FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

huonglong611

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi láp bên phụ của em bị hỏng giá bây giờ bán bao nhiêu nhỉ?
Ở tỉnh em mấy gara chả gara nào có nhờ họ đặt hàng hộ cũng không được

Phamtruc

Xe tải
Cụ chỉ rõ hơn chút được không ạ, em chậm hiểu, chưa biết quấn cái gì vào cái gì ở chỗ nào ạ! Cảm ơn cụ!
Cụ mua cái dây nhựa quấn dây xạc iphone cho khỏi bị gãy nó bán đầy,khó tả quá,hehe cụ đóng cửa vào có cái chốt hình chữ U ở thân xe đúng k ạ,cụ mở cửa ra quấn cái dây nhựa hình lò xo mà e bảo vào cái hình chữ U đó,đóng phành phạch như BMW lun ạ

chungduclan

Xe buýt
Cụ mua cái dây nhựa quấn dây xạc iphone cho khỏi bị gãy nó bán đầy,khó tả quá,hehe cụ đóng cửa vào có cái chốt hình chữ U ở thân xe đúng k ạ,cụ mở cửa ra quấn cái dây nhựa hình lò xo mà e bảo vào cái hình chữ U đó,đóng phành phạch như BMW lun ạ
Mai cháu ra chợ mua về quấn luôn cho em nó êm như BMW ạ. Cảm ơn cụ đã chỉ giáo!

anhtuan310831

Xe tải
cụ có cái ảnh nào ko ạ,chứ em chưa hiểu cái dây nhựa hình lò xo này nó là cái gì ạ,thank cụ

namxdcb

Xe hơi
Laser của em mấy hôm nay bắt đầu lùi mà đánh lái nhiều có tiếng kêu lục cục nghe rõ ràng lắm. Thế là em nó bị ốm ở khúc nào các cụ ơi

chungduclan

Xe buýt

cụ có cái ảnh nào ko ạ,chứ em chưa hiểu cái dây nhựa hình lò xo này nó là cái gì ạ,thank cụ
Sang nay em đã làm như bác Phamtruc nói. Kết quả là đóng cửa êm như BMW thật, mỗi tội lúc mở cửa hơi nặng hơn trước.
Hình dây quấn sạc và hình chữ U sau khi quấn đây ạ:

chungduclan

Xe buýt
Cụ chỉ rõ hơn chút được không ạ, em chậm hiểu, chưa biết quấn cái gì vào cái gì ở chỗ nào ạ! Cảm ơn cụ!
Sang nay em đã làm như bác Phamtruc nói. Kết quả là đóng cửa êm như BMW thật, mỗi tội lúc mở cửa hơi nặng hơn trước. Về thẩm mỹ ko được đẹp nhưng không sao vì chỗ đó chỉ nhìn thấy khi ta mở cửa. Cháu nghĩ có thể dùng bằng dính điện màu đen quấn thì đẹp hơn ạ.

Hình dây quấn sạc và hình chữ U sau khi quấn đây

nhuongtx

Xe tải
Các cụ chỉ giúp em cách khắc phục cái gương chiếu hậu bên phụ nó cứ rung rung, thỉnh thoảng kéo kính xuống nghe kêu rọt rẹt ạ.

chungduclan

Xe buýt
Kính các cụ anhtuan310831 va htr: Việc xử lý cửa đóng phành phạch bằng cách dùng dây quấn xạc Iphon theo cách của cụ Phamtruc sang nay em đã làm và thấy ổn hơn rất nhiều. Tuy nhiên về thẩm mỹ hơi xấu. Chiếu nay em đã tháo ra và dùng băng dính điện (đen) quấn vào chữ U đó. Kết quả là tuyệt vời, đẹp, của êm ái đến không ngờ ạ!

chungduclan

Xe buýt
Kính các cụ anhtuan310831 va htr: Việc xử lý cửa đóng phành phạch bằng cách dùng dây quấn xạc Iphon theo cách của cụ Phamtruc sang nay em đã làm và thấy ổn hơn rất nhiều. Tuy nhiên về thẩm mỹ hơi xấu. Chiếu nay em đã tháo ra và dùng băng dính điện (đen) quấn vào chữ U đó. Kết quả là tuyệt vời, đẹp, cửa êm ái đến không ngờ ạ!

Phamtruc

Xe tải
ui má ơi cụ quấn kiểu j mà trông ghê quá.thé này nhé e quên k nói nốt.cụ thít 1 dầu cụ rỏ cho e ít keo 502 sau đó cụ quấn theo chiều lò xo đều đến đoạn cuối cụ thít rỏ keo 502 đẹp luôn mai e chụp xe e cho cụ.cụ quấn thế kia kéo cửa nặng là đúng ,cái dây này là ok đấy,cụ quấn băng dính đươc mấy hôm thôi vì khóa xe nó ko còn lớp nhựa đâu

haiabdk

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, xe của em hỏng mở cửa trong bên lái, cửa trước em cần tìm mua ở đâu ạ, mà có mua giá khoảng bao nhiêu hả các cụ. Em cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

htr

Xe hơi
Kính các cụ anhtuan310831 va htr: Việc xử lý cửa đóng phành phạch bằng cách dùng dây quấn xạc Iphon theo cách của cụ Phamtruc sang nay em đã làm và thấy ổn hơn rất nhiều. Tuy nhiên về thẩm mỹ hơi xấu. Chiếu nay em đã tháo ra và dùng băng dính điện (đen) quấn vào chữ U đó. Kết quả là tuyệt vời, đẹp, của êm ái đến không ngờ ạ!
Theo cụ, mai em quấn luôn ạ!

namxdcb

Xe hơi
Cái dây quấn sạc cụ mua ở đâu đấy ạ?

ThangTocBac

Xe tăng
Laser của em mấy hôm nay bắt đầu lùi mà đánh lái nhiều có tiếng kêu lục cục nghe rõ ràng lắm. Thế là em nó bị ốm ở khúc nào các cụ ơi
Cụ kiểm tra thêm xem tiến mà đánh hết lái có lục cục ko?
Khả năng nó ốm ở bi lap rồi cụ ợ

NguaHoang1978

Xe tải
Bệnh cụ giống em nhỉ, em tiến đánh hết lái nó ko kêu, lùi đánh nhiều lái sang phải nó thi thoảng mới kêu nhất là khi vừa nổ máy .

chungduclan

Xe buýt
Theo cụ, mai em quấn luôn ạ!
Cụ chỉ cần lấy băng dính quấn 2/3 cái chữ U đấy thôi tính từ ngoài vào. Quấn vài vòng rồi đóng/mở thử. Nếu chưa ổn thì quấn tiếp. Nếu mở khó thì tháo bớt quấn mỏng hơn. Nói chung cứ quấn, đóng mở thử khi nào OK thì thôi. Nếu quấn mỏng quá thì không cải thiện được độ phành phạch mà quấn dầy quá thì khi mở sẽ bị nặng tay ạ

anhtuan310831

Xe tải
Cụ kiểm tra thêm xem tiến mà đánh hết lái có lục cục ko?
Khả năng nó ốm ở bi lap rồi cụ ợ
nếu bị bi láp thì khắc phục thế nào vậy cụ,xe em thỉnh thoảng cũng thấy kêu lục cục khi vào chỗ xóc,để xe 1 chỗ ko nổ máy rồi lắc nhẹ vô lăng cũng có tiếng kêu lục cục nhẹ, nếu bị láp thì phải thay bi hay thay cả bô láp ạ

chungduclan

Xe buýt
Cái dây quấn sạc cụ mua ở đâu đấy ạ?
Cụ cứ ra của hàng phụ kiện điện thoại bảo bán cho cái dây quấn xạc điện thoại như hình cháu đã đăng. Cháu mua có 10K một sợi. Quấn bằng dây này thì ổn hơn nhưng trông xấu quá. Cụ cứ mua băng dính điện màu đen quán theo như cháu nói là oK

Trạng thái
Thớt đang đóng