Chi hội Ford Club - Trao đổi kinh nghiệm Phòng bệnh - Mắc bệnh - Chữa bệnh cho Ford.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ hài thiệt!:D
Thay cả cái xe thì đã không lên đây hỏi!
Ơ, em tư vấn thật đấy chứ. Em chưa thấy ai độ hộp số sàn thành số tự động bao giờ cả, mà nếu có thì em dự là nó tốn ngang ngửa với việc bán đi mua xe khác có hộp số tự động.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Nên thay cả cái xe cho nó ngon bổ rẻ cụ ạ. Chứ thay mỗi hộp số em e là khoai hơi bị đắt.
Chuẫn, giống như tính độ từ 1 cầu lên 2 cầu, về lý thuyết là có thể độ được, vấn đề là kinh phí và trình độ... bỏ qua tất cả mấy yếu tố đó thì lại vấp phải vấn đề: độ ổn định sau khi độ xong :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Ơ, em tư vấn thật đấy chứ. Em chưa thấy ai độ hộp số sàn thành số tự động bao giờ cả, mà nếu có thì em dự là nó tốn ngang ngửa với việc bán đi mua xe khác có hộp số tự động.
Cái này em thấy rồi, nhưng phải sang Campuchia mua phục tùng cơ, thế mới rẻ đc! Em nói thật./.

HoiQuang

Đi bộ
Nói như HùngVEC thì:

Lốp dự phòng nhỏ hơn lốp bên lái Hùng à ! Dự phòng là dự phòng, không thể lên chính được Hùng à ! Dự phòng là để lết về nhà thôi mà ?

HoiQuang

Đi bộ
- Không dùng chế độ 4WD với lốp dự phòng tạm thời.
- Nếu phải vượt chướng ngại vật buộc phải đi với 4WD thì không đi quá 16km/h và khoảng cách nhỏ hơn 80km.
Không giống như con người: ban đầu ngồi vào Ủy Viên dự khuyết, sau đó lén lén lên Ủy Viên chính thức, sau rốt lên tới cái gì nữa không biết.
Bên kỹ thuật là kỹ thuật: dự phòng thì suốt đời chỉ dự phòng mà thôi, không lên chính thường xuyên được.

Cayenpro

Xe tải
- Không dùng chế độ 4WD với lốp dự phòng tạm thời.
- Nếu phải vượt chướng ngại vật buộc phải đi với 4WD thì không đi quá 16km/h và khoảng cách nhỏ hơn 80km.
Không giống như con người: ban đầu ngồi vào Ủy Viên dự khuyết, sau đó lén lén lên Ủy Viên chính thức, sau rốt lên tới cái gì nữa không biết.
Bên kỹ thuật là kỹ thuật: dự phòng thì suốt đời chỉ dự phòng mà thôi, không lên chính thường xuyên được.
E ko hiểu lắm về lốp nhưng e nhìn thấy thông số kỹ thuật như nhau sao lại ko thay được

nghiathang

Xe tăng
Cái lốp dự phòng thì tùy vào hãng xe thôi các bác ạ. của SantaFE nó mỏng manh dễ vỡ lắm, bạn E thay vào đi mà E bò lăn ra cười. Còn của nhiều hãng thì nó là như nhau cả, 5 bánh như 1 nên mới có chuyện đảo lốp

Cayenpro

Xe tải
Cái lốp dự phòng thì tùy vào hãng xe thôi các bác ạ. của SantaFE nó mỏng manh dễ vỡ lắm, bạn E thay vào đi mà E bò lăn ra cười. Còn của nhiều hãng thì nó là như nhau cả, 5 bánh như 1 nên mới có chuyện đảo lốp
e vưa chuyển lốp dự phòng ra chạy, e nghĩ chắc ko vấn đề j

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Các cụ Pho huyền nhà mềnh mà đi tháo lắp chân cẳng của em nó, lưu ý vụ bắt định vị ốc bằng tay trước khi xiết bằng máy ah. Cái này nhiều người nói, anh em cũng có biết, nhiều lúc vẫn cứ quên, không để ý nhắc nhở. Em vừa đứt 1 chân tắc kê vì lý do như trên ah.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Các cụ Pho huyền nhà mềnh mà đi tháo lắp chân cẳng của em nó, lưu ý vụ bắt định vị ốc bằng tay trước khi xiết bằng máy ah. Cái này nhiều người nói, anh em cũng có biết, nhiều lúc vẫn cứ quên, không để ý nhắc nhở. Em vừa đứt 1 chân tắc kê vì lý do như trên ah.
vụ này có rất nhiều ng bị, phải thay bulong. Thợ lười ko vặn tay hết cỡ mà bắn súng ngay.

hungdai3

Xe hơi
chúc các cụ một tuần mới làm việc đạt chất lượng hiệu quả tốt

Lungcu

Xe điện
các cụ giúp em với, vợ 2 em là Ford Fiesta S HB dạo này thường xuyên cháy cầu chì xi nhan, bây giờ lại bị chết hắn xinhan bên phụ không nháy, bệnh này bị từ hôm e đi khám bảo hành lần đầu ngày 20/10/2011 (tại Ford Thủ đô), sau đó em đi bọc ghế và trài sàn (chỗ cụ Hội SG) , không biết trải sàn có động chạm gì đến điện đóm không nhỉ, các cụ tư vấn giúp em với, xin cảm ơn các cụ (b)

shengda

Xe hơi
các bác chạy ford EVERET AT đời 2010 cho em hỏi các bác thay dầu hộp số tự động khi được bao nhiêu km ?? xe em đi được 4 vạn rồi , và thay dầu ở đâu ?? giá khoảng bao tiền ?? thank ALL các bác đã đọc bài

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
các cụ giúp em với, vợ 2 em là Ford Fiesta S HB dạo này thường xuyên cháy cầu chì xi nhan, bây giờ lại bị chết hắn xinhan bên phụ không nháy, bệnh này bị từ hôm e đi khám bảo hành lần đầu ngày 20/10/2011 (tại Ford Thủ đô), sau đó em đi bọc ghế và trài sàn (chỗ cụ Hội SG) , không biết trải sàn có động chạm gì đến điện đóm không nhỉ, các cụ tư vấn giúp em với, xin cảm ơn các cụ (b)
Cụ đem xe ra gara nào đó uy tín hoặc vào trạm bảo dưỡng của Ford kiểm tra, khả năng lớn là do move điện ở 1 vị trí đầu mối nào đó (chân đèn, chỗ chuột gặm trên dây ....). Không liên quan gì đến trải sàn ah.
các bác chạy ford EVERET AT đời 2010 cho em hỏi các bác thay dầu hộp số tự động khi được bao nhiêu km ?? xe em đi được 4 vạn rồi , và thay dầu ở đâu ?? giá khoảng bao tiền ?? thank ALL các bác đã đọc bài
Cụ kiểm tra list bảo dưỡng, bảo trì ở quyển HDSD đi kèm theo xe, tra xem xe cụ đi thì bao nhiêu km thì kiểm tra, bao nhiêu km phải thay. Nếu cẩn thận thì thay trước 1 2 vạn, thay sớm quá thì ... phí tiền :D 4 vạn có vẻ sớm, xe cụ chắc phải tầm 6 hay 8 vạn gì đó.

Xe2009

Xe tải
Xe em đang dùng hộp số điều khiển bằng tay. Muốn thay động cơ sang tự động thì có được hem?
Mong cụ giải đáp
Về lý thuyết thì được vì động cơ không phải thay mà thay bộ truyền chuyển động (côn điều khiển bằng tay sang côn tự động) và hộp số với cơ chế sang số khác đi (chuyển bánh răng số từ bằng tay sang tự chuyển theo tốc độ), nhưng tốn tiền. Hình như chỉ có dân chơi xe mới làm kiểu đó.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
theo em thì vấn đè chính là thợ vặn máy xong thì phải dùng chòng siết lại. Còn bản thân cái máy siết ấy nó có khớp dẻo nên siết bằng máy vẫn ok lúc đầu cụ ạ. Ít ra người ta chế tao ra nó đẻ lắp ráp nhiều vạn xe, nên thì không cần và cũng cũng có thời gian đẻ vặn ốc bằng tay trước. Có lẽ là người mình cẩn thận quá thôi.