Thảo luận Ford ecosport tự nhiên ù quá

nihonsuido

Đi bộ
Cụ nào đang bán bản tita thì inbox cho em cái giá nét căng nhé, kể cả khuyến mại...

sonpa

Xe tải
Đã thay xong van tiết lưu chưa cụ VKS.PRO ?

VKS.PRO

Xe hơi
Xin lỗi các cụ vì dạo này em đang bận quá nên ko vào diễn đàn được. Báo cáo các cụ là em chưa thay được van tiết lưu. Lý do là bên ford Hà Thành có hẹn em qua để ghi âm quay vi deo lai tiếng kêu nhưng em chưa có thời gian nên chưa qua được. Bao giờ xong em sẽ báo cáo các cụ. Cảm ơn các cụ đã quan tâm, động viên.

brightseavn

Xe máy
Kính thưa các cụ!
Hôm thứ 7 vừa rồi em vừa đi bảo dưỡng vợ 2 eco của em xong. Sau khi bảo dưỡng em có một số chuyện thế này.
Thứ nhất, lúc lấy xe em chưa được bàn giao sổ bảo hành và bảo dưỡng, em gọi hỏi thì bảo lúc nào anh đến bảo dưỡng thì lấy luôn. Đến lúc em đến bảo dưỡng thì bảo vẫn chưa có sổ vì Ford Việt Nam chưa cấp. Theo em thì khi cấp xe thì phải kèm theo sổ bảo hành luôn chứ. Mua cái gì mà sổ bảo hành chẳng kèm theo đúng không các cụ???
Thứ hai, trên đường đi lốp sau bên lái em bị dính quả đinh to tổ bố luôn. Em đến bảo chú em cố vấn kỹ thuật vá luôn cho. Chú đấy báo giá 100k công vá và cân bằng động. Hơi đắt nhưng thôi kệ. Một lúc sau chú em bảo với em là "anh ơi vết rách của anh to quá, không vá được, phải thay lốp mới. Lốp của Ford cũng rẻ thôi". Em ra xem xem vết rách thế nào thì chú ấy bảo ông kỹ thuật bơm hơi vào để thấy nó xì hơi ra chứ cũng chẳng cả tháo ra xem thế nào. Em chán quá bảo thay lốp sơ của để em đi tạm. Mấy chú đấy thay lốp sơ cua cho em, công vẫn 100k như vá (vãi luôn). Đến lúc về em mang ra thợ tháo lốp ra thì bên trong vết rách bé tý. Tự nhiên em mất hai lần tiền vá xe.
Thứ ba, lúc trước em đi xe để điều hòa 22 độ là mát rồi. Thế quái nào bảo dưỡng xong (trong phần bảo dưỡng có cả kiểm tra điêu hòa, bơm ga ...) em đi thấy để 22 độ chẳng mát gì cả, để tay vào cửa gió chỉ thấy mỗi hơi quạt.
Cái cuối cùng là em bảo xe em ù quá nhức cả đầu. Kiểm tra xong vẫn không ra bệnh gì (cũng kiểm tra cả điều hòa như các cụ bảo), đi thử cùng cậu kỹ thuật thì lúc cậu ấy bảo ồn lốp, lúc thì bảo thừa tải, em cũng chẳng biết là thế nào nữa, em đành bảo thôi để em về em đi tiếp xem nó thế nào. Có gì quay lại sau. Các cụ có ý kiến gì về Vụ này thì bảo em. Em đang định mang ra gara quen để kiểm tra lại.
Cụ làm bảo dưỡng ở đại lý nào thế để anh em còn tránh ?

brightseavn

Xe máy
Xin lỗi các cụ vì dạo này em đang bận quá nên ko vào diễn đàn được. Báo cáo các cụ là em chưa thay được van tiết lưu. Lý do là bên ford Hà Thành có hẹn em qua để ghi âm quay vi deo lai tiếng kêu nhưng em chưa có thời gian nên chưa qua được. Bao giờ xong em sẽ báo cáo các cụ. Cảm ơn các cụ đã quan tâm, động viên.
Cụ ơi đừng đợi chúng nó gọi cho mình. Mình phải chủ động thôi. Em kể câu chuyện của em, cũng Ford Hà Thành dưới Nhổn. Em đi bảo dưỡng thấy bơm nước rửa kính ko lên. Họ bảo hỏng moto bơm nước rửa kính và hẹn khoảng 4 ngày có hàng thay. Em để đúng 2 tuần sau gọi lại hỏi xem có hàng chưa thì chú dịch vụ nói xin lỗi abc lý do lý trấu nhưng cũng chả thèm chốt cho em là khi nào có hàng, chỉ bảo em vài ngày nữa sẽ gọi lại, hic vãi cả phục vụ.
Em đếch nói gì cả, cãi nhau khéo nó lại ghét mình thì chết... :). Em bốc số hotline của ford VN gọi và chỉ kể chuyện của mình thôi. Chưa đầy 30 phút sau chú dịch vụ kia gọi điện lại cho em bảo là có hàng rồi, mai anh lên thay đi.
Bó tay toàn tập với lũ phò

VKS.PRO

Xe hơi
Các cụ thấy Ford Long Biên thế nào? Chỗ này em thấy mới mở lại nhưng ko biết thế nào? Nếu được thì tốt quá vì em đi ra đấy tiện hơn. Đi xuống nhổn ngại quá.