FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm......(P2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hanoingocthu

Xe tải
Về hộ đê đi, hóng hớt giề.

Mà cái cần gạt mưa sau của E nó cws rồn rột nghe sốt hết cả ruột, thay cái khác vào vẫn thế. Đi mưa mỗi lần gạt nước, ai mà không quen lại tưởng có cọ quẹt gì, Nó gạt đi thì BT, gạt lại thì rồn rột, ai cũng quay lại nhì thì nó gạt xong roòi nên xuống xe ai cũng thắc mắc.

Sao thế hả các bác.
Đợi mãi mà đê chưa vỡ nè bác,thế mới hóng hớt được chứ,cái gạt nước đằng sau bác thay cái gạt mềm vào là hết ngay mà,xe em cũng bị chắc là bệnh kinh niên của FE nhà mình rồi:P

ZAD Viet

Xe điện
Theo em nghi là nó chơi mất cần gạt mưa của bác rồi,nếu không thì khi nó tháo làm vệ sinh điều hòa nó lắp vào chưa chuẩn bác tháo ra rồi lắp lại là ok,khi lắp bác nhớ lắp chuẩn đúng rãnh nhé,ngại thì mai đi làm qua nhà em em lắp lại cho
Đợi mãi mà đê chưa vỡ nè bác,thế mới hóng hớt được chứ,cái gạt nước đằng sau bác thay cái gạt mềm vào là hết ngay mà,xe em cũng bị chắc là bệnh kinh niên của FE nhà mình rồi:P
Cha này nói chuẩn đới!
Gạt trước của em trước cái cao su nó cứng là nó cũng kêu đấy.
Uh! Mình nghĩ nó chả lấy cái gạt mưa làm gì, chả nhẽ nó đổi à!
Cái ý là nó tháo ra vệ sinh điều hòa lắp lại k chuẩn là có lý!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cha này nói chuẩn đới!
Gạt trước của em trước cái cao su nó cứng là nó cũng kêu đấy.
Uh! Mình nghĩ nó chả lấy cái gạt mưa làm gì, chả nhẽ nó đổi à!
Cái ý là nó tháo ra vệ sinh điều hòa lắp lại k chuẩn là có lý!
Đến chịu bác! ^:)^ Cái gạt mưa lù lù ngay trước mắt mình thay đổi như nào mà bác không biết! ^:)^
Chạy xe trên đường chắc mắt cứ tớn lên! :D

ZAD Viet

Xe điện
Đến chịu bác! ^:)^ Cái gạt mưa lù lù ngay trước mắt mình thay đổi như nào mà bác không biết! ^:)^
Chạy xe trên đường chắc mắt cứ tớn lên! :D
Em phát hiện ra ngay lúc lấy xe ra mà! Nhưng lúc đó tối rồi, dừng lại KT thấy ốc ác vẫn chặt, đành để thế lên đây kêu với các cụ!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em phát hiện ra ngay lúc lấy xe ra mà! Nhưng lúc đó tối rồi, dừng lại KT thấy ốc ác vẫn chặt, đành để thế lên đây kêu với các cụ!
Em có ông anh, ngồi ăn sáng mất cả đôi gạt mưa, sau đó lên xe chạy mấy trăm km mới phát hiện ra! :))

nghiathang

Xe tăng
Không bằng bạn E, Nhà ở Hà Đông, cụp gương đi từ HD đến, gần Thanh Hóa mới phát hiện ra, may mà đi đêm và đi đường HCM.

Cayenpro

Xe tải
Em đang quan tâm tới 2 cái hốc bên dưới 2 cánh trước mà bác Cayene nói cơ. Bác Cayene đâu rồi, vào chỉ đê.
bác mở 2 cánh trước ra nhìn xuống đáy của cánh ấy bên dưới bản lề thuộc về thân xe ( e ko chụp được chỉ cho dễ) lần nào rửa e cung yêu câu thợ xịt vào đó trôi ra 1 đống rác Ah cụ phải mở hết cánh mới dễ nhìn

Chỉnh sửa cuối:

FordEverest2007

Xe buýt
Mà cái cần gạt mưa sau của E nó cws rồn rột nghe sốt hết cả ruột, thay cái khác vào vẫn thế. Đi mưa mỗi lần gạt nước, ai mà không quen lại tưởng có cọ quẹt gì, Nó gạt đi thì BT, gạt lại thì rồn rột, ai cũng quay lại nhì thì nó gạt xong roòi nên xuống xe ai cũng thắc mắc.
Sao thế hả các bác.
Gạt mưa đằng sau thì xe em cũng bị, nhưng gạt được vài ba phát là lại êm luôn. Nó chỉ kêu mấy phát đầu tiên khi hôi về chỗ cũ, em cũng hiểu tại sao? Thế này chắc là bệnh chung roài.

FordEverest2007

Xe buýt
To ZAD: Hồi em đi Rangger thì cái điều hòa cũng dính chưởng như bác, em tháo ra thấy nguyên cả ổ chuột con còn đỏ hỏn và rơm dạ, bài chắn, tú lơ khơ, mị.a đúng xe đi công trường có khác

ta quang dung

Xe hơi
Cám ơn bác Cảnh ạ.Kể thế thì cũng bất tiện bác nhỉ.E cũng thích chạy MT nhưng mà dính cái vụ bánh đà kép này thì em cũng thấy chùn.Em chạy MT chắc cũng giống bác nhưng mà vẫn chùn.Hôm nào có dịp phải chạy thử cái đời mới này mới được.
Bác đọc kỹ bài này rồi quay lại đây nhé! :D :Vấn đề về côn (ly hợp kép) xe Ford Everest 2009-2010

Nói chung là kiểu ly hợp kép sẽ rất bền nếu sử dụng đúng cách! Nên hạn chế hết mức việc rà côn!!! Có rất nhiều comment tranh luận về việc không rà côn thì đi vào chỗ tắc đường sẽ như nào!!! Nhưng thực sự, em đi đường tắc cũng nhiều, nhưng hầu như không phải rà côn! Cùng lắm là rà 1 tí lúc khởi động thôi ợ!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cám ơn bác Cảnh ạ.Kể thế thì cũng bất tiện bác nhỉ.E cũng thích chạy MT nhưng mà dính cái vụ bánh đà kép này thì em cũng thấy chùn.Em chạy MT chắc cũng giống bác nhưng mà vẫn chùn.Hôm nào có dịp phải chạy thử cái đời mới này mới được.
Theo em biết, xe MT đời 2009-2010 trong hội hiện nay có của em và cụ FE09! Lúc nào có dịp cụ chạy thử xe em đi! Cũng đơn giản thôi mà!
Xe FE và Ranger các đời 2004-2007-2009-2010 em đều chạy cả, chạy nhiều là khác! Em không có quan niệm bánh đà kép hay đơn giề đâu, em đi theo cách của em, cứ lên xe là phóng thôi ợ! Nhưng để nói ra 1 cách cụ thể nước côn thế nào cho đúng kỹ thuật thì em không biết diễn giải ra, vì em không phải là thầy dạy lái xe! :D

ZAD Viet

Xe điện
Theo em biết, xe MT đời 2009-2010 trong hội hiện nay có của em và cụ FE09! Lúc nào có dịp cụ chạy thử xe em đi! Cũng đơn giản thôi mà!
Xe FE và Ranger các đời 2004-2007-2009-2010 em đều chạy cả, chạy nhiều là khác! Em không có quan niệm bánh đà kép hay đơn giề đâu, em đi theo cách của em, cứ lên xe là phóng thôi ợ! Nhưng để nói ra 1 cách cụ thể nước côn thế nào cho đúng kỹ thuật thì em không biết diễn giải ra, vì em không phải là thầy dạy lái xe! :D
Em nghĩ là chả vấn đề ghì đâu! Nhà SX đã cải tiến thì đa phần là tốt hơn cho người sử dụng (phần k tốt em nghĩ thuốc về đk sử dụng thôi)
Nên bánh đà kép hay đơn thì nó cũng k thể nào hỏng ngay như thế được!
Bác vớ được em nào ưng ý thì múc thôi!
Mà lạ nhỉ, sao Ford k đưa nguyên nhân và kết quả sử lý vụ ấy lên cho mọi người rõ, đỡ suy diễn lung tung nhỉ.

FE:29Z-7047

Xe buýt
Em nghĩ là chả vấn đề ghì đâu! Nhà SX đã cải tiến thì đa phần là tốt hơn cho người sử dụng (phần k tốt em nghĩ thuốc về đk sử dụng thôi)
Mà lạ nhỉ, sao Ford k đưa nguyên nhân và kết quả sử lý vụ ấy lên cho mọi người rõ, đỡ suy diễn lung tung nhỉ.
Cái này em nghĩ là vì tỷ lệ xe bị rất thấp nên nhà sản xuất không đưa ra khuyến cáo thôi

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cái này em nghĩ là vì tỷ lệ xe bị rất thấp nên nhà sản xuất không đưa ra khuyến cáo thôi
Theo em nguyên nhân chủ yếu là từ người điều khiển thôi ợ! Nếu đã là lỗi phải có thêm nhiều xe bị nữa! Xe cơ quan em gần 3 chục con FE&RA, chưa thấy con nào bị cháy côn cả! Trong khi đó lái mới, lái cũ có cả!

theanh fe AT

Xe tải
em đang định lắp màn hình DVD và camera lùi cho FE 2009 các cụ lắp rồi cho ý kiến với ạ, tầm tiền khoảng từ 5-10tr laọi nào tốt? thanks.

FordEverest2007

Xe buýt

hanoingocthu

Xe tải
Theo em nguyên nhân chủ yếu là từ người điều khiển thôi ợ! Nếu đã là lỗi phải có thêm nhiều xe bị nữa! Xe cơ quan em gần 3 chục con FE&RA, chưa thấy con nào bị cháy côn cả! Trong khi đó lái mới, lái cũ có cả!
Em cung nghi như vậy bác ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng