FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm......(P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

FE09

Xe buýt
Cái của bác coi dài hơn cái có chữ everest đấy nhi?có cái đó đỡ bị bẩn đuôi xe,của em lần trước lắp hết 600 lít thế của bác lắp hêt nhiu zay?
Cái chắn bùn của bác Cảnh là form của Fortuner (không rõ bác Cảnh lắp hàng xịn của Fortuner hay hàng chế, nhưng trông có vẻ xịn). Hai cái chắn bùn này trên thực tế dài bằng nhau, mà cũng chỉ nên dài thế thôi, chứ dài nữa trông không cân đối. Cái có chữ Everest thì tất nhiên là hợp với xe FE hơn :D. Nhà em lắp có 700K thôi.

@hanoingocthu: vụ bắn nước vào kính lái khi đi qua vũng nước xe nào mà chẳng bị. Đằng trước của FE đã có chắn bùn rồi, không cần lắp thêm đâu, mà lắp thêm cũng chẳng có tác dụng gì. Hiện tượng bắn nước vào kính lái chả liên quan gì tới cái chắn bùn ở đằng trước.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cái chắn bùn của bác Cảnh là form của Fortuner (không rõ bác Cảnh lắp hàng xịn của Fortuner hay hàng chế, nhưng trông có vẻ xịn). Hai cái chắn bùn này trên thực tế dài bằng nhau, mà cũng chỉ nên dài thế thôi, chứ dài nữa trông không cân đối. Cái có chữ Everest thì tất nhiên là hợp với xe FE hơn :D. Nhà em lắp có 700K thôi.

@hanoingocthu: vụ bắn nước vào kính lái khi đi qua vũng nước xe nào mà chẳng bị. Đằng trước của FE đã có chắn bùn rồi, không cần lắp thêm đâu, mà lắp thêm cũng chẳng có tác dụng gì. Hiện tượng bắn nước vào kính lái chả liên quan gì tới cái chắn bùn ở đằng trước.
Phải công nhận là dòng FE, Ranger đi vào vũng nước to toàn bị bắn thẳng lên kính lái! Em nghĩ làm thêm quả chắn bùn phía đầu xe nữa là ổn, chỉ cần loại ngắn thôi! Em thấy rất nhiều xe có sẵn cái đó!

Còn cái chắn bùn sau em nghĩ không phải của Fortune, đó là của FE 100% vì cái gờ của cái chắn bùn lắp vào xe vừa khít khìn khịt luôn!

hanoingocthu

Xe tải
@hanoingocthu: vụ bắn nước vào kính lái khi đi qua vũng nước xe nào mà chẳng bị. Đằng trước của FE đã có chắn bùn rồi, không cần lắp thêm đâu, mà lắp thêm cũng chẳng có tác dụng gì. Hiện tượng bắn nước vào kính lái chả liên quan gì tới cái chắn bùn ở đằng trước.[/QUOTE]

Trước em chạy ZACE với ỈN không bị bệnh bắn lên kính lái giờ chạy FE bị thì em ngâm cứu thấy thế mò,em lắp thêm đôi chắn bùn cao su vào cho máu chứ không thỉnh thoảng bị nước té vào kính lái chẳng nhòm thấy gì phía trước kinh lém,nếu bác không tin cứ thử xem chạy con ỈN xem có bị nước bắn ngược vào kính lái hem?

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ cứ vẽ, em thấy chả phải lắp thêm mấy cái chắn đấy làm gì. Trông xấu lắm, chả tác dung gì.
Cái vụ bắn nước lên kính lái em thấy xe nào chả bị, nhiều hay ít thoai, vì nhà SX nó có Tk xe đi lội nước đâu.
------
Em thì chỉ ước làm sao mà kiếm được quả lót vào lòng trong của vè lốp; để đi mưa nó đỡ bắn lên, rồi chảy ra bẩn, và dễ làm hỏng vè thôi.
FE09: trong ford em thấy có nguyên bộ chắn bùn như các Bác lắp mà!

hanoingocthu

Xe tải
Oh :-& sao mấy hôm nay các bác im hơi lặng tiếng thế ???Em sơn cái ốp lốp sơ cua nghịch tý các bác cứ ném đá.

QUYNHCHI

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ngu tý. Em lắp cản sau là cản inox. Hôm vừa rồi đang đi trên đường Kha Vạn Cân thì thấy 1 con bồ câu trắng kẹp 2 đuổi theo và dìu em vào lề. Em xuống xe và xxx chào hỏi rất đúng tác phong, điều lệnh ngành rồi yêu cầu cho kiểm tra sổ đăng kiểm. Xem xong xxx chỉ cản sau và bảo em là em đã thay đổi chiều dài thiết kế xe. Em bảo xxx là chiều dài trong sổ đăng kiểm là chiều dài bao gồm cả lốp sơ cua, như vậy em thay đổi ở đâu các anh chỉ cho em biết với. Sau 1 lúc 2 xxx hội ý với nhau và 1 xxx :-c cho ai đó rồi quay lại trả em sổ đăng kiểm kèm theo lời nói: "nếu lắp cản trước là vi phạm, cảm ơn anh đã dành thời gian hợp tác với chúng tôi để chúng tôi hoàn thành nhiệm vụ". xxx trong SG vẫn lịch sự hơn HN các cụ nhỉ. Hôm sau em ra đường Trần Não thì bị 1 em khoảng U23 mặc váy ngắn đâm đúng vào cản sau rồi lăn ra đất, váy thì rách chỉ, hàng họ lộ hết, màu đen ạ X_X(em cứ nói trước vì em biết kiểu gì cũng có cụ tò mò hỏi màu gì). Kết quả là em phải cởi áo đưa cho bé đó quấn tạm

Cảnh sát G.T

Xe điện
Oh :-& sao mấy hôm nay các bác im hơi lặng tiếng thế ???Em sơn cái ốp lốp sơ cua nghịch tý các bác cứ ném đá.
Em lói thật mong bác đừng rận!!! :D Trông không hợp ợ!!! (theo thẩm mỹ của em)

Hôm trước em còn gặp 1 cụ FE mầu đen, sơn cả ốp lốp sơ cua đen tuyền luôn! Nhìn từ phía sau nó cứ thế nào í!!! :-??

Cảnh sát G.T

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ngu tý. Em lắp cản sau là cản inox. Hôm vừa rồi đang đi trên đường Kha Vạn Cân thì thấy 1 con bồ câu trắng kẹp 2 đuổi theo và dìu em vào lề. Em xuống xe và xxx chào hỏi rất đúng tác phong, điều lệnh ngành rồi yêu cầu cho kiểm tra sổ đăng kiểm. Xem xong xxx chỉ cản sau và bảo em là em đã thay đổi chiều dài thiết kế xe. Em bảo xxx là chiều dài trong sổ đăng kiểm là chiều dài bao gồm cả lốp sơ cua, như vậy em thay đổi ở đâu các anh chỉ cho em biết với. Sau 1 lúc 2 xxx hội ý với nhau và 1 xxx :-c cho ai đó rồi quay lại trả em sổ đăng kiểm kèm theo lời nói: "nếu lắp cản trước là vi phạm, cảm ơn anh đã dành thời gian hợp tác với chúng tôi để chúng tôi hoàn thành nhiệm vụ". xxx trong SG vẫn lịch sự hơn HN các cụ nhỉ.
Cụ và xxx đều nói rất đúng!!!

Hôm sau em ra đường Trần Não thì bị 1 em khoảng U23 mặc váy ngắn đâm đúng vào cản sau rồi lăn ra đất, váy thì rách chỉ, hàng họ lộ hết, màu đen ạ X_X(em cứ nói trước vì em biết kiểu gì cũng có cụ tò mò hỏi màu gì). Kết quả là em phải cởi áo đưa cho bé đó quấn tạm
Em hỏi thêm tí! :D Cô í tóc vàng hay đen ợ??? :-/:-/:-/

ZAD Viet

Xe điện
Theo ý mình thì cắt phần chân núi thành nét ngang có lẽ đỡ hơn!
Các cụ cho em hỏi ngu tý....... Hôm sau em ra đường Trần Não thì bị 1 em khoảng U23 mặc váy ngắn đâm đúng vào cản sau rồi lăn ra đất, váy thì rách chỉ, hàng họ lộ hết, màu đen ạ X_X(em cứ nói trước vì em biết kiểu gì cũng có cụ tò mò hỏi màu gì). Kết quả là em phải cởi áo đưa cho bé đó quấn tạm
Công nhận 3x trong đó lịch sự nhỉ! Lắp cản trỏng hay hỏi. Ngoài HN ít bị hỏi lắm.
Em vod cụ rồi đới nhé, ga lăng thế :D.
Em tò mò là sau đó cụ lấy lại cái áo như thế nào????? :))

QUYNHCHI

Xe buýt
Em cho cho bé đó số ĐT của em rồi, cô bé đó đã SMS cho em rồi ạ, nội dung SMS thì khen trai BẮC ga lăng thế làm em cũng mát lòng mát dạ, em hẹn hôm nào em vào trỏng em sẽ tạ lỗi với cô bé đó

Chỉnh sửa cuối:

hanoingocthu

Xe tải
Em lói thật mong bác đừng rận!!! :D Trông không hợp ợ!!! (theo thẩm mỹ của em)

Hôm trước em còn gặp 1 cụ FE mầu đen, sơn cả ốp lốp sơ cua đen tuyền luôn! Nhìn từ phía sau nó cứ thế nào í!!! :-??
Ý tưởng của bác đấy mà bác lại không thích ah?em lấy ý tưởng bên lô gô của hội mừ.Hôm nọ bác nói là bị chú ỈN đằng sau cứ giương pha làm chói cả mắt em đang định dán giấy kiểu mạ inox vào phía sau để mấy chú đằng sau có giương pha lên thì giương vào mẹt minh,các bác xem có ổn không?

toanvinh_forever

Xe điện

con này thì sơn chỗ nào đựoc nhỉ a hoanoingocthu

=))=))=))

Cảnh sát G.T

Xe điện
Ý tưởng của bác đấy mà bác lại không thích ah?em lấy ý tưởng bên lô gô của hội mừ.Hôm nọ bác nói là bị chú ỈN đằng sau cứ giương pha làm chói cả mắt em đang định dán giấy kiểu mạ inox vào phía sau để mấy chú đằng sau có giương pha lên thì giương vào mẹt minh,các bác xem có ổn không?
Đúng là em có ý tưởng đó thật! Nhưng thực tế thì không hợp ní! Cứ để nguyên mầu bạc nà đẹp nhất! Với xe mầu đen như của em trông càng nổi!

ZAD Viet

Xe điện
nội thất ko bằng FE thật các bác ah, nội thất chả có 1 cái ji luôn ạ , nhìn thì rõ hầm hố/
So với xe Cảnh còn chả so được thì........
Con đấy so làm sao được với xe em!
Chỉ được cái mác thôi! :D

M&M

Xe điện
Chào các cụ. Hôm qua e ghé gara tvt ở thụy khuê chơi, thấy chỗ đó họ vừa sắm cái máy rửa khoang máy bằng đá co2. Em đã chuột bạch với 400k, máy xe em giờ sạch bong như mới. Em nghĩ là ổn nên giới thiệu cho các cụ một chỗ vệ sinh khoang máy rất an toàn mà chất lượng

ZAD Viet

Xe điện
Đây òi, em khảo cổ ra đây dồi!
Cách chữa bệnh nghiện thuốc nào cho vợ 2 các cụ giống FE và Ranger (chỉ áp dụng cho động cơ TCDi thôi nhá, đời 2007 trở ngược thì chưa biết cách :D)
[video=youtube;_1VdA_9GW24]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=_1VdA_9GW24[/video]

Trạng thái
Thớt đang đóng