Ford VN sử dụng tấm cách âm chất lượng kém gây mùi khó chịu trên Fiesta

soulmales

Xe buýt
ừ nhỉ,kể ra cụ nói cũng đúng,nhưNg mà nua được cái xe đã tốn khối tiền rùi mà cụ lại xui người ta bán xe thì kể rta cũng không ổn lắm,vì mua cái xe tốn bao nhiêu tiền thì lúc bán cái xe thì lại mất khấu hao.thậm chí mất mấy trăn triệu.haizz
Tín đồ mà lại xui bán xe ah`

fordfiesta2013

Xe tăng
ừ nhỉ,kể ra cụ nói cũng đúng,nhưNg mà nua được cái xe đã tốn khối tiền rùi mà cụ lại xui người ta bán xe thì kể rta cũng không ổn lắm,vì mua cái xe tốn bao nhiêu tiền thì lúc bán cái xe thì lại mất khấu hao.thậm chí mất mấy trăn triệu.haizz
Em thấy cụ mâu thuẫn. Ở với nó thì cụ đang gắp nhiều vấn đề như vậy. Thà rằng cụ bán nó mua con VIOS hoặc con mazda2 có phải Ok hơn không. Đi thử xe khác cũng OK mà

vawnsown

Xe tải
Cụ yên tâm. Sắp tới cũng không còn Fiesta nữa -> nên nhiều người có muốn mua cũng không được
Không cụ đợi mà xem. Cùng lắm là sang năm thôi. Nếu em bênh Ford thì sẽ nói giọng khác cơ.
Cụ FF2013 nhiều thông tin giật gân quá, FFi đang bán tốt mà lại dừng ah, chả có nhẽ sắp tới Ford tại VN toàn gầm cao Ecosport, Escape (sắp về), Everest, Ranger :D

fordfiesta2013

Xe tăng
Cụ FF2013 nhiều thông tin giật gân quá, FFi đang bán tốt mà lại dừng ah, chả có nhẽ sắp tới Ford tại VN toàn gầm cao Ecosport, Escape (sắp về), Everest, Ranger :D
Thực ra con FFI này là tốt ngoài một số vấn đề nhỏ các cụ trên nêu chưa được nhiệt đới hóa. Nhưng theo em nhìn thì VIOS hiện nay đang khá mạnh đánh bạt hết tất cả các sản phẩm trong phân khúc này rồi -> tương lai thì nó còn mạnh hơn nữa. Nên việc thu nhỏ sản xuất hoặc bỏ những sản phẩm của các hãng khác trên phân khúc này là điều nên làm vào lúc này

soulmales

Xe buýt
Em thấy cụ mâu thuẫn. Ở với nó thì cụ đang gắp nhiều vấn đề như vậy. Thà rằng cụ bán nó mua con VIOS hoặc con mazda2 có phải Ok hơn không. Đi thử xe khác cũng OK mà
cụ xemlaij đi nhé,chunbg quy lại là cháu không đồng ý,và cháu cũng không thích mất tiền,ai dè mua con xe ford fiesta về.rùi vì cái vớ vẩn mà bán đi,,,,,mất mấy trăm triệu,cháu chán lắm

binhmetal

Xe hơi
Chắc cụ soulmales là sale Toy ah ? Còn với em Ford mới là No.1, xét trên mọi khía cạnh. Nhà ông anh mua con Vios mới bị lỗi rồ ga, lùi phát phi sang đường chẹt gẫy chân cụ già, đền hơn 100 triệu, ra Toy bảo hành bốn năm lần ko sửa dc lỗi; giờ vứt xó ko dám đi. Còn các cụ sợ Ford Fiesta cứ đọc kỹ các thread về lỗi xem, chung qui chỉ 5, 6 lỗi nhỏ fix dễ thôi, còn tìm mua cũ mà xem có khó không, xe ngon đi 3 năm chỉ mất tiền đăng ký thôi. Tốt nhất nên cố lên mua xe mới, tính độ mất giá không nhiều hơn cũ đâu. Em khẳng định Ford đang ngày càng có giá.

binhmetal

Xe hơi
Em thì nghĩ chả ngu gì Ford bỏ Fiesta, một cái xe được bao nhiêu giải, vừa ra phiên bản mới hoàn toàn, có chăng sắp tới lại nâng cấp lên tiếp mà thôi. Cụ nào đi FFi rồi thì biết, hộp số của nó bằng cụ những thằng khác. Có cụ lái thử Altis xong ra cọc ngay FFi, đủ biết thế nào.

Minhhan

Xe hơi
Chắc cụ soulmales là sale Toy ah ? Còn với em Ford mới là No.1, xét trên mọi khía cạnh. Nhà ông anh mua con Vios mới bị lỗi rồ ga, lùi phát phi sang đường chẹt gẫy chân cụ già, đền hơn 100 triệu, ra Toy bảo hành bốn năm lần ko sửa dc lỗi; giờ vứt xó ko dám đi. Còn các cụ sợ Ford Fiesta cứ đọc kỹ các thread về lỗi xem, chung qui chỉ 5, 6 lỗi nhỏ fix dễ thôi, còn tìm mua cũ mà xem có khó không, xe ngon đi 3 năm chỉ mất tiền đăng ký thôi. Tốt nhất nên cố lên mua xe mới, tính độ mất giá không nhiều hơn cũ đâu. Em khẳng định Ford đang ngày càng có giá.
Nghe Cụ bảo con Vios mới bị lỗi rồ ga mà sợ quá, cũng may Cụ kia chỉ bị gẫy chân, hic hic. Nhà Em chưa nghiên cứu Ford, định quất con Sunny Nissan, giờ chắc xem thêm quả FFI này nữa rồi quyết định thôi.

lehai1122

Xe tải
Em đã xử lý đc vấn đề này rồi các bác ợ. Đó là em bán nó ngay đi sau 6 tháng chung sống! Chấp nhận mất gần trăm củ. Mùa đông ko dùng điều hoà và đóng kín cửa! Eo ơi, tệ hơn ngồi trong toalet! Cái không gian trong xe lẽ ra là nơi mình cảm thấy thân thuộc, dễ chịu thì ôi thôi, lại là ác mộng. Xe Ford pải nói về cơ bản ngon, nhưng mà ngon ko đồng bộ!

Minhhan

Xe hơi
Em đã xử lý đc vấn đề này rồi các bác ợ. Đó là em bán nó ngay đi sau 6 tháng chung sống! Chấp nhận mất gần trăm củ. Mùa đông ko dùng điều hoà và đóng kín cửa! Eo ơi, tệ hơn ngồi trong toalet! Cái không gian trong xe lẽ ra là nơi mình cảm thấy thân thuộc, dễ chịu thì ôi thôi, lại là ác mộng. Xe Ford pải nói về cơ bản ngon, nhưng mà ngon ko đồng bộ!
Ly dị sớm nên thiệt hại ghê, chia sẻ với cụ chủ nghen. Rồi sau đó Cụ lại cưới vợ khác chưa cụ ơi?

lehai1122

Xe tải
Ly dị sớm nên thiệt hại ghê, chia sẻ với cụ chủ nghen. Rồi sau đó Cụ lại cưới vợ khác chưa cụ ơi?
Tôi lấy con Mit Outlander Sport cụ ạ. Xe nhập từ Nhật chắc sẽ ko vướng pải mấy chuyện lằng nhằng của xe ldoanh.

animalth

Xe máy
Fiesta xe cụ đời gì ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

binhmetal

Xe hơi
đi thay tấm cách nhiệt có 3 triệu là thơm tho, thế mà cụ đã bán sớm, tiếc quá. Cụ nào chán bán nhớ post vào mục Mua bán nhé, em thì đi tìm mua mỏi mắt chả thấy cụ nào bán lại, có bán thì toàn hét 520

lehai1122

Xe tải
đi thay tấm cách nhiệt có 3 triệu là thơm tho, thế mà cụ đã bán sớm, tiếc quá. Cụ nào chán bán nhớ post vào mục Mua bán nhé, em thì đi tìm mua mỏi mắt chả thấy cụ nào bán lại, có bán thì toàn hét 520
Tôi bán có 460 thôi, cho gara ở Lê Văn Lương

Chôm Chĩa

Xe điện
Bác so thế dễ làm ae đổ xô vào Fiesta vì em nó kém Outlander Sport mỗi cái nội thất:))

binhmetal

Xe hơi
Tôi bán có 460 thôi, cho gara ở Lê Văn Lương
Sao bác không thấy đăng lên mục Mua bán ở OF này mà lại vác là Lê Văn Lương bán cho thợ, gặp thợ là bị dìm chết rồi. 460 chỉ mua dc con kia morning thôi bác ạ.