Ford Ranger Wildtrak 2012-vài điều thắc mắc...

Toyota Celica

Xe container
Thùng hàng làm gì có chỗ cắm điện 12v cụ ơi , bản 2.2 WT ko có

BinhLe

Xe tải
hu hu... em đang ngâm cứu qua qua mà ko biết lý do gì khiến wildtrack lại hót đến dư lày :( các cụ ném đá cho em tỉnh ra đi ạ

Hung1m85

Xe hơi
Các cụ đi XTL cho em hỏi chút

XLT ko có lỗ cắm điện 12v trên thùng hàng như WT phải không các cụ...hiz, xe em ko có cái này
Trừ cụ T.Celica ra có cụ nào lắp xong thùng roll up cho Wildtrak chưa ạ. Em chuyển mối đặt mà vẫn bị lỡ hẹn. Giờ vưỡn chưa có thùng!
E vừa lắp xong đầu tháng 9, có nắp thùng rồi cuối tuần này tham gia đi chơi cùng PVC luôn

tuandr

Xe tải
E vừa lắp xong đầu tháng 9, có nắp thùng rồi cuối tuần này tham gia đi chơi cùng PVC luôn
Cậu Hùng noithatotoviet bảo giờ cậu ấy lắp chỉ trong 1 giờ là xong, hồi đầu cậu ấy cứ chờ em lắp để đến xem vì chưa có kinh nghiệm. Thế mà giờ em lại chờ hàng cậu ấy.:((

Toyota Celica

Xe container
Lại chem đó anh , ít nhất là 3 tiếng , 1h trừ khi 6-8 ông thợ lắp ;)

amator22

Xe đạp
Về đến nhà thấy 2 em ranger xlt đỗ chình ình ở cửa, ko có chỗ đậu xe lại đánh xe ra ngòai. Nghĩ tới lại rồ hết tiết, bao giờ mình mới có xe đây :((

Toyota Celica

Xe container
Dây dợ về hết rồi , bộ nhại tín hiệu tay lái , cáp AV monster , cáp HDMI Sony , Line out , Đế loa , Mặt dưỡng vv ....

Giờ chỉ đợi đến CN tuần này ...... Head + Loa + Am ly + Bộ dây Amly Head Loa - BossKit về là .... Bay !!! ;))

Nếu cd zin ko vừa thì cái màn hình imid sẽ dc thay = 1 con iphone 4 , nổ máy xe lên là chạy sygic luôn ;)) làm cái navigator trong xe, hehe em đang dư 1 con iphone 4 đen nên tận dụng luôn

ảnh là mượn tạm con của vợ ;) mùa trắng , nói chung vừa khít

Chỉnh sửa cuối:

neverage

Xe hơi
e thì không đủ xiền để cưới e FR mới, có chút xiền tiết kiệm định cưới e FR WT đời 2010, như giá của e nó hơi cao tận 500 miếng. Xin các cụ cho e vài thông tin về FR WT 2010 này được không ạ

Toyota Celica

Xe container
Thứ 6 này về nào
Head

Loa

Âm ly

nemo_0501

Xe buýt
lâu k gặp cụ Toyota Celica dạo này trình độ âm thanh lên cao quá. Bộ này của cụ ok đấy duy chỉ có cái amply Pioneer dùng để chạy cho cặp tempo chắc chắn sẽ k hay.

phuongnlh

Xe tải
lâu k gặp cụ Toyota Celica dạo này trình độ âm thanh lên cao quá. Bộ này của cụ ok đấy duy chỉ có cái amply Pioneer dùng để chạy cho cặp tempo chắc chắn sẽ k hay.
Cụ Nemo đang đánh tất cả các cặp Morel ;)), dẫu sau thì em cũng LIKE cmt cụ Nemo 1 chút là em không biết chắc về em Pioneer GM-5500T. Nó là 125W RMS 4Ohm nhưng không biết có căng đét không. Trước em nghe thử tempo 6 nếu không có amp, mấy em head Alpine và pioneer vẫn kéo tạm được ;)) nhưng thực sự amp vưỡn cực kỳ quan trọng.

I noticed a lot of interest on here and just wanted to share my experience after replacing my Hertz HSK165 with these. I am not an expert nor do I claim to be, this is just the differences I experienced in my car.

2000 Acura Integra GSR
Gear: Alpine 9885, ARC KS 300.4, Morel Tempo 6.

Right off the bat I noticed that the Midbass was more full and able to hit the lower notes where my HSK lacked. I have them crossed at about 60hz and they are begging to go lower. I put the volume to 20 and enjoyed the detailed tweeter which wasn't harsh at all.. Usually around volume 18 the HSKs would bother me a tad and I'd have to back off. The Tempos' tweeter and mid-bass blend together well and have a very natural sound. Appearance wise, they aren't eye candy by any means, but that didn't matter to me since it would be behind the door and away from sight. I would suggest running them with a minimum of 100wrms-200wrms.. Obviously headroom is nice but they seem to like what I am giving them right now

I am completely satisfied with my UPGRADE from the HSK165 and recommend it for anyone looking for a nice budget component set. I am happy with my more detailed tweeter, more full and responsive midbass, and an overall more blended component set.

Chúc cụ Toy vui vẻ với lô hàng thứ 6 này về nhé \m/

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Có phương án dự phòng rồi cụ

Cặp này ngon bổ cứ test thử , nếu không ưng sẽ đẩy ra đánh 2 loa sau oánh cho cặp Morel Tempo Coax 6 chả hạn
Sau đó thay = 1 con âmly Alpine hàng tốt hơn nữa , giá gấp đôi chả hạn ;)

Toyota Celica

Xe container
cụ Phuơng đang dùng amly gì ;) , dòng alpine mrx t15 đã cụ nào nghe thử chưa ;)

phuongnlh

Xe tải
cụ Phuơng đang dùng amly gì ;) , dòng alpine mrx t15 đã cụ nào nghe thử chưa ;)
Cụ Toy, phê bình cụ sài sonynex mà lại dùng dt apple, lẽ ra phải Z1 hoặc Z ultra cho nó (*)

Em chỉ nói là em LIKE cụ cá Nemo 1 chút thôi mà, vì nếu cụ đã đặt hàng thì cụ cũng đã cân nhắc và tham khảo trên mạng rồi, về cứ setup và chiến thôi, có gì phải lăn tăn đâu. Em chỉ thiết nghĩ phần công suất của em Tempo 6 cũng tương đối nên chắc cụ phải chơi volume của 6500BHS tương đối (60%) khi kết nối với em 5500T của cụ.

Về khoản amp này em cũng loay hoay vì gom lúa, đợi đặt loa component , review, v.v và kết quả là em tự quyết định chọn amp, vì đấy là cái thú, cái sướng và cái học phí , cũng như để chứng minh rằng đồ chơi ở VN ít quá, nên nhiều khi mình cứ bị phụ thuộc. Chứ còn nói về độ review và nghe ngóng theo các chuyên gia thì chắc em đã khiêng McIntosh302 hay Mosconi 200x4 rồi cụ nhóe ;)) và lúc đó thì money X_X
Và khi em chọn amp (ở VN) để kết nối với đồ em mua, thế nào mà em nó lại là hay nhứt ở đây mới tuyệt làm sao chớ
http://www.bestcovery.com/best-car-amplifier-overall#40773

Nói thế thôi, cụ đã gom đủ lúa và đợi 2 ngày nữa hàng về đủ, cứ thế mà chiến thôi, đừng lăn tăn gì nhiều nữa.
Sau đấy việc còn lại ra copy nhiều lossless file xịn, burn ra CD hoặc copy vào em iPhone và \m/

Cứ thế này mà tiến lên thì chắc phải lên đời Mark Levinson , niềm ước ao ở nhà của cháu đấy :D

Toyota Celica

Xe container
Hí tại tối mai là người nàh em bay

Em vừa nghiên cứ khá kỹ con MRX T15 của Alpine , review tốt quá Class D , RMS 50x2 4om , cái này em nghĩ nó chỉ là thông số như con Pioneer RMS cao 125x2 , chót lỡ , em đặt lệnh order luôn 1 bộ đấy + thêm 2 loa sau Morel Coax 6 đánh thẳng từ Head ....

Thừa gì thanh lý đó , coi như mất tiền phí vận chuyển vậy .... HỌC PHÍ , cơ bản thi thoảng mới có ngừoi về hehe

Sơ sơ sẽ thừa 2 bộ

1 - Tempo 6 2 way
2 - 1 amly ( Con này ế thì em làm con kéo 2 loa sau hoặc kéo sub hơi sau này ! )

Về rồi tính ;)) cứ mua đã T_T

Về vụ Sờ mắc phone ..... Iphone nó nhàm nhưng nó đơn giản .... em chạy sang android được 1 năm xong vui có buồn có nên lại quay về Ai phôn ... Tối nay có IOS 7 hí hí ;)))))

Chỉnh sửa cuối:

phuongnlh

Xe tải
chót lờ thì còn gì phải lăn tăn nữa đâu cụ Toy, sau vụ này cụ thành kinh doanh chuyên nghiệp rồi còn gì ^#(^
Mà người nhà cụ ở đâu đấy, có gì sau cho em ké chút (*)

Coax 6 thì em nghĩ HU kéo ngon, nhưng em vưỡn tưởng lúc đầu cụ chỉ chơi 2.1 giống em, giwof nghe chừng cụ quyết tâm music and video trên xe thật rồi, chúc mừng cụ và F1 của cụ <:-P

Em lại chuyển từ ai phôn sang ăn roi gần 3 năm nay, giờ đang mon men xem ăn tiếp hay lại ai phôn, nhưng 5 sờ đắt quá, mà Môt X cũng đắt, nên thôi em cứ kệ chờ Xmas đã. Còn bản 7 GM em thấy mấy cu em ở VP em chạy rồi, nên bản hịn tối nay cụ yên tâm mà chiến. Mà chỗ cái hốc 5 inch đấy để em 4S không đẹp đâu, cụ đưa em mượn làm đầu phát BT audio đê :-@, rồi cụ cho em 5C màu cam vào cho nó hợp nhóe.

Cụ đã quyết garage nào thi công chưa.