FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ ơi! Có thể lắp camera lùi hiển thị trên gương, cái này hạt rẻ hơn thì phải.
Để em xem lại xem cụ AT giới thiệu loa cho em chỗ nào cái.
Cụ thích đặt đôi loa Treb hịn của hãng em chỉ chỗ cho! Nhưng phải đặt hàng!

ZAD Viet

Xe điện
@Bác Dát Việt ơi: vụ Loa có cái hình của DYNaudio em gửi trang trc, em bỏ cứ thấy tiếc, hay bác lấy đi, chk lại xem đường kĩnh bass = nhau là k hối hận, 2 loa Treb bác CSGT đã mua 2,7 tr cơ mà
Cụ chánh ơi, k biết cái DNY đấy có kích thước giống loa theo xe không nhỉ?
Mua hàng tận sài thành ra cơ à.

yamaha-x8

Xe tăng
Tai e tai trâu (vì e cũng sinh năm trâu 73) nên ko biết ntn, có vẻ hay hơn nếu ko lắp 1 tý, anh Quang nhỉ???:))

Loa phải đưa hơi sâu vào trong vì vướng 2 cái chân cắm, nhưng nhìn thực tế thì nó cũng ko đến nỗi nào đâu (xin nhớ có 150 K cho loa và 2 cốc cà phê sữa cho nhân công thôi nhé)

Bác Prious bảo e vì sao nó ko lên ảnh với, ko đợt sau bác lại phải giúp nữa đấy

Chỉnh sửa cuối:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Cụ chánh ơi, k biết cái DNY đấy có kích thước giống loa theo xe không nhỉ?
Mua hàng tận sài thành ra cơ à.
em chưa kiểm tra, bác chỉ cần chk lại cái kích thước loa bass theo xe mình, vào trang link em gửi hoặc gọi điện Dũng chk luôn là Dbass, báo họ chuyển ra, tính ra cả bộ có hơn 2 cái treb của bác CSGT tý ty ;) HAY EM CHUỘT BẠCH cái nhể, nhg nhu cầu trên xe của e k nhiều, nghe phải về phòng ngồi tĩnh, thư thái còn CẢM NHẬN, mới có CẢM XÚC :)

Ford Everest AT

Xe điện
Tai e tai trâu (vì e cũng sinh năm trâu 73) nên ko biết ntn, có vẻ hay hơn nếu ko lắp 1 tý, anh Quang nhỉ???:))

Loa phải đưa hơi sâu vào trong vì vướng 2 cái chân cắm, nhưng nhìn thực tế thì nó cũng ko đến nỗi nào đâu (xin nhớ có 150 K cho loa và 2 cốc cà phê sữa cho nhân công thôi nhé)

Bác Prious bảo e vì sao nó ko lên ảnh với, ko đợt sau bác lại phải giúp nữa đấy
ra là sản phẩm lao động của ae mình à K ơi ;)

Treb là loa tần số high F (>1kHz) nên có định hướng, lắp đằng trước chỗ tam giác đấy là hợp lý nhất, còn hay nhất phải ở trên thanh chữ A cơ (Vì nó ngang tai người nghe) , nhưng hầu hết các xe PHẢI để về đấy, hoặc góc táp lô, nghe chủ yếu LENG KENG, THÁNH THÓT, còn nghe hay phải có phòng nghe khi đó ÂM THANH và SÂN KHẤU được tái tạo

Việc lắp đôi Treb phía 2 cánh sau các bác nên tìm vị trí hợp lý, cao cao bên cửa sổ.....đại loại càng cao gần với tai càng tốt , rút kinh nghiệm đôi thứ 2 của e lắp cao hơn bass cũ nên nghe khg được hay bằng đôi phía trc...ĐƠN GIẢN VÌ tần số cao âm thanh là định hướng

ZAD Viet

Xe điện
Em show cái vụ đèn đóm của em cái
Đây là Cos này

Cái này là pha

Nhưng rõ ràng đang bị chiếu lệch

Đây là đèn "lăng téc"

Mắt không

Từ xa thì như thế này

Thêm cái đèn trần
[/IMG]http://www.flickr.com/photos/46629254@N05/5516798060/in/photostream/[/IMG]
Các cụ ném đá em đê.

Chỉnh sửa cuối:

FordEverest2007

Xe buýt
Khất vụ ảnh đèn đóm lúc khác vậy.
Cái mạng 3g nó ứ cho em up ảnh lên ạ.
Các cụ ngâm cứu cái vụ gương lắp *ít, hay Camera, or cảm biến giúp em đi.
Theo em, nếu bác muốn quan sát được phía sau cho rõ (xe mình cao, nên nhiều khi nhìn gương không hết được) thì nên lắp camera lùi. Cái gương lắp ở nóc phía sau xe thì chỉ nhìn được lốp sơ cua thôi, mà nếu chỉ cần như thế thì e nhìn bằng gương chiếu hậu trong xe cung được mà.

Ford Everest AT

Xe điện
Vụ Gương lùi, CMR lùi đôi khi cần cũng bức bí phết, vì xe mình dài, hơn thế nữa vì cái lốp phụ nó lùi xa hơn, vậy nên lùi có Gương/CMR hay chỉ cần gương hậu toàn phải trừ hao cho an toàn, còn khi nào cần lùi sát em toàn phải kêu người xi nhan

bạn em lùi dùng CMR quen rồi, nhảy xe khác k CMR kêu khó như lên giời, việc lùi bằng CMR thì dễ như kiểu vào chuồng, còn lùi đỗ vệ đường khoảng hẹp thì cần kỹ năng và kinh nghiệm, chứ CMR mà k biết lùi khoảng hẹp kiểu đỗ xe thì nhiều khi còn chịu chết

@Bác Dát ơi: chịu k thấy ảnh, bác lắp bóng nhiệt bao nhiêu thế, có loại thấp đi trời mưa ảnh hưởng đấy

Ford Everest AT

Xe điện
Thực ra Pha trái ăn rộng, pha phải ăn chụm và xa hơn mới là chuẩn, bác chỉ cần chỉnh pha trái ăn xa hơn/ nghĩa là cao hơn tý

Ford Everest AT

Xe điện
Thực ra theo tính toán thiết kế về độ sáng, với, chụm cũng như an toàn cho xe đối diện của pha ô tô ng ta phải tính cho BEAM của pha trái rộng hơn và tầm với ngắn hơn pha trái, cái này còn được gọi là Đực/Cái đấy

FordEverest2007

Xe buýt
Vụ Gương lùi, CMR lùi đôi khi cần cũng bức bí phết, vì xe mình dài, hơn thế nữa vì cái lốp phụ nó lùi xa hơn, vậy nên lùi có Gương/CMR hay chỉ cần gương hậu toàn phải trừ hao cho an toàn, còn khi nào cần lùi sát em toàn phải kêu người xi nhan

bạn em lùi dùng CMR quen rồi, nhảy xe khác k CMR kêu khó như lên giời, việc lùi bằng CMR thì dễ như kiểu vào chuồng, còn lùi đỗ vệ đường khoảng hẹp thì cần kỹ năng và kinh nghiệm, chứ CMR mà k biết lùi khoảng hẹp kiểu đỗ xe thì nhiều khi còn chịu chết

@Bác Dát ơi: chịu k thấy ảnh, bác lắp bóng nhiệt bao nhiêu thế, có loại thấp đi trời mưa ảnh hưởng đấy
Cái đỏ đỏ chuẩn ạ, gương FE to tầm quan sát sườn là rất rộng, tuy nhiên em vân lắp thêm gương cầu loại nhỏ, khi lùi quan sát được lốp sau và bậc lên xuống rất rõ.
Em cung lắp CMR rồi, nhưng khi lùi em vẫn chủ yếu căn theo gương thôi. Gương hậu trong xe nhìn rất rõ lốp sơ cua, mình hòn toàn căn được, vì nếu nhìn theo CMR thì chắc chắn là không dám lùi sát đ.ít đâu, CMR nó cho ảnh gần lắm, ít nhất cách 50cm cơ

FordEverest2007

Xe buýt
em sơn lại cái chụp lốp sơ cua cho nó cùng màu xe, trông hay phết bác Q à

Tiện thể em lắp hết chỗ nào có thể lắp đèn luôn
Bình thường thì nó như thế này

Khi phanh thì như thế này

Trạng thái
Thớt đang đóng