FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cuongnguyen88

Tháo bánh
Xe em cân bằng tĩnh như vậy chạy đến 140 củ chuối. Nếu ở đâu có cân bằng động nữa thì cụ...hú em câu, chắc lên 180 củ chứ chả chơi.
Cân bằng động e có biết ntn đâu bác. Mà có chắc e cũng k dám đua tới 180 đâu,hi.

1.6gli

Xe container
Cụ xem vệ sinh cái nắp két nước sạch đi xem có hết không. Trước em cungx bị hao nước, rửa sạch cái nắp đi thi không thấy hao nữa.
Vầng em vệ sinh sạch cái nắp két nước rồi ạ. để theo dõi xem còn bị hao neax không hi vọng sẽ hết cụ ạ.

CMT

Xe tải
Các cụ nhà mình cho em hỏi xe em MT1.6 khi máy lạnh thì lúc mới khởi động kim vòng tua nhẩy loạn xạ trong khoảng từ 600 - 1100 rpm trong 15 giây, sau đó mới ổn định trở lại. Khi máy nóng rồi thì khởi động kim vòng tua ổn định luôn. Với hiện tượng đó thì em cần kiểm tra gì để khắc phục ạ?
Cảm ơn các cụ!

afalan

Xe đạp
Cám ơn các cụ đã chia sẻ.Mong có thẻm ít xèng để đú cùng tiếng hú ạ

Thanhsla

Xe đạp
chữ ký được đới... 1.6gli ah. chắc là cay cái vụ chữ "lơi - rơ"; chắc là thuộc hạ của cụ Du đơi

huonglong611

Xe buýt
cụ nào trong hội nhà mình lắp đuôi gió cho vợ 2 chưa ạ?
em muốn lắp đuôi gió cho vợ 2 quá mà không biết mua ở đâu ạ

ThangTocBac

Xe tăng
cụ nào trong hội nhà mình lắp đuôi gió cho vợ 2 chưa ạ?
em muốn lắp đuôi gió cho vợ 2 quá mà không biết mua ở đâu ạ
FL trông dáng cổ điển và hiền nên đưa thêm đuôi gió có vẻ ko phù hợp, thực tế chưa thấy xe nào làm thế, cụ thử chuột bạch xem thế nào :P

3convit

Xe điện
FL trông dáng cổ điển và hiền nên đưa thêm đuôi gió có vẻ ko phù hợp, thực tế chưa thấy xe nào làm thế, cụ thử chuột bạch xem thế nào :P
Thực tế em đã nhìn thấy người quen có lắp chạy (xe màu xanh dưa, 1.6 MT). Nhưng đã thấy tháo ra (em đoán hết tiền nên bán cho dân chơi kiếm tý).
Đúng là FL mà lắp nhìn 'quá chơi', nhưng đến mức quá thì lại 'zở'. Vậy xe có lắp nó biến thành 'Lây zở'. Phỏng cụ? :((

ThangTocBac

Xe tăng
Hehe em ếch ngồi đáy giếng vừa phán chưa nhìn thấy thì lại thấy ở 1 thớt khác trong box Ford này có ảnh FL có cánh gió đuôi nhỏ xíu phía sau, trông cũng ngầu phết :)

halong_fun

Xe tải
em hỏi các cụ tí, cuối tuần vừa rồi em cưỡi vợ 2 em lên bắc hà -simacai, cả đi cả về 1200 km, trên đường e nó ngoan hiền mặc dù gặp đường cực xấu (đoạn từ cao tốc xuống phố lu - bắc ngầm) và đường dốc quanh co, về đúng đến nhà em nó mới sinh bệnh, đèn phanh tay nổi lên, em phanh thì thấy vẫn bình thường, em đã kiểm tra dầu phanh, má phanh thì trước tết vào gara kiểm tra còn ngon. cụ nào phán bệnh hộ em với, em sẽ mang ra gara kiểm tra nhưng phải ngày kia, vì cậu thợ em tin tưởng ở quê ngày kia mới ra.
thêm 1 vấn đề nữa hnay em dại dột nghe lời ông anh tháo cực acquy ra để nó mất đèn lỗi, lắp vào đi khi cắt côn toàn lịm máy rồi chết, em hoảng quá lanh quanh tìm gara vào kiểm tra thì muộn rồi họ hẹn mai, chạy về 1 đoạn thì lại thấy bình thường :)) các cụ cho hỏi có phải khi tháo acquy thì ecu 1 sau 1 thời gian mới điều chỉnh ganangti ổn định được phải không ạ???

hat65

Xe điện
em hỏi các cụ tí, cuối tuần vừa rồi em cưỡi vợ 2 em lên bắc hà -simacai, cả đi cả về 1200 km, trên đường e nó ngoan hiền mặc dù gặp đường cực xấu (đoạn từ cao tốc xuống phố lu - bắc ngầm) và đường dốc quanh co, về đúng đến nhà em nó mới sinh bệnh, đèn phanh tay nổi lên, em phanh thì thấy vẫn bình thường, em đã kiểm tra dầu phanh, má phanh thì trước tết vào gara kiểm tra còn ngon. cụ nào phán bệnh hộ em với, em sẽ mang ra gara kiểm tra nhưng phải ngày kia, vì cậu thợ em tin tưởng ở quê ngày kia mới ra.
thêm 1 vấn đề nữa hnay em dại dột nghe lời ông anh tháo cực acquy ra để nó mất đèn lỗi, lắp vào đi khi cắt côn toàn lịm máy rồi chết, em hoảng quá lanh quanh tìm gara vào kiểm tra thì muộn rồi họ hẹn mai, chạy về 1 đoạn thì lại thấy bình thường :)) các cụ cho hỏi có phải khi tháo acquy thì ecu 1 sau 1 thời gian mới điều chỉnh ganangti ổn định được phải không ạ???
Khi cụ tháo acquy nó sẽ mất dữ liệu của hành trình trước đó, nổ máy một lúc ecu mới thiết lập quá trình làm việc mới ( có thể 15p đến cả tiếng) nên sẽ ổn. Đèn báo phanh tay sáng mà cụ đã kiểm tra như vậy thì khả năng báo lỗi abs ( ko thấy cụ nói đèn abs có sáng cùng ko hoặc có sáng mấy giây khi bật khóa ko)

halong_fun

Xe tải
Khi cụ tháo acquy nó sẽ mất dữ liệu của hành trình trước đó, nổ máy một lúc ecu mới thiết lập quá trình làm việc mới ( có thể 15p đến cả tiếng) nên sẽ ổn. Đèn báo phanh tay sáng mà cụ đã kiểm tra như vậy thì khả năng báo lỗi abs ( ko thấy cụ nói đèn abs có sáng cùng ko hoặc có sáng mấy giây khi bật khóa ko)
thank cụ! em cũng nghe nói vụ ABS, nhưng xe em lại không có ABS, không hiểu còn lỗi gì không cụ nhỉ?

hat65

Xe điện
thank cụ! em cũng nghe nói vụ ABS, nhưng xe em lại không có ABS, không hiểu còn lỗi gì không cụ nhỉ?
Nếu vậy cụ tháo giắc điện trong hộp phanh tay ra xe có hết ko, nêú ko phải ở đó thì tháo giắc điện ở bình dầu phanh xem nhé

Gà quá

Xe đạp

em lần đầu lấy V2, FL 2004 Ghia. Nhờ các Cụ tư vấn cho em kiểm tra và nâng cấp một vài thứ, quan trọng nhất Thắng, tay lái, phuộc ....

Trạng thái
Thớt đang đóng