Đánh giá Ford Exproder - đánh giá trực quan

Vodka_Putinka

Xe điện
Em đã xem lại xe, có mấy điều trao đổi:
1. Tên xe là Ford Exploere. Em đính chính lại
2. Giá thành so với giá trị: cái này các bác đều rõ khi so sánh trong phân khúc, em không đề cập.
3. Táp lô thực sự xấu và cổ điển. Đồ nhựa thực dụng và không sang, hiện đại. Dự đoán đời 2017 Ford sẽ nâng cấp cho đồng bộ với EV.
4. Hàng ghế 2 không thoả mái và tiện nghị (bác nào trải nghiệm thì mới có cảm nhận). Điều này nên học hỏi innova và Fotuner.
5. Hệ thống điều hoà với các ống lạnh đặt trồi xuống gầm không đực bảo vệ. Chỉ có một đoạn ống nhựa ruột gà bọc khúc cong. Lái xe luôn sợ chạm gầm. Cảm giác thoả mái và càn lướt không có.

Exploere cần có điều chỉnh để hoàn thiện hơn
Bác dìm Explorer vừa thôi .... sau khi đọc bài của bác em rất ngạc nhiên về chiếc xe này .. Nhưng sau khi được trải nghiệm xe của thằng bạn em mới thấy bác thật là quá đáng :)) . Dàn nhựa của Explorer được may da phủ lên rất đẹp chứ ko phải làm vân giả da như mấy xe khác . Hàng ghế thứ 2 thì quá rộng và thoải mái lại có thể chỉnh trượt lên xuống cho từng ghế nhé . Em cao 1.83cm nặng 93kg mà còn thoai mái thì người như bác 5 thằng ngồi thoải mái . Chiếc Fortuner 2017 máy dầu chui vào xe nhìn rẻ tiền chưa từng có . Hàng ghế đầu em muốn chui vào phải khum người mới lọt :))
Xin lỗi bác chắc là tay có nick Dqmtrieu bên Vnexpress phải ko ? Chuyên đem Toy ra so sánh với Mer và BMW và dìm xe Đức xuống tận bùn =))
Bác méo biết gì mà phán kinh quá :))

corollaJ

Xe tăng
Bác dìm Explorer vừa thôi .... sau khi đọc bài của bác em rất ngạc nhiên về chiếc xe này .. Nhưng sau khi được trải nghiệm xe của thằng bạn em mới thấy bác thật là quá
đáng :)) . Dàn nhựa của Explorer được may da phủ lên rất đẹp chứ ko phải làm vân giả da như mấy xe khác . Hàng ghế thứ 2 thì quá rộng và thoải mái lại có thể chỉnh trượt lên xuống cho từng ghế nhé . Em cao 1.83cm nặng 93kg mà còn thoai mái thì người như bác 5 thằng ngồi thoải mái . Chiếc Fortuner 2017 máy dầu chui vào xe nhìn rẻ tiền chưa từng có . Hàng ghế đầu em muốn chui vào phải khum người mới lọt :))
Xin lỗi bác chắc là tay có nick Dqmtrieu bên Vnexpress phải ko ? Chuyên đem Toy ra so sánh với Mer và BMW và dìm xe Đức xuống tận bùn =))
Thuật ngữ chuyên môn nó gọi là "tỏ ra nguy hiểm" cụ ạ

Buki

Xe điện
Cụ Buki lấy xe đi kìa???

{Khactuyen}
Chào các bác, hôm nay đi cả ngày về chình ình một con Explorer ở nhà rồi:D. Vợ em hôm trước confirm lại "anh vẫn lấy xe đó chứ?", em bảo ừh và việc mua xe hnay đã cho người đi mua về "tặng chồng". Rất tiếc là em ko mua đc ủng hộ anh em trên này phần vì muộn và chưa đúng lúc. Người quen của vợ em gì đó có bạn bán hàng bên Ford Long Biên nên sang đó mua, giao de đâu đó lúc chiều, nếu bạn đó có ở trên này thì vào nhận nhé ;). Em vừa vác ra đi vài km và chưa quen xe, cảm biến khăps nơi làm mình rón rén, vớ đúnh lúc đường đông nên chưa cảm thấy gì ngoài động cơ rất nhạy, tĩnh và vô lăng rất tuyệt vời :D
Mai em đi xe cũ còn đi nhanh cho được việc ;))

Chỉnh sửa cuối:

frenchiebull

Xe buýt
Chào các bác, hôm nay đi cả ngày về chình ình một con Explorer ở nhà rồi:D. Vợ em hôm trước confirm lại việc mua xe và hnay đã cho người đi mua về "tặng chồng". Rất tiếc là em ko mua đc ủng hộ anh em trên này phần vì muộn và chưa đúng lúc. Người quen của vợ em gì đó có bạn bán hàng bên Ford Long Biên nên sang đó mua, nếu bạn đó có ở trên này thì vào nhận nhé ;). Em vừa vác ra đi vài km và chưa quen xe, cảm biến khăps nơi làm mình rón rén, vớ đúnh lúc đường đông nên chưa cảm thấy gì ngoài động cơ rất nhạy, tĩnh và vô lăng rất tuyệt vời :D

Hix cụ đc cả vợ cả lẫn vợ hai, mà vợ cụ có em gái ruột ko thế ^^

Buki

Xe điện
Hix cụ đc cả vợ cả lẫn vợ hai, mà vợ cụ có em gái ruột ko thế ^^
Hì, thanks cụ. Vợ em có thằng cu em thôi :D. Đc cái chiều chồng nhưng ghê thì ko ai bằng cụ ah :)).

Em vừa thử quả đề nổ từ xa, nhấn nút khoá xe và ấn twice nút 2x xe sáng đèn và nổ máy, nghịch hay phết :D

nguyentienphong

Xe tải
Hì, thanks cụ. Vợ em có thằng cu em thôi :D. Đc cái chiều chồng nhưng ghê thì ko ai bằng cụ ah :)).

Em vừa thử quả đề nổ từ xa, nhấn nút khoá xe và ấn twice nút 2x xe sáng đèn và nổ máy, nghịch hay phết :D

Cụ làm anh em kích thích quá đấy. :))

Masters

Xe buýt
[/QUOTE]
Bác dìm Explorer vừa thôi .... sau khi đọc bài của bác em rất ngạc nhiên về chiếc xe này .. Nhưng sau khi được trải nghiệm xe của thằng bạn em mới thấy bác thật là quá đáng :)) . Dàn nhựa của Explorer được may da phủ lên rất đẹp chứ ko phải làm vân giả da như mấy xe khác . Hàng ghế thứ 2 thì quá rộng và thoải mái lại có thể chỉnh trượt lên xuống cho từng ghế nhé . Em cao 1.83cm nặng 93kg mà còn thoai mái thì người như bác 5 thằng ngồi thoải mái . Chiếc Fortuner 2017 máy dầu chui vào xe nhìn rẻ tiền chưa từng có . Hàng ghế đầu em muốn chui vào phải khum người mới lọt :))
Mình cũng vừa nhận 1 em chiều nay, hàng ghế thứ 2 chỉ chỉnh trượt được chút xíu ở ghế nhỏ thôi chứ nhỉ, ghế lớn cố định ko trượt được mà

classicaudio

Xe tải

Rảnh cụ làm bài minireview đi, e kích thích qúa

Vodka_Putinka

Xe điện

Mình cũng vừa nhận 1 em chiều nay, hàng ghế thứ 2 chỉ chỉnh trượt được chút xíu ở ghế nhỏ thôi chứ nhỉ, ghế lớn cố định ko trượt được mà[/QUOTE]
Vậy là ghế bên tay phải trượt được thôi đúng ko cụ ? Hôm thử xe em ngồi ghế trên nên nghe mấy cô ngồi sau chỉnh ghế nên lầm rồi . Cám ơn cụ thông não :))

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác, hôm nay đi cả ngày về chình ình một con Explorer ở nhà rồi:D. Vợ em hôm trước confirm lại việc mua xe và hnay đã cho người đi mua về "tặng chồng". Rất tiếc là em ko mua đc ủng hộ anh em trên này phần vì muộn và chưa đúng lúc. Người quen của vợ em gì đó có bạn bán hàng bên Ford Long Biên nên sang đó mua, nếu bạn đó có ở trên này thì vào nhận nhé ;). Em vừa vác ra đi vài km và chưa quen xe, cảm biến khăps nơi làm mình rón rén, vớ đúnh lúc đường đông nên chưa cảm thấy gì ngoài động cơ rất nhạy, tĩnh và vô lăng rất tuyệt vời :D

Em thề là đọc xong bài của cụ là em muốn lấy vợ luôn.
Vợ cụ chiều cụ đáo để, hơn cả em gì mua Kawasaki tặng chồng rồi.

fadco

Xe container
ra tết có khi lão Buki làm buổi ọp lai rì viu nhỏ anh em còn có động lực đê:)))thèm quá cơ

S320

Xe điện
Con nhà lào Có mỗi điều kiện nhiều tiền có khác:-o:-o:-o

Các bác cứ hình tượng hoá cái xe dựa vào số tiền. Hai tỷ giờ có là cái gì đâu, có mua đc cái xe 7 chỗ nào tử tế và tính năng hơn con này đâu.? Con fortuner mới còn 1.5 tỷ rồi nữa là hàng nhập Mẽo. Có ai nói con này là sang đâu mà chê bỏ 2 tỷ ko mua đc xe sang. Prado hay explorer cũng là bình dân, ai cũng mua prado để cho sang thằng người trong khi Prado ko đủ tuổi để luu hành ở Mỹ. Thôi các cụ bỏ quan điểm dở hơi 2 ty phai mua đc xe sang đuê. Muốn mua xe sang 7 chỗ thì 5 tỷ trở lên nhé:))

Chỉnh sửa cuối:

Buki

Xe điện
Em thề là đọc xong bài của cụ là em muốn lấy vợ luôn.
Vợ cụ chiều cụ đáo để, hơn cả em gì mua Kawasaki tặng chồng rồi.
Lấy đi cụ rồi cụ thấy cái xe chả bõ so với đời trai mình đâu ;)):))

fadco

Xe container

Buki

Xe điện
Rảnh cụ làm bài minireview đi, e kích thích qúa
Ra Tết em có đi ctac xa nên hy vọng sẽ trải nghiệm kỹ hơn. Hnay em mới lên đường trên cao đạp lên 120km/h thấy ngon và nhẹ lắm. Đi vào sống trâu ko cảm thấy gì. Xe nuốt ổ gà tốt. Em cũng chưa nghịch đc gì vì ít thời gian quá. :)
À xe này có 1 điểm yếu đó là đèn pha, lúc nháy ko uy lực như mercedes, con này nháy ánh sáng màu vàng, tốc độ chậm, nháy giống Santafe, ko sáng lắm. Nhưng đèn cos led thì sáng vãi, tạo vệt và mảng sáng trắng. Đèn có nhiều ô hình chữ nhật nên khi nháy pha cũng hay vì tạo khác màu nhấp nháy :))

Ps: xe em đã lấy biển, cậu em vợ đi làm hộ:D

Chỉnh sửa cuối:

dragonthl

Xe hơi
Em mới lấy đi được mấy ngày thấy căn bản là ngon và full op.
Tiếc cái ghế sau ko có chỗ để tay, rất bất tiện vì e toàn ngồi sau.
Về option thì quá nhiều nhưng cũng thiếu 1 số cái:
- global open: mở gương bằng khóa
- auto start stop: ngắt máy khi dừng tiết kiệm xăng
- giữ khoảng cách tự động ở cruise control: ko có chế đố giữ khoảng cách.
- không có bậc lên xuống phải lắp thêm mất 7tr7 nhưng rất ọp ẹp và trơn.
- còn gì thiếu mời các bác góp thêm.