Ford Ranger Wildtrak 2012-vài điều thắc mắc...

Toyota Celica

Xe container
Để lắp dc cái dvd với xe ford ranger cần hi sinh một số thứ ;)) cụ nào cần lắp nhớ tư véo với em trc ;)

fialovy

Xe tăng
Ngon thế, bộ HU này ship về bao xiền để tao đu dây phát, pm YM nhé :))

Toyota Celica

Xe container

phuongnlh

Xe tải
Chúc mừng cụ Toy Celica. Cuối cùng tất cả đã hoàn thành và nghe chừng cụ quá mãn nguyện nhẩy. Cái giải pháp Dune HD hay phết, hợp lý hóa cho F1 tất cả các loại cartoon và video clip của cụ. Cảm nhận tempo 6 của cụ chắc là phê, và đương nhiên HU P8500 phải hay hơn HU zin là cái chắc. Hôm trước em có nghịch em iPod video qua rockbox, giờ chơi flac trên xe luôn qua front aux, nhưng cái dây tín hiệu hơi bình thường nên vưỡn nhiều độ sôi lắm. Nhưng vẫn hơn hẳn cắm ipod play mp3 qua cổng usb hay BT audio streaming và đương nhiên thua xa là chơi hẳn CD như thường lệ.
Chúc cụ vui và tạm thời hài lòng với sự nâng cấp *-:) Ăn chơi nó tốn kém quá ~X(

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Vâng cụ ;)
Cái dune này kết hợp với head 8500 có thể giải mã dts ngon lành nên với những file nhạc dts vẫn chiến tốt

Đúng là sự kết hợp hoàn hảo , em cắm thử dune qua cônggr av thì hình ảnh xuống cấp trầm trọng , nhiễu , chữ nhỏ cực kỳ khó nhìn .. ăn tiền cái hdmi thật ! may là chơi seri 8 luôn chứ chơi 4500 giờ lại ngồi tiếc ;)

amator22

Xe đạp
Em lấy xe rồi nhưng cũng ít đi, em thấy con wildtrack này trả lái hơi chậm, xe các bác có thế ko? Hay em hay đi san quen rồi nhỉ?

Dungcaanj

Xe tải
Em lấy xe rồi nhưng cũng ít đi, em thấy con wildtrack này trả lái hơi chậm, xe các bác có thế ko? Hay em hay đi san quen rồi nhỉ?
Em thấy bt. Khả năng vì chiều dài cơ sở của xe lớn nên nta cũng thiết kế sao cho vô lăng ko tự quay vù vù để tăng tốc nhanh kiểu xe con được. Em từng lái qua transit, Hiace, tải huyndai, thấy tốc độ trả lái cũng tương đương nhau thôi.
Em dự là thiết kế thế có tính chất an toàn, ko cho phép bác xử lý kiểu tay đua với cái xe to cồng kềnh.

Toyota Celica

Xe container
F150 - Raptor mới là hổ báo nhất cụ ạ ;)

Hehe rảnh làm cái bài review hệ thống nhạc nhẹ nhàng

Em ngắn gọn qua cái cấu hình để nghe nhạc
2 cặp trước Tempo 6 , amly Alpine Xpower kéo , loa sau để nguyên bản và TURN OFF

1 con Sub Focal bus 25 amly sẵn tích hợp trong sub

Head unit Pioneer 8500bt , cái đáng nói ở dòng seri 8 là ra đầu 2013 có tích hợp cổng HDMI

HDMI ở đây để làm gì , FULL HD trong xe ? chả phải vì cái màn hình bé tý 7 inch của Head thì full với ko full thì nó cũng downscale về 720p hết ( 720p cũng là ngon lắm rồi ) tạm gọi là Mini HD

Nhưng cái được hơn nữa ở cái cổng HDMI này là tín hiệu xuất từ source qua nó sẽ passthrough thẳng vào Head .. tuyệt .. ko suy hao .. ko qua xử lý .. âm thanh nguyên vẹn phần còn lại Head pioneer với bộ xử lý tín hiệu MOFSET + 3 cổng PreAmp đưa tín hiệu low trọn vẹn ra amly loa / sub vv ... Đơn giản chỉ có vậy

Vậy chốt lại là giải pháp HD ở đây ngoài cái khoản hình ảnh 720p đem lại ( cũng thực sự là .. nét căng đét .. ) cái lớn nhất ta được là tín hiệu âm thanh ko suy hao .. gốc .. lossless !

Cũng tầm tháng 6 2013 Dune HD có cho ra 1 giải pháp phát HD rất tuyệt vời đó chính là cái cục này ..
Dune HD connect

Bé đúng = 2 cái ngón tay + dùng điện 5v 1amp ( Tuyệt vời ! ) + connect qua cổng HDMI ( lại 1 cái tuyệt vời nữa ) ... cả 2 cái tuyệt vời đó tích hợp sẵn trên cái Pioneer 8500bt , vậy là Plug and Play chả cần phải đấu đá gì cái đầu HD cả .

Ngoài ra thằng Pionneer 8500bt này còn hỗ trợ kết nối điện thoại qua Appradio , biến điện thoại thành bộ xử lý chính , ( mấy cụ đang nghịch cái Máy tính bảng trong xe thích điều này ) .. chạy các ứng dụng trên điện thoại trực tiếp từ Head qua cảm ứng của head ... Nhưng cái này em không cần nên bỏ qua review vì lái xe nghe nhạc , xem video là hết , sygic em cắm riêng iphone rồi
Dạng như này

Em review bằng video qua qua về giải pháp đơn giản này
[youtube]aygS53AqNGQ[/youtube]
Chất lượng hình ảnh âm thanh hiển thị qua các con số
[youtube]xhFS9KnIh3Y[/youtube]

phuongnlh

Xe tải
Thiếu thiệt hại của 1 đống dây nhợ và tâm huyết nữa cụ Toy :> và cụ PM cho em cái link đặt tempo, em đang ngâm cứu cho chiếc kìa buổi sáng ;))

Ngoài wilktrak, em máu em này nữa

Toyota Celica

Xe container
Em đang đặt 2 bộ tempo 5 trên đường về đới cụ , chắc cuối tuần sau có , đăth cho ông anh một công gửi dịch vụ về luôn , giá khoảng 1/2 giá duy linh ;)

Mà morning hình như phải chơi tempo 4

Giờ em chỉ thèm F150 cụ ạ ;))

Chỉnh sửa cuối:

phuongnlh

Xe tải
Cụ phải PM đường link đặt hàng chứ, chứ lên đây nhạy cảm quá :-@
Đúng, morning 2012 trở lên là 4 inch, nhưng của bà chị mình 2009, nhưng mình băn khoăn có nên lắp hay không vì toàn radio là chính \m/
Tặng cụ em nó do chính em chụp, nhưng không được tổng thể vì lúc đấy em cũng đang trên xe bus <:-P

Toyota Celica

Xe container
Em mua ở chợ điện tử cụ ơi chợ của Nga ấy , vào thẳng chợ gian hàng car audio lấy

duytrung

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Đúng mn đời 12 phải là dòng 4 ở taplo trước nhưng nghe cũng chả ăn thua , dùng 5 hay 6 thì lại phải chế khoét , ngại quá cụ à
Bộ tempo 5 về là giá như nào đấy cụ ?? Có khi e thay bộ đằng sau cái :D
Em đang đặt 2 bộ tempo 5 trên đường về đới cụ , chắc cuối tuần sau có , đăth cho ông anh một công gửi dịch vụ về luôn , giá khoảng 1/2 giá duy linh ;)

Mà morning hình như phải chơi tempo 4

Giờ em chỉ thèm F150 cụ ạ ;))

Toyota Celica

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

bachchuongtu

Xe tải
Các cụ ơi, em hỏi ngu tí: Wildtrak 2013 có hệ thống cảnh báo chống trộm không nhể?

amsnake

Đi bộ
E lại hỏi ngu tí bác nào sở hữu Wildtrak rồi có thấy camera de kô? E đọc thông tin thì thấy có mà sale thì bảo kô. Màu xe còn màu nào khác màu cam kô các bác?

raisomoon

Xe tăng
E lại hỏi ngu tí bác nào sở hữu Wildtrak rồi có thấy camera de kô? E đọc thông tin thì thấy có mà sale thì bảo kô. Màu xe còn màu nào khác màu cam kô các bác?
Wildtrak bán thị trường Vịt bị cut option tương đối nhiều nên cam lùi cũng ko có cụ ạ - cực chuối mà còn dek có xe sẵn.
Màu thì cụ cứ đặt theo mấy màu của Hãng đó(xanh, đen, cam chilli, trắng) vì đằng nào chả phải order 3 tháng mới có

justinlong

Xe tải
Cụ hỏi anh gúc Ford Edge Crossover sẽ ra!
Cụ ơi đây là Ford Explorer 2013 ạ, to hơn phân khúc trên Edge...là xe dẫn đường bảo vệ chính khách VN mình hay sử dụng (đời trước e này). Cách đây mấy tuần e có gặp gần nhà hát lớn e 2013 màu trắng này, nhìn đẹp mà thon gọn hơn đời trước ạ ;)