FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhtuan310831

Xe tải
Xi lanh phanh bánh sau của em bị chảy dầu, hãng bảo phải thay nhưng chưa có hàng. Hàng ngoài có không các cụ, nếu có thì ở đâu và giá rổ tầm bao nhiêu vậy?
em đi đăng kiểm bị đuổi về chính là do nguyên nhân này đây,xylanh bánh sau bên phụ chảy dầu -> phanh bánh sau mất tác dụng,em ra gara 266 phạm văn đồng ( gara quang quế gì đấy ) để chỉnh cho gần chỗ đăng kiểm để chiều còn kịp đăng kiểm lại ,mấy bác thợ chém phán xanh rờn ,hỏng xi lanh cả 2 bánh sau + má phanh mòn và bảo em thay hết 2950k, mà em thấy chỉ chảy dầu có 1 bên,em bảo thay cho cái doăng ( gọi là cupen thì phải ) thì mấy chú thợ kêu như thế sẽ hỏng nhanh và ko bảo hành,nếu thay thì má phanh và cupen = 1850k , :-& , em bảo thôi ko thay và chạy sang bên ông anh ở Long Biên nhờ thay hộ má phanh 2 bánh sau + cupen 1 bên hết có 700k là lại ngon lành ( ông ý thay cái doăng trong xi lanh và đánh giấy giáp trong lòng xi lanh),thế mới biết thợ việt nam ta hở chút là ăn người ngay,nhất là mấy cái gara gần địa điểm đăng kiểm ,hic

dugon_ng

Xe tải
Cụ thay cả cái củ gương à, nó có mô tơ gập gương ko? Cái món gương này cụ ra bọn thợ chuyên gương đèn nó làm mới chuẩn và nhanh chứ thợ ở các gara thông thường làm lâu lắm. Cụ nhìn gương mới mua xem có mấy dây điện, cỡ 5 dây thì mới có gập bằng điện nhé
Gương của em loại 5 dây bác ạ! Nó gãy rời ra - thợ garage bảo khi gương gãy các dây đứt rời nó chạm vào nhau nên bo mạch bị cháy (!). Vào hãng báo giá 2,2 triệu.

hat65

Xe điện
Gương của em loại 5 dây bác ạ! Nó gãy rời ra - thợ garage bảo khi gương gãy các dây đứt rời nó chạm vào nhau nên bo mạch bị cháy (!). Vào hãng báo giá 2,2 triệu.
Gương mới bác tìm cặp dây cho moto gập rồi cấp điện cho nó xem có chạy ko, đảo chiều thì chạy ngược lại.nếu chạy ngon thì mới do công tắc

Chảy dầu có khi chỉ do cupen thôi, bảo dưỡng thay cupen là đc, mấy bạn ỡ hãng thì hở ra cái gì là đòi thay cái đó.
Chỉ thay xilanh khi bị nứt, rỗ thôi.
Đúng vậy đó cụ, đã đi xe cỏ FL thì tốt nhất là phải tự nghiên cứu, nắm vững tình trạng và cách khắc phục một số bệnh. Bản thân em có kỷ niệm V2 thi thoảng bị giật giật, vào hãng nó cho cái dự toán hơn 7 củ (em vẫn còn giữ biên lai báo giá). Em điên tiết về nhà tự làm, mất một buổi sáng và 5 nghìn tiền vật tư. Đi hơn năm nay vẫn ngon choét :))

Gương mới bác tìm cặp dây cho moto gập rồi cấp điện cho nó xem có chạy ko, đảo chiều thì chạy ngược lại.nếu chạy ngon thì mới do công tắc
Nếu em không nhầm thì dây điều khiển mô tơ là 3 dây màu xanh nước biển, màu nâu và màu đen

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan310831

Xe tải
Đã cụ nào sơn lại cả xe chưa ạ,cho e hỏi giá và địa chỉ với ạ,e đang định thay áo cho vợ 2 mà chưa biết làm ở đâu ngon bổ rẻ ạ.thank các cụ

dugon_ng

Xe tải
Nếu em không nhầm thì dây điều khiển mô tơ là 3 dây màu xanh nước biển, màu nâu và màu đen
Em sẽ chép hướng dẫn của hai bác để nói lại với thợ xem sao. Cám ơn nhiều

hat65

Xe điện
Nếu em không nhầm thì dây điều khiển mô tơ là 3 dây màu xanh nước biển, màu nâu và màu đen[/QUOTE]
3 dây này là của 2 moto chỉnh mặt gương, còn moto nữa làm nhiệm vụ gập mở gương có ở xe laser có abs

thegioiatc

Xe máy
Website
diachire.vn
xem mà thèm quá, tiếc là e ko có em FL nào, chắc cũng phải tính ẵm 1 em để được như các cụ

dugon_ng

Xe tải

theway

Xe tải
Gập gương tự động xe em bị liệt cả hai bên, ấn nút vẫn thấy kều ì ì. Hôm nào rảnh sẽ tháo ra tự nghiên cứu xem thế nào

theway

Xe tải
Chảy dầu có khi chỉ do cupen thôi, bảo dưỡng thay cupen là đc, mấy bạn ỡ hãng thì hở ra cái gì là đòi thay cái đó.
Chỉ thay xilanh khi bị nứt, rỗ thôi.
Xy lanh của em nhìn vẫn còn ngon, lật cái gioăng cao su ra thấy hơi ướt thôi. Hôm đó em mất tiền làm bảo dưỡng phanh, thay dầu phanh trong hãng mà thợ ko bảo dưỡng thay cupen cho em, bảo phải thay cả cụm mới. Cụ chỉ giúp em chỗ sửa uy tín với, cảm ơn Cụ?

Gập gương tự động xe em bị liệt cả hai bên, ấn nút vẫn thấy kều ì ì. Hôm nào rảnh sẽ tháo ra tự nghiên cứu xem thế nào
Không biết gương xe tự gập dễ không chứ loại của em không gập, tuy vậy tháo ra cũng khó và chuối ra phết. Em chỉ tháo ra sửa bộ xoay gương ra vào mà hoa hết cả mắt :))

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
Thế dây nào đúng, hả bác!? Xe của em có ABS.
Bác cứ tháo cái gương ra ngoài rồi thử với ắc quy chứ em ko nhớ mầu dây, bác tháo mặt gương ra sẽ nhìn rõ các dây và moto hơn. Xe có abs thì có gương gập điện bác à ( ko tính độ thêm)

hat65

Xe điện
Không biết gương xe tự gập dễ không chứ loại của em không gập, tuy vậy tháo ra cũng khó và chuối ra phết. Em chỉ tháo ra sửa bộ xoay gương ra vào mà hoa hết cả mắt :))
Mình tự làm thì mày mò nó lâu chứ thợ nó làm nhanh lắm. Có điều tự làm đc nó sướng cụ nhỉ

minhvv

Xe đạp
Báo cáo các cụ, xe em fl 1.8at hôm qua về quê 40km bỗng dưng bị sôi trào nước làm mát, em không hiểu thế nào, mong các tiền bối chỉ bảo ợ!

Chim Sâu

Xe buýt
em đang kết em laser 1.6 mà mãi ko kiếm được để gia nhập hội cho vui

halong_fun

Xe tải
Báo cáo các cụ, xe em fl 1.8at hôm qua về quê 40km bỗng dưng bị sôi trào nước làm mát, em không hiểu thế nào, mong các tiền bối chỉ bảo ợ!
lần trước em bị thì làm 2 việc như sau là khỏi bệnh:
1. Súc rửa két nước.
2. kiểm tra xem cái nắp két nước có bị hở không, đây là nguyên nhân rất vớ vẩn nhưng có khi nó là mấu chốt của vấn đề, tốt nhất cụ cứ thay cái mới cho yên tâm(hàng hãng thì đắt, hàng ngoài dùng được khoảng 100 200k là ngon choét)

Chỉnh sửa cuối:

halong_fun

Xe tải
em đang kết em laser 1.6 mà mãi ko kiếm được để gia nhập hội cho vui
em thấy chợ đang rao bán đấy, cụ chén đi, em mà có nhiều tiền là em bán đấy, giờ ít tiền đi con này còn chịu được, lành, tiết kiệm, đủ dùng, mỗi tội không sang :)

halong_fun

Xe tải
Tiện đây hỏi luôn các cụ 1 vấn đề: tình hình là xe em màu trắng, mà xước xát kha khá rồi, màu trắng nó lộ lắm, em định sơn lại toàn bộ + đổi màu sơn khác, vậy hỏi các cụ:
1. Với laser 2003 thì màu sơn nào là đẹp nhất, em mệnh hỏa thì sơn mầu nào?
2. Sơn ở đâu, chi phí thế nào? em tham khảo có aumy, với toy mỹ đình, cụ nào đã làm chưa ạ?
3. e mua bảo hiểm vật chất thì có hướng nào để sơn toàn bộ free không các cụ?

Cuongnguyen88

Tháo bánh
Bác bật capo lên nổ máy khoảng 10p xem quạt làm mát có chạy không, nếu quạt làm mát không chạy nữa có 2 TH:
1, Hỏng mô tơ quạt => thay mô tơ (khoảng 300k).
2, Hỏng cảm biến nhiệt, nếu hỏng cái này thì e nghuc không nên thay nữa mà bác ra chỗ điện ô tô bảo nó đấu đây để cứ nổ máy là quạt làm mát quay luôn( nhớ là nổ máy mới quay chứ ko phải bật Ac đã quay đâu nha,hi)
Cả 2 TH bác đều phải ra ông điện ô tô ngay đi ạ :)

Trạng thái
Thớt đang đóng