FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

Fordlaserr

Xe đạp
cho em hỏi sao bình nước làm mát (bình nước phụ) có màu đỏ của dung dịch làm mát ?1 nó hơi hồng hồng. ?!

hat65

Xe điện
Em chắc chắn rằng to píc này có cụ Thắng (níc là ThangTocBac) là đầu ngành của FL quốc tế ở VN. Xin tư vấn của cụ: Khi FL sập điện bình hoàn toàn 1 đêm, thay bình mới thì sau bao nhiêu km chạy xe ECU sẽ thiết lập chương trình ổn định mới? Xin cụ ý kiến tư vấn sớm nhất có thể.
Cảm ơn cụ ThangTocBac!
Xe cụ chạy mấy hôm rồi mà vẫn bập bùng à?

3convit

Xe điện
Xe cụ chạy mấy hôm rồi mà vẫn bập bùng à?
Cảm ơn cụ!
Thay bình từ cuối T10, nhưng xe lại...hết xăng. :D
Sau khi thay thì để xe mà ko chạy tý nào khoảng hơn 1 tuần, lại hết điện. Loay hoay câu dây để nổ máy tại chỗ thì nó có điện, nhưng cái đồng hồ nhiệt (& quạt két nước) nó ko ổn định. Chạy ra gara thay bình xe (họ mang bình đến thay cho nhà em sau khi gọi họ) để sửa chữa (cách khoảng 700m), họ cứ tý ta tý toáy được khoảng 45' thì xe 'tự về trạng thái ổn định' khi động cơ hoạt động liên tục cỡ 1h. Kết luận: Sau khoảng 1h xe nổ máy, ECU sẽ tự thiết lập trạng thái ổn định. Thật SMART! Nhưng hơi chậm với công nghệ xe mới bih.
Em định chạy khoảng 70km sắp tới để theo dõi nó.
Hóa ra ko phải chuột, mà tại xe ko được quan tâm đúng mức. :))

hat65

Xe điện
Nó dỗi cụ tý vì cụ bỏ bê em nó quá ấy mà. Mấy lần em tháo acquy ra sau đó chỉ đi khoảng 5-10 p là em thấy nó lại ổn định,

gianganh102

Xe máy
Cụ Gianganh102 bạo chi cho V2, em nể thật, cơ mà mới cưới thì thể hiện thế cũng ôn, cho nó yên tâm. Vụ két nước theo em nếu có dkiện thì thay chớ nên súc rửa, ko cẩn thận thành lợn què. Tuy nhiên cụ xem kĩ cái két hiện tại xem nó loại gì, vì nếu 2 củ thì chỉ két Tàu thôi.
Em bị dính 1 lần với con xe đầu tiên, cũng bị hao nước, 2 tuần là hết bình phụ, em súc rửa về Tết dính luôn vị bục két nước, phát hiện cũng ko sớm lắm nên bị thổi roăng máy: chạy từ Nghệ An ra HN dịp 2 Tết, mà cứ 50km lại xuống múc nước ao đổ 1 lần để bò về.
Cảm ơn cụ nhiều. Chắc là em sẽ thay cho yên tâm. Nói chung chăm thăm khám tí cho yên tâm.
Mà cụ ở Nghệ An hay sao mà Tết vi vu HN - NA sớm thế ạ

ThangTocBac

Xe tăng
Em chắc chắn rằng to píc này có cụ Thắng (níc là ThangTocBac) là đầu ngành của FL quốc tế ở VN. Xin tư vấn của cụ: Khi FL sập điện bình hoàn toàn 1 đêm, thay bình mới thì sau bao nhiêu km chạy xe ECU sẽ thiết lập chương trình ổn định mới? Xin cụ ý kiến tư vấn sớm nhất có thể.
Cảm ơn cụ ThangTocBac!
Dạ thưa cụ 3 convit theo như em học hỏi đc thì sau khi thay bình mới ta làm như thế này ợ:
- nổ máy để garanti cho đến khi nhiệt độ ổn định sau vài phút.
- khởi hành xe chạy ở tốc độ khoảng 30-50 km trong vòng khoảng 10 dặm (khoảng 15-20 km) thì ECU sẽ hoạt động ổn định và học đưộc toàn bộ các hành vi và cách ứng xử của cụ đối với vợ 2 cụ và đề ra đối sách hợp lý.
Xin hết ợ :P

3convit

Xe điện
Dạ thưa cụ 3 convit theo như em học hỏi đc thì sau khi thay bình mới ta làm như thế này ợ:
- nổ máy để garanti cho đến khi nhiệt độ ổn định sau vài phút.
- khởi hành xe chạy ở tốc độ khoảng 30-50 km trong vòng khoảng 10 dặm (khoảng 15-20 km) thì ECU sẽ hoạt động ổn định và học đưộc toàn bộ các hành vi và cách ứng xử của cụ đối với vợ 2 cụ và đề ra đối sách hợp lý.
Xin hết ợ :P
Cảm ơn cụ!
Mai em chạy lên Hòa Lạc ăn gà móng đỏ. Hy vọng sẽ ổn định được cụ ạ.
Hết rượu cụ ah. Xin cảm thông!

Justingnoud

Xe máy
Nên dùng bigi loại gì cho FL vậy các cụ?

ThangTocBac

Xe tăng
Cảm ơn cụ!
Mai em chạy lên Hòa Lạc ăn gà móng đỏ. Hy vọng sẽ ổn định được cụ ạ.
Hết rượu cụ ah. Xin cảm thông!
Sao cụ ko rủ em đi, em trông vợ 2 cho cụ lúc cụ xơi gà, cụ hết rượu thì em mang đi mời cụ nữa, cụ mất gì đâu nhể :D

3convit

Xe điện
Sao cụ ko rủ em đi, em trông vợ 2 cho cụ lúc cụ xơi gà, cụ hết rượu thì em mang đi mời cụ nữa, cụ mất gì đâu nhể :D
Thực sự xí hổ quá!
Em vô nhà hàng Sơn Trang đòi ăn gà móng...đỏ. Ông chủ mủm mỉm cười, còn bà vợ thì cố giải thích rằng làm gì có con gà nào móng...đỏ. Kết cục, ông chủ mách: nhà hàng thì ko có loại gà đó, nhưng nhà ngủ thì có. Mụ vợ lão ấy đỏ hết cả mặt vì tự thấy mình...ngu. Hihihi

theway

Xe tải
Xi lanh phanh bánh sau của em bị chảy dầu, hãng bảo phải thay nhưng chưa có hàng. Hàng ngoài có không các cụ, nếu có thì ở đâu và giá rổ tầm bao nhiêu vậy?

ThangTocBac

Xe tăng
Xi lanh phanh bánh sau của em bị chảy dầu, hãng bảo phải thay nhưng chưa có hàng. Hàng ngoài có không các cụ, nếu có thì ở đâu và giá rổ tầm bao nhiêu vậy?
Chảy dầu có khi chỉ do cupen thôi, bảo dưỡng thay cupen là đc, mấy bạn ỡ hãng thì hở ra cái gì là đòi thay cái đó.
Chỉ thay xilanh khi bị nứt, rỗ thôi.

vuongcr7maldini

Xe buýt
31 ngách 331/4 ngõ 343 Trần Khát Chân HÀ Nội
Chảy dầu có khi chỉ do cupen thôi, bảo dưỡng thay cupen là đc, mấy bạn ỡ hãng thì hở ra cái gì là đòi thay cái đó.
Thay cúp ben mà ko hết thì ới e, có xy lanh hàng liên doanh và hàng sịn đét cho cụ

foles71

Xe đạp
Em đang muốn lắp camera hành trình cho v2 em nên muốn tìm hiểu. Trong các cụ đã cụ nào dùng rồi thì chia sẻ ít kinh nghiệm cho em với ạ...cụ nào biết xin cứ chém mạnh... để em khôn ra chút ạ. Em thấy nó cũng ý nghĩa thực tiễn phết, mong ý kiến của các cụ!

3convit

Xe điện
Nhà em nhờ cụ ThangTocBac tý teo: chỉnh vòng tua ko tải thì phải làm gì, vặn vít nào, ở chỗ nào??? (Với 1.8 MT 202)
Cảm ơn cụ!

Platinum R

Xe máy
Mình cũng đã từng đi mua quả piston bị rỗ nhưng ko có hàng lẻ, 3 năm trước đặt mua phải 3tr5 cả bộ phanh. Vừa rồi hỏi chỗ cụ Du cũng ko có lẻ.

ThangTocBac

Xe tăng
Mình cũng đã từng đi mua quả piston bị rỗ nhưng ko có hàng lẻ, 3 năm trước đặt mua phải 3tr5 cả bộ phanh. Vừa rồi hỏi chỗ cụ Du cũng ko có lẻ.
Nếu là piston của phanh đĩa thì em chưa phai mua bao giờ nên ko biết, còn xilanh phanh sau thì mua đc thoải mái vài trăm k một cái thôi cụ.
@cụ 3convit: mời bia đi thì em chỉ cho cách chỉnh chọt nhé, ko có chuyện miễn phí cho cụ đâu ợ :P

dugon_ng

Xe tải
Em có chiếc Ford Laser đời 2003, 1.8MT. Vừa qua do va vào trụ cổng gãy gương chiếu hậu bên phụ. Em đã thay gương nhưng không gập vào bằng điện được (thợ nói do bo mạch điều khiển bị hỏng). Các bác cho em xin ý kiến hoặc có chỗ nào bán bo mạch và giá cả. Xin cám ơn!

3convit

Xe điện
Thanh cụ!
Em đang điều trị bằng thuốc ''Life Extension' nên vòng tua ko tải chưa phải yêu tiiên N0 1.
Nhưng, có vẻ em tự điều chỉnh đc cụ ah, thế mới đểu chứ.
Vừa thay nước mát, ló vọt lên đến 1000 rồi. Hóa ra nó cũng cần sự giải phóng về...thể chất cụ ah.
Cái chưa thật hài lòng là kim nhiệt chưa hơn 50%, nó lại bị gì hả cụ?

hat65

Xe điện
Em có chiếc Ford Laser đời 2003, 1.8MT. Vừa qua do va vào trụ cổng gãy gương chiếu hậu bên phụ. Em đã thay gương nhưng không gập vào bằng điện được (thợ nói do bo mạch điều khiển bị hỏng). Các bác cho em xin ý kiến hoặc có chỗ nào bán bo mạch và giá cả. Xin cám ơn!
Cụ thay cả cái củ gương à, nó có mô tơ gập gương ko? Cái món gương này cụ ra bọn thợ chuyên gương đèn nó làm mới chuẩn và nhanh chứ thợ ở các gara thông thường làm lâu lắm. Cụ nhìn gương mới mua xem có mấy dây điện, cỡ 5 dây thì mới có gập bằng điện nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng