FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

theway

Xe tải
Hình như em trả lời cụ trong ib rồi.
Lưu ý chuột làm tổ và sinh hoạt tại chỗ mấy cục cao áp, bugi ấy nhé.
Em tháo ra đánh lại sạch sẽ, kéo giãn hai cái lò xo ra một tí. Bây giờ xe chạy ngon choét, bốc hơn trước nhiều. Thanks Cụ

namxdcb

Xe hơi
Xe em AT: đi nội đô ang áng tương đối trung bình 10L; đường trường 8,5L; đi không rón rén nhưng cũng không nhổm mông đạp phập sâu.
Nếu rón rén nhẹ nhàng; tốc độ tối đa không nên quá 80 (vòng tua máy khoảng 2000) thì giảm tiêu hao nhiên liệu hơn; tuy nhiên tạo cảm giác chán xe sớm ý nhể :))
Nói chung cứ đi với mức tiêu hao nhiên liệu trung bình như em là thấy OK với em đấy.

Mời các cụ cho ý kiến MT và dòng 1.6 dư lào.
Xe em 1.8AT đi nội đô phải tầm 11,5 đến 12l, tốc trung bình chắc 20-25km (toàn đường đông), rất hiếm khi lên được đến 50km/2. Chuyển số 1-2-3 vòng tua toàn lên tầm 2200v/p mới nhảy số. Em đi tương đối từ tốn, không vù ga, đi theo hàng. Cụ chủ tịch cho em 500 ý kiến ạ

1.6gli

Xe container
Các cụ cho em hỏi đã cụ nào chế cổng AUX cho ổ 6 đĩa laser chưa, cụ nào chế rồi cho em xin chút kinh nghiệm.
Em đã làm, nhưng là mang ra thợ họ câu vào tầng tiền khuếch đại của đầu nghe nhạc bằng đt khá ổn cụ ạ.

1.6gli

Xe container
Cụ nào có kinh nghiệm làm lại Tapi cửa không share cho em với. Mấy cái cửa chuồng gà nhà em muốn bung ra rồi (Phần gioăng nhựa lỏng ngoẹt). Con này (FL 1.6 Deluxe 2001) mới chạy có "340K Km" mà sao đã hư mấy cái này (các Cụ có xe FL đừng có bán, đạp tẹt ga cũng còn lâu mới bằng số ODO của em nhé). Em hỏi mấy chỗ sửa xe họ nói xe cũ cái nào chả thế. Không biết mấy chỗ làm nội thất có xử lý được không nhề. Tks các cụ.
Ra chợ giời mua mấy cái chốt nhựa rồi về tháo ra thay ( tự làm được) thôi mà cụ.

NguaHoang1978

Xe tải
Các Cụ tư vấn giúp em 1.8AT :
Đỗ tại chỗ Cùng vòng tua 800 lúc thì xe rất êm, lúc thì ồn kinh khủng
Em rót rượu sẵn rồi ạ :)

htlongbien

Xe điện
Xe em 1.8AT đi nội đô phải tầm 11,5 đến 12l, tốc trung bình chắc 20-25km (toàn đường đông), rất hiếm khi lên được đến 50km/2. Chuyển số 1-2-3 vòng tua toàn lên tầm 2200v/p mới nhảy số. Em đi tương đối từ tốn, không vù ga, đi theo hàng. Cụ chủ tịch cho em 500 ý kiến ạ
Lên đến ngoài 2000 mới chuyển đổi số là đúng rồi cụ ơi
Còn 10 hay 11 hay 12 tùy thuộc vào nhiều yếu tố lắm; em nói trung bình trung em đi là như thế để các cụ tham khảo.

htlongbien

Xe điện
Các Cụ tư vấn giúp em 1.8AT :
Đỗ tại chỗ Cùng vòng tua 800 lúc thì xe rất êm, lúc thì ồn kinh khủng
Em rót rượu sẵn rồi ạ :)
Vòng tua máy không tải; không điều hòa nên căn ở 850 là đẹp nhất
Khi đóng lốc điều hòa sẽ được tự động bù ga và máy sẽ ồn hơn là đúng rồi ợ.

laserghia1.8

Đi bộ
có cụ nào bán ca lang và đèn gầm của ford laser ghia 1.8 không? tôi đang cần mua 1 bộ, bác nào có bán giá rẻ thì pm nhe!

NguaHoang1978

Xe tải
Vòng tua máy không tải; không điều hòa nên căn ở 850 là đẹp nhất
Khi đóng lốc điều hòa sẽ được tự động bù ga và máy sẽ ồn hơn là đúng rồi ợ.
Em xem các ốc chỉnh gió vẫn gin chưa hề có sự điều chỉnh gì , ốc vít có vẻ khùng khoằm !
em nghét nhất là khi nó nổ ko êm thì các thứ trong xe cũng run lên theo nó rất khó chịu :(

htlongbien

Xe điện
Em xem các ốc chỉnh gió vẫn gin chưa hề có sự điều chỉnh gì , ốc vít có vẻ khùng khoằm !
em nghét nhất là khi nó nổ ko êm thì các thứ trong xe cũng run lên theo nó rất khó chịu :(
Khi xe nổ máy; lốc điều hòa đóng và để số D mà xe rung lên bất thường thì đó do là bù ga không đủ; vòng tua máy thường dưới 800 làm xe rung hơn đấy.

Phamtruc

Xe tải
ụ kiểm tra cao su chân máy, hôm nọ cháu thay 2 con rồi thay đến con thứ 3 mới ok. con thứ 3 ở giữa phía trong khó nhìn và khó xem nhất, rõ ràng thay 2 con rồi ngồi trong xe vẫn bị rung, thợ bảo e kiểm tra của a ko sao, tức ra gara khác y như rằng, cháu chuyển gara sửa luôn, cau su chân máy cụ kém rồi nên khi đóng lốc điều hòa máy tải thêm là bị ngay thôi

DoKhanh

Xe tải
Các Cụ tư vấn giúp Em với cái lốc điều hòa con FL 1.6 của Em tự nhiên cứ kêu tè tè khi ga thấp khó chịu quá Các Cụ có giải pháp gì hoặc chỗ nào sửa được cho Em xin địa chỉ với ạ.

chuongvit

Xe tăng
Các Cụ tư vấn giúp Em với cái lốc điều hòa con FL 1.6 của Em tự nhiên cứ kêu tè tè khi ga thấp khó chịu quá Các Cụ có giải pháp gì hoặc chỗ nào sửa được cho Em xin địa chỉ với ạ.
Lốc kém rồi bơm thêm dầu ko hết thì thay thôi còn ko sống chung với lũ

3convit

Xe điện
Giang hồ sợ những cô gái già 10..15 tuổi mà còn cái gì đó...gin.
Kể ra, ốc vít còn gin thì xin cụ tháo nhẹ ra, em xin mua lại với giá 1 củ/cái. Vẫn phải gin nhá cụ. :((

ThangTocBac

Xe tăng
Giang hồ sợ những cô gái già 10..15 tuổi mà còn cái gì đó...gin.
Kể ra, ốc vít còn gin thì xin cụ tháo nhẹ ra, em xin mua lại với giá 1 củ/cái. Vẫn phải gin nhá cụ. :((
Hehe đàn bà cao tuổi còn gin cũng kinh chả biết động vào thế nào :D
Nói về xe, em vừa rỗi hơi thay chục con ốc mới toe (mất gin cmnr nhưng mờ sịn hơn) trông như xe độ, cũng đẹp, cụ lấy em bán rẻ cho đám ốc còn gin kia về dùng dần nhé còn nếu thích độ mấy con ốc thì qua em tặng vì em có cả bịch hihi
Riêng con vít chỉnh garanti của em được độ bằng đồng luôn nhé (con gin bằng nhựa thôi) mất 200k công tiện (thợ Capital Ford tiện cho) từ hồi 2010 đấy ợ :P

ThangTocBac

Xe tăng
BLock của FL là block cánh gạt nên kêu tè tè ở tốc độ vòng tua garanti sau 1 thời gian sử dụng, nó là bệnh do di truyền rồi.
Giải pháp là bơm thêm dầu khoảng 30ml (nhiều hơn nếu nó bị chảy dầu) nếu ok thì tốt.
Giải pháp triệt để là độ block piston vào sẽ hết.
Giải pháp tạm cho đỡ nhức đầu là tắt khi chạy garanti (lúc dừng đỗ).

Lốc kém rồi bơm thêm dầu ko hết thì thay thôi còn ko sống chung với lũ
Lock kêu tè tè nhưng vẫn lạnh sun cờ him, thay hơi phí :D
Mờ có thay cái mới giỏi thì 1 đến 2 năm sau lại bị kêu. Tốt nhất độ sang block loại piston mới hết kêu.

Thợ khuyến nghị độ block bãi cỡ 2000k + chi phí ga, dầu, ống, phin lọc, công = khoảng 4000k thì ngon.

3convit

Xe điện
Hehe đàn bà cao tuổi còn gin cũng kinh chả biết động vào thế nào :D
Nói về xe, em vừa rỗi hơi thay chục con ốc mới toe (mất gin cmnr nhưng mờ sịn hơn) trông như xe độ, cũng đẹp, cụ lấy em bán rẻ cho đám ốc còn gin kia về dùng dần nhé còn nếu thích độ mấy con ốc thì qua em tặng vì em có cả bịch hihi
Riêng con vít chỉnh garanti của em được độ bằng đồng luôn nhé (con gin bằng nhựa thôi) mất 200k công tiện (thợ Capital Ford tiện cho) từ hồi 2010 đấy ợ :P
Sau 1 thời gian dài theo dõi và nghiên cứu cụ ThangTocBac, em xin đi tới những kết luận như sau:
1. Cụ là người. Và cực kỳ lịch sự
2. Cụ rất tử tế (thường rất ít khi thấy cụ đểu).
3. Cụ giỏi kỹ thuật tổng hợp về Cơ-Điện-Điện tử-Điều khiển.
4. Văn cụ hay, chữ cụ tốt.
Cảm ơn cụ! Ốc hay Vít em có nhiều lắm rồi. Cái vít = đồng/nhựa thì em thay bằng vít titan-tantan cụ ạ. :((

Trạng thái
Thớt đang đóng