FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

kiensurveyor

Xe tăng
Em đã hỏi kỹ lão Nghiathang và Hautruong rồi, bản thân chóa đèn pha của FE rất lởm, độ lên Bi thì phải Bi hịn, Bi lởm đi trời mưa cũng mù như thường. Thay bóng hiệu năng cao không cải thiện được nhiều.
Giải pháp lắp thêm 1 cặp đèn sương mù là tối ưu nhất.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em đã hỏi kỹ lão Nghiathang và Hautruong rồi, bản thân chóa đèn pha của FE rất lởm, độ lên Bi thì phải Bi hịn, Bi lởm đi trời mưa cũng mù như thường. Thay bóng hiệu năng cao không cải thiện được nhiều.
Giải pháp lắp thêm 1 cặp đèn sương mù là tối ưu nhất.
Các cụ nói thế nào í! Con Ranger 2009 của em thay đôi bóng Orgams pờ lút pờ liếc gì đấy thấy sáng choang, xe ngược chiều gặp toàn xin hạ cos trước!

Dungcaanj

Xe tải
Nếu quét trong điều kiện trời sương mù hoặc mưa thì khác nhau ợ, còn trong điều kiện bình thường thì cái hella trắng của cụ có khi còn hay hơn pha vàng.
Cám ơn cụ! Để em xem lại nhu cầu vậy.
Hay thay bóng nâng cao hiệu năng cái gì gì pờ lút rồi làm đôi pha vàng nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

FE09

Xe buýt
Sax các bác giảm hết lò xo đi nhé không thọt hết cả đấy,em giảm khoảng 3,5cm đi vẫn ngon và đỡ bị thọt vì kéo căng quá.bác mai linh tháo em lò xo tạch ra nhé không hỏng lốp đấy.
Hôm nay mới vào bằng máy tính nhìn lại cái ảnh của nguyenmailinh hóa ra bị đứt lò so thật. Sau khi hỏi ý kiến tư vấn của nghiathang, chiều nay mưa gió vẫn phải chui xuống gầm để chỉnh lại (sợ mai đi tèo mất :))), giảm xuống còn 25 cm, nếu giảm hơn nữa thì cái ốc bắt vào đầu ti bị hụt ==> giảm khả năng chịu lực, nên không giảm nữa. Giảm thế này mà vẫn hy sinh thì chắc phải tìm cách ship hàng hịn từ Mẽo về.

Chỉnh sửa cuối:

hanoingocthu

Xe tải
Hôm nay mới vào bằng máy tính nhìn lại cái ảnh của nguyenmailinh hóa ra bị đứt lò so thật. Sau khi hỏi ý kiến tư vấn của nghiathang, chiều nay mưa gió vẫn phải chui xuống gầm để chỉnh lại (sợ mai đi tèo mất :))), giảm xuống còn 25 cm, nếu giảm hơn nữa thì cái ốc bắt vào đầu ti bị hụt ==> giảm khả năng chịu lực, nên không giảm nữa. Giảm thế này mà vẫn hy sinh thì chắc phải tìm cách ship hàng hịn từ Mẽo về.
Em với lão thắng đã hỏi loại to hơn rồi đến cuối năm mới có hàng.

kiensurveyor

Xe tăng
Các cụ nói thế nào í! Con Ranger 2009 của em thay đôi bóng Orgams pờ lút pờ liếc gì đấy thấy sáng choang, xe ngược chiều gặp toàn xin hạ cos trước!
Không lẽ Hautruong tư vấn bậy cho em :(
Thôi đằng nào cũng mua rồi, nó còn tác dụng trời mưa với sương mù cơ mà :D
Em cũng chả nhớ của mình căng bao nhiêu, hình như 27 hay 28 cm gì đó.

VinhCivic

Xe tăng
Em với lão thắng đã hỏi loại to hơn rồi đến cuối năm mới có hàng.
hí hí may qua đợt đó có trong danh sách mà em không lắp... đợt này hàng hịn các cụ cho em đăng ký nhé.

gl1600

Xe điện
Cho em hỏi tý, độ quét sáng trên đường của pha vàng với pha trắng có khác nhau ko ạ? Vì xe anh em đã lắp pha hella trắng giống như bộ Pha hella 450 rồi, em đi thấy ổn, nhưng đấy là chưa gặp sương mù Tây Bắc.
Xe em cũng phải nâng cấp thêm ánh sáng để đi đường dài, nên đang phân vân giữa pha vàng với pha trắng bt. Em cần thêm đèn nhỏ lắp ở hốc hút gió thôi, chứ lắp thêm cản để oánh pha tròn thì em ko thích. Em chạy ranger wt.
Bóng Hella trắng của bác chắc loại 55W. Bác thay bóng BOSCH loại ánh sáng vàng (All Weather) là tạm ổn rồi.

htlongbien

Xe điện
bác qua chỗ Hậu Trương, chỗ mọi ng làm cách âm bữa trc, nó khg tính công lắp riêng hay VAT thêm riêng như Nam Vũ nên có thể rẻ hơn đấy
Em mới lắp chiều qua Comect 500 là 2800K; công tắc 100K: công đi dây lắp đặt 300K. Hiệu quả vượt trội

Em thấy có mấy com hỏi về đèn vàng hay trắng; em toàn dư lày: lắp chóa sáng trắng bình thường cho đa dụng vì mình chủ yếu ở đồng bằng; trong xe để sẵn nilon vàng xuyên kính cắt theo khung ô cẩn thận- cần đến cung nào thì dán vào là xong!

Dungcaanj

Xe tải
Em mới lắp chiều qua Comect 500 là 2800K; công tắc 100K: công đi dây lắp đặt 300K. Hiệu quả vượt trội

Em thấy có mấy com hỏi về đèn vàng hay trắng; em toàn dư lày: lắp chóa sáng trắng bình thường cho đa dụng vì mình chủ yếu ở đồng bằng; trong xe để sẵn nilon vàng xuyên kính cắt theo khung ô cẩn thận- cần đến cung nào thì dán vào là xong!
Tnks bác! Em sẽ lắp như bác tư vấn.
Nhân tiện, lắp bên Hautruong chỗ bác làm nta có làm chân gá cho đèn không? Hay khoan thẳng vào nhựa như Namvu ạ?

ZAD Viet

Xe điện

Theo em là chơi luôn kính vàng. Chứ dán giấy k ăn thua.
Thực ra đèn này chỉ bật khi đi trời mưa, hay sương mù thôi.

gl1600

Xe điện

Làm như cụ cũng được nhưng đặc biệt cẩn trọng với đèn lắp thêm dùng 100W cụ nhé. Em đã dán đề can vàng vào cái đèn dùng bóng 100W ( đèn lắp thêm). kết quả là nứt luôn mặt kính. Nguyên do đèn bóng 100W rất nóng nếu dán đề can vàng vào tự nhiên làm nó ko thoát nhiệt được.

hanoingocthu

Xe tải
Xe em chưa có nên có mua cũng chẳng lắp được chẹp chẹp.:-"

FE09

Xe buýt
Tưởng cái này trước bác FEAT và nghiathang lắp rồi? em thấy cái món này chắc chỉ hợp với mấy bác AT thôi, chứ MT thì không có tác dụng mấy.

LoveFun

Xe điện
Xe của em gần đây có tiếng sóng nước khi bắt đầu xuất phát hoặc phanh dồn. Sau khi kiểm tra kỹ bình dầu và hộp điều hòa thì không phát hiện được gì bất thường. Em mang vào Thanh Xuân Ford, sau khi tả bệnh thì thợ đưa lên cầu nâng, tháo mấy cái nút cao su ở đây ra thì nước chảy ra khoảng 5 lít :(, các cụ cho em hỏi nước vào cái thanh pavole này thì có ảnh hưởng gì không ạ và nước vào thanh này thì nó sẽ vào từ đâu.
Nếu để chống rỉ sét, ăn mòn kim loại thì bằng cách nào, nếu đổ dầu luyn vào thì có bị ảnh hưởng đến các nút cao su chắn bụi và nước ở thanh pavole này không ạ

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng