Focus 2.0 sport vs Altis 2.0 AT

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Ko nói cái vụ ồn ào cụ ạh, nói là nội thất fò cụt xấu như xe tải í, gì mà hốc gió toàn là tròn tròn, táp lô cứ ngang phè phè, ghế cứng đơ đơ, nhựa thì lởm lởm. Em chịu ko hấp thu được.
Cái nội thất đơn giản của Focus lại làm em thích đấy, mới nhìn (qua ảnh thôi) mấy cái cửa gió của focus bản 2012 hầm hố như siêu nhân là em đã chán rồi. Đơn giản nhưng hợp lý là được .
Cụ chứng minh chất nhựa của Focus lởm chỗ nào ạ ? Thằng Altis và Civic trông bề mặt nhẵn hơn nhưng không chất hơn đâu, mặt táp lô của Focus chất cao su mềm hay lắm đấy
cụ thường ngủ đệm cứng hay đệm mềm ???
Ngồi ghế Focus đi đường trường mới cảm nhận hết cái ưu việt của chất cứng đấy ạ !

Mazspeed

Xe container
Cụ cứ nói quá ... và chắc cụ chưa ngồi thử BMV dầu, Mẹc dầu, VW dầu, .... tiếng ồn của động cơ dầu có đặc chưng riêng. Đo độ ồn thì cũng chỉ 72 dBA ở vận tốc 100 km/h với mặt đường ở châu Âu. Cụ thử đo cái này trên xe xăng ở vận tốc 80 km/h ở điều kiện đường VN xem sao ?

Cụ Maz đi nhiều cho biết đặc điểm mặt đường châu Âu nhé ? Em thì thấy ở một số nước châu Âu, nó phẳng, nhưng ko nhẵn để đảm bảo độ bám đường khi chạy ở vận tốc cao ...
Châu Âu thì nhiều thể loại đường lắm, bác hỏi thế thì khó cho em quá. Về cao tốc thì autoban Đức là thượng đỉnh, khỏi phải bàn. Nhưng trong thành phố thì em thấy đường Pháp lại ngon hơn, vì Pháp mùa đông đỡ hơn Đức, chứ bọn Đức cứ sau 1 mùa đông là đường xá lại hỏng cả loạt, bong tróc ổ trâu ổ gà còn kém hơn cả Hà Nội. Tuy nhiên lái xe thì ở Đức sướng số 1, vì... không phải trả tiền vé đường, cho dù 1 ngày chạy đến cả ngàn km. Pháp với Ý thì tởm không khác gì ta, trạm thu phí cứ gọi là liên tục, chả chốn đi đâu được, tốn lắm. Có lần bọn em di chuyển từ Monaco về Paris, nếu đi bằng TGV thì hết độ 60Eur/người. Lái xe 4 thằng cộng cả tiền dầu lẫn tiền đường cũng hết đến hơn 200Eur, chả rẻ hơn TGV tí nào mà lại vừa mệt vừa lâu. Kinh nghiệm đó các bác.

Mazspeed

Xe container
Thì Cam LE của cụ Maz líu có cái này nên nên Gấu bắt cụ ý phải đổi sang S đấy chứ. À mà cụ đổi sang Mông 2010 đi thì hết bị kêu nhá8->
Bác lại đi chê điều hòa xe Toy thì đúng là nực cười. Em chả dám nói cái gì của Toy là nhất, nhưng điều hòa thì khẳng định nhất luôn. Hàng Denso cho Toy là vô định về khoản này. Merc toàn xài máy nén điều hòa của Nippon Denso đấy. Tại sao nó lại chọn Denso nhỉ? Sao lại không chọn điều hòa của Ford? Ford bến Đức phổ biến lắm mà!

Còn về cái cửa gió sau, dĩ nhiên là có thì hơn là không có, tuy nhiên chi tiết này chả quan trọng. Gần 10 năm em đi sedan không cửa gió sau mà có thấy vợ con kêu nóng bao giờ đâu, chỉ thấy đòi giảm bớt điều hòa đi thôi. Mãi gần đây A6 mới là cái sedan đầu tiên có cửa gió sau, chưa thấy vị nào ngồi sau khen ngợi gì cả.

Chỉnh sửa cuối: