FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

M&M

Xe điện
E xem clip cụ feat thấy chưa có gì nhiều lắm. Khả năng phải lái mới biết.
E đang bảo dưỡng điều hòa ở FTX có cụ nào sáng ra đây ko.

NguyenMaiLinh

Xe tải
Cụ chẳng nói trước. Xe em đến thời gian bảo dưỡng 2 vạn, đang định mang ra FTX đây. Nghe nói đang có chương trình khuyến mại kỷ niệm 1 năm thành lập phải không cụ ?

QUYNHCHI

Xe buýt
Sáng nay em ngồi với cụ mà. Làm bảo hiểm lần này xong em cạch Ford Thanh Xuân. Tư vấn dịch vụ thì lởm khởm, trình độ chuyên môn phải nói là yếu kém

QUYNHCHI

Xe buýt
Thay xong kính chưa Bác.?
Mai em mới đi làm cụ ạ. Hôm nay mới ra Ford Thanh Xuân để họ làm báo giá. Ford Thanh Xuân làm ăn chuối kinh, em thề làm lần này xong em cạch đến già, chẳng qua bảo hiểm Bảo Việt chỉ bảo lãnh thanh toán ở Ford Láng Hạ và Ford Thanh Xuân thôi nên em mới phải vào đây. Bình thường em hay làm ở Ford Giải Phóng ạ
Các vết bẩn (dầu mỡ) do tay thợ dính trên phần nhựa trong xe thì làm thế nào để tẩy rửa sạch nhỉ các cụ

ZAD Viet

Xe điện
Mai em mới đi làm cụ ạ. Hôm nay mới ra Ford Thanh Xuân để họ làm báo giá. Ford Thanh Xuân làm ăn chuối kinh, em thề làm lần này xong em cạch đến già, chẳng qua bảo hiểm Bảo Việt chỉ bảo lãnh thanh toán ở Ford Láng Hạ và Ford Thanh Xuân thôi nên em mới phải vào đây. Bình thường em hay làm ở Ford Giải Phóng ạ
Các vết bẩn (dầu mỡ) do tay thợ dính trên phần nhựa trong xe thì làm thế nào để tẩy rửa sạch nhỉ các cụ
Nói chung là Ford TL là chuối!
Chỉ được cái gần ae mình thôi!
Dầu mỡ đó thì mang đi dọn nội thất thôi!

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Đấy là những đoạn thiết yếu cắt đi rồi, do trc định tính làm đại lý phân phối, nhg bọn Mỹ thấy mail VN cóc thèm trả nhời

Nhiều hình ảnh chi tiết lắm, thuyết phục.

Đợt trc định chế lấy mẫu nhưng vật liệu không đủ cặp nên bây giờ vẫn bỏ ngỏ đấy

Ford TX: thợ ở đấy đc cái dễ bảo, nhưng ngờ nghệch lắm, chính vậy nó lại có vẻ dễ gần, nói chuyện và bảo biết nghe, họ khg ngăn mình vào trc tiếp nơi tháo sửa. Hôm tháng trc qua kiểm tra miễn phí nên thấy vậy

Còn tin đồn: không phải từ 4TX là: phần sơn của 4TX hiện đại nhất miền bắc hiện nay, chất lượng sơn rất tốt, đấy là review của ng đã làm sơn đồng ở đó - vài lời để các bác nhà mình tham khảo

ZAD Viet

Xe điện
Đấy là những đoạn thiết yếu cắt đi rồi, do trc định tính làm đại lý phân phối, nhg bọn Mỹ thấy mail VN cóc thèm trả nhời

Nhiều hình ảnh chi tiết lắm, thuyết phục.

Đợt trc định chế lấy mẫu nhưng vật liệu không đủ cặp nên bây giờ vẫn bỏ ngỏ đấy

Ford TX: thợ ở đấy đc cái dễ bảo, nhưng ngờ nghệch lắm, chính vậy nó lại có vẻ dễ gần, nói chuyện và bảo biết nghe, họ khg ngăn mình vào trc tiếp nơi tháo sửa. Hôm tháng trc qua kiểm tra miễn phí nên thấy vậy

Còn tin đồn: không phải từ 4TX là: phần sơn của 4TX hiện đại nhất miền bắc hiện nay, chất lượng sơn rất tốt, đấy là review của ng đã làm sơn đồng ở đó - vài lời để các bác nhà mình tham khảo
Anh tìm cách mua về mấy bộ anh em mình sài đê!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ford Everest AT

Xe điện
Anh tìm cách mua về mấy bộ anh em mình sài đê!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bên nó bán đắt lắm, 437$/ bộ chưa kể ship, vậy nên mới định chế ở VN, chỉ cần cơ khí chuẩn là ok, để tớ chế trc, chứ khg thì đã lộn hết lòng mề ra dây rồi.

Nó có cả bảng so sánh đánh giá trải nghiệm với vác loại hỗ trợ khác, thanh U với Air spring chỉ là 1 giá trị thôi. Nhìn về chi tiết kết cấu là đã đánh giá đc rồi.

backinhca

Xe buýt
thời tiết nắng , để xe ngoài trời lúc lên xe bật điều hòa , quạt gió hết công suất có phát ra tiếng kêu ken két có vấn đề gì ko các cụ nhỉ ?

ZAD Viet

Xe điện
Bên nó bán đắt lắm, 437$/ bộ chưa kể ship, vậy nên mới định chế ở VN, chỉ cần cơ khí chuẩn là ok, để tớ chế trc, chứ khg thì đã lộn hết lòng mề ra dây rồi.

Nó có cả bảng so sánh đánh giá trải nghiệm với vác loại hỗ trợ khác, thanh U với Air spring chỉ là 1 giá trị thôi. Nhìn về chi tiết kết cấu là đã đánh giá đc rồi.
Anh ơi, hay ae mình Ship Chung 1 bộ về làm hàng mẫu ngâm cứu cái nhỉ!
Biết đâu lại kiếm được cơm! :D

Ford Everest AT

Xe điện

Ford Everest AT

Xe điện
Chốt hạ luôn anh ơi!
Mai rảnh em a nhô anh nhé!
Công nhận, nhà FE có ông này vừa rõ ràng, vừa dứt khoát, làm lãnh đạo có khác

Thôi để tớ chuyển giao hết công nghệ cho bác rồi ae chế mẫu 2 bộ, chứ mua Mỹ về đắt quá, mà cũng không khó, để gửi cho bác rồi sẽ thấy

ZAD Viet

Xe điện
Công nhận, nhà FE có ông này vừa rõ ràng, vừa dứt khoát, làm lãnh đạo có khác

Thôi để tớ chuyển giao hết công nghệ cho bác rồi ae chế mẫu 2 bộ, chứ mua Mỹ về đắt quá, mà cũng không khó, để gửi cho bác rồi sẽ thấy
Em nghĩ khó, vì công nghệ Luyện thép mình làm gì có!

hanoingocthu

Xe tải
thời tiết nắng , để xe ngoài trời lúc lên xe bật điều hòa , quạt gió hết công suất có phát ra tiếng kêu ken két có vấn đề gì ko các cụ nhỉ ?
Bác tháo quạt gió ra bảo dưỡng là hết thôi,bạc quạt chắc khô mỡ.

hanoingocthu

Xe tải
Em cũng khoái vụ giảm xóc bóng hơi lắm nhưng mà còn đang lăn tăn không biết tìm đâu cái bơm điện phù hợp,mua phải hàng lởm dùng mấy tháng toi thì mệt lắm,và một số van tự động cho bóng khí,kể cũng lằng nhằng có bác nào biết mở mang cho anh em tý kiến thức nhỉ?

Ford Everest AT

Xe điện
Em cũng khoái vụ giảm xóc bóng hơi lắm nhưng mà còn đang lăn tăn không biết tìm đâu cái bơm điện phù hợp,mua phải hàng lởm dùng mấy tháng toi thì mệt lắm,và một số van tự động cho bóng khí,kể cũng lằng nhằng có bác nào biết mở mang cho anh em tý kiến thức nhỉ?
Có phải là bóng hơi đâu, mà bóng cũng thử nghiệm rồi, chỉ để êm tăng tải thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng