng tương tự như cụ buột miệng nói với em sale bọn này nó khinh thị trường Việt Nam quá đáng cũng định như cụ chủ.

VeryGood

Xe điện
Chán anh F ò này quá, mỗi việc nhỏ thế mà không hỗ trợ khách hàng, hậu quả là giờ mỗi tháng bán được vài chục xe.

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì phải contact với Ford Việt Nam chứ ạ. Trên này em tường là mình sẽ tư vấn cái đó sửa như thế nào. Cụ feedback trên diễn đàn thế này liệu Ford Việt Nam có xử lý cải tiến cho cụ ý không ý. Nếu được thì em cũng mừng cho cụ