Ford thanh xuân - Chán và chán

wideland

Xe hơi
Các b cứ ác cảm, e thấy sửa ở hãng ổn đấy chứ ah, ác cảm là do gara ở ngoài nh cùng nói xấu hãng ford nên mọi người mặc định nó như thế

Taihoatu

Xe lăn
Cám ơn cụ nhiều. Đại lý Ford làm thế này thì mất khách quá nhỉ. Em cũng thường hay bảo dưỡng ở Ford Hà Nội. Em có biết gì về máy móc đâu. Có ngồi nhìn thợ làm cũng chẳng biết gì mấy. Tình hình thế này khi nào off hỏi kinh nghiệm anh em cái nhỉ.
Em thấy thằng em em hay sửa ford ranger ở Ford Hà Nội bảo là: toàn phải đứng giám sát thợ làm, xểnh ra là bị xơi đồ. Đấy là em nghe nó nói thế

NguyenHuynh

Xe hơi
Em đã bị một lần ở Ford Thanh Xuân rồi các cụ ạ. Hôm nay buôn chuyện em xin kể lại cho các cụ nghe lần sau tránh Ford TX ra tình hình như sau:
Cty em ở trên đường Nguyễn Trãi nên mọi lần em mang Ford EVR ra thay dầu theo định kỳ thì không thấy có gì cả (vì trước em hay thay bảo dưỡng ở Ford Láng Hạ), chả biết hôm đấy đẹp trời như thế nào chú kỹ thuật viên nhận xe em song phán một hồi; cần thay dầu côn, dầu phanh, em nghe thấy cũng đến kỳ phải thay nên Ok, em nhìn cái lọc gió bẩn đã lâu nên nói với kỹ thuật viên nói thay nốt, mấy hôm đó em cũng rỗi không đi đâu nên hỏi sơn vài vết xước ở hai bên hốc đèn gầm, và một vết xước nhỏ bằng miệng chén uống nước ở gần đèn hậu thấy chú báo giá có 800k nên em ok. Tay kỹ thuật này thấy từ lúc đầu em vào nói chỉ thay mỗi dầu và lọc dầu sau ngứa tay nói làm hàng loạt chú ta bèn tư vấn em là đợt này bên em có kiểm tra xe miễn phí em nói ok do nó nói sơn máy vết này ngày hôm sau mới lấy được xe và tay kỹ thuật này nói nếu làm hết 5t sẽ rửa máy miễn phí em nhẩm thấy còn thiếu mấy trăm nghìn nên nói nói thay nốt dầu trợ lực cho đủ 5t. Khi em để xe về nhà chú đến 11h30' chú kỹ thuật viên gọi điện nói là vòng bi may ơ bên lái bị dơ cần phải thay, em nói là chiều đợi anh ra kiểm tra lại rồi hẵng thay, khi đầu giờ chiều em đến vào gọi chú kỹ thuật ra thì nóp nói chúng em quên dặn thợ nên họ đã chót thay rồi ( quả này em đã điên rồi), nhưng do xe mình chúng nó đang treo trên giàn để làm nên em nhịn cười trừ nói thôi đã chót thay rồi không sao (quả này báo giá em 2,8t). Hôm sau em không qua được lấy xe, nhờ một tay bên công ty mang tiền ra lấy xe về nó báo giá về cty hết hơn 12t nói phát sinh thêm má phanh mòn thay gì đó, em nói ok đã trót làm rồi thì thôi. Khi chiều hôm đó về em nhìn lại xe thì mấy vết xước ở vành hốc đèn gầm vẫn còn nguyên, em điên quá đánh xe ra hỏi bọn mày làm ăn kiểu gì vậy chúng nó cãi là do mình đi đâm vào đâu .... thôi nhân tiện có chuyện của bác em lôi ra nói để các cụ nhà ta cẩn thận với Ford Thanh Xuân. Sau này em hay mang qua Ford Hn hoặc Ford láng hạ thấy có vẻ ổn hơn
Em chưa dùng dịch vụ Ford Thanh Xuân dù nhà gần, vì quen dùng của Ford Láng Hạ mất rồi, hi vọng sau này chất lượng cải thiện cho anh em Ford được nhờ

htlongbien

Xe điện
Nghe câu chuyện cụ "chuyen nghiep" kể mà em sởn gai ốc- nổi da ga (nếu đúng là thật)- dạo này xe không bán được nên hãng làm ẩu hơn để bù...hay sao? hay là bấy lâu nay vưỡn thế?

Moon10

Xe hơi
Em thấy thằng em em hay sửa ford ranger ở Ford Hà Nội bảo là: toàn phải đứng giám sát thợ làm, xểnh ra là bị xơi đồ. Đấy là em nghe nó nói thế
Em lại nghe nói là mấy đại gia đến sửa xe cứ đứng chăm chăm bên cạnh, chúng nó xểnh ra 1 cái là bị xơi mất tuốc lơ vít mới cả cờ lê. Đúng là nghe nói.
Em vứt xe cả vài ngày ở đấy không mất 1 cái kẹo hay đồng lẻ nào trong xe

bcad

Xe buýt
Có quá không hả bác? Nghe kể nó nguy hiểm lắm dễ mang tiếng mà lại không đúng. Tuy tình hình Service của các đại lý Ford dùng đúng từ của các bác là lởm nhưng với tình hình khó khăn hiện nay các xưởng luôn cố gắng hết sức để làm thật tốt còn giữ khách đến với mình những lần sau nữa chứ. Thôi thì CỐ GẮNG cần cù bù cho sự .....

miennui

Xe máy
Em cũng đã bd xe ở FTX, bác M thì là người tốt đấy các bác đừng chém quá, có chăng là đội ngũ thợ kỹ thuật không đạt chuẩn, tay nghề kém, không nhiệt tình, ít kinh nghiệm nên sau khi ra khỏi FTX em không thấy hài lòng chút nào

NguyenMaiLinh

Xe tải
Em ghét nhất bọn này chuyên có kiểu quần áo đầy dầu mỡ cứ thế trèo lên xe, nhìn phát tởm. Em thề không bao giờ vào Thanh Xuân Ford.

mickeyv2001

Đi bộ
Nghe các bác kể ghê quá.
Em mới lấy xe ở HN ford,đang tính mua bảo hiểm toàn bộ xe ở 1 trong các đại lý Ford,nhà em ở Thanh Xuân các bác ạ,nhờ các bác tư vấn giúp:)

Chỉnh sửa cuối:

Hapro_kiha

Xe buýt
Em cũng đã đưa xe vào cả txf và tlf, nói chung về cơ bản Là giống nhau, cứ chịu khó hỏi han nói chuyện và xem thợ làm thì yên tâm hơn ngồi trong phòng điều Hòa.

chuotchit

Xe tải
ối thế thì lịch sự quá nhỉ, sao cụ ko cho nó vài cái vỡ alo đi cho chừa cái thói...
Em không biết cố vấn dịch vụ ở ford thanh xuân có mấy M. Nhưng em đồ rằng cụ NGHIÊM HÙNG nói đúng.
Nhưng chưa hết các cụ nhé: Khi lắp cho em lắp nắp máy và nắp acquy thì các bác không nói một lời : vd chúng tôi rất tiếc là để xảy ra sai sót or chúng tôi xin lỗi..v...v - Mà coi như việc bình thường - Chán
Cho đến khi lắp xong em mới bảo: Các bác kiểm tra lại em xem có còn thiếu con ốc nào không? ( phần mà các bác đã sửa cho em )
Chú thợ nói rằng: Anh yên tâm nếu thiếu thì xe sẽ báo lỗi , nếu không đi sẽ nghe tiếng

Em bảo VÂNG - CẢM ƠN CÁC ANH

Megane

Xe tải
Buồn cho dich vụ của Ford quá. biết làm sao đây nhỉ!

KYNGLISH

Xe tăng
Em cũng vào Ford TX mấy lần, thấy anh em cũng nhiệt tình, làm khá cẩn thận. Hay là em may mắn các cụ nhỉ?

hiephusky

Xe tải
Dịch vụ thì chỗ nào cũng lởm như nhau thôi các bác ah, xe thì bán đắt rồi lúc mua đủ bài nịnh nọt kiếm thêm nhưng sau đó thì ko khách hàng nào im lặng dc vì bức xúc quá...

Xe duyen

Xe buýt
Úi giời, cụ lại PR cho CV Dư rồi. E vào FLH 2 lần, lần đầu bảo dưỡng 3van, gặp CV Dư, cậu ra ngó nghiêng tí, rồi bảo bảo dưỡng 3 vạn làm hết từng này, thay dầu hết từng này, xyz, khoang máy xe anh bẩn quá, phải làm đi cho sạch anh ah. Nghe bùi tai, uh thì vệ sinh, mất đâu đó 350k. Công nhận làm xong thì thấy cũng sach hơn thật. Sau đó khoảng hơn tháng (ra ngoài tết) em lại đến thay dầu vì đợt đó e đi nhiều hơn 5000km/tháng, vẫn gặp CV Dư, e nói rõ là chỉ thay dầu và lọc dầu, CV ra kiểm tra xong, vẫn bài hôm trước anh ơi khoang máy anh bẩn quá, phải vệ sinh anh ah. :bz mặc dù chỉ mới hơi bụi. E cười rồi bảo hôm trước vừa làm cho a xong ko nhớ ah? CV ơ thế ah? thế thì thôi anh ah, để e bảo anh e ktre các loại dung dịch và các lốp cho anh nhé, 150k anh ah. E rút kinh nghiệm từ lần bảo dưỡng trước bảo: Ko em ah, anh chỉ thay dầu và lọc dầu. Em ko tiếc tiền, nhưng nói thật ba cái vụ kiểm tra dung dịch với lại bơm lốp, bên KIA trước đây em hay làm, họ coi là trách nhiệm đương nhiên, chả lẽ FLH lại phải cố gắng cày thêm 150k trong khi thực tế cái mà được gọi là ktra này mất ko đến 5p???
E toàn vứt xe vào Ford Láng Hạ, gần nhà, có cậu CVKT tên Dư nhiệt tình, vui vẻ tử tế ra phết, e toàn để xe ở đó rồi về, bao giờ xong cậu ấy gọi ra lấy, có lần lỗi tắc dây tuy ô để xe ở đấy hơn 10 ngày, thấy hài lòng. Mấy a em ở đây đều nhiẹt tình vui vẻ, em thì dễ tính nên OK. Ford Giải Phóng thì lởm (e mua ở Ford GP, bảo dưỡng 1 lần rồi vái luôn)

khanhtc

Xe tải
e cũng mất cảm tính với F TX rồi, hôm trc em vào nhờ ktra đèn động cơ sáng, bác cố vấn bảo em ngồi đợi 1 lúc,có ng ktra, em vào phòng ngồi, được khoảng 30 p ko thấy gì e hỏi lại đồng chí cố vấn, đồng chí ấy bảo anh cứ đợi bọn e 1 chút nữa. e lại ngồi đợi, đợi mãi không thấy ai đến hỏi han gì xe của em, e nghĩ chắc chưa đến lượt mình, đợi thêm khoảng 2 tiếng nữa, sốt ruột quá, e lại đến hỏi bác cố vấn lần nữa, lần này bác ấy nói 1 câu tỉnh queo,: anh ơi, cái máy tính của bên em đang bị lỗi,nên ko ktra cho anh được, ***, mất cả 3 tiếng đồng hồ của mình mà lại đánh xe về, thế mới cú,

tn09

Xe máy
Chắc hôm đó thời tiết ntn ấy chứ Dịch vụ bên Ford cũng tốt mà cụ.

vqhung

Xe máy
Hic, sao có cụ lại đào mộ lên thế