Ford Ranger Wildtrak 2012-vài điều thắc mắc...

Toyota Celica

Xe container
Loanh quanh gần nhà em có LongThinh , DucThinh ... Xa có chỗ cụ Nemo DuyLinh ,
Tùy thời gian bố trí ở đâu được thì em làm ở đó ;)

phuongnlh

Xe tải
Nếu cụ loanh quanh đó thì gần nhà em rồi, em ở ngay gần FTL ;)) và em đang thinking of Sony này cho con gái em nhưng dắt quá và cụ lại chỉ toàn nếc

Chúc cụ vui với lô hàng sắp về, và em dự cái đồ cụ mua thêm sẽ nhiều cụ vào chén đấy, vì cái thớt của cụ \m/

Toyota Celica

Xe container
Sony con gì em chả có , cụ cần SONY thì bảo em ;) , giá thì đản bảo rẻ nhất thị trường là được .... ;)) .... Hi vọng ;))

Rx1 FullFrame Compact , giá niêm yết 65-66tr , Giá mua thực sự loanh quanh 52-55tr T_T ;)

Toyota Celica

Xe container
Hic loa về amly về mà HU của em nó chậm .....
ứ nhịn dc cuối tuần cứ lắp 2 cặp lên trc

Tempo 6 2 way + Alpine trước
Coax 6 sau

Đợi head về cắm dây là xong ;(( buồn quá ...

phuongnlh

Xe tải
Theo em đã chờ thì chờ 1 thể, đằng nào còn phải cắm cả RCA từ HU mới vào amp cơ mà. Trừ khi cụ vật thì em nghĩ cụ đấu luôn em tempo và dùng built-in amp của em CD cụ nghe trước, đảm bảo vưỡn hay nhưng không căng ^:)^, hoặc chỉ chơi em coax rồi chuyển hết âm thanh về sau, và cụ chỉ bật nhạc khi đỗ xe, rồi cụ chui xuống đằng sau mà gặm nhấm sự sung sướng.

Đấy, đấy là cái thú và cái cú đấy. Trước em đặt hàng hãng về 1 cặp component, em bé xinh tươi giao hàng cho em 1 hộp treble 2 chiếc và 1 mid bass. Sau đó em ấy còn cười ăn ảnh bảo sao anh lấy có 1 chiếc, em cú quá mà chẳng biết làm sao và bảo em nó làm ơn DHL ngay nốt cho em cái mid bas còn lại. Còn phân tần em phải ngậm đắng nuốt rượu vang chờ thêm gần 3 tuần hàng mới về, bực hết cả mình, đành phải gá vào loa máy tính thử xem nó có kêu không @};-

Cũng may là lần đấy em đặt HU trước, hàng về là em đã triển khai ngay , và sau khi triển khai, em càng thấy độ hay và hoành tráng của em bầu dục 5x7 theo Ford, đúng là :))

Chúc cụ vui.

Toyota Celica

Xe container
Hế hế vật quá , chắc em cứ cho vào hu nguyên , từ hu ra amly ( amly có ngõ vào high đỡ phải lineout high low )

Đi dây loa từ âm ly , trước sau , con coax cho chơi nguyên xem thế nào

Chậm thành hay , sướng từ từ vậy cụ ạ ;)) , dự kiến sáng cn em thi công bên chỗ Đức Thịnh

Vân mê mẩn con dvd mà ..... Ko về bực qué !!!

Em đang thanh ký 1 cặp tempo với amp pioneer 5500 , đang suy nghĩ hay giữ ẹ lại con amp cho nó kéo coax ;(( , ..... Mệt nhể

À cụ Phương ơi , con Coax 6 , theo cụ có cần đi dây loa lại ko ? Tư véo em với

Chỉnh sửa cuối:

phuongnlh

Xe tải
Thực ra nếu gọi là chuyên gia Morel, cụ phải rủ cụ Nemo cho nó máu.
Cá nhân em thì chỉ đánh 2.1 nhưng đã làm là làm 1 lần cho nó đỡ bực. Và do đó là cụ phải lựa chọn : chống ồn, cách âm, dây nhợ , cầu chì,vv và phát sinh.
Theo em cụ bỏ ra từng đấy rồi thì thêm 10m dây, coi như cũng là đáng chứ. Bộ còn lại chưa thanh lý được thì cụ chế cái thùng, lắp về nhà hoặc ở công ty, cho lúc nào nó cũng là WT mới sướng.
Cụ thử nghĩ xem, cụ đầu tư âm thanh , rồi USB cable từ computer ra DAC, rồi RCA hay XLR, thì cái cuối cùng còn nốt em dây loa ra cái phát vào tai mình, chẳng nhẽ,,, ........tốn quá, tốn quá, mình chỉ chơi vui mà tốn kém quá. Rồi đến lúc vợ cả cụ lên xe mà biết tin tổng số cụ đầu tư, em dự là mợ ấy kick-box cụ.

Sao cụ không làm thứ 7 mà lại CN à, máu là phải chiến thôi.
Mai em vào FTL thay dầu, tranh thủ ngâm cứu lại vụ tái tục bh Liberty (hết tháng này em hết bh 1 năm), và xe em chỉ sứt sát vài chỗ nhỏ tý =)) mà thấy dạo này nhiều cụ kêu ca quá, nhất là khoản miễn thường, chẳng nhẽ không mua, ý cụ thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

Toyota Celica

Xe container
Ồ về vụ miễn thường cụ call em đi em chỉ cho cụ chỗ này hay lắm 0966765555

Toyota Celica

Xe container
Chủ nhật em cứ thi công loa với chống ồn , dây , âm ly đã
đợi head về chỉ cần cắm dây HU rca về âm ly về sub là đủ
Cơ bản cuối tuần toàn bận thể thao buổi trưa chiều nên nếu ko làm từng công đoạn lại ko đủ time ;)

phuongnlh

Xe tải
Em chỉ sợ cụ thi công xong, thấy khỏi cần HU DVD, sau này cụ video qua iPhone và iPad ấy chứ. Đúng, cách âm và chống ồn phải làm ngay cho bõ công 1 lần tháo. Dây nhợ cũng làm luôn và để ý giấu em phân tần chỗ nào vừa vặn nhất.
Cụ thể thao uống thứ 7 hay gì đóa, chúc cụ cn nay cực vui.
Cụ cần lót lét xịn , ngon thì allo , em cóp pi cho cụ một chút. Đảm bảo cụ phê về chất lượng nguồn phát, còn thể loại nhạc thì em không chắc, sợ cụ chỉ thích lên là lên :))

phuongit

Xe tải
Em hỏi khí không phải, có bác nào trên OF bọc ghế da cho XLT giống Wildtrak chưa nhỉ?

Toyota Celica

Xe container
Em chỉ sợ cụ thi công xong, thấy khỏi cần HU DVD, sau này cụ video qua iPhone và iPad ấy chứ. Đúng, cách âm và chống ồn phải làm ngay cho bõ công 1 lần tháo. Dây nhợ cũng làm luôn và để ý giấu em phân tần chỗ nào vừa vặn nhất.
Cụ thể thao uống thứ 7 hay gì đóa, chúc cụ cn nay cực vui.
Cụ cần lót lét xịn , ngon thì allo , em cóp pi cho cụ một chút. Đảm bảo cụ phê về chất lượng nguồn phát, còn thể loại nhạc thì em không chắc, sợ cụ chỉ thích lên là lên :))
Tks cụ Phuong , hôm nào em vác ổ qua copy phát hehe

Toyota Celica

Xe container
Hôm qua em làm thêm 1 con ipod classic 160g tống nhạc alac vào
Chiều nay từ 4-6h đã kịp thi công lắp 2 loa trước. Amly , đi lại dây loa

2 từ .... Phê lòi ;( .... Khả năng chả cần lắp 2 loa sau .... , thanh lý nốt cho xong chuyện
Đợi head unit về thi công 2 thứ , chống ồn rung và lắp lại

Hiện tại head zin qua lineout vào amp , head mớ về ko cần đấu đá gì , bỏ lineout cắm thẳng vào cổng preamp của head + đi thêm dây từ sub vào cổng preamp sub là ngon

;)

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Chà ! WildTrack nhìu bác đam mê quá mà ít xe ! Bác nào đam mê rồi thì cố gắng theo vậy ! Rước được 1 ẻm về cũng không phụ công các bác đâu !

Dungcaanj

Xe tải
Hôm qua em làm thêm 1 con ipod classic 160g tống nhạc alac vào
Chiều nay từ 4-6h đã kịp thi công lắp 2 loa trước. Amly , đi lại dây loa

2 từ .... Phê lòi ;( .... Khả năng chả cần lắp 2 loa sau .... , thanh lý nốt cho xong chuyện
Đợi head unit về thi công 2 thứ , chống ồn rung và lắp lại

Hiện tại head zin qua lineout vào amp , head mớ về ko cần đấu đá gì , bỏ lineout cắm thẳng vào cổng preamp của head + đi thêm dây từ sub vào cổng preamp sub là ngon

;)
TÌnh hình em nhà bác thế nào rồi? Thi công đến đâu rồi ạ, cho anh em chiêm ngưỡng tí! Hôm nào em phải cho vợ 2 em đi gặp vợ 2 nhà bác thôi. Hoạt động chung một khu vực mà chả bao giờ gặp nhau trên đường cả. Sáng em lượn qua Trần Phú mà chẳng thấy bác ở đấy như mọi khi.

Toyota Celica

Xe container
Loa âm ly lên rồi , chỉnh chốt cân kiếc đủ kiểu rồi bác ;) , giờ chỉ chờ Head Unit mới về nữa ;) , nghe không giờ cũng phê lắm rồi T_T

Cửa các ngụ ngắm , có lớp cách âm rất ngon bám toàn cửa ( xe khác là 1 lớp ni lon )

Em đặt sẵn bộ dây Bosskit 8 , dây nguồn , cầu chì , dây loa mới đi lại toàn bộ ( cái này cũng nhanh , nghe có vẻ sợ nhưng nhanh lém )
Dây từ Head xuống amly em dùng dây Monster ngon trong tầm tiền

Âm ly ngon trong tầm tiền Alpine X-Power 2 kênh

Đế gỗ em chuẩn bị sẵn hết nên chỉ Plug and Play

Cục phân tần cố định chặt ở vị trí kìa là đẹp nhất
2 con tép thay tép zin vào vị trí
Hiện tại em cho Head qua Lineout , từ Lineout 2 dây AV vào Amp , đi thế để đỡ phải đấu đá ( mặc dù thằng Alpine này có cổng High level in , dùng cái này chắc sẽ ngon hơn qua line out 1 chút ) nhưgn đằng nào cũng thay head nên em đi thế luôn , head về chỉ plug and play tiếp là xong ;) ,

Xong

Chỉnh lại âm thanh các dải = 1 số đĩa chuyên dìm hàng .... ;)) ,

Giờ cho loa chạy Rốt đa , 100 giờ nhạc vừa tầm .. rồi thích thì .. Máu lên nào là máu lên nào !! ;))

Chỉnh sửa cuối:

giaphongcuatoi

Xe hơi
Hôm qua em về nhà cũ có việc nhìn xe cụ Toyota Celia đẹp quá,tiếc là giờ ko là hàng xóm của cụ,sau này em lấy Ranger cụ chia sẻ cho em ít kinh nghiệm nhé

Toyota Celica

Xe container
Hôm qua em về nhà cũ có việc nhìn xe cụ Toyota Celia đẹp quá,tiếc là giờ ko là hàng xóm của cụ,sau này em lấy Ranger cụ chia sẻ cho em ít kinh nghiệm nhé

Okie cụ , kinh nghiệm em ít nhưng chém thì tốt phết ;)) cụ yên tâm !

Toyota Celica

Xe container
Done tất cả đã vào vị trí

Giải pháp full hd trên xe đã xong - cực đơn giản vì em 8500 có cổng hdmi !! đáng đồng tiền quá các cụ ạ
Mặt dưỡng phủ carbon
Đầu nguyên bản vẫn giữ lại
Toàn bộ chức năng của màn hình trung tâm hoạt động tốt
Âm thanh trước và sau khi thay head ---- 1 trời 1 vực ;)
Phát Hd full qua cổng hdmi từ thiết bị Dune hd connect , chạy thẳng điện 5v-1a của head , ko cần 1 động tác đấu đá gì dây điện ;)

Cái dune connect này nó bé = 2 cai ngón tay mà sức mạnh vô biên thật , load file 20g trong khoảng 4-5s , tua cực nhanh
Nó là thiết bị cực hợp lý cho giải pháp nâng cấp âm thanh hình ảnh xe hơi !

Ảnh hoàn thiện ;)

Chỉnh sửa cuối: