Thảo luận Ford ecosport tự nhiên ù quá

VKS.PRO

Xe hơi
Nghi cụ thớt là sâu của hãng nào vào phá. Eco bán đến h là hơn 2 năm rồi mà có mỗi cụ nhảy vào kêu loan lên
Các nick nhảy nhót theo chắc là clone thôi.
Thưa cụ là em chẳng phải sâu sọt gì cả. Em là cán bộ công chức bình thường thôi. Em nghĩ cụ là sâu của Ford nên cụ mới phản đối như thế. Còn cụ đọc lại bài của em đi. Lúc đầu em lên đây chỉ để hỏi xem mình xe em bị ù như thế hay các cụ khác cũng vậy. Em mới mua con eco này vì em thích chứ trước đây em cũng chưa đi thử con eco nào khác cả nên không biết như thế nào. Còn cụ bảo em kêu loạn là không đúng vì hôm qua em đi kiểm tra lại thì showroom xác nhận với em là xe em bị lỗi van tiết lưu điều hòa, đang báo cáo hãng để lấy đồ thay thế. Xin lỗi cụ nhưng cái gì cũng phải có mới nói chứ không phải cả vú lấp miệng em.

Mr.Woo

Xe máy
Suv do thi chang em nao hon em nay

book14

Xe hơi
Bác nào sales cho e xin giá eco titan nhé. Khuyến mại vs giảm giá j cho e biết luôn. Nếu lấy xe thì sag tháng lấy dc k

mabu_210

Xe điện
Thưa cụ là em chẳng phải sâu sọt gì cả. Em là cán bộ công chức bình thường thôi. Em nghĩ cụ là sâu của Ford nên cụ mới phản đối như thế. Còn cụ đọc lại bài của em đi. Lúc đầu em lên đây chỉ để hỏi xem mình xe em bị ù như thế hay các cụ khác cũng vậy. Em mới mua con eco này vì em thích chứ trước đây em cũng chưa đi thử con eco nào khác cả nên không biết như thế nào. Còn cụ bảo em kêu loạn là không đúng vì hôm qua em đi kiểm tra lại thì showroom xác nhận với em là xe em bị lỗi van tiết lưu điều hòa, đang báo cáo hãng để lấy đồ thay thế. Xin lỗi cụ nhưng cái gì cũng phải có mới nói chứ không phải cả vú lấp miệng em.
Chính xác lỗi van tiết lưu điều hòa rồi à cụ ? Đc bảo hành là ngon rồi. Cụ nhớ update tiếp cho ae nắm thông tin nhóe.

mabu_210

Xe điện
Van tiết lưu lỗi à cụ ?!

VKS.PRO

Xe hơi
Vâng, đúng rồi cụ.

lamptkm

Xe tải
hộp số tự động 6 cấp Powershift - nó thế cụ ơi... e đi focus 2 năm roài sau 1 vài lần vào hãng để sử lý thì cuối cùng Ford nó gửi cho cái thư đại loại là hộp số PS nó hơi kêu như thế không ảnh hưởng gì đâu... bây giờ triệt tiêu bằng music... bây giờ focus nó vứt cái hộp số PS đi mịa nó rồi mà eco nó vẫn còn giữu à
Sale ford nói eco bị tiếng vọng to hơn vì thiết kế khí động học gì gì đó như kiểu là xe cao mà ngắn và bé nên không thoát được ...
Nói chung là dần dần sẽ quen thôi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

VKS.PRO

Xe hơi
hộp số tự động 6 cấp Powershift - nó thế cụ ơi... e đi focus 2 năm roài sau 1 vài lần vào hãng để sử lý thì cuối cùng Ford nó gửi cho cái thư đại loại là hộp số PS nó hơi kêu như thế không ảnh hưởng gì đâu... bây giờ triệt tiêu bằng music... bây giờ focus nó vứt cái hộp số PS đi mịa nó rồi mà eco nó vẫn còn giữu à
Sale ford nói eco bị tiếng vọng to hơn vì thiết kế khí động học gì gì đó như kiểu là xe cao mà ngắn và bé nên không thoát được ...
Nói chung là dần dần sẽ quen thôi cụ ạ
Em cũng đang tập quen dần đây. :D:D:D

bmw123456

Xe hơi
Kính thưa các cụ!
Hôm thứ 7 vừa rồi em vừa đi bảo dưỡng vợ 2 eco của em xong. Sau khi bảo dưỡng em có một số chuyện thế này.
Thứ nhất, lúc lấy xe em chưa được bàn giao sổ bảo hành và bảo dưỡng, em gọi hỏi thì bảo lúc nào anh đến bảo dưỡng thì lấy luôn. Đến lúc em đến bảo dưỡng thì bảo vẫn chưa có sổ vì Ford Việt Nam chưa cấp. Theo em thì khi cấp xe thì phải kèm theo sổ bảo hành luôn chứ. Mua cái gì mà sổ bảo hành chẳng kèm theo đúng không các cụ???
Thứ hai, trên đường đi lốp sau bên lái em bị dính quả đinh to tổ bố luôn. Em đến bảo chú em cố vấn kỹ thuật vá luôn cho. Chú đấy báo giá 100k công vá và cân bằng động. Hơi đắt nhưng thôi kệ. Một lúc sau chú em bảo với em là "anh ơi vết rách của anh to quá, không vá được, phải thay lốp mới. Lốp của Ford cũng rẻ thôi". Em ra xem xem vết rách thế nào thì chú ấy bảo ông kỹ thuật bơm hơi vào để thấy nó xì hơi ra chứ cũng chẳng cả tháo ra xem thế nào. Em chán quá bảo thay lốp sơ của để em đi tạm. Mấy chú đấy thay lốp sơ cua cho em, công vẫn 100k như vá (vãi luôn). Đến lúc về em mang ra thợ tháo lốp ra thì bên trong vết rách bé tý. Tự nhiên em mất hai lần tiền vá xe.
Thứ ba, lúc trước em đi xe để điều hòa 22 độ là mát rồi. Thế quái nào bảo dưỡng xong (trong phần bảo dưỡng có cả kiểm tra điêu hòa, bơm ga ...) em đi thấy để 22 độ chẳng mát gì cả, để tay vào cửa gió chỉ thấy mỗi hơi quạt.
Cái cuối cùng là em bảo xe em ù quá nhức cả đầu. Kiểm tra xong vẫn không ra bệnh gì (cũng kiểm tra cả điều hòa như các cụ bảo), đi thử cùng cậu kỹ thuật thì lúc cậu ấy bảo ồn lốp, lúc thì bảo thừa tải, em cũng chẳng biết là thế nào nữa, em đành bảo thôi để em về em đi tiếp xem nó thế nào. Có gì quay lại sau. Các cụ có ý kiến gì về Vụ này thì bảo em. Em đang định mang ra gara quen để kiểm tra lại.
các cụ đi for đã nói rồi, trung tâm bảo hành, bảo dưỡng for việt nam chẳng có tác dụng quái gì cả. tốt nhất là cụ mang xe ra gara quen bảo người ta kiểm tra cho, hoặc là hỏi các cụ trên OF địa chỉ uy tín chuyên làm for rồi qua đó kiểm tra.

thacnguyenotok50

Xe đạp
Nếu cụ xử lý không hết thử qua Thanh Xuân Ford e xem thế nào

__joker__

Đi bộ
Cụ vào đại lí nào của Ford để check đấy, xe em cũng bị như xe cụ nhưng cho vào Ford Hà Thành thợ nó bảo tiếng ù ù thế là bình thường, bực mình quá

vietgym

Xe hơi
Đang chờ hãng có đồ để thay nhé. Đã xử lý đc đâu

VKS.PRO

Xe hơi
Em vẫn đang đợi hãng gọi đến thay thế đây nhưng vẫn chưa thấy gì. Bao giờ xong em xin báo cáo kết quả hầu các cụ ạ.

sonpa

Xe tải
Em vẫn đang đợi hãng gọi đến thay thế đây nhưng vẫn chưa thấy gì. Bao giờ xong em xin báo cáo kết quả hầu các cụ ạ.
Ôi giồi ôi...đợi hãng.....thế thì toi rồi, hãng thì có tiếng là làm ăn lởm khởm...

vietgym

Xe hơi
Chờ hãng mút mùa còn lâu mới được nhé. Hầu như xe Eco nào cũng có lỗi đấy..Nó nhập riêng mỗi cái van cho 1 mình ông thớt chắc???