FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hanoingocthu

Xe tải
Các bác có bác nào máu mua Lanrover defender đời 2001 không nhỉ?Gầm bệ ngon lành vỏ chưa đâm đụng,nội thất thì không được đẹp lắm vì bị khoét mấy chỗ,còn máy mới làm lại,giá rổ khoảng 7 hay 8 trăm củ chuối thì phải em chưa hỏi kỹ vì chưa có đạn.

bobom

Xe tải
kêu em chưa bị nhưng vì lốp mà cong cửa ,xệ cửa thì em đã bị nhà em bị ệ mất khoảng gần 1 cm rồi. may mà có con đội bằng nhựa bên thành cửa chứ ko đóng vào chưa chắc khóa đã bắt,
E ko hỉu, con gì đội bằng nhựa ah cụ? (bánh phụ ah). Xe cũ của e chỉ bị nhạc phụ lùi vào đống gạch nên móp 1 chút cửa thôi do dài quá, nếu mà ace mình lùi chắc ko có chuyện đó. Hay cụ tháo bánh phụ ra rồi lắp demo bánh giả vào đấy.

kimithanh

Xe tăng
cụ nhìn có cái vấu mầu đen phía dưới móc khoá ý a. bên cửa cũng có cái hình chữ U ý a, chính nó là cái để nâng cửa khi cửa bị sệ để đóg cửa móc móc vào ngàm. e nhà em con đội bằng nhựa đen đấy bị mòn rồi chứng tỏ là đã bị sệ. em mà làm dc em vứt bánh luôn xuống gầm chứ đeo cái demo làm ji cho xấu hả cụ hehehe. nhìn chung là anh em mình lùi đen vẫn dính em lùi xuống dốc trượt 1 phát rồi vẹo cả cửa bắt đền dc bảo hiểm thế là ok

kimithanh

Xe tăng
mức độ chén nhiên liệu của ranger 2.2 6AT các cụ ạ tiết kiệm thật các cụ nhi test từng thời điểm tốc độ luôn ạ
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=s_WSdPEzgF0[/YOUTUBE]
http://www.youtube.com/watch?v=s_WSdPEzgF0

Chỉnh sửa cuối:

Ronie

Xe đạp
4x4 mà dép HT vào đường trơn cũng tèo hết,hôm nọ em đi Tương Dương vào bản gặp quả dốc đất chịu luôn cài số lùi ngay mà lùi chứ giữ phanh nó vẫn trôi ngang.
Đúng đấy bác ạ, dép HT chán lắm gặp quả dốc đất trơn thì đi về luôn với lại máy 2.5L yếu xìu. Xe xem 4x4 đời 2007. Nhưng túm lại vưỡn sướng hơn 4x2 nhiều

kimithanh

Xe tăng
Đúng đấy bác ạ, dép HT chán lắm gặp quả dốc đất trơn thì đi về luôn với lại máy 2.5L yếu xìu. Xe xem 4x4 đời 2007. Nhưng túm lại vưỡn sướng hơn 4x2 nhiều
heheh lốp HT là lốp đi cao tốc rồi cụ ạ lốp đấy hoa dầy thằng AT lốp hoa ziczac nên đi đường trơn trượt cụ à.nc là HT chỉ nên đi đường nhựa đường cát thui. máy 2.5 chỉ có 107HP ko khỏe lắm em này đi ăn dầu mà yếu hơn dòng TDCI nhiều cụ ạ

gl1600

Xe điện
Con trâu đen nhà em được 7 vạn 8 rồi. Hôm qua đem vào hãng bảo dưỡng thấy chú cố vấn kỹ thuật bảo nên thay curoa cam, Trong khuyến nghị thì phải 10 vạn các cụ ạ. Em cũng hỏi mấy em thợ thì nó bảo anh cứ 9 vạn 5 hẵng thay vì họ làm mấy con FE toàn 11-12 vạn mới thay. Giá cả thì cũng ko đắt lắm. Để em chụp lên cho các cụ xem. Hề hề tại chú kỹ thuật dọa thay sớm làm đâm ra hơi sợ.. Còn phải thay cả dây curoa điều hòa với bi tăng điều hòa nữa

Em hỏi thêm các cụ là trong gợi ý thay thế chả đả động gì đến vệ sinh kim phun hay liên quan gì đến bơm cao áp các cụ ạ. Hay xe 2009 đời mới những cái này ko cần căn chỉnh nhỉ

SABAIDI

Xe tăng
Không biết em có gặp may không, xe em chạy 16 vạn rồi vừa mới thay đai cam và bi hôm nay xong :P

gl1600

Xe điện
Xe cụ cũng FE à.. Xe bạn em đời 2007 12 vạn nó mới thay ( xe vứt ở công trường Bắc Kạn). Thế thì em yên tâm hơn rùi.. Tại chú kỹ thuật bảo anh nên thay sớm đi cho yên tâm làm mình cũng hơi lo lo cụ ạ

hanoingocthu

Xe tải
Bác FE 2007 tựn 17 vạn kìa dây theo xe tốt lắm bác đừng có lo,thay dây rồi thì 8 đến 10 vạn là ok.

kimithanh

Xe tăng
Con trâu đen nhà em được 7 vạn 8 rồi. Hôm qua đem vào hãng bảo dưỡng thấy chú cố vấn kỹ thuật bảo nên thay curoa cam, Trong khuyến nghị thì phải 10 vạn các cụ ạ. Em cũng hỏi mấy em thợ thì nó bảo anh cứ 9 vạn 5 hẵng thay vì họ làm mấy con FE toàn 11-12 vạn mới thay. Giá cả thì cũng ko đắt lắm. Để em chụp lên cho các cụ xem. Hề hề tại chú kỹ thuật dọa thay sớm làm đâm ra hơi sợ.. Còn phải thay cả dây curoa điều hòa với bi tăng điều hòa nữa

Em hỏi thêm các cụ là trong gợi ý thay thế chả đả động gì đến vệ sinh kim phun hay liên quan gì đến bơm cao áp các cụ ạ. Hay xe 2009 đời mới những cái này ko cần căn chỉnh nhỉ
Xe cụ cũng FE à.. Xe bạn em đời 2007 12 vạn nó mới thay ( xe vứt ở công trường Bắc Kạn). Thế thì em yên tâm hơn rùi.. Tại chú kỹ thuật bảo anh nên thay sớm đi cho yên tâm làm mình cũng hơi lo lo cụ ạ
sau khi xem qua em thấy thế này, xe em đời 2007 11 vạn em mới thay dây cam là cũng vừa chuẩn cụ ạ. hãng khuyến cáo là 10 vạn nhưng xe dịch 1 chút em nghĩ ko sao vì thời điểm 11 vạn em thay em thấy cam còn ngon lắm chỉ hơi rạn phần cao su bánh răng thôi chứ chưa có hiện tượng đứt gãy. cam còn sạch ko hề có hạt bụi nào ạ. còn vụ kim phun em cũng đa tham khảo và cũng đã nghe nhiều tư véo cũng như thực tế, các cụ có TCDI thì KHÔNG CẦN CÂN CHỈNH BƠM KIM ạ. vì là kim điện tử có cân cũng ko giải quyết dc ji và nó là thiết bị siêu chính xác chớ dại mà đụng. nếu muốn sạch kim cứ đi độ vài ngàn KM cụ ra chỗ thoáng đãng đạp thốc ga liên tục vài lần là kim sẽ sạch ngay thui. còn 2-3 vạn cụ chịu khó đi vệ sinh cảm biến khí thải cái này nhanh bị muội và khói đen lắm cụ ạ
Không biết em có gặp may không, xe em chạy 16 vạn rồi vừa mới thay đai cam và bi hôm nay xong :P
cụ còn thọ 16 vạn là may rồi mà cụ là cam cao su hay cam xích ạ

kimithanh

Xe tăng
Bác FE 2007 tựn 17 vạn kìa dây theo xe tốt lắm bác đừng có lo,thay dây rồi thì 8 đến 10 vạn là ok.
hehhe gì liên quan máy móc em cứ đúng hãng khuyến cáo mà làm chớ làm ẩu tiếc vài tr mà thay toàn bộ dàn cò vài chục triệu coi bộ tiết kiẹm ko bõ cụ nhỉ

Cảnh sát G.T

Xe điện

Con Ranger của em chạy đúng 16 vạn mới thay những thứ như cụ liệt kê! Còn kim phun, bơm biếc giờ gần 27 vạn rồi mà em vẫn lên xe là phóng thôi!

IMG_3047 by steed_boy, on Flickr

kimithanh

Xe tăng
Con Ranger của em chạy đúng 16 vạn mới thay những thứ như cụ liệt kê! Còn kim phun, bơm biếc giờ gần 27 vạn rồi mà em vẫn lên xe là phóng thôi!

IMG_3047 by steed_boy, on Flickr
khiếp cụ cảnh cũng để lâu thế em thấy hãng vs bọngararra dọa yếu bóng vía nên thay luôn. em có tham khảo qua 1 số các web của hãng rồi mà nên mới thay ạ. cụ cảnh ởi em này của cụ là có TDCI rồi đúng ko ạ em thấy em này kim màu đỏ nhà em kim màu vàng cơ. cụ vẫn thường xuyên vệ sinh cảm biến khí thải chứ ạh

SABAIDI

Xe tăng
@Kimithanh: nó cm đai chứ có phải cam xích đâu mà thay cam xích được cụ ơi. Nếu mà là cam xích thì đi thoải con gà mái vì nó được ngâm dầu suốt hỏng sao được, cam xích có cả bi tăng nữa nên còn lâu mới phải thay

kimithanh

Xe tăng
@Kimithanh: nó cm đai chứ có phải cam xích đâu mà thay cam xích được cụ ơi. Nếu mà là cam xích thì đi thoải con gà mái vì nó được ngâm dầu suốt hỏng sao được, cam xích có cả bi tăng nữa nên còn lâu mới phải thay
em cũng chả rõ nữa cụ à nhưng chắc chắn 1 điều là máy dầu là cam bằng cao su vì em chứng kiến thay từ A-Z ạ. cìn xích cam hình như phải 20 vạn mới tạm tính đến chuyện chuẩn bị thay cụ ạ, cam cao su cũng có hạng mục bi tăng bi tì cụ à

gl1600

Xe điện
cụ cảnh ởi em này của cụ là có TDCI rồi đúng ko ạ em thấy em này kim màu đỏ nhà em kim màu vàng cơ. cụ vẫn thường xuyên vệ sinh cảm biến khí thải chứ ạh
Xe cụ đời 2007 thì kim xanh chứ. Em chưa thấy FE kim vàng giọt lệ bao giờ

Thanks cụ đã tư vấn he he

gl1600

Xe điện
Hề Hề Ranger nhà cụ nhập nguyên chiếc thì phải nhỉ. FE của em thì đi dây curoa máy phát đứt tại 4 vạn km. May mà hôm đó đúng lúc em đi bảo dưỡng ko thì chả biết thế nào. Còn cái curoa điều hòa chắc đợt này em thay luôn. Nhưng lại có cả bi tăng điều hòa nữa cơ à các cụ

kimithanh

Xe tăng
dạ nhưng có đèn là màu vàng chứ chả đỏ quạch như thằng này thấy mà ghê ạ
có ji mà phải cám ơn hả cụ ai biết chỉ cho ng chưa biết thui mà cụ chia sẻ mà

Cảnh sát G.T

Xe điện
khiếp cụ cảnh cũng để lâu thế em thấy hãng vs bọngararra dọa yếu bóng vía nên thay luôn. em có tham khảo qua 1 số các web của hãng rồi mà nên mới thay ạ. cụ cảnh ởi em này của cụ là có TDCI rồi đúng ko ạ em thấy em này kim màu đỏ nhà em kim màu vàng cơ. cụ vẫn thường xuyên vệ sinh cảm biến khí thải chứ ạh
Cảm biến khí thải cũng chưa bao giờ đụng vào cụ ợ! Xe em đời 2009, bản nhập Thái Lan.
Kim nhà cụ là kim xanh thì đúng hơn!

Trạng thái
Thớt đang đóng