FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em bắt được con mọt gặm sắt kêu cót két ở cánh cửa hậu rồi!

Đây ợ:

Nguyên nhân là cái này đã mòn, không ăn khít vào móc khóa!

Cách chữa rất đơn giản: Tháo 2 con vít ra, xoay ngược chiều móc khóa lại, phần bị mòn sẽ quay vào trong! Hôm nay chạy mấy trăm km không thấy nó gặm cót két nữa:

ZAD Viet

Xe điện

Đây ợ:

Cách chữa rất đơn giản: Tháo 2 con vít ra, xoay ngược chiều móc khóa lại, phần bị mòn sẽ quay vào trong! Hôm nay chạy mấy trăm km không thấy nó gặm cót két nữa:

Bọn Ford kém nhỉ!
Cái chỗ đó lại làm bằng thép thường! Chả mấy mà mòn!

QUYNHCHI

Xe buýt
Hôm nay vào HT dán kính ko được, thay đôi bóng nguyên bản = đôi H4, e thấy sáng hơn tý, nhưng có vẻ ko nhiều. Thấy quảng cáo tăng 190% (gần gấp 2), bác nào thay rồi cho e tý ý kiến nhé.

@ Bác Quang: hôm này e từ BN về qua đó luôn rồi gọi bác, xin lỗi bác lúc bác đến thì e lại về vì ko dán được xe.
Em cũng lắp loại này, mua của bác Nam Vũ giá 500k. Hôm vừa rồi đi Khoen On các bấc chạy trước cứ kêu là em chạy sau dựng pha làm chói mắt các bác ý. Em bảo em để cốt đấy chứ :D. Công nhận là có sáng hơn và chiếu xa hơn, em mới thử chạy đêm trong điều kiện rừng núi và không mưa gió, hôm nào trời mưa phải test lại xem hiệu quả có cao không

nghiathang

Xe tăng
@ hau truong: Bác xem còn vật liệu chống ồn không? Cuối tuần này E qua làm cái : 4 cánh cửa, khoang máy và 4 hốc bánh ợ
CÒn cái chống ồn nóc thì E sẽ đem bông thủy tinh về trong tuần này để bác và bác FEAT ngâm cứu.

@ Quynhchi, GL1600... cái đèn đấy thì sang hơn là cái chắc, nhưng mà life time hình như giảm đi nhiều so với đèn Zin (các bác thử kiểm chứng xem)

Ford_Everest

Xe buýt
Cái sít beo ghế lái của em chả chịu tự thụt gì cả, lần nào xuống cũng phải dùng tay dúi nó vào. Có cụ nào bị thế không ợ?

Mấy lị có ai thừa cái nút để nhét cái gối đầu hàng ghế giữa k cho em xin hoặc cho em mua. Xe em từ lúc mua đã mất cái đó đi thỉnh thoảng cứ có tiếng cạch cạch, nhỏ thôi nhg rất chíu khọ

Chỉnh sửa cuối:

phuongcum

Xe buýt

Đây ợ:

Xe em cũng bị kêu kẹt kẹt ở cửa lái phía sau khi đi đường xóc. Nhưng khi em hạ hết kính cửa đấy xuống thì lại không kêu nữa cụ ạ. Em nghĩ kính bị lỏng lẻo mà chả biết kiểm tra kiểu gì nữa.

ZAD Viet

Xe điện
Cái sít beo ghế lái của em chả chịu tự thụt gì cả, lần nào xuống cũng phải dùng tay dúi nó vào. Có cụ nào bị thế không ợ?

Mấy lị có ai thừa cái nút để nhét cái gối đầu hàng ghế giữa k cho em xin hoặc cho em mua. Xe em từ lúc mua đã mất cái đó đi thỉnh thoảng cứ có tiếng cạch cạch, nhỏ thôi nhg rất chíu khọ
Cái đó bị suốt, vì ghế FE to.
Mợ vệ sinh cái chỗ treo dây đi là đỡ hơn!

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Bác thấy có ổn ko, giảm khoảng nhiu %
Bác etisalat cho bác ấy mượn thử đi

Riêng em chả thấy gì, chắc tại cái tai mới đi cắt tóc lấy dáy tai về

Cái mà dgia bằng cảm nhận cá nhân thì ...tốt nhất bác đánh giá thôi, đừng nghe nói

Hậu Trương

Xe hơi
@ hau truong: Bác xem còn vật liệu chống ồn không? Cuối tuần này E qua làm cái : 4 cánh cửa, khoang máy và 4 hốc bánh ợ
CÒn cái chống ồn nóc thì E sẽ đem bông thủy tinh về trong tuần này để bác và bác FEAT ngâm cứu.

@ Quynhchi, GL1600... cái đèn đấy thì sang hơn là cái chắc, nhưng mà life time hình như giảm đi nhiều so với đèn Zin (các bác thử kiểm chứng xem)
Có phải lúc chiều bác vừa gọi cho em ko. Vật liệu vừa hết bác ạ, có j bác rủ thêm bác nào làm cùng đi vì vật liệu họ không bán lẻ tầm 2 xe là em làm đc.
Nóc thì chiều bác Zad Việt vừa chuột bạch sàn vs trần đấy. Các bác cứ hỏi bác ý xem tn. Nhưng mà bông thủy tinh của bác dầy bn cm ạ, sợ dây quá không cho vừa vào nóc đc đâu ạ, Có j bác cứ mang qua để em ngâm cứu.
Còn life time của cái đèn nó sống dai hơn rồi bác ạ, tuổi thọ của nó trong khoảng 3000h đến 4000h cơ, kém bóng zin 1 chút thôi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Hay sang lái thử xe rồi vào Lệ Mật luôn đi cả nhà ơi!
Chả mấy khi Cảnh nó về HN. :P
Chắc tối thứ 5 em sẽ về! Sáng thứ 6 cụ nào rảnh qua đó nhé! Em đăng ký lái thử với chú sêu bên đó rồi! Số lượng không hạn chế!

nghiathang

Xe tăng
Sáng hay trưa, chiều hay tối để E còn liệu cái nhỉ.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Hqua nhà Zad làm toàn diện cả trần sàn, đi thử Láng HLac thấy ổn, tĩnh, quay về xe mình đi vẫn thấy gió và hơi bưng bưng lỗ tai tý, xe Zad thì khg có tý bưng tai nào :) lại lăn tăn thêm cái trần rồi!

Bác NghiaThang mang giúp cái đó quăng ở HT nhé, chiều về ngó thử xem để tớ đi kiếm it mếch thợ may về làm áo cho nó nếu cần

ZAD Viet

Xe điện
Hôm qua em làm chống ồn được coi là full. :D
Gồm ốp 4 hốc lốp
Hình minh họa tí:
hốc lốp trước!

Gần hơn tí

Trải sàn

Sáng nay đi xe chả nghe thấy gì ngoài đường cả, thía có chán không.
Chỉ nghe thấy mỗi tiếng máy nó gào! :P

Trạng thái
Thớt đang đóng