Ford thanh xuân - Chán và chán

xanhnuocbien

Xe máy
Thưa các cụ vừa rồi em có dịp diện kiến cho em ford cụt nhà em vào ford thanh xuân tình hình như thế này:
Xe em báo lỗi động cơ em đem vào ford thanh xuân kiểm tra gặp bác M - cố vấn dịch vụ. Bác ấy cho thợ kiểm tra rồi vệ sinh lọc gió, bướm ga, check lỗi... một lúc thì hết.
Vấn đề là ở chỗ:
1. Thăng cầm cái máy tính vào check lỗi mặc bộ quần áo hôi như mùi chuột chết ngồi luôn lên xe - xe em về phải đem đi rửa luôn vì bị ám vào ghế - Kinh quá

2. Trong quá trình lắp thì các bác ấy cũng không lắp cho em tấm che động cơ, tấm xe ắc quy ( em đi khoảng 1 tháng thì hết nước rửa kính em mới phát hiện ra)
Em gọi lại cho đ/c M thì được tư vấn như sau:
- Anh ơi bác sỹ còn để quên kéo vào bụng người cơ mà
- 2 tấm che ấy em kiểm tra rồi, anh em nó cất vào kho hôm nào anh qua em lắp lại
Do vậy em đề nghị anh em khi sửa xe ở ford thanh xuân nên
1.Đem theo 1 cái ghế + 1 cái quạt: Chúng ta ngồi xem thợ sửa xem có quên ốc ...v...v gì không thì nhắc thợ lắp vào
Chúng ta không nên lên phòng điều hòa ngồi để thợ tự lắp thì có lại quên như em ( nhỡ mồm nếu em đảo lốp mà thợ nó không lắp ốc thì sao nhỉ ...v...v)

Mong các bác rút kinh nghiệm để không bị như em

hungvu2480

Xe tải
Cám ơn cụ nhiều. Đại lý Ford làm thế này thì mất khách quá nhỉ. Em cũng thường hay bảo dưỡng ở Ford Hà Nội. Em có biết gì về máy móc đâu. Có ngồi nhìn thợ làm cũng chẳng biết gì mấy. Tình hình thế này khi nào off hỏi kinh nghiệm anh em cái nhỉ.

namthanh1974

Xe hơi
Em cũng đã từng đăng ký lái thử xe ở Ford Thanh Xuân rồi. Họ cho chạy thử trong xưởng sửa xe, tốc độ 10km/h vừa đi vừa bóp còi, phê thật các cụ à.

NHA-MINH

Xe tăng
em cũng qua đấy, cho chạy thử trong xưởng , chẳng có ý nghĩa gì cả

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Hài phết nhỉ? Bạn M có phải là Mạnh không cụ. Bạn đó là CVDV tốt nhất của FTX năm 2011 thì phải. Mấy lần làm việc thấy bạn đó nhẹ nhàng và ngoan ngoãn mà. Hôm trước em sửa của kính cũng làm việc với bạn này thì thấy OK

babe_in_car

Xe điện
Website
orderhangduc.weebly.com
Hài phết nhỉ? Bạn M có phải là Mạnh không cụ. Bạn đó là CVDV tốt nhất của FTX năm 2011 thì phải. Mấy lần làm việc thấy bạn đó nhẹ nhàng và ngoan ngoãn mà. Hôm trước em sửa của kính cũng làm việc với bạn này thì thấy OK
Đúng là tay Mạnh ạ

matmo

Xe tăng
Em cũng đã từng đăng ký lái thử xe ở Ford Thanh Xuân rồi. Họ cho chạy thử trong xưởng sửa xe, tốc độ 10km/h vừa đi vừa bóp còi, phê thật các cụ à.
Nghe cụ kể, cháu tiếc là không đăng ký lái thử!
Nếu được, cháu sẽ diện bộ đồ "hôi như chó", lên xe lái thử "tốc độ 10km/h vừa đi vừa bóp còi, phê thật các cụ à".
Sao cụ may mắn thế!

f40fd

Xe điện
Chắc bác Mạnh thỉnh thoảng cũng đuối sức :D

xanhnuocbien

Xe máy
Em không biết cố vấn dịch vụ ở ford thanh xuân có mấy M. Nhưng em đồ rằng cụ NGHIÊM HÙNG nói đúng.
Nhưng chưa hết các cụ nhé: Khi lắp cho em lắp nắp máy và nắp acquy thì các bác không nói một lời : vd chúng tôi rất tiếc là để xảy ra sai sót or chúng tôi xin lỗi..v...v - Mà coi như việc bình thường - Chán
Cho đến khi lắp xong em mới bảo: Các bác kiểm tra lại em xem có còn thiếu con ốc nào không? ( phần mà các bác đã sửa cho em )
Chú thợ nói rằng: Anh yên tâm nếu thiếu thì xe sẽ báo lỗi , nếu không đi sẽ nghe tiếng

Em bảo VÂNG - CẢM ƠN CÁC ANH

heroesdaubu

Xe điện
Cụ phải check lại chứ, tin hoàn toàn thế nào đc

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thành thật chia buồn cùng cụ và mong các bác ở Ford TX nghiêm túc kiểm điểm rút kinh nghiệm để phục vụ khách hàng tốt hơn.

vanphiet

Xe buýt
Em vào bảo dưỡng bất kì chỗ nào,kể cả chỉ thay dầu cũng đứng theo dõi từng tí một,rồi lượn vòng soi hết gầm xe xem có vấn đề gì không,vì mấy khi xe mình được lên bệ nâng đâu.có những cái mình biết nhưng giả vờ hỏi mấy chú thợ cùi trả lời nghe chán thật,nói chung cái gì mình tự xử lý được thì không bao giờ vào hãng trừ khi cần thay thế thôi.

GAT

Xe điện
Ford Thanh Xuân em cạch mặt từ lâu roài, cố vấn dịch vụ chả biết quái ghề !!!

wacwac

Xe buýt
Có cụ nào hảo tâm thì làm cái topic share kinh nghiệm thì tốt, em mua xe HN F, bảo dưỡng 2 lần ở đó, làm bảo hiểm sơn xe (chưa đi phát nào đã bị thằng khác quệt xe vào bãi đỗ).

Đọc cái bài thay dầu hộp số của cụ NP đi tìm mãi mới phát hiên là làm ở HN F nên đi làm bảo dưỡng soi từng li từng tí một, xem dầu nó đổ loại nào, thay nhớt ra có hết ko :|, may chưa bị phát nào nặng nên chưa tìm hiểu.

Hôm trước đi làm bảo hiểm cái bado xóc sau bị xe cỏ đâm vào, chỉ làm mỗi uốn và hàn lại tí nhựa, em cho vào F TL để thử xem dịch vụ có tốt ko lần sau làm bảo dưỡng cho gần, ấn tượng đầu tiên là kém, cậu CVDV kê đơn xong ra mấy cậu thợ lại cãi nhau bảo làm ko hết. đợi mất 15' mồ hôi nhễ nhại dưới xưởng :(. Lúc tháo bado xóc sau em cẩn thân dứng nhìn trước khi đi về cơ quan thì ôi thôi, phựt, 1 cậu thợ mới ko biết tháo làm đứt mất 1 trong 4 con cảm biến lùi :-o. Đứt xong mấy cậu thợ nhao nhao bảo xe của anh đứt sẵn rồi :(, trong khi hom trước em đã cẩn thận test lại từng con cảm biến một. Em thấy mình dễ tính xuề xoà cho qua chứ ông nào nóng là làm um lên ngay. Làm xong thì chất lượng tạm, con cảm biến của em phát hiện mấy vết xước :-w, cuối giờ cậu thợ bảo ko sửa dc con cảm biến đó do đứt dây, chắc áy náy.
Sau này thì em chào TL để thử nghiệm thằng Ford khác mặc dù từ cq em ra TL F có vài bước chân :(. Tiền của chả đáng mấy nhưng bực mình. Em về phải test cẩn thận từng cái đèn xem bon nó có cắt nhầm cái dây nào của em ko :(.
Trong này các bác khen LB nhiều, lkhi nào rảnh em cho lên đáy em sao.

Chỉnh sửa cuối:

htlongbien

Xe điện
Nghe cụ kể, cháu tiếc là không đăng ký lái thử!
Nếu được, cháu sẽ diện bộ đồ "hôi như chó", lên xe lái thử "tốc độ 10km/h vừa đi vừa bóp còi, phê thật các cụ à".
Sao cụ may mắn thế!
Gặp cụ matmo, không đứt mới lạ!

htlongbien

Xe điện
Nếu cứ đúng phản ánh kiểu này, lỡ cho vợ 2 đi 1 vòng qua các Ford của HN thì nghe chừng các bác sĩ sớn đó gọi cứu hộ chuyển lên Tề Lỗ luôn quá!

vôlangday

Xe tăng
các cụ không thể giao phó xe của mình cho thợ được ! tốt nhất là các cu đọc trên of để lấy kinh nghiệm , và khi vào xưởng nhớ xem thợ làm gì ! em lúc nào cũng kiểm soát cv của mấy chú thợ ! mặc dù trời có nóng , ko được ở phòng điều hòa nhưng bỏ qua cái sĩ diện của đại gia để mua cái yên tâm cho mình mà ! hi hi