Fiesta AT cảm giác lái nhẹ nhàng, quá ngon lành nếu so với Focus và Cerato.

anhcusat

Xe tải
Cụ Max cụ ý không đi toy đâu, bác đừng trách cụ ý :D, cụ ý đại gia không đi toy đâu ;;)
Về độ ồn thì em cũng đồng ý, focus tiếng ồn nó dội từ lốp lên, moay ơ cũng hay bị hỏng, nhiều bác đi nghe tiếng rin rít mà không nhận ra. Vios thì không có tiếng ồn dội từ lốp lên (có thể nó dùng lốp loại khác, không phải goodyear)
Cụ đẩy được e Ford rồi bây giờ mới bộc bạch nhá :))
Đúng hình như moay ơ của Focus có vấn đề... Có lẽ hôm sau rảnh e đi tổng kiểm tra toàn bộ. Ghi lại 1 số các chú ý mà các cụ nêu.
Ko biết hỏi trong này có cụ nào trả lời hay ko? Con Focus nhà e thay accu Atlas tháng 7/2010 đi kiểm tra thì vẫn đủ 12Vol, nhưng I ~ 9 Ampe, có sạc thì lên được gần 10 nhưng đôi lúc khi đề thấy có vẻ khó đề, kiểu như accu yếu ấy, điện ko đủ (đề cố thì đc), thỉnh thoảng đề thấy điện yếu(đèn hiển thị accu sáng) ko đủ làm tay lái trợ lực mặc dù xe vẫn nổ nhưng vòng tua máy chỉ khoảng 400, nhấp ga mạnh thấy vòng tua lên thì lúc đó điện mới đủ, vòng tua máy nằm cố định ~ 800 - 900 và tay lái ko bị cứng đơ đơ nữa. E chả biết thế nào nữa, bt thì không sao nhưng trong 1 tuần thì hiện tượng như trên xảy ra 2 lần. Ko biết có cụ nào bị như e hoặc biết cái hiện tượng của e là do vấn đề gì :P

Piesta

Xe tải
Hihi, E mới đi 1.000 thôi, nhân tiện vào bảo dưỡng 1.000 km đầu thì E bảo thợ bơm lốp à. Thợ ko dám bơm trên 2.3 làm E cũng thấy hơi ko yên tâm. Lốp non thì đi êm nhưng hao xăng, nhưng bao nhiêu là vừa thì??? Gay quá!!!
Hic, hôm em đi bảo dưỡng 1000Km hỏi thợ có cần kiềm tra áp suất lốp ko? đồng chí đấy bảo "anh cứ đi thoải mái còn lâu mới phải bơm"....hơ, mình dễ tính nên cũng bỏ qua. Có khi phải lắp cái cảm biến đo áp suất lốp cho nó an cái tâm. :(

puremoon

Xe buýt
Cụ mua cái đồng hồ đo 150k. Yên tâm hơn cụ ạ

Primera

Xe tăng
Em nhớ các kỹ thuật bảo bơm 2.2kg cho 4 lốp thôi cụ. Gì mà bơm tận 3.2kg nhiều thế. Xe em Sedan nặng hơn xe cụ cái đuôi mà cũng ko khuyến nghị bơm cao vậy.

Trên mép cửa có ghi rõ, bình thường thì 2.1, nếu chở nặng thì lốp trước 2.4, lốp sau 3.2.

Mình đã thử bơm đúng như thế thì đi thấy rất xóc và ồn, nên giảm xuống lốp trước 2.2, lốp sau 2.8, thường xuyên đi 2 người thì thấy tốt.

Mazspeed

Xe container
Bác sao thế ? Em đang hỏi bác bác lại hỏi em, y như lãnh đạo cũ của em ;)) Ông anh trai em chạy con Bim 7, để hôm nào em gọi lão em hỏi xem cụ thể sao rồi báo cáo bác nhá. Nhà lão cách nhà em gần chục ngàn km nên khó có đk đi thử xe lão:D
Ôi Serie 7 thì không cần phải hỏi, chả có cái cảm giác lại mẹ nào đâu. Lái mấy cái đó như là ngồi trên máy bay, cách biệt hoàn toàn với bên ngoài, nếu lấy mấy cái tiêu chuẩn của bác áp vào thì chán lắm.

HamLong3.0V

Xe điện
Ôi Serie 7 thì không cần phải hỏi, chả có cái cảm giác lại mẹ nào đâu. Lái mấy cái đó như là ngồi trên máy bay, cách biệt hoàn toàn với bên ngoài, nếu lấy mấy cái tiêu chuẩn của bác áp vào thì chán lắm.
Thảo nào bà già em về bẩu đi xe mà êm hơn đi máy bay, chạy trên 200km/h mà cứ như không. Nếu nói như bác thì chạy B7 chả thú bằng Focus đểu của em nhờ, đi lọc cọc lại có cái mà bàn cho vui :D

xegicungduoc

Xe tải
Khái niệm mới, cảm giác lái nhẹ tức là ngon...hi hi

Nhôm nhựa

Xe điện
hồi trước đi học bằng lái xe, có 1 cụ dù đi CD5 cũ nát vẫn xoa lái được, nhìn mà bái phục. :-&
Khi xe lăn bánh thì tay lái không trợ lực như cd5, matiz s , bình thường mà.

Nói chung là đi xe nào quen tay xe ấy thôi.

Nhôm nhựa

Xe điện
Xe đấy ngồi trong mà như ngồi máy bay ạ? Thế em chả phấn đấu mua đâu, ù tai lắm, lại còn xóc giật , hẫng người thót hết cả hạt :P

FordAT

Xe tăng
Khái niệm mới, cảm giác lái nhẹ tức là ngon...hi hi
hehe, em nông dân nên với số tiền bỏ ra cho 1 chiếc xe : tay lái nhẹ + dáng đẹp + động cơ mới so với các xe cũng tầm tiền thế là ngon lành với em rồi.
Nếu sau này có điều kiện dư dả hơn thì khải niệm của em sẽ thay đổi theo số tiền em có.
Chứ theo cụ thì xe nào mới là ngon vậy??????

d-cash

Xe buýt
cụ chủ thớt nên đi 1-2 năm đánh giá cho nó chuẩn, mới đi nên kiểu gỉ chả sướng, fiesta của cụ nó cũng là 1 cái xe phân khúc phụ nữ mà thôi :P

HNmember

Xe tăng
Trên mép cửa có ghi rõ, bình thường thì 2.1, nếu chở nặng thì lốp trước 2.4, lốp sau 3.2.

Mình đã thử bơm đúng như thế thì đi thấy rất xóc và ồn, nên giảm xuống lốp trước 2.2, lốp sau 2.8, thường xuyên đi 2 người thì thấy tốt.

Cảm ơn Kụ nhé. E sẽ thử bơm theo gợi ý của Kụ. E chỉ sợ nó B..u...ù..m!!! thì ôi thôi !!!

vnr_82

Xe điện
Trước e đi Getz cho bạn mượn đến khi về chạy thấy ồn ồn hơn nhưng vẫn ko để ý, phải cả tháng sau thay dầu đi coi lại lốp mới khiếp. 2 Lốp phía bên phụ mỗi lốp 4kg- Khiếp thật, thế mà đi mãi có bị gì đâu, chỉ hơi ồn thôi :))

Porsche 911

Xe container
Trước e đi Getz cho bạn mượn đến khi về chạy thấy ồn ồn hơn nhưng vẫn ko để ý, phải cả tháng sau thay dầu đi coi lại lốp mới khiếp. 2 Lốp phía bên phụ mỗi lốp 4kg- Khiếp thật, thế mà đi mãi có bị gì đâu, chỉ hơi ồn thôi :))
Và, nghe nói, em nghe nói thật sự là lốp căng quá sẽ ảnh hướng tới khung gầm. Kái này thì em chưa được kiểm chứng nó ảnh hướng như thế nào! Ồn, và xóc thì tất nhiên rồi, đổi lại lại tiết kiệm nhiên liệu hơn một chút. Nhưng em ko ủng hộ phương án bớm căng này.

puremoon

Xe buýt
Cả 4 lốp con FFi nhà em tuyền để 2,2 kg xe đa số đi 1-2 người, như vậy chắc ổn nhỉ ? Được cái đi êm :D
Cái thớt này từ cái lọ đã sang tới tận cái cối rồi ạ. Cụ Hàm Rụng xem thử xem có đổ đầy cao su lỏng vào lốp rồi đi đc ko ? Đỡ lo non lo căng nhẩy . :))

HNmember

Xe tăng
Cái thớt này từ cái lọ đã sang tới tận cái cối rồi ạ. Cụ Hàm Rụng xem thử xem có đổ đầy cao su lỏng vào lốp rồi đi đc ko ? Đỡ lo non lo căng nhẩy . :))
Ơ hơ, cái vụ này có rồi, tuy nhiên là cao su xốp thôi- chẳng lo vá xe, chẳng lo bơm xe!!! Có điều nó nảy hơi tưng tưng tý, cảm giác như bay lên...sau ổ gà.

HamLong3.0V

Xe điện
Em đổ thử vào con Space ở nhà rồi, chỉ tầm 100ml thôi :D Từ bấy đến giờ giười thương chưa bị thủng lốp [-O<

Tourcare

Xe tăng
Cụ nên đi kiểm tra 4 cái moay o nhé, nhiều lúc mình không để ý, nó kêu khẽ khẽ không nhận ra, lúc nhận ra thì phải mất tiền thay :D
Acqui atlas cụ thay loại bao nhiêu ah ? 12v thì ok rồi nhưng cụ nên mua loại khoảng 100ah, focus hơi bị tốn điện :D

Cụ đẩy được e Ford rồi bây giờ mới bộc bạch nhá :))
Đúng hình như moay ơ của Focus có vấn đề... Có lẽ hôm sau rảnh e đi tổng kiểm tra toàn bộ. Ghi lại 1 số các chú ý mà các cụ nêu.
Ko biết hỏi trong này có cụ nào trả lời hay ko? Con Focus nhà e thay accu Atlas tháng 7/2010 đi kiểm tra thì vẫn đủ 12Vol, nhưng I ~ 9 Ampe, có sạc thì lên được gần 10 nhưng đôi lúc khi đề thấy có vẻ khó đề, kiểu như accu yếu ấy, điện ko đủ (đề cố thì đc), thỉnh thoảng đề thấy điện yếu(đèn hiển thị accu sáng) ko đủ làm tay lái trợ lực mặc dù xe vẫn nổ nhưng vòng tua máy chỉ khoảng 400, nhấp ga mạnh thấy vòng tua lên thì lúc đó điện mới đủ, vòng tua máy nằm cố định ~ 800 - 900 và tay lái ko bị cứng đơ đơ nữa. E chả biết thế nào nữa, bt thì không sao nhưng trong 1 tuần thì hiện tượng như trên xảy ra 2 lần. Ko biết có cụ nào bị như e hoặc biết cái hiện tượng của e là do vấn đề gì :P

puremoon

Xe buýt
Á à thế là hóa ra cái vụ cao su lỏng đổ vào lốp xe là có thật. Cụ nào đổ vào ô tô chưa nhỉ ? Hay em chuột trắng nhé .