Focus 2.0 sport vs Altis 2.0 AT

BLAFORD

Xe đạp
Giá Focus 2.0L AT Ghia 4 cửa không đắt hơn Focus 1.8 A/T tới 65 tr đâu. Tôi vừa HĐ với An Do Ford lấy cuối tháng 4/2011 chỉ khoảng 665 tr thôi. An Do Ford chiết khấu cho 1000 Obama cơ đấy cụ ạ!

TSTA

Xe container
Giá Focus 2.0L AT Ghia 4 cửa không đắt hơn Focus 1.8 A/T tới 65 tr đâu. Tôi vừa HĐ với An Do Ford lấy cuối tháng 4/2011 chỉ khoảng 665 tr thôi. An Do Ford chiết khấu cho 1000 Obama cơ đấy cụ ạ!
cụ à, 65 tr là chênh lệch giữa giá niêm yết, cũng như giá sau khi khuyến mại.
Cụ so giá 1 bên giảm và 1 bên niêm yết, thì ko đến rồi.
cụ chủ thớt mua bên em, có ưu đãi tốt cho cụ nhiều.

halogelcar

Xe buýt
nếu thường xuyên đi cùng cả gia đình thì nên chọn altis, nếu chủ yếu bác chủ thớt đi là chính thì chọn focus là hợp lý.

tranquay

Xe buýt
Em đã quyết định cưới Focus 1.8AT sport rồi. Nhưng thấy em ấy ăn 12l ~ 13l đi trong thành phố em cũng ghê ghê răng. Muốn cố tí làm con FC 2.0 nhưng tầm tiền đấy thì thấy đúng bằng giá Altis. Muốn xin ý kiến các chuyên gia^^.
Uầy, cụ đừng ảo tưởng, tầm 14,4l/100km đấy cụ ạ, em thề

bob07

Xe tải
Về độ ồn của máy dầu, lấy xe về, cụ bỏ ra khoảng 5 triệu đổi lấy 4 con lốp Michelin (chỗ Ngọc Khánh) : Preceda PP2 hoặc Pilote Sport 3 cùng kính cỡ, là khác ngay. Chỉ sợ êm quá, cứ ngỡ mình đang đi máy xăng thì dẽ xảy ra nguy cơ đổ nhầm dầu thành xăng.

Kinh nghiệm bản thân em là nhiều lần vào trạm xăng dầu, nhân viên lăm le vòi bơm xăng ngay, nên trước khi vào phải hạ cửa kính và sẵn sàng hét : Dầu nhé.

Altis thì cũng hay, nhưng bực mình đi ăn uống, vào cơ quan công sở, họ coi mình là lái xe chứ ít khi là chủ xe. Chứ đi Hatchback hay con xe nào lạ tí, chả có nhầm nhọt gì cả.
Hatchback tiện phết cho việc đi chợ mua đồ hơi cồng kềnh, chỉ cần hạ hàng ghế sau là có quả cốp rộng thôi rồi (1258 lít), nhét cả cái xe đạp của trẻ con trong đó rồi thang nhôm .... Đáp ứng phần nào cho nhu cầu gia đình.

Thông tin về độ bốc của xe Focus Tdci 2.0
- từ 0-40 km/h : mất 2,6s
- từ 0-60 km/h : mất 4,5s
- Từ 0-80 km/h : mất 7s
- Từ 0-100 km/h : mất 9,3s
- Từ 0-120 km/h : mất 13,2 s
- Từ 0- 130km/h : mất 16,6 s
- Từ 0-140 km/h : mất 18,5 s

Vận tốc tối đa : 203 km/h

Độ ồn ở vận tốc 100km/h : 72 dBA

(Nguồn : tây đo)

info

Xe tải
2.0 giảm thì 1.8 cũng giảm mà cụ, ra biển chắc phải chênh tầm đó.

Thêm tí thông tin là 2-0 xăng có ghế lái là điện, cái này trên web của ford nói là cơ.

info

Xe tải
Cụ mở thêm thớt nữa bên box Toy thì em cá là cụ sẽ chung thành với vợ 2 cũ 1 thời gian dài dài nữa, em thề :))

Porsche 911

Xe container
Thực ra mà nói FF và ATis là cùng chung một phân khúc,nhưng do tâm lý tiêu dùng của người việt nam nên đẩy giá ATis lên cao hơn nhiều
So sánh về xe thì : " Phong độ chỉ là nhất thời (ATIS),Đẳng Cấp Mới Là Mãi Mãi (FF).
Chúc Bác Lựa Chọn Sáng suốt
www.Vietoto.vn
Thanh Xuân Ford - PKD : Mr Phương 0945.189.893
Rồi một mai, khi bác Ánh Mắt của Cha sang làm cho Đại lý của Toyota nào đó. Bác có dám nói câu này không!
Nói thật Altis và Focus chẳng có gì là đẳng cấp cả. Người ta đi Mercedes, Audi hay BMW mà chưa dám nói câu đó nữa là (em đang đi Ford)

tambinhdo

Xe đạp
Thôi. Quanh đi quẩn lại là FC Ghia 2.0 tuyệt nhất. Em thích máy khỏe, ghế da, cảm biến lùi, ghế chỉnh điện, đèn pha tự bật, tự gạt mưa...Altis làm gì có cửa so với con này. Đắt hơn gần 100 triệu mà máy có 1.8. 100 triệu ấy đổ xăng 5 năm đi xe này cho sướng. Còn vấn đề phụ tùng đắt đã có bảo hiểm. Lo gì. Cảm ơn tất cả các cụ. Giờ em chỉ xin thêm 1 chút ý kiến tham khảo là em nó đi trong HN ăn bao nhiêu xăng. Các bác đã lái cho em xin thêm thông tin ạ^^.

Mon 29V

Xe điện
nếu thường xuyên đi cùng cả gia đình thì nên chọn altis, nếu chủ yếu bác chủ thớt đi là chính thì chọn focus là hợp lý.
Cụ có thể giải thích chỗ này kỹ hơn ko? Theo em Focus đi với gia đình còn hợp hơn vì nó có cửa gió DH sau, cái này các cụ sẽ thấy hay thế nào khi vào mùa hè.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Rồi một mai, khi bác Ánh Mắt của Cha sang làm cho Đại lý của Toyota nào đó. Bác có dám nói câu này không!
Nói thật Altis và Focus chẳng có gì là đẳng cấp cả. Người ta đi Mercedes, Audi hay BMW mà chưa dám nói câu đó nữa là (em đang đi Ford)
Đăng cấp thì có thể ở mức cao, và cũng có thể ở mức thấp
Chính xác thì đẳng cấp của Focus và Altis là ngang nhau
Còn phong độ thì Focus hiện có vẻ đang lên, bằng chứng là cách đây hai năm, mỏi mắt nhìn mới thấy một hai chú Focus chạy ngoài đường, nay ra đầu ngõ là đụng hàng chan chát !
Hiện Altis muốn hay không cũng đang phải nhường một góc thị phần béo bở cho Focus rùi, nên các sêu Toy cay mũi chọc ngoáy cũng là dễ hiểu !

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể giải thích chỗ này kỹ hơn ko? Theo em Focus đi với gia đình còn hợp hơn vì nó có cửa gió DH sau, cái này các cụ sẽ thấy hay thế nào khi vào mùa hè.
Chuẩn đới cụ ạ, trước bà già em đi lễ chùa bằng Altis AT của ông anh đều kêu ngồi sau bị say xe, hai Tết rồi chạy suốt Miền Bắc với Focus của em đều khoẻ re, về nhà rồi vẫn còn hớn hở lắm !

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Nói như vậy cũng giống như xe máy ở HN thì đi nhanh thế nào được. Thế mà đi Dream II 100 vẫn thích hơn chạy Cub 81.
Chuẩn.

Cái cửa gió sau của Focus cực kỳ hợp cho gia đình. Nhiều xe phân khúc sang hơn còn không có.

Thực ra mà nói FF và ATis là cùng chung một phân khúc,nhưng do tâm lý tiêu dùng của người việt nam nên đẩy giá ATis lên cao hơn nhiều
So sánh về xe thì : " Phong độ chỉ là nhất thời (ATIS),Đẳng Cấp Mới Là Mãi Mãi (FF).
Chúc Bác Lựa Chọn Sáng suốt
www.Vietoto.vn
Thanh Xuân Ford - PKD : Mr Phương 0945.189.893
Cái này không đúng, nó cùng hạng mà.
Ăn cây nào rào cây ấy, nhưng rào như cụ thì...lộ quá.
Chẳng tự nhiên mà Altis nó bán cực chạy trên thế giới cũng như VN. Thường những người trẻ tuổi có xu hướng chọn Focus do tính năng động và thể thao. Người đứng tuổi hơn chọn Altis do tính bền bỉ và tin cậy.
Như trên em nói: Khuyên Focus vì nó xứng đáng với đồng tiền bỏ ra, Altis bị hãng nó ăn dầy quá.
Nếu 2 em này (cùng thông số) mà giá tiền như nhau thì cũng hơi bị khó chọn đấy.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Chuẩn.

Cái cửa gió sau của Focus cực kỳ hợp cho gia đình. Nhiều xe phân khúc sang hơn còn không có.

Cái này không đúng, nó cùng hạng mà.
Ăn cây nào rào cây ấy, nhưng rào như cụ thì...lộ quá.
Chẳng tự nhiên mà Altis nó bán cực chạy trên thế giới cũng như VN. Thường những người trẻ tuổi có xu hướng chọn Focus do tính năng động và thể thao. Người đứng tuổi hơn chọn Altis do tính bền bỉ và tin cậy.
Như trên em nói: Khuyên Focus vì nó xứng đáng với đồng tiền bỏ ra, Altis bị hãng nó ăn dầy quá.
Nếu 2 em này (cùng thông số) mà giá tiền như nhau thì cũng hơi bị khó chọn đấy.
cụ Mắt Kính ở HP à, đồng hương với em đấy.
về vụ Ford Forcus hay Toy Altis, có lẽ đam mê và sở thích quyết định là chính thôi. Cụ nhỉ.

Sonbh

Xe tăng
Cụ Mắt Kính nói giá Focus bằng Altis ở thị trường Việt Nam thì em nghĩ hơi khó, Toy là thương hiệu khá thành công ở Việt Nam rồi nên chuyện bằng tiền là ko tưởng roài :D. Còn nói gì thì nói Altis đang phải chia bớt bánh cho Kia Forte, Laceti CDX... kha khá rồi, ko còn hoành hành mạnh như trước đây nữa đâu, cái khái niệm mua xe để đi suốt đời cũng dần được xóa bỏ rồi, cũng một phần là do Toy bán xe quá cao so với giá trị thực và các đối thủ cùng phân khúc nữa. Em thêm chút nữa về Altis ah, nói về chạy altis em cũng nói thẳng luôn là lái kém Focus mấy phần, chạy chả sướng, ồn như nhau, thậm chí vào chỗ đường xấu thì còn ồn hơn. Máy thì yếu hơn, cái này em nhận định là vì dạo này em đi xe của sếp Corolla nhập hẳn hoi, êm hơn một chút vì giảm xóc và lốp mềm hơn, ngồi sau ko bị có cái xống lưng ở giữa :D nên rộng hơn chút, ghét cái chạy lên trên 120km/h thì đèn cứ kêu chít chít liên tục =)).

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Cụ Mắt Kính nói giá Focus bằng Altis ở thị trường Việt Nam thì em nghĩ hơi khó, Toy là thương hiệu khá thành công ở Việt Nam rồi nên chuyện bằng tiền là ko tưởng roài :D. Còn nói gì thì nói Altis đang phải chia bớt bánh cho Kia Forte, Laceti CDX... kha khá rồi, ko còn hoành hành mạnh như trước đây nữa đâu, cái khái niệm mua xe để đi suốt đời cũng dần được xóa bỏ rồi, cũng một phần là do Toy bán xe quá cao so với giá trị thực và các đối thủ cùng phân khúc nữa. Em thêm chút nữa về Altis ah, nói về chạy altis em cũng nói thẳng luôn là lái kém Focus mấy phần, chạy chả sướng, ồn như nhau, thậm chí vào chỗ đường xấu thì còn ồn hơn. Máy thì yếu hơn, cái này em nhận định là vì dạo này em đi xe của sếp Corolla nhập hẳn hoi, êm hơn một chút vì giảm xóc và lốp mềm hơn, ngồi sau ko bị có cái xống lưng ở giữa :D nên rộng hơn chút, ghét cái chạy lên trên 120km/h thì đèn cứ kêu chít chít liên tục =)).
Chính vì thế mà em tư vấn nên chọn Focus 2.0, xứng với đòng tiền bỏ ra mà:))

Vinh Nguyễn

Xe điện
Chính vì thế mà em tư vấn nên chọn Focus 2.0, xứng với đòng tiền bỏ ra mà:))
Cụ giải thích luôn cho ae hiểu tại sao cụ khuyên dùng FF mà cụ là người đã trải nghiệm thực tế về tính năng an toàn

bobom

Xe tải
kiểu dáng Sedan hay Hatchback thì cũng theo gu từng người cụ à. Cái này khó tư vấn lắm.
Nhưng có điều Sedan thì dài hơn Hatchback 15cm đó cụ à, các kich thước khác thì như nhau.

Trong các dòng Focus thì 2.0 hơn 1.8 ở các tính năng :
- đèn pha tự động bật theo cảm biến ánh sáng.
- gương chiếu hậu tự động làm mờ khi có pha xin vượt chiếu vào.
- điều hòa tự động 2 vùng khí hậu.
- nội thất ghế làm bằng da chứ ko phải nỉ như bản 1.8.
- trang bị thêm cảm biến lùi.
- gương của Ghia 2.0 là gương điện có thể tự đóng mở bằn nút ấn, ko phải xài cơm như các bản khác.
- động cơ mạnh hơn (công suất cao hơn 11%, momen xoắn lớn hơn 12%)
- trọng lượng thì nặng hơn 40kg.
tiện nghi thì ngoài điều hòa, GHIA còn có 6 loa, CD 6 đía nghe hay hơn Focus 1.8 AT 1 chút.

Cụ cứ cân nhắc đi, và theo em cụ nên mục sở thị sẽ hiệu quả hơn nhiều.
Rất vui được phục vụ sở thích đam mê của cụ. Có gì alo cho em.
Bác TSTA cho em hỏi về 3 cái dòng màu đỏ ấy, với xe hiện tại của em là 1.8AT 2010 có lắp thêm đc mấy thứ đó ko cụ? và giá cả của từng phụ tùng, thiết bị trên ah? cảm ơn cụ, votka cụ trc ah.

Mắt Kính

Xe điện
Cụ giải thích luôn cho ae hiểu tại sao cụ khuyên dùng FF mà cụ là người đã trải nghiệm thực tế về tính năng an toàn
Vâng, thể theo lời cụ, em nó đây. Nói thật với các cụ, không có nó thì em chết lâu rồi, chính vì vậy mà em cho rằng Focus rất an toàn. Đâm khá nặng và tiền sửa theo báo giá của Ford lên tới khoảng 300tr, nhưng người em thì không 1 vết xước:
P/s: Focus 1.8 AT 2007

Chỉnh sửa cuối: