FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm......(P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

nghiathang

Xe tăng
Dạo này thấy cụ còn "la liếm" sang cả OS nữa cơ à!! :))
Bệnh khói đen của em cũng đã được trị tận gốc rồi! Giờ đạp nút chân ga ở số 1,2,3 cũng chỉ ra tí khói màu xám thôi! Nguyên nhân "gây bệnh" là do đọng muội trong ống xả cụ ợ! Thợ trong hãng thò vòi vào ống xả để hút ra, kết hợp với ga thật lực! Mấy lần như vậy hết hẳn thế mới tài!!
OF chán quá, cứ tậm tịt thế nên vào mãi không được cũng nản nên la liếm bên kia chut thôi. Tại cụ lượn đi đâu suốt nên thớt này đìu hiu quá đấy chứ. Còn cái vụ đi với hội xe thồ thì thực ra là xa qua mình chưa biết trước được cũng chẳng dám ĐK, đợi đến gần ngày thì có thể ké với cụ ZAD

Cayenpro

Xe tải
Em chưa thử, nhưng em ngợi là khóa được hết các cửa thì đèn mới báo. Trường hợp của bác, cánh cửa chưa đóng hết chắc chắn không khóa được!
bác cứ thử đi e kiểm tra cả rồi, cửa vẫn khóa khi chưa đóng hết ( ko mở được cánh) đèn ko sáng

ZAD Viet

Xe điện
OF chán quá, cứ tậm tịt thế nên vào mãi không được cũng nản nên la liếm bên kia chut thôi. Tại cụ lượn đi đâu suốt nên thớt này đìu hiu quá đấy chứ. Còn cái vụ đi với hội xe thồ thì thực ra là xa qua mình chưa biết trước được cũng chẳng dám ĐK, đợi đến gần ngày thì có thể ké với cụ ZAD
Công nhận o ép dạo này lởm vãi lái.
Em cũng chả vào được mấy khi.
Cái vụ xe thồ kia thì đúng là xa quá. Nhưng em quyết tâm làm chuyến. Đang tìm con 4x4 để leo rừng cho mấu.
Bên thớt xe thồ cũng đề nghị là chắc đi hãy đăng ký mà. Đến hôm đó đi được thêm xe thì càng tốt, có gì đâu.
Xe em chưa có CHã nhé :D

FE09

Xe buýt
Công nhận o ép dạo này lởm vãi lái.
Em cũng chả vào được mấy khi.
Cái vụ xe thồ kia thì đúng là xa quá. Nhưng em quyết tâm làm chuyến. Đang tìm con 4x4 để leo rừng cho mấu.
Bên thớt xe thồ cũng đề nghị là chắc đi hãy đăng ký mà. Đến hôm đó đi được thêm xe thì càng tốt, có gì đâu.
Xe em chưa có CHã nhé :D
@ZAD Việt: Làm gì bác phải chuẩn bị ghê thế, đường ngon lắm. Xe em 1 cầu chạy vô tư. Nếu bác đi thì nhớ nghỉ lại ở Tú Lệ nhiều cái hay lắm :)).
@ Nghiathang & Cảnh: sao 2 bác xử lý khói mỗi người một kiểu nhỉ. Có vẻ bác Nghiathang xử lý phần gốc, còn bác Cảnh xử lý phần ngọn. Đang quan tâm đến vụ này, xe tăng số 2, số 3 hơi ga lên tí là khói mù. Bác Thắng nói rõ thêm tí nhé. Từ hôm bác chỉnh lại đi có tốn thêm nhiên liệu không? Ga lên có ngọt ngào không? Sợ nó giảm bớt lượng dầu bơm vào đi lại không sướng (Em đang sợ khói đen là bản chất của FE. Đi đường để ý thấy phần lớn các xe Transit khói mù mà hình như máy này và FE cũng same same?).

ZAD Viet

Xe điện
@ZAD Việt: Làm gì bác phải chuẩn bị ghê thế, đường ngon lắm. Xe em 1 cầu chạy vô tư. Nếu bác đi thì nhớ nghỉ lại ở Tú Lệ nhiều cái hay lắm :)).
@ Nghiathang & Cảnh: sao 2 bác xử lý khói mỗi người một kiểu nhỉ. Có vẻ bác Nghiathang xử lý phần gốc, còn bác Cảnh xử lý phần ngọn. Đang quan tâm đến vụ này, xe tăng số 2, số 3 hơi ga lên tí là khói mù. Bác Thắng nói rõ thêm tí nhé. Từ hôm bác chỉnh lại đi có tốn thêm nhiên liệu không? Ga lên có ngọt ngào không? Sợ nó giảm bớt lượng dầu bơm vào đi lại không sướng (Em đang sợ khói đen là bản chất của FE. Đi đường để ý thấy phần lớn các xe Transit khói mù mà hình như máy này và FE cũng same same?).
Cái vụ đi Mù căng chải thì em đăng ký chở hàng thôi, 1 cầu vẫn chạy tốt, nhưng muốn đi đến các điểm trường mà.
Còn vụ khói thì em nghĩ Bác nghiathang làm đúng, hôm trước em vào Ford TX bảo dưỡng, thấy đỡ tốn nhiên liệu hẳn, cái này do nhiều nguyên nhân, đại khái là các nguyên nhân đó làm cho việc phun nhiên liệu nó k chuẩn. Phải dùng máy tính để test. Em thấy KT bên ford giải thích vậy.

nghiathang

Xe tăng
Chắc là E xử lý được phần gốc roài, từ hôm đó đến nay thì xe chạy tít hẳn, không có hiên tượng trễ ga nữa, bốc rất nhanh, gần như xe xăng, hết sạch khói, kể cả khi đạp lút ga lên 3500 v chạy khoảng 2 km trên cầu TT (lên khoảng 125km).
Còn cái việ khói đen khi lút ga của cụ Cảnh thì có vẻ là nó có sẵn 1 ít muội trong ống xả, kể cả khi ga bình thường muội sẽ bám lại đó, đến khi thốc ga thì sẽ hun chuột, khi vệ sinh sạch thì muội sẽ khó bám lại nhưng 1 thời gian sau sẽ lại bị tiếp, không hết được (ông anh ở gara bảo thế). xe em chạy hơn tháng rồi mà không bị khói lại nữa rồi.

Về khoản dầu thì có vẻ là đi đường trường đỡ tốn hơn, nhưng mà đi trong phố hơi tôn hơn chút (E chưa để ý lại vụ này lắm)

nghiathang

Xe tăng
Hôm nay gặp nhau cà phê tí đê, cho các bác xem qua luôn. 5 h E có mặt ở HN.

FE09

Xe buýt
Hôm nay gặp nhau cà phê tí đê, cho các bác xem qua luôn. 5 h E có mặt ở HN.
Không cà phê được với các cụ rồi. Đang ở Phú Thọ. Mà sao hẹn giờ này lại cà phê nhỉ ?

Các cụ sửa bệnh khói đen ở đâu đấy? Hình như cụ Cảnh và cụ Thắng làm bên Ford LB. Chỗ này xa quá. Chỗ Ford Thanh Xuân có làm được không các cụ ơi? Cụ ZAD làm ở Ford TX thấy thế nào? Liệu có nên mang xe ra cho họ thực tập tay nghề không?

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em hay đi tắt, đón đầu, mắc bệnh thành tích!! :)) :)) Làm cách nào 1 cách nhanh chóng, có kết quả ngay là em chọn! Em nghĩ không nên phức tạp hóa vấn đề, đây là căn bệnh kinh niên của pho huyền ấy mà! Nhiều khi thợ cứ phức tạp hóa vấn đề lên để nâng cao quan điểm của mình! Nếu xe vẫn hoạt động bình thường, chạy vẫn bốc, không ăn dầu... em cho rằng chỉ cần dùng "thuốc nhỏ mũi" là đủ!! Không nên mang dao chọc trâu ra để cắt tiết gà!! Mấy ông thợ thử việc mang xe mình ra làm vật thí nghiệm, chọc ngoái, chỉnh chọt linh tinh vớ vẩn lại hỏng thêm!!

ZAD Viet

Xe điện
Em hay đi tắt, đón đầu, mắc bệnh thành tích!! :)) :)) Làm cách nào 1 cách nhanh chóng, có kết quả ngay là em chọn! Em nghĩ không nên phức tạp hóa vấn đề, đây là căn bệnh kinh niên của pho huyền ấy mà! Nhiều khi thợ cứ phức tạp hóa vấn đề lên để nâng cao quan điểm của mình! Nếu xe vẫn hoạt động bình thường, chạy vẫn bốc, không ăn dầu... em cho rằng chỉ cần dùng "thuốc nhỏ mũi" là đủ!! Không nên mang dao chọc trâu ra để cắt tiết gà!! Mấy ông thợ thử việc mang xe mình ra làm vật thí nghiệm, chọc ngoái, chỉnh chọt linh tinh vớ vẩn lại hỏng thêm!!
Có lẽ nào lại thế??? Em nghĩ là cái gì cũng có nguyên nhân của nó, nếu tìm đúng bệnh chữa nó sẽ dứt điểm, chứ còn k đúng thì khó lắm, có hết lúc này nhưng hôm sau nó lại bị.
Giá hôm qua về Off được thì Bác sẽ kiểm chứng xe Bác Nghiathang, hôm qua em lại k test, chỉ có Bác Ya-X8 test, Bác hỏi Bác ấy xem nó bốc ntn. Kin-ha nó còn bảo chỉnh đánh lửa sớm lên còn bốc hơn nữa cơ, mà dầu k tốn thêm.

nghiathang

Xe tăng
Em chạy con Prado của bạn chạy đương PV-CG mà chẳng thấy sướng bằng chạy xe mình, hehhe
Đấy là E tự sướng thôi, xe nó hơn mình nhiều, gấp gần 2.5 lần cơ mà. Nhưng mà xe em cũng chẳng kém xe nó mấy đâu, chính nó đổi cho E còn phải công nhận (không nói về tiện nghi nhé)

hanoingocthu

Xe tải
Tiếc quá tiếc quá hôm qua đúng lúc đang đi quảng ninh thì bác Zad bảo bac nghia thắng mời đi uống bia,hix hix,Hôm nọ tý táy em tháo đường dầu ra xem,kết quả là may khó nổ hơn chắc là do em lắp sai chỗ van triệt hồi nên hơi bị e dầu một tý,
Ơ thế các bác xem hôm nào đi bia gặp gỡ chút nhỉ?

ZAD Viet

Xe điện
Bia bọt gì. Hội Ế vợ này làm gì có ông nào uống được mà bia với bọt.
Ế vợ thì chỉ kiếm cái gì thay cho vợ là giỏi thôi. :D

nghiathang

Xe tăng
Cảnh ơi. Thằng thợ mà được dùng máy tính để check xe mình thì chắc chắn không phải là thằng lìu tìu đâu, thợ cứng đấy, cứ chạy khoảng 2 tuần nữa là biết có khói hay không ngay ấy mà hehehehe

Cảnh sát G.T

Xe điện
Bia bọt gì. Hội Ế vợ này làm gì có ông nào uống được mà bia với bọt.
Ế vợ thì chỉ kiếm cái gì thay cho vợ là giỏi thôi. :D
Em phong bác nà NGƯỜI CHỒNG NHÂN DÂN! :)) :)), CỦA NHÂN DÂN, DO NHÂN DÂN và VÌ NHÂN DÂN!

Nói vậy thôi! Chuyện tào lao ba chi khươn anh em mình sang thớt chi hội bàn nhá! Để dành thớt này cho tập trung vào chuyên môn các bác ợ!

Bác Zad sang thớt chi hội lập thớt HỘI FE mới đi! Để điểm danh lại số thành viên! Đợt tới này có nhiều chương trình phản bàn bạc, chém gió lắm đấy ợ!

ZAD Viet

Xe điện
Bác Zad sang thớt chi hội lập thớt HỘI FE mới đi! Để điểm danh lại số thành viên! Đợt tới này có nhiều chương trình phản bàn bạc, chém gió lắm đấy ợ!
Em chả dám đâu. mà thớt hội vẫn còn đất mà.

anhcubo239

Xe hơi
Các cụ cho hỏi FORD Thanh Xuân làm việc có đc ko? Vì nhà tôi gần đấy nên định ra đó cho tiện. Thanks cả nhà>

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ cho hỏi FORD Thanh Xuân làm việc có đc ko? Vì nhà tôi gần đấy nên định ra đó cho tiện. Thanks cả nhà>
Ra đó cũng được cụ ạ.
Em thấy giống giống nhau cả, chỗ này mấy chú sơ vít, và phong cách có vẻ nhiệt hơn thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng