Focus 2.0 sport vs Altis 2.0 AT

SmallRiver

Xe điện
Đi nhiều thì Focus, đi ít thì Altis cụ nhé.

cuong007

Xe hơi
Bình chọn cho FORD FOCUS GHIA 2.0. Em cực kết con này nên đang thuyết phục bố mẹ mua.
Phải chi bản dầu thay thế cái máy chạy xăng giữ nguyên tất cả các option thì ngon nhỉ.

Sonbh

Xe tăng
Bình chọn cho FORD FOCUS GHIA 2.0. Em cực kết con này nên đang thuyết phục bố mẹ mua.
Phải chi bản dầu thay thế cái máy chạy xăng giữ nguyên tất cả các option thì ngon nhỉ.
Giữ nguyên option như bản máy dầu mà bán với giá đó thì lại lập lại kỷ lục lưu xe ở Đại lý như đàn anh của Focus 2006 mà thôi cụ ah .

future f6

Xe máy
ô bác theph cũng ở HP à, :x
nhiều đồng hương quá, cả bác info nữa.
Sao em chưa có cơ hội được gặp các cụ nhể . Không lẽ lại phải chờ hoa phượng nở đỏ rực ợ

Mazspeed

Xe container
Cụ có thể giải thích chỗ này kỹ hơn ko? Theo em Focus đi với gia đình còn hợp hơn vì nó có cửa gió DH sau, cái này các cụ sẽ thấy hay thế nào khi vào mùa hè.
Chuẩn đới cụ ạ, trước bà già em đi lễ chùa bằng Altis AT của ông anh đều kêu ngồi sau bị say xe, hai Tết rồi chạy suốt Miền Bắc với Focus của em đều khoẻ re, về nhà rồi vẫn còn hớn hở lắm !
Màn tung hứng của các cụ không khác gì tiểu phẩm hài :)) :)) :)) :)) :))

theph

Xe điện
Màn tung hứng của các cụ không khác gì tiểu phẩm hài :)) :)) :)) :)) :))
Em chả thấy hài ở đâu cả. Cái Focus có cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau quả thật là lợi hại. Xe cũ Focus em đưa cả nhà đi chơi chả sao, giờ đi Mông ghẻ mấy người ngồi sau toàn kêu nóng. Bật đủ gió, đủ lạnh cho hàng sau thì tài xế và người ngồi ghế phụ thành kem luôn :(.

Porsche 911

Xe container
Kem thì không thành kem được, bác nói hơi quá. Nhưng bật cho phía sau mát thì thường quạt phải bật hơi to, ồn. Em dị ứng với tiếng cánh quạt nên không thích.

Sonbh

Xe tăng
Em chả thấy hài ở đâu cả. Cái Focus có cửa gió điều hòa cho hàng ghế sau quả thật là lợi hại. Xe cũ Focus em đưa cả nhà đi chơi chả sao, giờ đi Mông ghẻ mấy người ngồi sau toàn kêu nóng. Bật đủ gió, đủ lạnh cho hàng sau thì tài xế và người ngồi ghế phụ thành kem luôn :(.
Chuẩn luôn, mùa hè ở Hà Nội, hôm nào 42 độ xem, mấy ông ngồi băng sau ko có cửa gió chả nóng lè lưỡi ra ý, riêng khoản này Focus bóp chết mấy anh Altis, Civic, thậm chí cả cam nhập LE.

Mon 29V

Xe điện
Thì Cam LE của cụ Maz líu có cái này nên nên Gấu bắt cụ ý phải đổi sang S đấy chứ. À mà cụ đổi sang Mông 2010 đi thì hết bị kêu nhá8->

Chỉnh sửa cuối:

Venus

Xe buýt
F2.0 dầu nhìn ngầu bên ngoài, nhưng lúc chui vô trong xe thì tưởng mình đang chạy xe tải. Thôi chui ra, ai lại định mua sedan mà vớ nhầm xe tải thế lày. :)

theph

Xe điện
Kem thì không thành kem được, bác nói hơi quá. Nhưng bật cho phía sau mát thì thường quạt phải bật hơi to, ồn. Em dị ứng với tiếng cánh quạt nên không thích.
Ồn là ồn dư lào :-w. Nếu cụ để auto và nhiệt độ ngoài trời tầm 37o, xe phơi nắng tầm 30' và vào xe cụ để điều hòa 22o thì em đảm bảo quạt nó như trực thăng. Tuy nhiên vì auto nên quạt gió giảm dần cho đến khi nhiệt độ trong xe về mức mình đặt là nó êm ru ngay. Có điều nếu để 22o mà auto thì ghế sau vẫn nóng như điên :(
Thì Cam LE của cụ Maz líu có cái này nên nên Gấu bắt cụ ý phải đổi sang S đấy chứ. À mà cụ đổi sang Mông 2010 đi thì hết bị kêu nhá8->
Em ứ có obama cụ ợ. Với lại em thích dáng Mông cũ hơn nên em cứ đi ẻm này cho đến khi nào có cục Obama rơi vào đầu thì em đổi Mông 2015 luôn cho máu ;)

Vinh Nguyễn

Xe điện
@maz đi Cam chê Ford là đúng gòi các cụ ko hiểu gì sất

Sonbh

Xe tăng
Hehe, vì ko có cửa gió điều hòa sau nên cụ Maz chuyển sang Audi A6 rồi ko chạy Cam LE nữa chắc do người ngồi sau nóng quá phê bình xe trên tỷ mà chả mát =)) =)) =)).

bob07

Xe tải
F2.0 dầu nhìn ngầu bên ngoài, nhưng lúc chui vô trong xe thì tưởng mình đang chạy xe tải. Thôi chui ra, ai lại định mua sedan mà vớ nhầm xe tải thế lày. :)
Cụ cứ nói quá ... và chắc cụ chưa ngồi thử BMV dầu, Mẹc dầu, VW dầu, .... tiếng ồn của động cơ dầu có đặc chưng riêng. Đo độ ồn thì cũng chỉ 72 dBA ở vận tốc 100 km/h với mặt đường ở châu Âu. Cụ thử đo cái này trên xe xăng ở vận tốc 80 km/h ở điều kiện đường VN xem sao ?

Cụ Maz đi nhiều cho biết đặc điểm mặt đường châu Âu nhé ? Em thì thấy ở một số nước châu Âu, nó phẳng, nhưng ko nhẵn để đảm bảo độ bám đường khi chạy ở vận tốc cao ...

Kinh Kha

Xe tải
Vẫn nói đi nói lại nhiều quá nhỉ, em chả biết bình phẩm gì nhưng bây giờ mà cho em chọn là em lấy Altis đấy. Altis nhìn ai cũng biết là Toy hoành tráng sang trọng đẳng cấp rồi, chứ Cụt xanh của em hôm trước oánh vào hầm Sofitel gửi thì anh bảo vệ anh ý bảo em là hết chỗ rồi, lên Phó Đức Chính đỗ nhé xong rồi nhắn qua đàm với một anh đồng nghiệp khác là "Chuẩn bị có Kia Morning xanh lên nhé":((

Venus

Xe buýt
Cụ cứ nói quá ... và chắc cụ chưa ngồi thử BMV dầu, Mẹc dầu, VW dầu, .... tiếng ồn của động cơ dầu có đặc chưng riêng. Đo độ ồn thì cũng chỉ 72 dBA ở vận tốc 100 km/h với mặt đường ở châu Âu. Cụ thử đo cái này trên xe xăng ở vận tốc 80 km/h ở điều kiện đường VN xem sao ?

Cụ Maz đi nhiều cho biết đặc điểm mặt đường châu Âu nhé ? Em thì thấy ở một số nước châu Âu, nó phẳng, nhưng ko nhẵn để đảm bảo độ bám đường khi chạy ở vận tốc cao ...
Ko nói cái vụ ồn ào cụ ạh, nói là nội thất fò cụt xấu như xe tải í, gì mà hốc gió toàn là tròn tròn, táp lô cứ ngang phè phè, ghế cứng đơ đơ, nhựa thì lởm lởm. Em chịu ko hấp thu được.

CR-Vic

Xe container
Ko nói cái vụ ồn ào cụ ạh, nói là nội thất fò cụt xấu như xe tải í, gì mà hốc gió toàn là tròn tròn, táp lô cứ ngang phè phè, ghế cứng đơ đơ, nhựa thì lởm lởm. Em chịu ko hấp thu được.
Em tưởng xe Mỹ nó phải thế mới đúng chất chứ. #-o