Đánh giá Ford Exproder - đánh giá trực quan

dragonthl

Xe hơi
Cái này là do gói option cụ ạ. Explorer không có adaptive cc và cảnh báo va chạm đâu. Tuy nhiên em thấy không cần thiết phải có adaptive cc, em là người thường xuyên sử dụng cc, thì em thấy cc thường là ổn nhất, adaptive cc dùng không hợp vì nó tăng tốc nhiều lúc rất mạnh, giật hết cả mình.
Nếu Ford chọn gói option có cả adaptive cc và cảnh báo va chạm thì nó còn kèm mấy thứ nữa và sẽ làm tăng giá xe cụ ạ.
Option như bản này là ok rồi, nhất là khi so với Cx9 và Highlander ở VN.
Em phát hiện ra là cửa kính sau ko xuống auto đc nữa :(

bienboi

Xe hơi
Em cũng cân nhắc năm tới đổi sang xe này đi gia đình cho tiện. E nhìn ngoại hình và kích thước mà kết quá. nhưng nội thất e mới nhìn qua ảnh trên mạng thì đúng là hơi chán, chắc tại e thẩm mỹ của e quen với sự sắc nét của con e class đang chạy rồi. Nhưng Merc 7 chỗ thì e ko đủ xiền và thu nhập chưa phù hợp nuôi.
Các cụ nào đã qua cả xe Đức và Ex hoặc ford cùng tầm nói chung có thể cho em biết xét về độ an toàn xe Đức được 10đ thì xe ford này có được 8-9d ko ạ?

Xe đẹp quá không biết hàng ghế thứ 2 có dịch lên dịch xuống được không nhỉ

Buki

Xe điện
E chính là thằng Cu trong lời kể của vợ cụ đây ạ :) Cảm ơn cụ và mợ đã ủng hộ e ạ. Ký và giao xe trong vòng 3 nốt nhạc,làm việc rất chuyên nghiệp và nhanh gọn ạ. Mong là sẽ được cụ và mợ ủng hộ thêm nữa :D Tiện thể có cụ nào muốn mua Ex sau tết thì ới e nhé ;)
Hoàng ah, mua bán nhanh quá, ký và chuyển tiền 1 buổi và buổi sau nhận xe luôn. Khi ký bên anh có yêu cầu bên em cung cấp ĐKKD, Uỷ quyền của người đại diện pháp luật, kiểm tra tình hình hoạt động...Ford Long Biên cung cấp đủ giấy tờ rất chuyên nghiệp. Tất cả các đầu việc đều đúng như như Hoàng cam kết. Nhận xe và bàn giao xe kỹ càng và thuận lợi. Cảm ơn em và chúc năm mới nhiều thuận lợi nhé:)

Vậy là em vẫn ủng hộ anh em sale trên OF nhé, lần này là Ford Long Biên. :D

chauchau

Xe điện
Hoàng ah, mua bán nhanh quá, ký và chuyển tiền 1 buổi và buổi sau nhận xe luôn. Khi ký bên anh có yêu cầu bên em cung cấp ĐKKD, Uỷ quyền của người đại diện pháp luật, kiểm tra tình hình hoạt động...Ford Long Biên cung cấp đủ giấy tờ rất chuyên nghiệp. Tất cả các đầu việc đều đúng như như Hoàng cam kết. Nhận xe và bàn giao xe kỹ càng và thuận lợi. Cảm ơn em và chúc năm mới nhiều thuận lợi nhé:)

Vậy là em vẫn ủng hộ anh em sale trên OF nhé, lần này là Ford Long Biên. :D
Thế là cụ đã có xe trước Tết :) chúc mừng cụ.

Hôm nào cụ rảnh cafe được không? em mời qua garafun em ngó xe tý, muốn lái thử mà bên bán chưa sắp xếp được.

Buki

Xe điện

Hôm nào cụ rảnh cafe được không? em mời qua garafun em ngó xe tý, muốn lái thử mà bên bán chưa sắp xếp được.
Em cam ơn cụ. vâng đc ah, ra giêng em sẽ nhắn tin cụ nhé. Cụ inbox em sdt em se alo hen cụ. :)

Aon

Xe tăng
Em cũng cân nhắc năm tới đổi sang xe này đi gia đình cho tiện. E nhìn ngoại hình và kích thước mà kết quá. nhưng nội thất e mới nhìn qua ảnh trên mạng thì đúng là hơi chán, chắc tại e thẩm mỹ của e quen với sự sắc nét của con e class đang chạy rồi. Nhưng Merc 7 chỗ thì e ko đủ xiền và thu nhập chưa phù hợp nuôi.
Các cụ nào đã qua cả xe Đức và Ex hoặc ford cùng tầm nói chung có thể cho em biết xét về độ an toàn xe Đức được 10đ thì xe ford này có được 8-9d ko ạ?
Em nghĩ độ chau chuốt về các chi tiết nội thất thì thua kém xe Đức, dù sao dân Mỹ cũng thiên về thực dụng hơn là sự hoàn hảo tuyệt đối. Về độ an toàn thì Ex ở VN bị chém mất vài option như kiểu phanh tự động, nhưng về cơ bản là ok, có cả túi khí lồng trong dây an toàn cho ghế sau nữa. Cụ đã chạy Merc E rồi thì cũng nên đi cầm lái thử xem có ưng cảm giác lái ko.

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com

Cụ lái thử xong mà muốn lấy xe thì ới e nhé ;)

Buki

Xe điện
Cụ có giữ đúng quan điểm ko kênh chứ
Em ủng hộ chủ trương của anh em OF ngay từ đầu là ko kênh kiếc gì hết và em giữ đúng quan điểm đó cụ nhé. Ra giêng các cụ lấy chắc chắn có khuyến mại.

yamaha-x8

Xe tăng
Hôm trước tết thấy có 1 e màu trắng đỗ trong tầng hầm nhà A2- KDT Mỹ Đình 1, không biết có phải xe cụ Buki không?!

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Sao bên cụ ko bố trí xe lái thử đi, em cũng kết con này, chỉ cần chạy thử là chốt luôn
Xe hịn nên khó cụ ạ. Cụ giao lưu cf vs cụ Buki r bảo cụ ý cho lái thử phát ;))

bienboi

Xe hơi
Em nghĩ độ chau chuốt về các chi tiết nội thất thì thua kém xe Đức, dù sao dân Mỹ cũng thiên về thực dụng hơn là sự hoàn hảo tuyệt đối. Về độ an toàn thì Ex ở VN bị chém mất vài option như kiểu phanh tự động, nhưng về cơ bản là ok, có cả túi khí lồng trong dây an toàn cho ghế sau nữa. Cụ đã chạy Merc E rồi thì cũng nên đi cầm lái thử xem có ưng cảm giác lái ko.
Em cũng thấy nó gớm đấy mà ko rõ cái vỏ thế nào, độ chau chuốt ko thể bằng nhưng cũng chính vì cái chau chuốt quá nên nhiều khi ngại đâm va nhẹ, đi đường hay phải nhường hết cỡ cũng là 1 lý do em muốn đổi xe.

Aon

Xe tăng
Em cũng thấy nó gớm đấy mà ko rõ cái vỏ thế nào, độ chau chuốt ko thể bằng nhưng cũng chính vì cái chau chuốt quá nên nhiều khi ngại đâm va nhẹ, đi đường hay phải nhường hết cỡ cũng là 1 lý do em muốn đổi xe.
À nếu mà xét về khung/thân vỏ thì cụ có thể tham khảo các cơ quan đánh giá tiêu chuẩn an toàn của Mẽo như là IIHS hay NHTSA. Em vừa so thử Merc E với Ex về độ an toàn thì cũng xêm xêm. Ex thắng ở bài test của NHTSA còn Merc E thắng ở bài của IIHS.