FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

FordEverest2007

Xe buýt
bác Hưng có chụp chi tiết cáihhoiiocc lắp thêm đấu đèn phanh k up lên em ngó phát,

mà lắp có nhanh k . hoặc đồ đạc dư lào, e mua về lắp thêm chỗ đấy hỗ trợ lùi ngon rồi
Lắp đơn giản thôi mà bác, cái hốc ngay cạnh đèn lùi đã có sẵn vị trí lắp bóng rồi, chỉ phải khoét tròn ra để đặt đui bóng là xong thôi bác, kể cả cái đèn cột ở trên cùng cũng thế. Nhanh và dễ hơn bác lắp lao treb nhiều

Chỉnh sửa cuối:

FordEverest2007

Xe buýt
Everest có độ được tựa đầu không hở các cụ? Độ thế nào mà vẫn gấp được ghế thì tốt.
Em nghĩ là lắp được, nhưng bác phải lắp loại gối như kiểu Innova ấy thì mới gập được ghế. Lắp loại gối cao như gối ghế lái thì khi gập sẽ bị vướng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hàng chính hãng bao giờ chả đắt hả cụ. :P
@ C.S.G.T: không cụ ạ, giữ nguyên lúc nào muốn về nguyên bản thì tháo ra lắp bóng vào.
Mà cụ nhắc em mới nhớ, em k lấy mấy cái bóng đèn thay ra, mang về rồi.
Cụ phải mang mấy cái bóng đó về, mua trong hãng hình như hơn 30$/cái đấy cụ ợ!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bá cáo các cụ! Hôm nay em thử cái gương hậu rồi! Em xin kết luận là : KHÔNG KHẢ THI ợ! :(
Lý do:
- Phần tôn đuôi xe mỏng quá, bắt vào sẽ không chặt! Hơn nữa nếu khoan em sợ nước sẽ vào qua lỗ đó! Nếu cài vài khe cửa rồi gắn thêm bằng keo 3M không chắc chắn lắm.
- Tầm quan sát: Em quay đủ hướng rồi, không nhìn được toàn bộ phần đuôi+phần đường vì vướng lốp dự phòng! Chỉ nhìn thấy 1 góc bánh dự phòng hoặc 1 góc đuôi xe bên lái. Nếu để nhìn được toàn bộ phần đuôi thì phải đưa gương ra ngoài phần lốp dự phòng và như thế trông không thể "ngửi" được! :))
- Thằng Mẽo nó đã thiết kế thế rồi, lắp thêm cái gương đó vào không đẹp tí nào! Em nghĩ nó cũng chẳng tiếc gì cái gương hậu mà không đưa vào thiết kế như các xe khác! Đành phải giữ nguyên quan điểm của thằng Mẽo thôi ợ! :-??
Các bác nghĩ cách khác nhé!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bá cáo các cụ! Hôm nay em thử cái gương hậu rồi! Em xin kết luận là : KHÔNG KHẢ THI ợ! :(
Lý do:
- Phần tôn đuôi xe mỏng quá, bắt vào sẽ không chặt! Hơn nữa nếu khoan em sợ nước sẽ vào qua lỗ đó! Nếu cài vài khe cửa rồi gắn thêm bằng keo 3M không chắc chắn lắm.
- Tầm quan sát: Em quay đủ hướng rồi, không nhìn được toàn bộ phần đuôi+phần đường vì vướng lốp dự phòng! Chỉ nhìn thấy 1 góc bánh dự phòng hoặc 1 góc đuôi xe bên lái. Nếu để nhìn được toàn bộ phần đuôi thì phải đưa gương ra ngoài phần lốp dự phòng và như thế trông không thể "ngửi" được! :))
- Thằng Mẽo nó đã thiết kế thế rồi, lắp thêm cái gương đó vào không đẹp tí nào! Em nghĩ nó cũng chẳng tiếc gì cái gương hậu mà không đưa vào thiết kế như các xe khác! Đành phải giữ nguyên quan điểm của thằng Mẽo thôi ợ! :-??
Các bác nghĩ cách khác nhé!
Ảnh đây ợ:

Đầu tiên em ngắm con Korando:

Rồi đến con Hyundai Starex:

Gương chiếu hậu theo xe Starex đây ợ:

Em thử ướm 1 quả gương Korando: Nhìn xe như có thêm cái đuôi nữa :))

Đưa gương Starex vào : Không có vẻ khả quan hơn:

Nhìn từ trong ra đây ợ: Tầm quan sát hạn chế lắm!

Coltplus2008

Xe điện
Em tự nâng pha lên 1 chút rồi! Ánh sáng cải thiện hẳn cụ ợ! Bọn Ford nó để pha, cos hơi thấp! Em thấy hình như xe nào cũng như vậy! Ngoài ra em lắp thêm đôi đèn vàng (chỉnh lên xuống bằng cơm)!

Nhìn ngược chiều cũng tức mắt ra phết! Dùng cơm chỉnh ngóc lên 1 chút chắc đú được với mấy ông Bi-xenox! :))

Cái đèn vàng này hay quá. Em cũng học tập, nhiều khi gặp cái xe cao (như xe cụ=))) kú lắm 8->.

Chỉnh sửa cuối:

trungnc

Xe điện
Chào các cụ,hôm nay em mới mò vào cái thớt này của cụ Cảnh:D.Các cụ cho em xin 1 chân hóng hớt,học hỏi với ạ.Em cũng đang đi FE 2008.

ZAD Viet

Xe điện
Chào các cụ,hôm nay em mới mò vào cái thớt này của cụ Cảnh.Các cụ cho em xin 1 chân hóng hớt,học hỏi với ạ.Em cũng đang đi FE 2008
Sao it thấy cụ trong nhà MU thế nhỉ.
Cụ đi xe lâu vậy có gì hay chia sẻ đi.

etisalat

Xe tải
Các kụ RÉT nhà mình giỏi quá. Hôm nào kụ FEAT lý trưởng tổ chức cho anh em làm quả ọp cái nhé.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đèn sương mù của cụ hình như chỉnh hơi cao. Em thấy có tài liệu nói là phải để ánh đèn sương mù thấp như trong hình dưới thì mới có hiệu quả.

nguồn
Em để điểm ánh sáng gần đầu xe là 15m, điểm cuối cùng khoảng 30m! Như vậy ánh sáng vàng chiếu xa cũng chỉ được 30m thôi! :-??

Cayenpro

Xe tải
Cụ FEAT ơi, cụ xem lại giúp em sao với.
Em đang thấy mấy chú ấy chỉnh cho em là Pha bên lái cao hơn, và độ sáng của cả 2 đèn cũng lệch sang bên lái.
Cái đấy có chuẩn k ạ. Em thấy là có lẽ để lệch sáng về bên lái để tầm nhìn tốt hơn à.
Tổng cộng 7 củ ạ
Bộ bi này 3,8 củ, cái bộ đây lai (daylight) 1,5 củ, + 2 dây led 800k, + đèn trần + đèn biển số + day dợ, tụ tiếc gì đó
Em đang tính vụ loa đài và camera lùi.
Em tính là lắp cái CMR lùi và hiển thị trên gương (thì hạt rẻ hơn lắp bộ DVD). Hay chỉ cảm biến k thôi.
và làm 1 cái đầu DVD kèm 2 màn hình gối đầu cho ghế sau,
thế có khi hay hơn.
Cụ ơi cái này là thay toàn bộ đèn hả cụ. Nhìn quả Bi này e fe quá, cái này có phải hàng chính hãng ko cụ

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ ơi cái này là thay toàn bộ đèn hả cụ. Nhìn quả Bi này e fe quá, cái này có phải hàng chính hãng ko cụ
Em nghĩ chính hãng chắc không bao giờ có rồi! Nhưng độ nhiều khi đồ còn ngon hơn của hãng nữa ấy chứ!

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Cái này hàng Đài Loan (em thấy người lắp bảo vậy) cụ ạ.
Mai em chỉnh lại rồi em show lại các cụ xem giúp nhé. Giờ em đi thì thấy nó hơi gần, và lệch bên lái nhiều.
Giá như pha lồi thì làm quả 2,8" thì ngon hơn, nhưng k lắp được, nó chạm vào pha. Tại em giữ nguyên, để sau này chán muốn về nguyên bản thì chỉ tháo ra lắp bóng cũ vào.

Ruby0903

Đi bộ
Cái này hàng Đài Loan (em thấy người lắp bảo vậy) cụ ạ.
Mai em chỉnh lại rồi em show lại các cụ xem giúp nhé. Giờ em đi thì thấy nó hơi gần, và lệch bên lái nhiều.
Giá như pha lồi thì làm quả 2,8" thì ngon hơn, nhưng k lắp được, nó chạm vào pha. Tại em giữ nguyên, để sau này chán muốn về nguyên bản thì chỉ tháo ra lắp bóng cũ vào.
Làm hết bao nhiêu vậy bác ?

trungnc

Xe điện
Nhìn cũng thích mấy cái đèn đấy nhưng em là em nhất quyết không độ.Xe cơ quan mà:D

Cayenpro

Xe tải
Em tính là lắp cái CMR lùi và hiển thị trên gương (thì hạt rẻ hơn lắp bộ DVD). Hay chỉ cảm biến k thôi.
thế có khi hay hơn.[/QUOTE]
CMR e đang sài con cảm biến hồng ngoại, lùi đêm cũng tạm ổn. vụ CMR các cụ nên để ý độ phân giải nhé, độ phân giải cao nhìn cho nó nét. giá rổ chênh lệch khá lớn đấy

Cảnh sát G.T

Xe điện
thế có khi hay hơn.
CMR e đang sài con cảm biến hồng ngoại, lùi đêm cũng tạm ổn. vụ CMR các cụ nên để ý độ phân giải nhé, độ phân giải cao nhìn cho nó nét. giá rổ chênh lệch khá lớn đấy
Em cũng hóng vụ CMR tích hợp trên gương xem rổ giá, chất lượng ra sao!

Trạng thái
Thớt đang đóng