FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Mon APec có 2.3 hả cụ. Em tưởng chỉ có v6 2.5 chứ nhẩy. FE nhà em vít 138 chả thấy gì, chụp ảnh còn ko nhòe cơ. Trước có cụ trên diễn đàn này còn quay video Laser chạy 170. Mon chắc vit lên tầm 160

Bonus cái ảnh chạy 138, nhà cháu chụp trên đường HCM, hôm đi QUế Phong về, chạy cong đuôi mong về kịp off, cuối cùng vẫn ko off được. CHụp 1 tay bằng con C5-03 cụ nhé. Ko nhòe tí nào, chứng tỏ vô lăng rất chắc. Nhà cháu vừa cân bằng động mà. Hì hì
[/URL][/IMG]
Thế này hết cãi nhá! Mai lên sở cẩm! :))
Giữ bằng vô thời hạn, phạt hẳn chục củ cho nhớ!

Em mới chạy đến như này! Cũng im phắc! Nhưng tội vẫn nhẹ hơn cụ! :))

Còn đây là hồi em mới tập lái: :)) :))

Tối hôm trước trên đoạn đường vắng, cháu đã đè chân ga đến nỗi gần thủng sàn xe mới biết được tốc độ tối đa của em LAC nhà mình. Chạy thế này mà bị bắn tốc độ không biết có bị khởi tố hình sự không nhỉ??:-$:-$
http://www.youtube.com/watch?v=dS-iRR1o7Us

[video]http://www.youtube.com/watch?v=dS-iRR1o7Us[/video]

[youtube]dS-iRR1o7Us[/youtube]

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Hì hì nhìn cái đồng hồ mà biết biển số xe á, em chấp cả FBI, CIA nhá...he he he.. Thử tí thế thôi chứ cháu luôn nổi tiếng là đi hiền lành đấy ạ. Ở cơ quan cháu ai cũng biết lái, cháu là người chạy lành nhất. Cái ảnh này cháu có dám đưa lên đâu, căn bản là tự cụ ZAD cụ ấy khen Mondeo đầm chắc rồi lại tủi thân với FE ấy chứ.

etisalat

Xe tải
Thế cũng khg khoét lỗ giống tớ à ? Bác lại bị mấy ông chống ồn thuốc rồi ;) còn cái hốc khoang bánh sau có làm khg thế bác

Không biết sao xe mình giờ hết rồi, nhg muốn tĩnh thêm nữa lại phải chi thêm cái nóc dán trong thôi, thấy cu Hậu Hiền bảo 600 thì fai, bác hỏi lại ông bạn đi Ếch hôm nọ cũng làm cả fender xem cảm nhận thế nào nhé!

@ alo bác Etisalat, Tuấn Hon: có khoét lỗ tấm ở fender và chạy đường cao tốc đoạn nào chưa?
Em hôm đấy không ở gara để xem được nên không rõ mấy cậu thợ làm thế nào. Nói chung là bây giờ đi thấy đỡ ồn hơn thật, vít ga lên có cảm giác sần sật ở chân ga do chuyển động truyền vào sướng ra phết. Em chưa lên đường cao tốc để vít nên chưa cảm nhận được cụ ợ.

Về cái RaceChip, cám ơn cụ FEAT có nhã ý cho em dùng thử và cho số liên lạc với hội PS. Đầu tháng 6 này có thể em được đi công tác ở châu Âu vài ngày nên em có thể tự chiến một cái. Đọc trên website của nó thấy bảo là delivery ở trong châu Âu trong vòng 24h miễn phí. Thế em mới hỏi cụ là loại Pro và loại thường chênh nhau đến 100 Euro thì không hiểu có khác gì nhau lắm không với điều kiện dầu Diesel ở VN mình.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
E...
Thế em mới hỏi cụ là loại Pro và loại thường chênh nhau đến 100 Euro thì không hiểu có khác gì nhau lắm không với điều kiện dầu Diesel ở VN mình.
cái này mình k biết đâu, bác tìm hiểu thêm đi, bên PSC có ng dùng loại nọ loại kia nên bác nên hỏi

FE mình thì bác ngh.thang trc có dùng nhg hồi đó cả 2 loại mình nhớ nhầm mặc định setting nên chỉnh khg được như ý, cách đây tháng mình mởi mở ruột pro nên mới phát hiện ra mặc định

:P không kinh doanh, PR gì nói ..giống thế - ngại lắm

Ford Everest AT

Xe điện
có thêm cài cầu dưới 120km/h không phải dừng lại còn gì nữa bác FE AT, cái này cũng là mới ở FORD mà.

Máy TDCi mới công suất cũng ko vượt trội so với đời cũ là mấy các bác nhỉ. Được cái Torque cao hơn. EM nghĩ FORD tập trung vào đồ bền và ổn định, không tham gia cuộc chiến công suất
chức năng 4H xe hiện tại thì đa phần các xe phải đáp ứng, nếu khg có /k đạt đc vậy mới là vđề bác ơi

còn CS khg gì vượt trội bởi FORD mang bán đồ phát triển đã lâu chưa cho đi hết mang lắp cho mấy em này, để lôi kéo NTD nên trang bị ốp sừn mà hãng gọi là sánh với Sê đan (cái này tức cười), chứ thời buổi này mà còn dùng đ.cơ 2.2 commrail thế hệ cũ, thậm chí bản 2.5 kia cũng vẫn ý chang FE chúng ta đang chạy commRail thế hệ cũ (vẫn còn hơn đời công nghệ bản 2.2) ..lâu òi

Nếu bác nào ưa em yêu khoa học thì thử hỏi xem bản 2.2 kia thế hệ nào? hoặc hỏi luôn mấy ông kỹ thuật Ford cứng ở VN này xem ông ấy trả lời đc "áp suất ống chung bản 2.2 là bao nhiêu?" và điều đó sẽ KHÔNG nói nên điều gì hoặc ng ta khg biết hỏi vậy để đgiá gì thì bản thân ông ấy cũng đếch biết mình hỏi làm gì đâu nên k có gì ngại

kể cả áp suất ống chung bản 2.5 kia ông ấy có biết được chắc cũng không liên tưởng đến thế hệ commrail - vì đó là công nghệ cũ rồi

Đơn vị đó áp suất ống chung cho các thế hệ commR đựoc tính bằng Bar - bác nào quan tâm tự tìm hiểu sẽ thú vị hơn

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Em nghĩ công suất cao đòi hỏi thêm cả sự khắt khe về nhiên liệu và cả sự chăm sóc nữa. Xe SantaFe dùng máy diesel CrDi công suất cao ở VN đã gặp khá nhiều vấn đề từ Turbo, kim phun.. và nhiều thứ khác. Không phải nó ko tốt mà vì bản thân người sử dụng xe ở VN không phải ai cũng có thời gian để ý chăm sóc, với cả vấn đề về nhiên liệu, bụi khói rồi trình độ thợ nữa. Dù gì thì dòng máy cũ nghe có vẻ ổn định hơn.. Mình vẫn AQ ở VN thì chỉ cần thế thôi ...

Mà Ford lắp 2 loại 2.2 , một loại ko có VGT 125hp và có VGT 150hp cụ nhỉ. Máy 2.2 VGT này chắc giống Santa FE đời nhập về VN những năm 07

Ford Everest AT

Xe điện
Đời và thế hệ ntn thì chịu, mình viết ở trên rồi đấy, CRDi hay TDCi hay TDi....cùng công nghệ cả, nhg thế hệ Thì khác nhau

Bonus: hôm trc vụ điều hòa dàn sau nếu k lầm là xe bác nhỉ? Nó chết con âm dương đóng ngắt: nghĩa là lúc lạnh quá vẫn khg kịp ngắt, đường ống đóng đá, nhưng lúc nóng quá lại khg chịu đóng....bởi nó hỏng con âm đương, là con hôm nọ bác FE09 nói đến đấy

etisalat

Xe tải
@etisalat : Bọn em có làm j đâu, các bác cứ vứt xe qua xưởng em là nó tự hết ồn ý mà ,
Còn cái ghế da của kụ tn, cho em xin cái phản hồi vs ạ
Ổn cụ ạ. Lại còn môi giới cho cụ thêm một em Cụt nữa còn gì.
Bảo hành bảo tỏi thế nào cụ Hậu nhỉ?

Cayenpro

Xe tải
hôm nay mới vào thăm lại các cụ, dạo này bận quá. KHông thấy cụ nào cho kết quả vụ ECU thế nào nhỉ, xem có điều kiện e đú tý. Bác etisalat làm chống ồn những cái j thế, mấy ông Ỉn đi xe e cứ nảo ồn hơn Hix . Lúc nào off nhắn e với xem mấy vụ vừa rồi thế nào.

gl1600

Xe điện
Đời và thế hệ ntn thì chịu, mình viết ở trên rồi đấy, CRDi hay TDCi hay TDi....cùng công nghệ cả, nhg thế hệ Thì khác nhau

Bonus: hôm trc vụ điều hòa dàn sau nếu k lầm là xe bác nhỉ? Nó chết con âm dương đóng ngắt: nghĩa là lúc lạnh quá vẫn khg kịp ngắt, đường ống đóng đá, nhưng lúc nóng quá lại khg chịu đóng....bởi nó hỏng con âm đương, là con hôm nọ bác FE09 nói đến đấy
Vâng nhà em đang đợi hàng bảo hành của Ford Long biên . Trong khi chờ đợi, em nhờ thợ lắp tạm cho 1 em hàng. Dùng ổn cụ ạ. Đợi bảo hành của FORD khéo đến tháng sau mà đi mất điều hòa thì sếp chửi em chết. Trời nóng quá nó vẫn mất lạnh đấy cụ ạ, dù chỉ hơi đóng đá thôi. Đi cũng tốn dầu hơn. Bình thường chưa đến 7l, bị cái là lên 7.2-7.3l

yamaha-x8

Xe tăng
Hôm nay vào HT dán kính ko được, thay đôi bóng nguyên bản = đôi H4, e thấy sáng hơn tý, nhưng có vẻ ko nhiều. Thấy quảng cáo tăng 190% (gần gấp 2), bác nào thay rồi cho e tý ý kiến nhé.

@ Bác Quang: hôm này e từ BN về qua đó luôn rồi gọi bác, xin lỗi bác lúc bác đến thì e lại về vì ko dán được xe.

gl1600

Xe điện
Cụ thay OSRAM hay PHilips. Nhà cháu thay Philips X treme 100. Hôm nào so với cụ nào lắp OSRAM thì mới được. Cảm nhận của em là sáng trắng hơn theo bóng gin một lát

Hậu Trương

Xe hơi
Hôm nay vào HT dán kính ko được, thay đôi bóng nguyên bản = đôi H4, e thấy sáng hơn tý, nhưng có vẻ ko nhiều. Thấy quảng cáo tăng 190% (gần gấp 2), bác nào thay rồi cho e tý ý kiến nhé.

@ Bác Quang: hôm này e từ BN về qua đó luôn rồi gọi bác, xin lỗi bác lúc bác đến thì e lại về vì ko dán được xe.
Sr bác vì hôm nay thợ củ em nó đi dán film ở ngoài ko về kịp. Hôm nào bác qua em mời bác cafe coi như chuộc lỗi :D .
Còn về vụ đèn đóm thì kụ cứ đi vào chỗ nào tối thì biết ngay, chứ đi đường trong thành phố khó so sánh lắm bác ạ.

ZAD Viet

Xe điện
Cụ thay OSRAM hay PHilips. Nhà cháu thay Philips X treme 100. Hôm nào so với cụ nào lắp OSRAM thì mới được. Cảm nhận của em là sáng trắng hơn theo bóng gin một lát
Hôm nào off tối đi các Cụ!
Để xem cái đèn xe em có hơn của các CỤ k???

@Hau truong & Cả nhà: Xe em giờ có hiện tượng như sau:
Đang đi đèn cos em đá pha nhiều khi đèn nó tắt, nhưng tắt công tắc đi rồi bật lại thì bình thường.
Mọi người bắt bệnh cho V2 em cái!

ZAD Viet

Xe điện
HT mai mình mang xe ra làm chống ồn nhá!
Kèm theo cho mượn cái 2b để đi nhá!

etisalat

Xe tải
hôm nay mới vào thăm lại các cụ, dạo này bận quá. KHông thấy cụ nào cho kết quả vụ ECU thế nào nhỉ, xem có điều kiện e đú tý. Bác etisalat làm chống ồn những cái j thế, mấy ông Ỉn đi xe e cứ nảo ồn hơn Hix . Lúc nào off nhắn e với xem mấy vụ vừa rồi thế nào.
Em làm giống hệt cụ FEAT. Khoang máy, 4 cánh cửa, 4 hốc bánh, nắp ca bô cụ ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng