FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

FE09

Xe buýt
Đặt mua trong hãng có mà cụ! Nếu không thì đặt ở gian hàng phụ tùng Ford của cụ Du trên OF này cũng được!
Đặt được cái này là chuẩn nhất, nhưng chắc cũng khá tiền và phải sơn lại cái chỉ dẫn không thì nhiều công tắc A/C quá, công tắc của em có 10 K :), dùng 3 năm nay vưỡn ngon.

kiensurveyor

Xe tăng
Bác ra chỗ Trung già Võ Thị Sáu, hắn nhiều công tắc lắm

FE2012

Xe tải
Ford Thanh Xuân báo giá hơn 800, chát quá! Cụ Cảnh mua hết bao nhiêu tiền vậy?
Đặt được cái này là chuẩn nhất, nhưng chắc cũng khá tiền và phải sơn lại cái chỉ dẫn không thì nhiều công tắc A/C quá, công tắc của em có 10 K :), dùng 3 năm nay vưỡn ngon.

nhìn các cụ chia sẻ kinh nghiệm vui quá,em cố gắng cuối năm mua 1em rồi hóng chuyện cho vui

NguyenMaiLinh

Xe tải
@ ALL:
Đến lượt vợ 2 nhà em tèo một bên lò xo rồi.

FE2012

Xe tải
Làm như cụ Cảnh: đèn 3.2 củ + công tắc 1 củ + công lắp đặt 0.5 củ (em dự thế) = 4.7 củ. mặn quá ặc ặc. Em đang cân đối để lắp mà thế này thì phải cân nhắc tiếp vậy :)
Em không nhớ chính xác, nhưng nó cũng tầm gần 1 củ đấy ợ!

FE09

Xe buýt
@ ALL:
Có cả cụ khác bị rồi à? Có thể tại cụ tăng nhiều quá? Điểm yếu của cái này là tiếp xúc giữa ti và lò so. Để đứt được lò so hay gãy ti thì khó, nhưng có thể bị tuột. Cụ hỏi bác FEAT đặt hẳn hàng bên Mẽo về cho bền. Em thấy cái lò so lắp trên xe bác ấy trông chắc chắn lắm và dùng cũng lâu rồi.

FE09

Xe buýt
Làm như cụ Cảnh: đèn 3.2 củ + công tắc 1 củ + công lắp đặt 0.5 củ (em dự thế) = 4.7 củ. mặn quá ặc ặc. Em đang cân đối để lắp mà thế này thì phải cân nhắc tiếp vậy :)
Hồi em lắp có 3 củ toàn bộ, giờ trượt giá khoảng 3.5 củ là đẹp, đèn loại này dùng bền.

kiensurveyor

Xe tăng
Theo tư vấn của Hậu Trương, em đã nhờ đặt mua Hella 550 foglight qua amazon, tầm 1 tuần nữa sẽ về HN
Giá chắc chắn rẻ hơn hella 450 ở đây các bác ạ
Thế nào cũng phải xin ý kiến chỉ đạo của các bác về lắp đèn
Công tắc với em không quan trọng lắm, có công tắc ô chờ mà rẻ thì em chơi, đắt quá thì em dùng công tắc theo đèn, khoét lỗ ở vị trí thích hợp thôi.
Lần trước Amazon chuyển nhầm hàng nên em đang có 1 bên vỏ - chóa - nắp đậy của hella 550 mới tinh, bác nào cần PM em nhá.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Theo tư vấn của Hậu Trương, em đã nhờ đặt mua Hella 550 foglight qua amazon, tầm 1 tuần nữa sẽ về HN
Giá chắc chắn rẻ hơn hella 450 ở đây các bác ạ
Thế nào cũng phải xin ý kiến chỉ đạo của các bác về lắp đèn
Công tắc với em không quan trọng lắm, có công tắc ô chờ mà rẻ thì em chơi, đắt quá thì em dùng công tắc theo đèn, khoét lỗ ở vị trí thích hợp thôi.
Lần trước Amazon chuyển nhầm hàng nên em đang có 1 bên vỏ - chóa - nắp đậy của hella 550 mới tinh, bác nào cần PM em nhá.
Cụ chế cái giá như em đây lài:
Bộ này em tặng người khác rồi chứ không thì em chụp chi tiết cho cụ xem. Em dùng miếng tôn không rỉ loại dầy, uốn hình như trong ảnh, một đầu bắt vào đèn, một đầu bắt vào sát xi (đầu sát xi có 2 con vít nhựa giữ phần nhựa đầu xe, mình bắt luôn giá đèn vào đấy rồi dùng bu lông siết lại). Phần giá sắt tránh tì vào các vị trí khác để chống rung, cẩn thận hơn bác đệm thêm miếng cao su vào đầu sát xi:

Chỉnh sửa cuối:

hanoingocthu

Xe tải
@ ALL:

Sax các bác giảm hết lò xo đi nhé không thọt hết cả đấy,em giảm khoảng 3,5cm đi vẫn ngon và đỡ bị thọt vì kéo căng quá.bác mai linh tháo em lò xo tạch ra nhé không hỏng lốp đấy.

bobom

Xe tải
Cụ chế cái giá như em đây lài:
Bộ này em tặng người khác rồi chứ không thì em chụp chi tiết cho cụ xem. Em dùng miếng tôn không rỉ loại dầy, uốn hình như trong ảnh, một đầu bắt vào đèn, một đầu bắt vào sát xi (đầu sát xi có 2 con vít nhựa giữ phần nhựa đầu xe, mình bắt luôn giá đèn vào đấy rồi dùng bu lông siết lại). Phần giá sắt tránh tì vào các vị trí khác để chống rung, cẩn thận hơn bác đệm thêm miếng cao su vào đầu sát xi:

Cái món Hella gì ấy nói thật em ko bít ah (về chất lương cải thiện về độ sáng cũng như phá sương mù), các bác giải ngố cho em với vì em ở tỉnh nên hơi chậm cập nhật món này.
Nhưng ở xe em, em lắp loại rẻ tìn nhưng đi trời mưa khi bật lên thì nhận biết đường khá dễ dàng ah, chỉ có điều nó ko theo dải như đèn pha của xe thôi ah (tất nhiên vẫn có dải, nhưng độ tập trung ánh sáng ko như pha). Lúc khác em úp lên cái đèn của em nó thấp bằng nửa của cụ Cảnh ah.

Dungcaanj

Xe tải
Cho em hỏi tý, độ quét sáng trên đường của pha vàng với pha trắng có khác nhau ko ạ? Vì xe anh em đã lắp pha hella trắng giống như bộ Pha hella 450 rồi, em đi thấy ổn, nhưng đấy là chưa gặp sương mù Tây Bắc.
Xe em cũng phải nâng cấp thêm ánh sáng để đi đường dài, nên đang phân vân giữa pha vàng với pha trắng bt. Em cần thêm đèn nhỏ lắp ở hốc hút gió thôi, chứ lắp thêm cản để oánh pha tròn thì em ko thích. Em chạy ranger wt.

Chỉnh sửa cuối:

boonghaycb

Xe tải
em ở tỉnh nên kiếm đèn Hella cũng khó, em chơi đồ rẻ rẻ như này đi cũng tàm tạm!
[/IMG]

FE09

Xe buýt
Cho em hỏi tý, độ quét sáng trên đường của pha vàng với pha trắng có khác nhau ko ạ? Vì xe anh em đã lắp pha hella trắng giống như bộ Pha hella 450 rồi, em đi thấy ổn, nhưng đấy là chưa gặp sương mù Tây Bắc.
Xe em cũng phải nâng cấp thêm ánh sáng để đi đường dài, nên đang phân vân giữa pha vàng với pha trắng bt. Em cần thêm đèn nhỏ lắp ở hốc hút gió thôi, chứ lắp thêm cản để oánh pha tròn thì em ko thích. Em chạy ranger wt.
Nếu quét trong điều kiện trời sương mù hoặc mưa thì khác nhau ợ, còn trong điều kiện bình thường thì cái hella trắng của cụ có khi còn hay hơn pha vàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng