Ford thanh xuân - Chán và chán

QUYNHCHI

Xe buýt
Thưa các cụ vừa rồi em có dịp diện kiến cho em ford cụt nhà em vào ford thanh xuân tình hình như thế này:
Xe em báo lỗi động cơ em đem vào ford thanh xuân kiểm tra gặp bác M - cố vấn dịch vụ. Bác ấy cho thợ kiểm tra rồi vệ sinh lọc gió, bướm ga, check lỗi... một lúc thì hết.
Vấn đề là ở chỗ:
1. Thăng cầm cái máy tính vào check lỗi mặc bộ quần áo hôi như mùi chuột chết ngồi luôn lên xe - xe em về phải đem đi rửa luôn vì bị ám vào ghế - Kinh quá

2. Trong quá trình lắp thì các bác ấy cũng không lắp cho em tấm che động cơ, tấm xe ắc quy ( em đi khoảng 1 tháng thì hết nước rửa kính em mới phát hiện ra)
Em gọi lại cho đ/c M thì được tư vấn như sau:
- Anh ơi bác sỹ còn để quên kéo vào bụng người cơ mà
- 2 tấm che ấy em kiểm tra rồi, anh em nó cất vào kho hôm nào anh qua em lắp lại
Do vậy em đề nghị anh em khi sửa xe ở ford thanh xuân nên
1.Đem theo 1 cái ghế + 1 cái quạt: Chúng ta ngồi xem thợ sửa xem có quên ốc ...v...v gì không thì nhắc thợ lắp vào
Chúng ta không nên lên phòng điều hòa ngồi để thợ tự lắp thì có lại quên như em ( nhỡ mồm nếu em đảo lốp mà thợ nó không lắp ốc thì sao nhỉ ...v...v)

Mong các bác rút kinh nghiệm để không bị như em
A/. Cái được đánh giá cao của Ford Thanh Xuân là:
1/. Sơn thân vỏ
2/. Thợ dễ bảo
3/. Mấy em văn phòng toàn chân dài, thỉnh thoảng lượn ra lượn vào, ngồi ngắm lại thấy chán Gấu ở nhà
B/. Cái còn yếu kém của Ford Thanh Xuân
1/. Nghiệp vụ của Cố vấn dịch vụ còn yếu
2/. Tay nghề của thợ còn chưa được tốt
3/. Giá cả đắt lòi mắt

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
E toàn vứt xe vào Ford Láng Hạ, gần nhà, có cậu CVKT tên Dư nhiệt tình, vui vẻ tử tế ra phết, e toàn để xe ở đó rồi về, bao giờ xong cậu ấy gọi ra lấy, có lần lỗi tắc dây tuy ô để xe ở đấy hơn 10 ngày, thấy hài lòng. Mấy a em ở đây đều nhiẹt tình vui vẻ, em thì dễ tính nên OK. Ford Giải Phóng thì lởm (e mua ở Ford GP, bảo dưỡng 1 lần rồi vái luôn)

Chỉnh sửa cuối:

hubugi

Xe buýt
1/. Sơn thân vỏ
2/. Thợ dễ bảo
3/. Mấy em văn phòng toàn chân dài, thỉnh thoảng lượn ra lượn vào, ngồi ngắm lại thấy chán Gấu ở nhà
3/. Giá cả đắt lòi mắt
Em xin bổ Shung:
4/ Cà phê&máy nạnh ko mất tiền.
Sao em lại chỉ biết mỗi cụ ThacNguyen (ThaoNguyen) nhẩy?
Hình như cụ lày lói đậm chất Sầm Sơn ấy nhẩy???

lapin

Xe container
FHN = FLH > FTX (- FLH
Em chưa thử F khác.

kienvinh

Xe lăn
Chứng tỏ lỗi (quên) này hay bị, em cũng bị phát ở đại lý khác đây. Chả khác gì đi tẩm quất về mất áo may ô nhỉ :D

2. Trong quá trình lắp thì các bác ấy cũng không lắp cho em tấm che động cơ, tấm xe ắc quy ( em đi khoảng 1 tháng thì hết nước rửa kính em mới phát hiện ra)
Em gọi lại cho đ/c M thì được tư vấn như sau:
- Anh ơi bác sỹ còn để quên kéo vào bụng người cơ mà
- 2 tấm che ấy em kiểm tra rồi, anh em nó cất vào kho hôm nào anh qua em lắp lại

adonis

Xe buýt
quả đúng như vậy thì hết thuốc chữa với ông bạn Ford Thanh Xuan

nguyenngoctoan

Xe hơi
Mệ, bộ quần áo như chuột chết thế mà nó cũng mặc được, thằng này đúng là dị nhân ^:)^

QUYNHCHI

Xe buýt
Em xin bổ Shung:
4/ Cà phê&máy nạnh ko mất tiền.
Sao em lại chỉ biết mỗi cụ ThacNguyen (ThaoNguyen) nhẩy?
Hình như cụ lày lói đậm chất Sầm Sơn ấy nhẩy???
Em thì ^:)^^:)^^:)^ cái ông này, láu ta láu táu, trình độ nghiệp vụ non kém, đã từng bị em xạc cho 1 trận. Ông này người Nghệ An - Hà Tĩnh thì đúng hơn, giọng nói chắc chắn không phải TH true milk

Moon10

Xe hơi
Em cũng toàn làm ở FHN. nửa năm đầu thấy rất OK nhưng đợt vừa rồi có mấy vấn đề không ưng ý lắm.
Xe em còn bảo hành nên phần lớn đến làm bảo hành và bảo hiểm. Thực lòng là CVDV cũng nhiệt tình (xe em chưa có vđ gì lớn về máy móc nên cũng chưa rõ trình độ lắm) thợ thì cũng ngoan nhưng vẫn còn ẩu.
Hôm trước đèn pha của em bị ngấm nước, đến nơi CVDV bảo anh thay bóng xeon rồi nên không còn bảo hành được nữa, sục rửa và chống thấm mất 500k, em thấy không nhiều nên OK. Vấn đề là ở chỗ làm 1 lần không xong, làm lần 2 cũng vẫn không ổn.
Sau lần làm thứ 2, mấy ace bạn bè chạy Tuần Châu chơi, mình đi sau 1 a bạn thì nhận được thông báo là đèn cos không sáng (khi bật đèn cũng có cảnh báo nhưng không biết là j), xong chuyến đi chơi lại cho xe đi viện, cậu CV nói em hết cách rồi anh ạ, em cũng thấy ngán quá (em biết bọn ở đây nhận việc này rồi quẳng ra ngoài làm nhưng để tiện em vẫn làm ở đây) cuối cùng có em Thoa bên bảo hành nói để em sử lý cho và em gọi 1 đội thợ khác đến nhận làm chống thấm và kiểm tra đèn. bọn này thông báo cháy bóng đèn, hỏng balat, thay 1 triệu/1 bên, em bảo đồ Tầu em không thay (bạn em mua trên mạng (USA) có 1,3tr/bộ đèn 4300k). Nó chống thấm (OK rồi), lắp vào cho em, tối về đi lại thấy các bóng sáng bình thường thế mới đểu chứ - tí mất tiền oan.
Vào đây em cũng toàn để xe lại đi về, xong nó gọi đến lấy thôi. Nói chung những thứ lặt vặt thì đều sử lý theo dạng bảo hành. Đội bảo hiểm (em Thảo - e Thoa) làm OK

Chỉnh sửa cuối:

Moon10

Xe hơi
Bác GAT cũng vào đây rồi thì phải, có nhận xét j không nhẩy

quangloc

Xe hơi
Em cũng toàn làm ở FHN. nửa năm đầu thấy rất OK nhưng đợt vừa rồi có mấy vấn đề không ưng ý lắm.
Xe em còn bảo hành nên phần lớn đến làm bảo hành và bảo hiểm. Thực lòng là CVDV cũng nhiệt tình (xe em chưa có vđ gì lớn về máy móc nên cũng chưa rõ trình độ lắm) thợ thì cũng ngoan nhưng vẫn còn ẩu.
Hôm trước đèn pha của em bị ngấm nước, đến nơi CVDV bảo anh thay bóng xeon rồi nên không còn bảo hành được nữa, sục rửa và chống thấm mất 500k, em thấy không nhiều nên OK. Vấn đề là ở chỗ làm 1 lần không xong, làm lần 2 cũng vẫn không ổn.
Sau lần làm thứ 2, mấy ace bạn bè chạy Tuần Châu chơi, mình đi sau 1 a bạn thì nhận được thông báo là đèn cos không sáng (khi bật đèn cũng có cảnh báo nhưng không biết là j), xong chuyến đi chơi lại cho xe đi viện, cậu CV nói em hết cách rồi anh ạ, em cũng thấy ngán quá (em biết bọn ở đây nhận việc này rồi quẳng ra ngoài làm nhưng để tiện em vẫn làm ở đây) cuối cùng có em Thoa bên bảo hành nói để em sử lý cho và em gọi 1 đội thợ khác đến nhận làm chống thấm và kiểm tra đèn. bọn này thông báo cháy bóng đèn, hỏng balat, thay 1 triệu/1 bên, em bảo đồ Tầu em không thay (bạn em mua trên mạng (USA) có 1,3tr/bộ đèn 4300k). Nó chống thấm (OK rồi), lắp vào cho em, tối về đi lại thấy các bóng sáng bình thường thế mới đểu chứ - tí mất tiền oan.
Vào đây em cũng toàn để xe lại đi về, xong nó gọi đến lấy thôi. Nói chung những thứ lặt vặt thì đều sử lý theo dạng bảo hành. Đội bảo hiểm (em Thảo - e Thoa) làm OK
Không biết thím làm thế nào chứ mình sửa mấy năm ở HNF thấy rất OK, ko có gì đáng phàn nàn. Mà bên CVDV thì mình chỉ thấy có Đức Anh, Quý Anh chứ có thấy em Thảo, Thoa nào đâu? Thấy bảo Đức Anh là thạc sỹ về ôtô nên đoán bệnh khá chuẩn, hơn nữa ko cố tình vẽ bệnh để lấy tiền

dht

Xe điện
1/. Sơn thân vỏ
2/. Thợ dễ bảo
3/. Giá cả đắt lòi mắt
Có mấy cái cần thiết thì lại kém :D

Nói chung mấy cái ga ra Ford cính hiệu em đã vào đều không hài lòng, tư vấn thì chỉ tìm cách moi tiền,thợ thì phán lung tung chỉ tìm cách thay đồ.

Kinh nghiệm là mình phải tìm hiểu để biết chắc bệnh của xe hãy mang vào ga ra.

xanhnuocbien

Xe máy
1/. Sơn thân vỏ
2/. Thợ dễ bảo
3/. Giá cả đắt lòi mắt
Mình bổ xung chút:
1.Mình thì toàn sửa và BH ở HNF - thấy có vẻ cũng được .
2. Cái được đánh giá cao của Ford Thanh Xuân là: - Rửa xe sạch nhất trong số các đại lý ford mà mình diện kiến

NguyenHuynh

Xe hơi
Ford Thanh Xuân gần nhà em, nhưng thói quen em vẫn chạy lên dùng Service của Ford Thăng Long vì quen với các bác kỹ thuật trên đấy rồi, có gì kiểm tra hỏi han về xe của mình cũng thấy dễ :)

Moon10

Xe hơi
Không biết thím làm thế nào chứ mình sửa mấy năm ở HNF thấy rất OK, ko có gì đáng phàn nàn. Mà bên CVDV thì mình chỉ thấy có Đức Anh, Quý Anh chứ có thấy em Thảo, Thoa nào đâu? Thấy bảo Đức Anh là thạc sỹ về ôtô nên đoán bệnh khá chuẩn, hơn nữa ko cố tình vẽ bệnh để lấy tiền
Đây là sự việc thật thôi bác ợ, em thì sẽ vẫn sd dv của HN F thôi vì hồi định mua xe vào TL F 2 lần đã thấy chán mất rồi.
Bác nói đúng Thảo - Thoa là bên bảo hiểm mà k phải CVDV, CVDV có thêm Thuấn nữa, mà chắc bác còn phải biết cả Trực nhỉ.
À, bác nào mua xe thì có thể gặp em Dũng ở đây, rất nhiệt tình nhé.

vnr_82

Xe điện
E vào F Vinh thay cái công tắc đèn lùi, chỉ có động tác tháo hộp gió và vặn công tắc ra thay cái mới vào mà ông CVDV mò danh mục để tính tiền mãi e mới bảo việc đơn giản thế này ko có trong danh mục đâu, nó tính trong tiền phụ tùng là 470k rồi :D, loay hoay thế nào nó viết trong tờ hóa đơn là thay cảm biến lùi 100k , e trả nhưng nói lại tôi thay công tắc lùi chứ ko phải cảm biến nhé :))

GAT

Xe điện
Bác GAT cũng vào đây rồi thì phải, có nhận xét j không nhẩy
Nói thật là hôm trước em vào Ford TX cho nó gần nhà, nhưng chán quá(tý bị lột sàn). Đành về Ford Thủ Đô cho lành (bắt bệnh phát chuẩn luôn, lại được free).

haibibo

Xe hơi
cái này e cũng nghe thấy nhiều

Chuyen nghiep

Xe đạp
Em đã bị một lần ở Ford Thanh Xuân rồi các cụ ạ. Hôm nay buôn chuyện em xin kể lại cho các cụ nghe lần sau tránh Ford TX ra tình hình như sau:
Cty em ở trên đường Nguyễn Trãi nên mọi lần em mang Ford EVR ra thay dầu theo định kỳ thì không thấy có gì cả (vì trước em hay thay bảo dưỡng ở Ford Láng Hạ), chả biết hôm đấy đẹp trời như thế nào chú kỹ thuật viên nhận xe em song phán một hồi; cần thay dầu côn, dầu phanh, em nghe thấy cũng đến kỳ phải thay nên Ok, em nhìn cái lọc gió bẩn đã lâu nên nói với kỹ thuật viên nói thay nốt, mấy hôm đó em cũng rỗi không đi đâu nên hỏi sơn vài vết xước ở hai bên hốc đèn gầm, và một vết xước nhỏ bằng miệng chén uống nước ở gần đèn hậu thấy chú báo giá có 800k nên em ok. Tay kỹ thuật này thấy từ lúc đầu em vào nói chỉ thay mỗi dầu và lọc dầu sau ngứa tay nói làm hàng loạt chú ta bèn tư vấn em là đợt này bên em có kiểm tra xe miễn phí em nói ok do nó nói sơn máy vết này ngày hôm sau mới lấy được xe và tay kỹ thuật này nói nếu làm hết 5t sẽ rửa máy miễn phí em nhẩm thấy còn thiếu mấy trăm nghìn nên nói nói thay nốt dầu trợ lực cho đủ 5t. Khi em để xe về nhà chú đến 11h30' chú kỹ thuật viên gọi điện nói là vòng bi may ơ bên lái bị dơ cần phải thay, em nói là chiều đợi anh ra kiểm tra lại rồi hẵng thay, khi đầu giờ chiều em đến vào gọi chú kỹ thuật ra thì nóp nói chúng em quên dặn thợ nên họ đã chót thay rồi ( quả này em đã điên rồi), nhưng do xe mình chúng nó đang treo trên giàn để làm nên em nhịn cười trừ nói thôi đã chót thay rồi không sao (quả này báo giá em 2,8t). Hôm sau em không qua được lấy xe, nhờ một tay bên công ty mang tiền ra lấy xe về nó báo giá về cty hết hơn 12t nói phát sinh thêm má phanh mòn thay gì đó, em nói ok đã trót làm rồi thì thôi. Khi chiều hôm đó về em nhìn lại xe thì mấy vết xước ở vành hốc đèn gầm vẫn còn nguyên, em điên quá đánh xe ra hỏi bọn mày làm ăn kiểu gì vậy chúng nó cãi là do mình đi đâm vào đâu .... thôi nhân tiện có chuyện của bác em lôi ra nói để các cụ nhà ta cẩn thận với Ford Thanh Xuân. Sau này em hay mang qua Ford Hn hoặc Ford láng hạ thấy có vẻ ổn hơn

Loipham

Xe buýt
Gió sẽ cuốn bụi bẩn về miền hư vô... Thị trường mà sự quyết định của nó nằm trong mỗi khách hàng sẽ loại bỏ những sản phẩm và dịch có tính chất bẩn và con người ăn bẩn... hic hic không rõ các chuyên gia chiến lược của ford có vào đây mà Ngâm cứu thị trường không nhỉ, hay chỉ xem mấy cái "bảng ý kiến khách hàng" được nhân viên kinh doanh "mớn lời" cho cho khách hàng điền vào cho "đẹp mặt".???????????????????? ^:)^